Thảo luận Có nên xài film cách nhiệt hãng tặng

franktam

Xe đạp
Em mới cọc camry 2.0 hãng tặng film cách nhiệt theo xe là loại fuji max, tìm hiểu thì ko thấy loại này có tên tuổi gì cả. bác nào đã dùng rồi cho e tí đánh giá. Nếu không ngon thì nên xài loại nào được, e nghiên cứu thì đang chấm llumar s70 loại cao cấp nhất của llumar vì giá ngon hơn so với loại cao cấp của 3m và vkool. các bác cho e tý kinh nghiệm ạ

spartacus88

Xe tăng
Bản chất film cách nhiệt khác nhau ko nhiều. Hãng nổi tiếng vì làm thương hiệu tốt, còn hiệu quả thì em thấy chênh nhau ko đáng kể

thanhden89

Xe tải
chắc chắn là không cụ nhé, e hối hận khi dùng hàng của hãng, nóng, cản nhiệt kém, đi buổi trưa nóng ran cả mặt, đã thay hàng của Huper Optik, cảm thấy đỡ nóng rát đến 40%. chỉ trách mình ngu dùng đến hơn 1 năm mới biết mà thay phim ngoài

RAVA

Xe ba gác
Em mới cọc camry 2.0 hãng tặng film cách nhiệt theo xe là loại fuji max, tìm hiểu thì ko thấy loại này có tên tuổi gì cả. bác nào đã dùng rồi cho e tí đánh giá. Nếu không ngon thì nên xài loại nào được, e nghiên cứu thì đang chấm llumar s70 loại cao cấp nhất của llumar vì giá ngon hơn so với loại cao cấp của 3m và vkool. các bác cho e tý kinh nghiệm ạ
-Mấy cái đồ km mà Đại lý lắp phần lớn toàn hàng ba lăng nhăng hay Tàu khựa, tốt nhất là bác cứ trừ hết km vào giá rồi chọn đồ tốt ở bên ngoài mà làm, trong hãng thì chỉ lắp những đồ hàng genuine hay oem đc hãng cam kết bh thôi, còn dán mấy cái phim đểu lại phải mất công bóc ra dán lại mệt ng, hại xe. Tốt nhất là dán V-Kool, hàng tốt bh 10 năm. Hãng này e thấy hơn chục năm nay nó vẫn chỉ có 1 nhà pp chính hãng và vẫn ở tầng hầm ks Fortuna, còn những ô khác cho dù có quảng cáo rầm rộ nọ kia thì cũng chỉ sau vài năm nhẹ thì thay đổi nhà pp chính hãng, rồi các cửa hàng thay đổi địa chỉ lung tung, nặng hơn thì biến đâu mất, ko sủi tăm lúc đó mà đi tìm để bh thì lấy đâu ra?

poiuy

Xe cút kít
Em cũng chưa hiểu họ bảo hành phim là bảo hành cái gì nhỉ? Ví dụ sau 9 năm phần phim nơi có vè che mưa nó tối hơn những chỗ phơi ra nắng thì có BH thay mới hay không? Còn những chuyện như dán bong thì là do lỗi thi công đương nhiên Bh rồi hay cảm giác thấy không còn mát nữa thì hoàn toàn chỉ là cảm nhận người dùng, đòi BH hơi khó.

letheanhcpqn

Xe đạp
tiện đây các cụ có kinh nghiệm dùng film nào tốt không ạ ? Dán kính lái loại nào ok ạ ?

Muon_biet

Xe cút kít
Nó tặng thì dùng thôi, có v/đ gì thì nó còn bảo hành mà.

franktam

Xe đạp
Vụ bảo hành thì chưa nghĩ đến nhưng nghĩ đến thời tiết nắng nóng thế này, hãng film bên ngoài quảng cáo chống tia UV các thứ, nghĩ đến phục vụ gia đình nên cũng không tiếc đc cụ ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Vụ bảo hành thì chưa nghĩ đến nhưng nghĩ đến thời tiết nắng nóng thế này, hãng film bên ngoài quảng cáo chống tia UV các thứ, nghĩ đến phục vụ gia đình nên cũng không tiếc đc cụ ạ
Trong hãng nó cũng có phòng thử phim cách nhiệt mà.

dinhdung87

Xe buýt
trừ lấy tiền mặt xong sang lummar mà dán cụ :D

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Mời cụ tham khảo phim cách nhiệt Nexco, BH 10 năm. Bên em dán trong phòng kín máy lạnh, dán kính sườn không cần tháo gioăng hay vách (tap pi) cánh cửa để tránh khả năng hư hỏng cho cửa xe. Bên em chỉ làm chuyên nghiệp phim, không làm bất kỳ ngành nghề nào khác.
Bên em có 2 cơ sở tại Hà Nội để tiện cho việc đi lại là 92 Thạch Bàn (gần AEON Long Biên), Q. Long Biên, Hà Nội và 268 Thượng Đình (gần ngã Tư Sở), Q. Thanh Xuân, Hà Nội.
Phim cách nhiệt Nexco có nhiều gói để lựa chọn, từ gói đạt tiêu chuẩn tối thiểu tới gói đẳng cấp vượt trội cho ô tô (gói phản nhiệt màu ánh tím).
Giá dán trọn gói phim Nexco cho xe Camry (gồm kính lái, toàn bộ sườn và hậu) đang khuyến là:
1/ Gói phản nhiệt: 8,8 triệu - 40% = 5,28 triệu. Dòng phản nhiệt đổi màu ánh tím. BH 10 năm.
2/ Gói kết hợp: 7,4 triệu - 40% = 4,44 triệu. Kính lái dòng gốm (Ceramic), sườn và hậu dòng phản nhiệt. BH 10 năm
3/ Gói hỗn hợp: 7 triệu - 40% = 4,2 triệu. Kính lái phản nhiệt, sườn và hậu dòng gốm (Ceramic). BH 10 năm
4/ Gói đặc biệt: 5,6 triệu - 40% = 3,36 triệu. Phim dòng gốm (Ceramic). BH 10 năm.
5/ Gói tiêu chuẩn: 4,4 triệu - 40% = 2,64 triệu. Kính lái dòng gốm (Ceramic). BH 07-10 năm
- Lưu ý: + Những gói có kính lái dòng phản nhiệt (gói 1 và 3) có thể gây ảnh hưởng tín hiệu sóng GPS tùy vị trí đặt ăng ten bắt sóng GPS. Các gói còn lại (gói 2,4,5) kính lái dùng dòng gốm nên không ảnh hưởng các loại sóng.
+ Loại đặc biệt (dòng gốm) rất tốt về độ cách nhiệt và tầm nhìn rồi, nên đây là một lựa chọn hợp lý. Loại phản nhiệt cách nhiệt ở mức cao nhất có thể (hơn loại đặc biệt 5-10%) và có màu sắc đẹp hơn nhưng giá gần gấp 2 lần.
Bên em có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của bên em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.
https://www.otofun.net/threads/phim-cach-nhiet-nexco-goi-moi-phan-nhiet-doi-mau-anh-tim-–-dang-cap-vuot-troi-cho-o-to.334771/
92 Thach ban 2020.png

Cơ sở 1 dán phim tại 92 Thạch Bàn

NX 25 8-7-20 a.png

Mã NX 25 có màu ánh tím xanh bên ngoài. Bên trong nhìn ra có màu trong.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em cũng chưa hiểu họ bảo hành phim là bảo hành cái gì nhỉ? Ví dụ sau 9 năm phần phim nơi có vè che mưa nó tối hơn những chỗ phơi ra nắng thì có BH thay mới hay không? Còn những chuyện như dán bong thì là do lỗi thi công đương nhiên Bh rồi hay cảm giác thấy không còn mát nữa thì hoàn toàn chỉ là cảm nhận người dùng, đòi BH hơi khó.
Vậy là phim bạc màu, mất khả năng cách nhiệt. Được bảo hành nếu cụ dán phải chỗ uy tín. Còn dán bảo hành mồm thì không được rồi.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
tiện đây các cụ có kinh nghiệm dùng film nào tốt không ạ ? Dán kính lái loại nào ok ạ ?
Cụ tham khảo phim Nexco nhé. Phim có những dòng cao cấp nhưng giá hợp lý.
Giá dán trọn gói phim Nexco cho kính lái đang khuyến là:
2/ Loại đặc biệt: 2 triệu - 30% = 1,4 triệu. Phim men gốm (Ceramic). BH 10 năm.
3/ Loại phổ thông: 1,2 triệu - 30% = 0,84 triệu. Kính lái phim men gốm (Ceramic), chi phí hợp lý. BH 07 năm

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cái xe vài trăm triệu tới hàng tỉ mà dán phim KM phí cả cái xe. Rồi đi thấy nắng lại lên mạng tìm rèm che nắng loạn lên. Hàng KM thì bảo hành nỗi gì.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Phim KM thì xác định chất lượng phần lớn là kém, phần nhỏ còn lại là trung bình (hiếm). Phim KM thường như phim taxi nó dán ấy. Kính sườn còn có mát chút vì nó tối, kính lái gần như chả tác dụng gì, nắng nóng như chưa dán ấy. Đó chính là lý do taxi ít khi dán kính lái vì kính lái phim kém chất lượng sẽ không có tác dụng mà chỉ có tác hại.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Fujimax này là hàng china k phải Nhật cụ nhé, đv bán nó tự đặt tên, cụ gần HN thì tham khảo thêm SunGard, mấy tỉnh gần bên em có làm được.