Có nên vào hãng làm bảo dưỡng không?

HKCat

Xe buýt
Xe tôi KIA PICANTO 1.25, bảo dưỡng ở KIA Giải phóng thay dầu động cơ khi thì 2,7lit 2,8 ; 3; 3,3 thậm chí KIA cầu Diễn thay đến 4 lít ! Chẳng biết thực dầu là bao nhiêu. Giao xe được cố vấn đưa cho ký giá xong lên phòng chờ ngồi, xong được gọi điện ra lấy xe. Về nhà nhân viên chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi cảm tưởng...Chẳng biết công nhân sửa chữa có làm hết công việc bảo dưỡng không?

inuchisai

Xe tải
Em mua xe ở GP mà nhà thì gần Mỹ Đình, chắc mang sổ qua Mỹ Đình cho gần, chắc chả vấn đề gì các cụ nhỉ?

Phucyenxanh

Xe điện
Xe tôi KIA PICANTO 1.25, bảo dưỡng ở KIA Giải phóng thay dầu động cơ khi thì 2,7lit 2,8 ; 3; 3,3 thậm chí KIA cầu Diễn thay đến 4 lít ! Chẳng biết thực dầu là bao nhiêu. Giao xe được cố vấn đưa cho ký giá xong lên phòng chờ ngồi, xong được gọi điện ra lấy xe. Về nhà nhân viên chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi cảm tưởng...Chẳng biết công nhân sửa chữa có làm hết công việc bảo dưỡng không?
Cháu cũng ko tin vào mấy ổng ở hãng lắm đâu

Bigisbest

Xe container
Đến ạ Cụ.Nếu đã sành xe thì lái cái xe 60 k và 149 k khác nhau nhiều lắm.
Và nếu thật sự sành nữa thì thậm chí người ta còn dám khẳng định chưa chắc cái 60k đã tốt hơn cái 149k cơ. Bởi một cái xe sử dụng đúng kỹ thuật, chăm sóc tốt...thì nó chạy tới...2000k luôn.

sonngo

Xe đạp
Theo tôi nghĩ cho vào hãng nó check biết bệnh ở đâu để sửa ra ngoài làm nghi đâu sửa đấy vừa sủa vừa mò rất mất thời gian thay đồ thì hàng nhái hàng ko chính hãng ko biết đâu mà lần cứ vào hãng đồ chính hãng bảo hành hơi đắt một chút nhưng yên tâm !

duongcua03

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là có nên vào hãng bảo dưỡng không? Mấy lần vào hãng thấy chẳng được gì, chỉ có thay dầu, rồi mấy ông tháo bánh vần đi vần lại mà mất bao nhiêu xiền. Ở bên ngoài chỉ thay dầu thì rẻ hơn nhiều.
Xe e trong thời gian bảo hành của hãng( thường là 3 năm) em cứ cho vào hãng vì nó còn liên qua đến chế độ bảo hành của nó. Nó có quyền từ chối bảo hành cho mình nếu mình không kiemtra bảo dưỡng định kì đúng khuyến cáo của nhà sx. Và em thấy cũng chả đắt hơn bao nhiêu, đôi khi lại có khuyến mãi miễn phí công BD:D:D:D

Fan gentra

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là có nên vào hãng bảo dưỡng không? Mấy lần vào hãng thấy chẳng được gì, chỉ có thay dầu, rồi mấy ông tháo bánh vần đi vần lại mà mất bao nhiêu xiền. Ở bên ngoài chỉ thay dầu thì rẻ hơn nhiều.
theo em thì làm trong hãng vẫn hay hơn ở ngoài ,,vì nhiều lý do ,,nhưng quan trọng nhất là trong hãng nó thu thập nhiều xe và nó sửa suốt ngày nên bắt bệnh cũng chuẩn hơn ( giống như mấy viij bác sĩ ở hn mổ suốt ngày vẫn hơn mấy ông ở tỉnh cả năm mới gặp 1 -3 ca vậy ).em voice cho hãng ..dù vào làm cảm thấy nhàm chán ..nhưng vân hơn vì dc cà phê ,,kẹo miễn phí hihihi

inuchisai

Xe tải
Cố gắng mua ở đâu thì làm dịch vụ tại đó (em nghĩ thế)