[Funland] Có nên tập gym

Kenvelo

Xe buýt
Cu Em vợ mới khai trương tháng trước, mời các Cụ mợ Lâm gia trang ủng hộ và giao lưu.
Đội PT chuyên nghiệp và nhiệt tình.
Hệ thống máy chuẩn lux...

thientudolong

Xe container
Cu Em vợ mới khai trương tháng trước, mời các Cụ mợ Lâm gia trang ủng hộ và giao lưu.
Đội PT chuyên nghiệp và nhiệt tình.
Hệ thống máy chuẩn lux...
nói cụ đừng buồn chứ phòng gym cần không gian rộng, để vừa tập vừa đi tản bộ, vừa đổi máy, nghe nhạc mix, hít thở không khí, như không gian của cụ mà làm gym thì như e là e ko tập :D

xukthal

Xe lăn
Tập gym - chym bé ! Em nghe nói thế nên ko tập nữa :))

Kenvelo

Xe buýt
nói cụ đừng buồn chứ phòng gym cần không gian rộng, để vừa tập vừa đi tản bộ, vừa đổi máy, nghe nhạc mix, hít thở không khí, như không gian của cụ mà làm gym thì như e là e ko tập :D
Vâng Cụ, Em sẽ nói Cu em làm đúng lời Cụ dặn...

Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Cứ có vận động là tốt cho sức khỏe rồi. Còn mốn đốt mỡ thì tập những bài tập nặng cường độ cao chả hơn đá bóng à, đá bóng như em đứt bố nó dây chằng rồi đây. Còn về kinh phí thì quá vô vàn, chỗ em 2.5tr/ năm vẫn đủ đồ để tập.

Cuongnh5256

Xe điện
Nhiều ông chym bé cứ bảo do tập gym, méo hiểu sao các bà bỏ tiền ra ko chọn những ông bụng bia cho chym to đi lại cứ thích bọn tập gym =)) =)) =))

vinaconex47

Xe buýt
Lý Đức thì tôi chưa gặp chứ Phạm Văn Mách thì nhỏ thó nhé.

Trông các bạn thể hình khi đi thi đấu nét vậy vì họ có những cách để siết mà những cách đó không lành mạnh (healthy) đâu.

Tôi đơn cử, có loại thuốc tiêm vào trước khi thi đấu 1 giờ, tác dụng làm nổi tĩnh mạch và rút nước trong cơ bắp, trông khô hẳn.
Em đã gặp cả 2. Mách thì m50 chưa tới khỏi nói rồi. Lý Đức mặc quần jean áo thun nhìn bên ngoài rất bình thường, gọn gàng. Em gặp ảnh cách đây hơn 20 năm rồi, thời ảnh vẫn còn đỉnh cao.

xukthal

Xe lăn
Nhiều ông chym bé cứ bảo do tập gym, méo hiểu sao các bà bỏ tiền ra ko chọn những ông bụng bia cho chym to đi lại cứ thích bọn tập gym =)) =)) =))
Mấy ông bé bẩm sinh nói lj :)) Đây là ng ta thống kê các ông chim to sau khi tập gym bị bé hẳn đi đó =))

xukthal

Xe lăn
Em đã gặp cả 2. Mách thì m50 chưa tới khỏi nói rồi. Lý Đức mặc quần jean áo thun nhìn bên ngoài rất bình thường, gọn gàng. Em gặp ảnh cách đây hơn 20 năm rồi, thời ảnh vẫn còn đỉnh cao.
Mách nhìn giống con ếch kinh bm :D

hm.tuan

Xe điện
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Em ko đồng ý là đắt, vì môn em chơi thì mỗi ae đã 6tr tiền sân, chưa kể quần áo giày dép vợt....và cá độ nhé.

Quỳnh hp

Xe tăng
Tập gym khỏe nhất về khoảng đó mà các thánh lại bảo ysl thì chịu rồi,e bỏ tập 15 năm rồi Jo đang muốn tập lại đây mà chưa sắp xếp được thời gian để tập. Tập lên đến mức thì chỉ tập giữ phom thôi ko cần phải tập như vận động viên chuyên nghiệp
Bên e thì có nhiều phòng tập 24/24 để phục vụ mọi đối tượng,phong cao cấp thì có cả bể bơi luôn

duyawa

Xe tăng
Cứ có vận động là tốt cho sức khỏe rồi. Còn mốn đốt mỡ thì tập những bài tập nặng cường độ cao chả hơn đá bóng à, đá bóng như em đứt bố nó dây chằng rồi đây. Còn về kinh phí thì quá vô vàn, chỗ em 2.5tr/ năm vẫn đủ đồ để tập.
Cảm giác lúc đứt dây chằng ntn vậy cụ? Có bị đau nhiều hay là khó cử động ko ah?
Em hồi cuối 2018 đi đá bóng tất niên giải doanh nghiệp ở Đ.Nai. Lúc đó mệt về làm thủ môn, có pha chống tay trái xuống đất để nhoài chân cản bóng. Khớp khủy tay nó bị xoay cảm giác "Bựt" 1 cái.
Đau và đơ cái tay luôn, ngay tối đó đi khám bv quân y chụp X-quang thì thấy ko vấn đề j (nhưng dây chằng em nghĩ phải chụp mri mới ra đc). Về cũng chỉ uống thuốc vài bữa mà nó đau cho cả năm trời với bị cứng khớp mấy tháng liền.
Giờ tay trái em gập vô vẫn hơi vương vướng và ko gập đc hết cỡ như tay phải đc (muốn gập hết cỡ toàn phải tự ép tay vào tường).
Khớp khủy tay thì giờ cứ duỗi ra duỗi vào nhiều là kêu, chả biết khớp khủng, dây chằng em có bị sao ko nữa. Em thì vẫn hít đất với kéo xà đều đặn thôi. Nếu treo 1 tay trái giữ xà thì đúng là khủy tay nhanh nóng và cảm giác bị căng hơn ngày xưa.

Bimmer

Xe điện
Lạ là xem thi đấu thể hình chả hiểu các ông ấy giấu hàng vào chỗ nào mà khéo thế

giac_mo_4_banh

Xe buýt
Em đồng ý với cụ.
Tập Gym cần sàn rộng, đi qua đi lại giữa các máy móc thuận tiện; chứ kiểu leo tầng ntn e thấy cực kỳ bất hợp lý, dù thiết bị có xịn.

Cảm giác lúc đứt dây chằng ntn vậy cụ? Có bị đau nhiều hay là khó cử động ko ah?
Em hồi cuối 2018 đi đá bóng tất niên giải doanh nghiệp ở Đ.Nai. Lúc đó mệt về làm thủ môn, có pha chống tay trái xuống đất để nhoài chân cản bóng. Khớp khủy tay nó bị xoay cảm giác "Bựt" 1 cái.
Đau và đơ cái tay luôn, ngay tối đó đi khám bv quân y chụp X-quang thì thấy ko vấn đề j (nhưng dây chằng em nghĩ phải chụp mri mới ra đc). Về cũng chỉ uống thuốc vài bữa mà nó đau cho cả năm trời với bị cứng khớp mấy tháng liền.
Giờ tay trái em gập vô vẫn hơi vương vướng và ko gập đc hết cỡ như tay phải đc (muốn gập hết cỡ toàn phải tự ép tay vào tường).
Khớp khủy tay thì giờ cứ duỗi ra duỗi vào nhiều là kêu, chả biết khớp khủng, dây chằng em có bị sao ko nữa. Em thì vẫn hít đất với kéo xà đều đặn thôi. Nếu treo 1 tay trái giữ xà thì đúng là khủy tay nhanh nóng và cảm giác bị căng hơn ngày xưa.
Em đút dây chằng gối, do nhảy lên rồi tiếp đất với, khớp gối bị lệch rồi vào khớp ngay. Về hôm sau đau quá, lên viện chụp xquang ko thấy gì. Khoảng tháng sau mới hết đau hẳn, nhưng khớp gối lỏng hẳn đi, nhảy từ trên cao xuống là khớp gối lại bung. Đi chụp cộng hưởng từ thì đứt dây chằng chéo trước.

Ryan848

Xe container
nghe chủ thớt hỏi vậy cháu nghĩ chắc chưa từng chơi 1 môn thể thao nào "nghiêm túc" và đủ dài (trên 5 năm).
Gym nói chung cũng có rất rất nhiều bài tập khác nhau, phụ vụ mục đích cụ thể (giảm cân/mỡ, tăng cơ bắp, tăng sức bền...). Phải có mục tiêu cụ thể thì mới lựa chọn các bài tập/phòng tập phù hợp dc.
Chia sẻ vs cụ chủ là cháu có hơn chục năm tập (từ 2007 tới giờ), tập phòng phủi có 200k/tháng, 2020 vừa rồi mới đổi phòng ngon hơn tí nên thấy cơ sở vật chất chỉ là 1 phần thôi, quan trọng là mục tiêu của bản thân.

AcMilan90

Xe tăng
Em gần 2 năm tuần 3-4 lần đạp quanh Hồ Tây (khoảng 18km) kết hợp với tập các máy ven hồ (xà đơn, kéo, đẩy, gập bụng, mỗi thứ 100 cái). Tổng thời gian đi và vê, tập khoảng 1h45p. Đạp và tập về nhiều hôm đầm đìa mồ hôi luôn. 2 buổi chạy 5km kết hợp tập. Xong về tắm, ăn sáng và đưa con đi học. Trong 1 năm giảm 7kg, người gọn hẳn nhưng mấy tháng nay không giảm được cân nào.
Em đang muốn giảm thêm 3-4 cân mà không làm sao được. Có cụ nào chỉ em bài giảm cân với.

cu mậm

Xe buýt
Muốn tập gì thì tập, cứ có tập là tốt, phù hợp với mục tiêu, thể trạng thì càng tốt. Muốn tốt thật thì phải kiên trì, dăm bữa nửa tháng bỏ bê thì tập món gì cũng vậy thôi. Muốn có quyết tâm, kiên trì thì cứ tự mình lên gân lên cốt rồi âm thầm mà làm, lên những chỗ như này để tìm kiếm động lực quyết tâm thì đủ thấy cũng chưa quiếc liệc lắm đâu. Có khi nghe mấy ông lười bàn lùi, sợ ysl hại khớp hại gân này nọ rồi lại nhụt chí đi thôi. Thể dục thể thao rèn luyện sức khỏe là chuyện cả đời, nên coi nó là công việc hàng ngày, mưa nắng vẫn đi, thế mới duy trì được. Còn cứ coi nó là thú vui, là đam mê này nọ thì rồi có lúc sẽ chán, sẽ ngại thôi. Đôi lời cùng cụ thớt.

Em gần 2 năm tuần 3-4 lần đạp quanh Hồ Tây (khoảng 18km) kết hợp với tập các máy ven hồ (xà đơn, kéo, đẩy, gập bụng, mỗi thứ 100 cái). Tổng thời gian đi và vê, tập khoảng 1h45p. Đạp và tập về nhiều hôm đầm đìa mồ hôi luôn. 2 buổi chạy 5km kết hợp tập. Xong về tắm, ăn sáng và đưa con đi học. Trong 1 năm giảm 7kg, người gọn hẳn nhưng mấy tháng nay không giảm được cân nào.
Em đang muốn giảm thêm 3-4 cân mà không làm sao được. Có cụ nào chỉ em bài giảm cân với.
Em khâu mồm giảm được gần chục kg.