[Funland] Có nên tập gym

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Khỉ Gió 1980

Xe hơi
Tập gì cũng tốt quan trọng là đều. Bạn em mua thẻ tập bên royal mấy chục triệu mà bỏ suốt, người chảy đuỗn. Chú em sinh viên thuê gần nhà chả có gì ngoài trống đẩy tay, thân hình khá cân đối và khỏe mạnh. Cụ cứ thích là tập,môn nào cũng được

Wakeup

Xe điện
Tập Pt với những người mới , là rất tốt, vi PT sẽ hướng dẫn cho mình được các bài tập căn bản, các tư thế đúng, kèm theo các sự khuyến khích động lực tập cần thiết.
Cá nhân tôi thì ko cần tập Pt, vì khi tôi bắt đầu tập môn này thì đa phần các em PT còn chưa ra đời. 🤤🤤

Nhưng có khá nhiều bài tập và kỹ thuật mới, người nào tập lâu năm cũng có thể update lại qua cách quan sát các bạn đó hướng dẫn, cũng khá bổ ích.
Hehe, em cũng giống cụ, thâm niên xếp tạ cũng hai mấy năm.
Giờ gặp nhiều PT được em chỉ dậy cách tập khi còn tập ở các phòng tập phủi cách đây cả chục năm trước.
Trước đây thì toàn tập truyền miệng, tự chỉ cho nhau tập chứ làm gì có youtube hay web hướng dẫn rõ như bây giờ đâu.

Thaoprohp

Xe tăng
Giờ gặp nhiều PT được em chỉ dậy cách tập khi còn tập ở các phòng tập phủi cách đây cả chục năm trước.
Trước đây thì toàn tập truyền miệng, tự chỉ cho nhau tập chứ làm gì có youtube hay web hướng dẫn rõ như bây giờ đâu.
Đúng rồi cụ
Hồi thập niên 90 , đã làm gì có đầy đủ như bây giờ.
thanh thiếu niên hồi ấy ham tập là phải tự đúc tạ bằng ximang.

nobita_ibn

Xe buýt
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
xin lỗi chứ cụ chủ đưa ra câu hỏi này thì em lại hỏi lại tự bản thân cụ đã tập được món nào chăm chỉ chưa mà đã chê là tập ở nhà và tập ngoài sân, tập gym và bóng đá. Em tin là cụ chỉ toàn đăng bài hỏi thôi chứ chưa tập được món gì ra hồn cả.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hồi nhưng năm 2.000 cứ mấy ông trước chỉ mấy ông sau. Công nhận lúc đẩy tạ có người đỡ nó khác hẳn cụ nhể.

Wakeup

Xe điện
Hồi nhưng năm 2.000 cứ mấy ông trước chỉ mấy ông sau. Công nhận lúc đẩy tạ có người đỡ nó khác hẳn cụ nhể.
Đúng rồi cụ
Hồi thập niên 90 , đã làm gì có đầy đủ như bây giờ.
thanh thiếu niên hồi ấy ham tập là phải tự đúc tạ bằng ximang.
Đúng thế các cụ ạ. Ngày trước đi tập tạ chỉ có những người đam mê với thích thể hình thôi, chứ không như bây giờ là tập gym (các hoạt động thể chất nói chung).
Trước toàn tạ lởm khởm. Chỉ có tạ đòn với tạ đơn chứ làm gì có máy với tạ khung như về sau đâu.
Tập máy với tạ khung thì động tác chuẩn chỉ, ít sai tư thế, động tác hơn so với tạ đòn và tạ đơn.

Ca phê thôi

Xe tăng
Đúng thế các cụ ạ. Ngày trước đi tập tạ chỉ có những người đam mê với thích thể hình thôi, chứ không như bây giờ là tập gym (các hoạt động thể chất nói chung).
Trước toàn tạ lởm khởm. Chỉ có tạ đòn với tạ đơn chứ làm gì có máy với tạ khung như về sau đâu.
Tập máy với tạ khung thì động tác chuẩn chỉ, ít sai tư thế, động tác hơn so với tạ đòn và tạ đơn.
Trước năm 2000 em cũng mua sắt về tự làm bộ tập (thuê hàn thôi), ra cả chợ Trời mua vòng bi về làm khá chuẩn. Giờ ra phòng tập chỉ tập với máy vì máy nó có hành trình chuẩn, ít bị sai tư thế và nhu cầu, mục đích của mình cũng là để duy trì sức khỏe nên không cần tập nặng, tập khó.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. Em tập khoảng 1997-2001 và 2002-2005 bên Quế Lâm. Đồ còn lạc hậu quá.

DUONGLAM

Xe điện
Đăng cai ảnh biết e tập gi. 6tháng( mỗi ngày 1.5h đây cụ)
Cụ tập đúng theo truyền thống Nam tập ngực, nữ tập mông. Vậy nên ngực lên nhưng vai và lưng không có, chưa kể mông đùi. Thường những người hay đẩy ngực thì sẽ ít tập mông đùi, gọi là body kẹo mút :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đăng cai ảnh biết e tập gi. 6tháng( mỗi ngày 1.5h đây cụ)
Ngực, tay, xô vậy là cũng coi được và khoẻ mạnh.
Như cụ là ok rồi. Giờ cụ chuyển sang luyện hạ bàn được rồi ạ. Gánh tạ, móc chân, đạp chân nữa ạ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em đi bộ 1km tốc độ 6km/h, chạy 1-2 km tốc độ 10km/h, sau đó quay về đi bộ tiếp 1km tốc độ 6km/h.
Em thích kiểu vậy. Tập sức bền và hơi thở chứ ko đặt nặng sức mạnh. Như bây giờ thỉnh thoảng em ra CLB tập cùng các bạn thanh niên. Em cứ tạ 30kg nằm đẩy 4,5 hiệp. Mỗi hiệp 20 reps. Xong lấy đôi tạ đơn 8kg ra tập độ 10p. Cuối cùng chạy bộ trên máy khoảng 20p. Vẫn khoẻ người, bền bỉ. Tuổi em giờ vẫn đánh đc gần 2 bát cơm ngon lành ạ.

Thai bp

Xe tăng
Cụ tập đúng theo truyền thống Nam tập ngực, nữ tập mông. Vậy nên ngực lên nhưng vai và lưng không có, chưa kể mông đùi. Thường những người hay đẩy ngực thì sẽ ít tập mông đùi, gọi là body kẹo mút :))
Chuẩn cụ, tập phong traio có bài bản j đâu. Cứ thuận cái gì à tập

Thai bp

Xe tăng
Ngực, tay, xô vậy là cũng coi được và khoẻ mạnh.
Như cụ là ok rồi. Giờ cụ chuyển sang luyện hạ bàn được rồi ạ. Gánh tạ, móc chân, đạp chân nữa ạ
Vâng cụ, chân nhỏ lại luoi tập chân