Thảo luận Có nên tự mua tự lắp màn hình android cho ô tô

Olala9868

Xe đạp
Bộ này bao lắp đặt ở đâu làm 6,5tr đấy cụ? Nhiều nơi báo em 9tr cơ ạ (lắp Cam 360). Còn về chất lượng, em đã xem trực tiếp thì thấy nó sáng, nét hơn những màn Android đời trước nhiều.
Sau một thời gian đắn đo suy nghĩ nay e đã mang đến cửa hàng ở Tam Trinh lắp. Deal đc giá chưa đến 6tr trọn bộ cho e oledpro x4s kèm cam 360, bác chủ cũng rất nhiệt tình. E nghĩ là cũng hợp lý vì lắp cam 360 độ thấy thợ lắp cũng phức tạp hơn còn đi dây với lắp cam, mình có khi mất cả ngày loay hoay.
Nếu cụ cần thì IB e gửi thông tin riêng nhé

Chỉnh sửa cuối:

Scholarvn

Xe máy
Dạ câu này cháu xem là có 4g mà.
Cụ đặt xong tự lắp hay ra hiệu nhờ người lắp ạ. Nếu cụ ở Hà Nội và không phiền thì cụ đặt thêm luôn giúp cháu 1 bộ, khi nào cụ lắp thì cháu ra ké lắp nhờ luôn.
:-<
Vâng cái này thì đơn giản, cháu ở Hà Đông và tiện công đặt hộ cụ thì cũng không khó.
Cháu đang lưỡng lự xem tự lắp hay ra hàng.
Chiều nay lượn qua các cửa hàng chuyên phụ kiện xe hơi thấy khá vắng + thợ rảnh nhiều nên có thể DEAL giá lắp đặt được

phuongchi

Xe buýt
Vâng cái này thì đơn giản, cháu ở Hà Đông và tiện công đặt hộ cụ thì cũng không khó.
Cháu đang lưỡng lự xem tự lắp hay ra hàng.
Chiều nay lượn qua các cửa hàng chuyên phụ kiện xe hơi thấy khá vắng + thợ rảnh nhiều nên có thể DEAL giá lắp đặt được
Cảm ơn cụ trước đã nhé.
cụ lúc nào đặt thì báo cháu, cháu chuyển khoản nhờ cụ đặt giúp.
hàng về thì cháu đi qua cụ nhờ lắp luôn.

thanhtrung052

Xe tăng
E tự xử từ lâu rồi.từ 2015 từ hồi mh còn đắt lòi

huytct

Xe tăng
Sau một thời gian đắn đo suy nghĩ nay e đã mang đến cửa hàng ở Tam Trinh lắp. Deal đc giá chưa đến 6tr trọn bộ cho e oledpro x4s kèm cam 360, bác chủ cũng rất nhiệt tình. E nghĩ là cũng hợp lý vì lắp cam 360 độ thấy thợ lắp cũng phức tạp hơn còn đi dây với lắp cam, mình có khi mất cả ngày loay hoay.
Nếu cụ cần thì IB e gửi thông tin riêng nhé
View attachment 7653876
Em đã mật thư. Nếu được giá này thì ship làm gì hả các cụ???

huytct

Xe tăng

1. Đã mật thư cụ nhé. Chúc cụ ưng ý, qua cứ bảo Rondo đỏ lắp chiều tối qua giới thiệu :D
Em đã nhắn tin với chủ cửa hàng ạ. Chốt chiều tối mai em cũng qua lắp cho nóng. Giá siêu thấp như thế thì tội gì phải chờ đợi. Mượn cụ ít ảnh ạ

Scholarvn

Xe máy
Vâng nếu cảm thấy ổn và chấp nhận được thì các cụ cứ qua bụp luôn đi. Giá trên không đắt nhưng cũng chưa phải là quá rẻ nhưng nếu đã ưng cái bụng rồi thì còn nghĩ ngợi gì nhiều nữa bởi hài lòng cũng là 1 dạng hạnh phúc rồi.
Nhà cháu thích vọc vạch có lẽ sẽ xắn tay vào làm để giảm thiểu chi phí giống cụ chủ thớt.
Còn nói thật nếu cháu lắp cấu hình như của các cụ chọn thì còn lâu mới đến giá đấy.
Màn 2T7 + dưỡng 200K + cam360 500K còn lại công lắp là của cháu.

Tặng cụ cái clip ngày mai cụ ngồi xem người ta lắp cho đỡ buồn

Nokiabeo

Xe đạp
Vâng nếu cảm thấy ổn và chấp nhận được thì các cụ cứ qua bụp luôn đi. Giá trên không đắt nhưng cũng chưa phải là quá rẻ nhưng nếu đã ưng cái bụng rồi thì còn nghĩ ngợi gì nhiều nữa bởi hài lòng cũng là 1 dạng hạnh phúc rồi.
Nhà cháu thích vọc vạch có lẽ sẽ xắn tay vào làm để giảm thiểu chi phí giống cụ chủ thớt.
Còn nói thật nếu cháu lắp cấu hình như của các cụ chọn thì còn lâu mới đến giá đấy.

Cụ định đặt loại nào vậy cụ?. Đặt về liệu có gặp rắc rối hải quan + thuế ko cụ nhỉ?

yeu 4 banh

Xe hơi
Với bản tính thích tự tay làm cùng với việc thiếu tiền mà lại thừa thời gian nay em xin chia sẻ quy trình tự mua tự lắp màn hình android cho xe. Vì gõ điện thoại nên em sẽ đăng dần dần từng bài. Bài viết không dành cho các cụ đang bán màn hình android nhé.
Việc đầu tiên, tìm hiểu chủng loại và giá cả:
Màn hình android chính hãng trên thị trường Việt Nam thì các cụ ai quan tâm chắc cũng đã tìm hiểu và có thông tin rồi.
Màn hình 2k, ram 4Gb, dung lượng 64Gb chắc giờ cùng trên 14 triệu.
Vậy tự mua có ngon bổ rẻ?
Sau vài ngày lục tung Shoppe, Lazada, Tiki, Aliexpress, ... em thấy rằng chỉ có Aliexpress có thứ mình cần tìm.
Đặt hàng ngay cho kịp tết chơi.

Trong ảnh là cấu hình em chọn:
- Màn: Qled 2k 10,36Inch - Màn to, viền mỏng, siêu nét.
- Ram: 8Gb,
- Bộ nhớ trong: 128Gb
- Hỗ trợ tất cả các thể loại công nghệ khác như, theo dõi áp suất bánh, camera 360, ... vân vân và mây mây...
- Bảo hành 3 năm.
Cấu hình này ngon gần như nhất thị trường rồi.
Hồi hộp chờ đợi... tranh thủ lúc chờ em cũng qua Lazada đặt cái mặt dưỡng và jack nguồn.

Mặt dưỡng về và sau đó em nó cũng về.

Tiếp theo bài sau nhé các bác.
Bác chỉ giúp mình cách lập tài khoản và mua hàng trên Aliexpress nhé. Cảm ơn bác.

Olala9868

Xe đạp

Đúng rồi cụ ạ, mối người có hoàn cảnh, hạnh phúc khác nhau. Như mình không có thời gian để mày mò lắp đặt thì mình thấy lựa chọn của m khá phù hợp lại được sử dụng ngay không phải chờ đợi hay lo lắng phát sinh các chi phí khác như Hải Quan, được bảo hành ở cửa hàng luôn. Về cảm nhận ban đầu sử dụng nhanh thì cấu hình này cũng đáp ứng được đủ nhu cầu rồi, chạy khá mượt, ra lệnh giọng nói họ cài thêm app KIKI dùng khá thích nhận lệnh và xử lý nhanh, cam net. Từ con màn hãng lag bấm mãi không xong, sang con này mới dùng qua là thấy hạnh phích rồi :)), để xem dùng 1 thời gian có bền không.

Trước khi lắp cũng tham khảo, với loại mình chọn thì các chỗ báo giá đủ các mức giao động từ 6-9tr, mà mình nghĩ cũng cùng 1 loại như nhau cả thôi. Cuối cũng chọn được chỗ gần nhà, lắp dặt luôn trong ngày nếu có lỗi gì cũng tiện mang ra xử lý luôn, giá lại chưa đến 6tr rẻ nhất trong các chỗ tham khảo.

Các cụ có thời gian hơn thì có thể tự vọc lắp đặt cũng là 1 thú chơi và tìm kiếm tốt như cụ thì được mức giá tốt hơn vì các màn hình kể cả hãng nổi ở VN thì cũng từ 1 công xưởng Trung Quốc cả. Lúc lắp mình cũng nói chuyện với chủ cửa hàng, bảo là cũng có người mua về tự lắp chủ cửa hàng cũng hỗ trợ nếu lắp có lỗi gì thì gọi điện hướng dẫn.

Nhân tiện e đang định mua thêm cảm biến áp suất lốp tích hợp được cho màn android mà hỏi ở cửa hàng 1,6tr, Các cụ đang dùng loại nào ngon bổ rẻ tịch hợp đc màn ạ. Nếu cụ Scholarvn tìm mà có loại nào ngon bổ rẻ ở trên Ali thì cho e đặt ké cái nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

toyota yaris

Xe buýt
Đúng rồi cụ ạ, mối người có hoàn cảnh, hạnh phúc khác nhau. Như mình không có thời gian để mày mò lắp đặt thì mình thấy lựa chọn của m khá phù hợp lại được sử dụng ngay không phải chờ đợi hay lo lắng phát sinh các chi phí khác như Hải Quan, được bảo hành ở cửa hàng luôn.
Trước khi lắp cũng tham khảo, với loại mình chọn thì các chỗ báo giá đủ các mức giao động từ 6-9tr, mà mình nghĩ cũng cùng 1 loại như nhau cả thôi. Cuối cũng chọn được chỗ gần nhà, lắp dặt luôn trong ngày nếu có lỗi gì cũng tiện mang ra xử lý luôn, giá lại chưa đến 6tr rẻ nhất trong các chỗ tham khảo.

Các cụ có thời gian hơn thì có thể tự vọc lắp đặt cũng là 1 thú chơi và tìm kiếm tốt như cụ thì được mức giá tốt hơn vì các màn hình kể cả hãng nổi ở VN thì cũng từ 1 công xưởng Trung Quốc cả. Lúc lắp mình cũng nói chuyện với chủ cửa hàng, bảo là cũng có người mua về tự lắp chủ cửa hàng cũng hỗ trợ nếu lắp có lỗi gì thì gọi điện hướng dẫn.

Nhân tiện e đang định mua thêm cảm biến áp suất lốp tích hợp được cho màn android mà hỏi ở cửa hàng 1,6tr, nếu cụ tìm mà có loại nào ngon bổ rẻ thì cho e đặt ké cái nhé :D
Cảm biến áp suất lốp loại phổ thông kết nối màn hình android qua cổng usb cụ có thể tự tìm với từ khóa "tpms usb". Giá khoảng 400k-500k. Về cơ bản TPMS thường sử dụng 1-5 năm. Hết pin là thay mới luôn. Nhu cầu sử dụng thực tế rất ít. Theo em cụ nên tìm cái bơm nhỏ nhỏ có đo áp suất hợp lý hơn.
Như của em đây, lúc nào thích mang ra đo áp suất tiện bơm luôn.

toyota yaris

Xe buýt
Bác chỉ giúp mình cách lập tài khoản và mua hàng trên Aliexpress nhé. Cảm ơn bác.
Em rất muốn giúp bác nhưng để mô tả các thao tác qua bài viết mất rất nhiều công sức và thời gian. Cách hay nhất bác tìm kiếm qua Google có nhiều bài viết hướng dẫn rồi đó ạ. Và điều kiên tiên quyết bác cần là có thẻ tín dụng.

Lavande

Xe điện
E cũng đặt 1 cái trên ali về k biết có phải đúng dịp tết hay k mà hải quan nó ngâm cho mấy tháng lận. Tracking thấy về kho ngoại quan từ 26/12/2022 mà đến giờ mới nhận đc thông báo đóng thuế của bưu cục khai thác ngoại dịch, hic hic.

toyota yaris

Xe buýt
E cũng đặt 1 cái trên ali về k biết có phải đúng dịp tết hay k mà hải quan nó ngâm cho mấy tháng lận. Tracking thấy về kho ngoại quan từ 26/12/2022 mà đến giờ mới nhận đc thông báo đóng thuế của bưu cục khai thác ngoại dịch, hic hic.
Giá trị hàng của cụ trên 1 triệu rồi. Cụ qua làm thủ tục đóng thuế rồi nhận hàng sau đó 1 tuần.

sonna90

Xe hơi
cụ gọi cho tổng đài vnpost hỏi xem thế nào nhé

sonna90

Xe hơi
hàng e đặt đã về. Thử cơ bản ok.

về