[Funland] Có nên mua xe oto khi ít nhu cầu, như một tiện nghi phải có?

QuangSunlight

Xe điện
Cụ nhát chết vậy ạ, ở nhà cháy cái bóng đèn chắc cụ cũng phải gọi thợ đến thay mất.
Xe em là xe cỏ hạng a 10 năm tuổi nên em cũng không tự tin chạy đường dài buổi đêm .
Với lại có tuổi rồi nên cũng nhát . Mặc dù hồi những năm 94 - 95 trẻ trâu cũng hay cùng mấy đứa bạn thứ 7 đi xe máy về Đồ Sơn chơi , đêm CN lại chạy lên HN như không ấy . Giờ vướng con cái vào nhút nhát hẳn .

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Khi thời gian đi chuyển càng dài thì ngồi sau càng tận dụng được thời gian đấy cụ . Có thể tranh thủ làm việc , giải trí , hoặc đơn giản chỉ là thư thái ngắm cảnh trên đường .
Ý cụ là đi taxi grab có thằng lái cho mình sẽ tiện ích hơn ạ ???

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Hưởng thụ cũng cần xem xét lại cụ ạ .
Có thể cụ coi việc vần vô lăng 1 - 2 tiếng trên đường là hưởng thụ . Còn em coi đấy là nhiệm vụ thôi .
1. Hưởng thụ là " mua " thời gian của bác tài .
2. Tất nhiên ít tiền thì " mua " bằng cách gọi taxi , grap .
3. Nhiều tiền thì trả lương cho lái xe riêng .
Hay quá cụ ạ. Chắc em phấn đấu ở mục 3. Còn hiện tại e đang ở mức 2 :))

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ buổi sáng cụ phải đi thì tuyển . Cụ thích tự lái xe 30 - 40 phút đến phòng thi . Hay là ngồi sau , tranh thủ viết mấy công thức cần nhớ vào lòng bàn tay ? :)
Gì chứ giờ cao điểm, trong phố, là em thích ngồi sau grab taxi, có ng lái cho em khỏi bị ức chế bực mình. Còn đi đâu tỉnh xa thì em mới đi xe nhà hoặc thuê xe có lái cho nhàn đầu ạ. Thế có ổn không cụ nhỉ :">

QuangSunlight

Xe điện
Gì chứ giờ cao điểm, trong phố, là em thích ngồi sau grab taxi, có ng lái cho em khỏi bị ức chế bực mình. Còn đi đâu tỉnh xa thì em mới đi xe nhà hoặc thuê xe có lái cho nhàn đầu ạ. Thế có ổn không cụ nhỉ :">
Em đi tỉnh xa toàn ngồi Hoàng Long , Hải Âu còn ổn . Cụ như thế là quá ổn ấy chứ . :)

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Em đi tỉnh xa toàn ngồi Hoàng Long , Hải Âu còn ổn . Cụ như thế là quá ổn ấy chứ . :)
Ấy ko dám ạ, cụ cháu mình nói vậy ng ta lại cười cho là ko biết hưởng thụ, có cái xe riêng đi đâu cũng nở mặt nở mày với thiên hạ, bước trên xe xuống có người kính nể, chứ đi xe 8 bánh 45 chỗ như cụ thì thường lắm:P:D=))

QuangSunlight

Xe điện
Ấy ko dám ạ, cụ cháu mình nói vậy ng ta lại cười cho là ko biết hưởng thụ, có cái xe riêng đi đâu cũng nở mặt nở mày với thiên hạ, bước trên xe xuống có người kính nể, chứ đi xe 8 bánh 45 chỗ như cụ thì thường lắm:P:D=))
Ngồi trên cái xe 45 chỗ trị giá 3 tỷ rưỡi ngon hơn tự lái cái xe cỏ 200 triệu nhiều mà cụ :)

Sazi

Xe điện
Các cụ ạ, nhà em đang có dư ít tiền, nhà cửa thì có rồi, trong dài hạn thì vẫn có mục tiêu mua cái nhà nữa, nhưng còn xa, nên hiện tại trong ngắn hạn là chưa có kế hoạch gì. Dạo này 2vc đang nói chuyện mua oto, nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn không biết có đáng không.

Chồng làm việc tại nhà, ít có nhu cầu giao lưu quan hệ. Vợ làm cách nhà 3km, sáng cắp ô đi tối cắp ô về. F1 (mới một đứa) đi học cách nhà 4km. Quê nội cách nhà 100km, quê ngoại 15km. Không có xe thì rất ít về nội, nếu có thì chắc sẽ về nhiều hơn. Chẳng qua dạo này những lúc nắng nóng rồi mưa to đưa F1 đi học thấy cũng thương thương, hôm trước nó dính mưa về ốm nên 2vc lại ngồi bàn chuyện xe cộ.

Thu nhập nhà em hiện tại thì nuôi xe thoải mái, nhưng đang băn khoăn giữa hai mặt: 1. Có phải xe hơi là việc trước sau gì cũng phải sắm như một tiện nghi gia đình (như điều hòa máy giặt tủ lạnh), kể cả nhu cầu ít? 2. Nuôi như vậy có lãng phí không khi vẫn còn mục tiêu dài hạn là tích lũy, mua nhà nữa đề phòng tuổi già?

Em biết trên này nhiều cụ có xe, kể cả khi phải vay nợ, có cụ nào mua khi nhu cầu ít như em không ạ? Các cụ có thấy lãng phí hay hối hận khi mua không? Sói nhà em muốn mua xe khoảng 1 tỏi, vì bảo mua xe cho sướng (chứ ko phải vì cần) thì mua hẳn cái được được tí, em nghĩ xót quá. Bây giờ 400tr cũng đi được rồi mà, có cần thiết lắm đâu.
Trend mới "mất bao công lập pic, kết quả 1.5 củ :))

QuangSunlight

Xe điện
Với nhu cầu của gia đình cụ thì nên mua ford transit hết có 900 . Máy tăng áp 2.4 . To lớn chắc chắn chẳng kém gì toy alphat . Mà giá chỉ bằng 1 phần 4 .
Thuế má rất rẻ . Chở cả lò à nhầm cả họ đi chơi còn dư chỗ .
Đi ít dăm năm sáu bán lại chẳng lỗ mấy .

Amethyst2020

Xe buýt
Với nhu cầu của gia đình cụ thì nên mua ford transit hết có 900 . Máy tăng áp 2.4 . To lớn chắc chắn chẳng kém gì toy alphat . Mà giá chỉ bằng 1 phần 4 .
Thuế má rất rẻ . Chở cả lò à nhầm cả họ đi chơi còn dư chỗ .
Đi ít dăm năm sáu bán lại chẳng lỗ mấy .
Cụ cứ đùa em, search ra quả xe đấy phì cả cười :))

kduc

Xe container
Sao lại buồn cười ạ ? Cụ đã nhìn thấy chiếc transit độ chưa ?
Em làm nhà năm ngoái, đúng cảnh cặp vc trong thớt cụ tham gia bên kia :)), nhưng cổng làm cao để con Transit chui vào được với ý nghĩ nếu nó làm Transit 9 ghế là e sắm một cái chạy chơi, nhà e cũng đông người, đi xe rộng cho khoái.

QuangSunlight

Xe điện
Em làm nhà năm ngoái, đúng cảnh cặp vc trong thớt cụ tham gia bên kia :)), nhưng cổng làm cao để con Transit chui vào được với ý nghĩ nếu nó làm Transit 9 ghế là e sắm một cái chạy chơi, nhà e cũng đông người, đi xe rộng cho khoái.
Em mà có bằng D là cũng mua 1 chiếc độ đấy ạ :)

kiamorningslx

Xe buýt
Cái xe bây giờ có phải ghê gớm gì đâu nhỉ, 3 đứa con với 2 vc thì gọi xe kiểu gì các cụ nhể.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em thấy các cụ trên sao lại thấy căng thẳng khi lái xe nhỉ, nói thực chứ em lái quen rồi em thấy lái 2b mới căng thẳng và nguy hiểm.

tedotori

Xe tải
Ở đây có cụ nào mua xe cỡ B phục vụ gia đình nhưng ít đi rồi lấy xe chayj Grab luôn không?