Có nên tin vào Ford Việt Nam hay không?

min18vn

Xe điện
Xe em chắc ăn khoảng 6.5l vì chân em to :)). Muốn biết xe ăn bao nhiêu phải căn cứ vào lượng xăng đổ và quãng đường đi được thực tế chứ nhìn đồng hồ làm gì ạ. Có lần trước khi đi đường dài em reset lại các thông số đo thì xe em báo là căn có 4.9l hehe
Em tính bằng lượng xăng thực tế ạ

Redchilli

Xe máy
Em nghĩ cái này chắc là khi up nó xóa hết bộ nhớ cũ nên ECU nó phải học lại đấy. Còn cskh của Ford như thế là hơi chuối. :D

nambo85

Xe tải
Em thấy chả cần đặt hẹn làm gì, lịch của em là tuần sau nhưng hôm nay tiện check cái gầm lên làm xong việc em và update hết gần 30 p.
Còn việc mỗi cái máy tính để làm thì hình như ford nào cũng vậy, nghe nói bản quyền gần 10k $ nên ae chịu khó xài vậy :))
Các bác có vẻ đen riêng em lmf ở ntn thấy happy hơn chỗ khác. Chắc vì e làm nhiều nên quen thợ và cvdv nên thoải mái

Xe chuyển số ở 2000v/ph ngon hơn trước nhưng đi phố vẫn giật, cải thiện thì có nhưng không nhiều.
Sau khi update phải hết sức kiên nhẫn vì cụ thể như xe em xăng nó ăn kinh hoàng 25l/100km và giảm rất từ từ ..... Từ từ :D
Chỉ đến giờ mới về mức như bình thường sau 1000km nhưng từ lúc mới đến giờ thì nó vẫn ăn hơn 8l/100km đường trường. Như vậy là ngang với xe 2.4 của hãng khác. Trước em đi civic2.0 đường trường nó chỉ khoảng 6,5 đến dưới 7l/100km thôi.
Vụ báo tiêu thụ dễ hiểu vì dữ liệu xóa sạch nên máy nó tính TB từ đầu (lúc đó xe đứng 1 chỗ hoặc bắt đầu chạy) nên tiêu thụ TB nó báo cao sau đó hạ dần là đúng rồi.
Em cũng thấy vấn đề ở đây chính là trao đổi thông tin chưa rõ ràng làm khách hoảng thôi :)

TIRAMESU

Xe đạp
Ford nó có nhiều thứ điều khiển bằng controller nên nếu thay ắc quy, mọi thông số nó reset hết, phải cài đặt lại, và phải chạy 1 thời gian để phù hợp với người sử dụng. Xe cổ thì thay ngắt ắc quy chả ảnh hưởng gì, nhẩy lên đi luôn. Cụ thấy vios có cần phải relearn phức tạp ko, vì nó có mỗi cái thùng đặt trên 4 cái bánh thôi.
Em mua ford là gạt rất nhiều ý kiến của trưởng lão bẩu mua I ốt, giờ cho em chọn lại em vẫn chọn như thế
Cụ làm em nhớ ngày xưa hồi mới có bản windows xp, nhiều người vẫn khăng khăng đòi chạy windows 98 ;))
Các cụ đọc ý của em thì làm ơn đừng đem kỹ thuật chuyên sâu ra để chém.
Cái ý của em là khách đang đáng tuổi cha chú của mình rồi, nhận làm xe người ta, thì mở mồm nói lại MỞ MỒM TO RA, cảnh báo khách hàng rằng, sẽ có những thứ có thể xảy ra, và những thứ đó xe ok trong một quãng đường chạy, hoặc là thời gian nhất định.
Đừng để làm xong, giao xe, kệ CMN khách hàng tự hiểu, nói xl, tôi đek thèm hiểu, và tôi kêu đấy thì sao, tôi là khách hàng, tôi có quyền đó, bởi vì anh không nói, tôi chỉ cần biết xe tôi lúc đi vào và đi ra khỏi cái chỗ mà các anh chọc ngoáy vào xe tôi nó phải là như nhau.

Các anh từ Service Advisor cho đến Engineer (tư vấn với thợ) im như hến, thì khi khách hàng nhận xe điên là chuyện đương nhiên. Chả có lí do gì đểu bao biện cho cái sự thiếu trách nhiệm, và cẩu thả của đại lý, và gián tiếp là của chính Ford Việt Nam.
Đào tạo, giám sát đều kém thì blah blah blah là giỏi.

Vhtien

Xe buýt
Em thấy chả cần đặt hẹn làm gì, lịch của em là tuần sau nhưng hôm nay tiện check cái gầm lên làm xong việc em và update hết gần 30 p.
Còn việc mỗi cái máy tính để làm thì hình như ford nào cũng vậy, nghe nói bản quyền gần 10k $ nên ae chịu khó xài vậy :))
Các bác có vẻ đen riêng em lmf ở ntn thấy happy hơn chỗ khác. Chắc vì e làm nhiều nên quen thợ và cvdv nên thoải mái
Cụ may đấy hôm nọ em vào bảo hành định làm luôn mà nó không làm với lý do phải hẹn trước. Nên em sang tuần mới được phục vụ

TIRAMESU

Xe đạp
Iem chã biết kỹ thuật nên không cần nghe giải thích, vì nghe cũng hỗng hiểu, chỉ cần trước thế nào, sau phải tốt hơn. còn lợn lành ra lợn què là không được. chỉ có đièu iem thấy nhiều cụ có kinh nghiệm nói đúng vụ này về cái cảm ứng phải học gì đó.
Nhìn cái biên bản cụ chủ thì ít ra thấy họ cũng ghi nhận có trách nhiệm còn hơn vụ biên bản ở Ford Thanh xuân cũng bảo hành sơn xi mà không ngửi được, đổ lỗi linh tinh cho khách hàng.
Chuẩn luôn, cái thái độ nó ăn nhau nhiều lắm, nếu phục thiện và tiếp thu dù người ta có bực nói xin lỗi chứ cũng không thể hành xử quá đáng.
Nhưng cái kiểu cợt nhả của Giám Đốc Truyền Thông, lại thêm kiểu "có sao đâu" của thợ, nói thật đừng bảo sao tôi đanh đá.

Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.

nguyenhungLB

Xe tăng
dạo này e thấy ford dính nhiều phốt nhỉ? trước đó có cụ thông gì đó, bây h đến cụ. đúng là nên cân nhắc thật kỹ khi lựa chon ford.
khách quan mà nói thì đúng là dịch vụ của ford không bằng được anh HON và anh TOY thật.

Xuan Dieu

Xe máy
Website
www.facebook.com
Chuẩn luôn, cái thái độ nó ăn nhau nhiều lắm, nếu phục thiện và tiếp thu dù người ta có bực nói xin lỗi chứ cũng không thể hành xử quá đáng.
Nhưng cái kiểu cợt nhả của Giám Đốc Truyền Thông, lại thêm kiểu "có sao đâu" của thợ, nói thật đừng bảo sao tôi đanh đá.

khó thì cầm mẫu tin nhắn và đơn khiếu nại nên gặp hẳn tổng giam đốc của chúng nó ý, cho chúng nó nghỉ hết đi là xong.

TIRAMESU

Xe đạp
Trình của giám đốc truyền thông của ford đúng là phò thật. Nhắn tin ko dấu là ko tôn trọng khách hàng
Gọi cho GĐ Truyền thông thì nhận được sự "CỢT NHẢ" em phải nói là "CỢT NHẢ" chứ đếu phải là đùa vui lịch sự, nghe nói cũng ngưỡng U50 rồi đấy mà phọt ra được cái câu "Chắc là anh bấm nhầm sang chế độ sưởi!" - "Xin lỗi chị là tôi không có nhã hứng đùa với chị nhé - chị đang coi thường khách hàng đấy"

TIRAMESU

Xe đạp
Chịu khó quan hệ tốt tí :P. Đâu phải lúc nào cũng sồn sồn là đc đâu các cụ. Đang lúc đông này đi update làm gì, chờ 2 tháng nữa cho nó đỡ đông
Ở đây xl đek phải cơ chế xin cho mà phải "quan hệ" nhé.
Còn đông thì đã đặt hẹn, tới hẹn không làm có một máy thi ăn chửi thôi .. mình cũng tương đối rảnh mà ... không căng thì còn lâu mới thay đổi ...

Các cụ có câu "Thân lừa ưa nặng mà"

richter

Xe buýt
Vừa update hôm thứ 5 ở Ford Hà Nội 94 NTN luôn.

Lúc ra cũng thấy điều hoà gì mà nóng chảy mỡ, hehe, mình hôm đó có thay lưới lọc điều hoà nên để im, chạy một lúc mới hơi mát, chạy khoảng 2h sau lạnh sun trym. Sáng nay chạy mở quạt mức 2 mà Gấu kêu lạnh quá :P.

À, vụ bị reset lại mức tiêu thụ xăng cũng có luôn, nhảy hẳn lên 15l/100km, chạy đến hôm nay mới xuống 10.2l/100km, lúc nào chụp hầu các bác.

Còn bác nào kêu côn cành cạch khi đi đồi núi, em cũng gặp đợt đi Lũng Cú, Hà Giang, do chở đủ 5 bạn cộng nhiều ba lô nên xe quá ì, khó leo dốc.

Hôm vừa rùi đi qua Ô qui Hồ, Sapa, chạy có 3 người, leo dốc số 2-3 ngọt sớt, chả thấy cành cạch gì.

Vẫn thấy em 4` eco này chấp nhận được.

civic2010

Xe buýt
All new focus nó côn khô nên mới bị trượt kêu cọc cọc cụ ạ. Eco của cụ không rõ côn gì, nếu côn ướt thì ko kêu đâu

richter

Xe buýt
À, vụ cảm biến nhiệt ngoài trời nhận sai nhiệt độ cũng đúng luôn, hôm thứ 5 em nghĩ nhiệt độ Hà Nội tầm 34-35 là cũng. Thế mà từ xưởng ra nó cho con số 40, lúc sau nhảy lên 41, em đã tự băn khoăn không biết nó update kiểu dek gì mà chết mịa con đo nhiệt độ :P.

Hôm nay lại ngon rùi :))

richter

Xe buýt
All new focus nó côn khô nên mới bị trượt kêu cọc cọc cụ ạ. Eco của cụ không rõ côn gì, nếu côn ướt thì ko kêu đâu
em ứ biết khô hay ướt bác à, nhưng con này mà ép ga ép số nó giật đùng đùng và kêu cành cạch, em chạy quen dần thì nhấp nhả ga khi tăng tốc lúc đèn xanh đỏ.

Còn chạy đồi núi thì em đã chạy Mã Pi lèng, Ô Quy Hồ, Mộc Châu- Hà Nội thì chỉ bị lần đi Hà Giang do chở 5 bạn cộng một đống balo, có mấy đoạn chạy số 1, chứ mấy lần đi kia xe chạy ngọt lắm, leo toàn số 2-3, hầu như không có đoạn chạy số 1 nào.

civic2010

Xe buýt
Chân ga của em đủ trình để cho all new focus leo đèo không kêu cạch cạch và đổ đèo không phi như xe điên, chạy phố không giựt giựt các cụ ạ :))
Nhưng em bực vì liên tưởng đến việc cưới phải con vợ già, phải biết cách cưỡi thì mới sướng được. Nó hắt hơi sổ mũi thì phải hiểu biết để tự kê đơn bốc thuốc, chứ trông chờ hãng thì tèo.
Em muốn phải như gái tơ cưỡi kiểu nào nó cũng vẫn sướng cơ :D

civic2010

Xe buýt
Update phần mềm xong thấy có vẻ nuột hơn một chút, tí xíu thôi.
Sau một chuyến đi cao tốc về trong phố nó lại giựt đùng đùng. Chạy một lúc sau lại êm :D
Đỏng đảnh lắm cơ

min18vn

Xe điện
Các cụ đọc ý của em thì làm ơn đừng đem kỹ thuật chuyên sâu ra để chém.
Cái ý của em là khách đang đáng tuổi cha chú của mình rồi, nhận làm xe người ta, thì mở mồm nói lại MỞ MỒM TO RA, cảnh báo khách hàng rằng, sẽ có những thứ có thể xảy ra, và những thứ đó xe ok trong một quãng đường chạy, hoặc là thời gian nhất định.
Đừng để làm xong, giao xe, kệ CMN khách hàng tự hiểu, nói xl, tôi đek thèm hiểu, và tôi kêu đấy thì sao, tôi là khách hàng, tôi có quyền đó, bởi vì anh không nói, tôi chỉ cần biết xe tôi lúc đi vào và đi ra khỏi cái chỗ mà các anh chọc ngoáy vào xe tôi nó phải là như nhau.

Các anh từ Service Advisor cho đến Engineer (tư vấn với thợ) im như hến, thì khi khách hàng nhận xe điên là chuyện đương nhiên. Chả có lí do gì đểu bao biện cho cái sự thiếu trách nhiệm, và cẩu thả của đại lý, và gián tiếp là của chính Ford Việt Nam.
Đào tạo, giám sát đều kém thì blah blah blah là giỏi.
Xem chừng cụ ko biết lý lẽ, ko thích nghe ý kiến trái chiều. Cụ chỉ cần mấy người adua theo kiểu em cũng thế hay là may quá em đang định mua ford...
Thôi em ko làm phiền cụ nữa vì cách của cụ ko hợp với em.
Em cũng xin phép đưa cụ vào blacklist để tránh va chạm sau này