[Funland] Có nên tập gym

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Hồi mới tập em cũng lười lắm ạ, mua gói tập với PT thế là sáng chưa mở mắt các em í gọi, trưa ăn gì cũng phải báo cáo cho các em í. Sau 1 tháng ăn uống tập tành cũng khá hơn nên sau đấy em chăm tập hẳn ạ. À với cả theo em nên mua gói tập ở trung tâm khoảng 3 tháng thôi, xem tình hình ntn rồi mua tiếp chứ nhiều người toàn đc sale cho báo giá cả năm vì đc giảm giá, nhưng nếu mua gói cả năm mà chưa có kiến thức tập thì sau bỏ càng phí. Thêm nữa là nên đi tập gần nhà vài ba bước chân là tới thôi ai, chứ mua xa xa nhỡ mưa gió hay nắng nôi lại càng ngại đi.

Bemagauvn

Xe điện
Một số thông tin để Cụ chủ tham khảo:
Tuổi thọ trung bình của người Việt là khoảng 73 tuổi, đàn ông là 71 tuổi. Không có số liệu thống kê, chính xác ra là không thấy được sự khác nhau rõ rệt, giữa nhóm có tập thể thao/gym với phần còn lại
Tập thể thao/gym (theo hướng dẫn) sẽ nâng cao sức khỏe thuần túy và sức đề kháng. Tuy nhiên, sức khỏe tình dục thì không liên quan lắm.
Tính trung bình, người tập gym mất 1h/ngày để hao phí vào tập và các hoạt động liên quan, như chuẩn bị, quần áo, tắm rửa...
Với nhóm người đứng tuổi, nên cân nhắc giữa tập gym với các môn khác (đi bộ, đạp xe, bóng bàn...)

Nói chung, bộ môn gym, sẽ giúp người tập sống cho đến lúc chết :(
Cụ thống kê dư lày là ối cụ lo đấy. Cụ xem lại chứ có 71 thôi à😭😭😭.

dacootodau

Xe tăng
Lên tập các cụ nhé , đã là những thứ tích cực thì đều là tốt cả chỉ có tâm tối với suy nghĩ tối thì mới nói không tốt
Em nhờ chăm chỉ luyện tập chẳng mất xu tiền nào ra phòng tập mà những thứ nó mang lại ngoài mong đợi
Trước em có 50kg dẹo lắm , h 56kg chống đẩy phát hơn 100 nhát là bình thường
Cụ nào muốn ngon bổ rẻ qua em tư vấn cho chỉ cần trả lời mấy câu hỏi của em là em biết kết quả các cụ đạt đến đâu

Chỉnh sửa cuối:

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Hồi mới tập em cũng lười lắm ạ, mua gói tập với PT thế là sáng chưa mở mắt các em í gọi, trưa ăn gì cũng phải báo cáo cho các em í. Sau 1 tháng ăn uống tập tành cũng khá hơn nên sau đấy em chăm tập hẳn ạ. À với cả theo em nên mua gói tập ở trung tâm khoảng 3 tháng thôi, xem tình hình ntn rồi mua tiếp chứ nhiều người toàn đc sale cho báo giá cả năm vì đc giảm giá, nhưng nếu mua gói cả năm mà chưa có kiến thức tập thì sau bỏ càng phí. Thêm nữa là nên đi tập gần nhà vài ba bước chân là tới thôi ai, chứ mua xa xa nhỡ mưa gió hay nắng nôi lại càng ngại đi.
Eo còn cả giám sát miếng ăn nữa à cụ =)) Cụ cho em hỏi nếu cứ ăn tự nhiên không cần kiêng gì thì có được không ah

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ ơi có thể ăn tự nhiên không cần nhìn, mà vẫn ép mỡ xuống được không ạ. Chứ nhìn ăn thì thật là vô lý
Có thể chứ cụ. Đương nhiên là kiêng mỡ, đường, giảm cab... sao cho lượng calo tiêu hao lớn hơn cụ nạp là ok. Cụ đói bởi tập sẽ thèm ăn, cụ mà ăn theo đòi hỏi cơ thể thì ko giảm cân đc, gọi là hơi đói thôi. Cụ chịu khó ăn bù rau là ổn

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Có thể chứ cụ. Đương nhiên là kiêng mỡ, đường, giảm cab... sao cho lượng calo tiêu hao lớn hơn cụ nạp là ok. Cụ đói bởi tập sẽ thèm ăn, cụ mà ăn theo đòi hỏi cơ thể thì ko giảm cân đc, gọi là hơi đói thôi. Cụ chịu khó ăn bù rau là ổn
Vậy thịt thì có ăn bình thường được không cụ ơi. Món đó mà không ăn sợ lại thiếu chất ấy ạ, hic

Canphaidinh01

Xe tăng
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Quanh năm suốt tháng cầm cục sắt nâng lên hạ xuống so với chạy tự do chửi bới theo bài và uống chém theo cốc. Cụ tự phán nhé. :))

557728

Xe hơi
Thế cụ đi 1 ngày rồi nghỉ cách 1 ngày à cụ. Tập thế thì sao lên được cơ ạh
Cụ phải cho cơ thời gian phục hồi và phát triển chứ. Cơ được kích thích khi tập, nuôi dưỡng khi ăn, phục hồi và phát triển khi ngủ.
Với cả em hỏi thật, cụ có đi nổi 3 buổi/tuần k hay lại 3 bữa/tháng =))

trinhpcl

Xe tăng
Tập gym thì rất tốt nhưng phải chú ý nhớ ăn và bồi bổ đủ chất, ngủ đủ thì hãy tập.
Gym cần nhiều dinh dưỡng hơn bất cứ các môn thể thao nào khác vì quá trình tập luyện nó là phá hủy cơ bắp. Phải nghỉ ngơi và ăn uống đầy đủ thì mới hồi phục đc.

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Cụ phải cho cơ thời gian phục hồi và phát triển chứ. Cơ được kích thích khi tập, nuôi dưỡng khi ăn, phục hồi và phát triển khi ngủ.
Với cả em hỏi thật, cụ có đi nổi 3 buổi/tuần k hay lại 3 bữa/tháng =))
Thực ra em đi 2 buổi 1 tuần cụ ah, do em là lính mới vừa mua thẻ đc 1 tuần thui

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Tập gym thì rất tốt nhưng phải chú ý nhớ ăn và bồi bổ đủ chất, ngủ đủ thì hãy tập.
Gym cần nhiều dinh dưỡng hơn bất cứ các môn thể thao nào khác vì quá trình tập luyện nó là phá hủy cơ bắp. Phải nghỉ ngơi và ăn uống đầy đủ thì mới hồi phục đc.
Cụ cho em xin 1, 2 động tác gym mà cụ favorite nhất với ah :)

Suri15

Xe tăng
Các cụ gymer ơi có thật là điều này đúng sự thật không ạ
Chym không bé đi mà các thứ khác to lên vì vậy sẽ có cảm giác chym bé đi thôi, tập gym có các bài tập để phát triển từng nhóm cơ trên cơ thể nhưng không có bài tập nào cho nhóm cơ chân giữa cả

TânPhạm_999

Xe buýt
Nếu cụ thực sự muốn tập vì mục đích nào đó thì cụ có thể tập tại nhà cũng được. Quan trọng nhất vẫn là tính kỉ luật, bỏ tiền triệu ra mua thẻ tập thuê PT các kiểu mà ko kiên trì thì cũng lãng phí. Thay vào đó cụ có thể dùng phương pháp rất đơn giản áp dụng ngay tại nhà: Chống đẩy, chạy(đi) bộ buổi sáng, kéo xà đơn... E thật còn khoẻ hơn nhiều đi phòng tập. Phòng cao cấp thì ko nói còn mấy phòng bình dân đến trung cấp cả tá ng chen nhau cái máy tập, lắm ông vô ý thức tập xong ghế tập ướt sũng mồ hôi, nhìn mà chán

Idemitsu

Xe tăng
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Quá hữu ích. 1tr/ tháng cho môn này là quá rẻ. An toàn nhất trong các môn thể thao. Bóng đá e thích nhất nhưng thực sự rủi ro chấn thương quá lớn.

motthoidongbim

Xe điện
Tập thì môn nào cũng tốt miễn là thường xuyên + ăn, ngủ điều độ là ok thôi.
Em không có điều kiện nên chỉ chống đẩy, squart... ở nhà thôi. Thấy cũng khoẻ lên

Canphaidinh01

Xe tăng
Đối với iem, gym hay còn gọi là tập thể hình sinh ra là để phục vụ những cá nhân không thể và không thích tham gia các môn thể thao có tính đối kháng.

Ken 17 cm

Xe hơi
Gym cũng như các môn thể thao khác. Cụ yêu thích thì chơi. Không thì nghỉ. Nó là cả 1 quá trình dài.Phải đổ mồ hôi,bỏ công sức,thời gian.Cụ đi với nó đến hết đời.Còn tập vài 3 buổi hay vài năm thì bỏ đi.Mất công vô ích.