[Funland] Có nhà nào vợ không nấu ăn toàn đi ăn hàng không các cụ?

rx8nz

Xe buýt
Nhiều bác xúm vào mắng mụ chủ thớt ra vẻ ta đây. Nhưng e nghĩ mấy bác đó méo biết nấu ăn gì cả và là dạng thất bại trong cuộc sống. Ra xã hội cả làm dc gì nên thích thể hiện ở nhà. Ngoài ra mấy bác cũng méo hiểu ý mụ thớt là nấu ăn cầu kỳ là như nào nhưng lại thích thể hiện. Để luộc được rau ngon ko phải là vứt đống rau vào nồi đợi nuốc sôi rồi vớt ra. Hay luộc quả trứng ko phải là vứt trứng vào nồi luộc chán rồi vớt ra. Em vd luộc trứng thì phải tùy theo khẩu vị mỗi người mà luộc, có người thik chín 50% , 70% hay 60% cái đó lại là 1 công đoạn căn cho từng người.
Chốt: ăn ngoài chả sao cả miễn sao 2 vợ chồng đồng ý là dc.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.

Edit 2: Các cụ vào bảo chắc em nấu dở mới thế, em chỉ nói nhỏ là em từng start-up bằng mở nhà hàng, và tự nấu những thứ cốt lõi ạ. Có khách còn nhận xét món A này là ngon nhất trong các nơi từng ăn. Start-up thất bại thì nhiều lý do, nhưng em nghĩ chả ai nấu ăn dở mà dám tự tin mở nhà hàng đâu các cụ ạ. Em ko tự nhận là chuyên gia hay siêu gì về ẩm thực, nhưng mâm cơm gia đình rõ ràng ko phải vấn đề với em ạ.
Vô lý bỏ mợ, ăn ngon thì phải biết là ngon hoặc một người nấu dở hai người ăn bất bình thường.

Binhkiet

Xe tăng
Chủ yếu là làm mệt căng thẳng nên về oải chỉ muốn nghỉ ngơi ấy cụ. Chứ thu xếp thì vẫn thu xếp dc, chỉ là chán ko muốn nấu thôi.
Tính em lại thích ăn vặt nên happy với việc ăn linh tinh ở ngoài.
Sói nhà mợ ăn uống đơn giản thì mợ càng nhàn. Mấy món luộc, hấp nhẹ nhàng, nấu nhanh vừa phù hợp với công việc bận rộn của mợ, vừa tốt cho sức khỏe. Chứ mợ đi nhà hàng để được thỏa mãn thú ăn uống cầu kỳ (quán bình dân là ko có như thế) thì cũng tốn kém mà chồng cũng vẫn không thích. Nói chung là 2 vế mợ nói nó không liên quan đến nhau. 😁

Moriarty

Xe container

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.

Edit 2: Các cụ vào bảo chắc em nấu dở mới thế, em chỉ nói nhỏ là em từng start-up bằng mở nhà hàng, và tự nấu những thứ cốt lõi ạ. Có khách còn nhận xét món A này là ngon nhất trong các nơi từng ăn. Start-up thất bại thì nhiều lý do, nhưng em nghĩ chả ai nấu ăn dở mà dám tự tin mở nhà hàng đâu các cụ ạ. Em ko tự nhận là chuyên gia hay siêu gì về ẩm thực, nhưng mâm cơm gia đình rõ ràng ko phải vấn đề với em ạ.
Đáng lẽ xuất thân nghèo khó ko có điều kiện thì thường khẩu vị phải đơn giản, ăn gì cũng đc miễn no, nhưng đúng là em gặp rất nhiều người như thế rồi, khẩu vị rất phức tạp và nhiều nguyên tắc. Như món tây, tàu, nhật, hàn ko phải tất cả nhưng đều có nhiều món em thích, đến cả đá viên em còn thích nhai vì cái ấn tượng thời bé lần đầu được thấy cái tủ lạnh liên xô, thấy nước đóng thành đá sao nó kỳ diệu vcđ :D

James McAvoy

Xe đạp
Em cho rằng những người đàn ông nặng lời trù ẻo trong thớt này đều có tính gia trưởng, hoặc keo kiệt.
Nên cám ơn cuộc đời vì chồng mình không có tính đó.
Em có cô bạn nặng khoảng 80kg, rất thích ăn và đi ăn hàng. Bên cạnh đó cô ấy là người tốt bụng, vui vẻ, luôn tỏa ra năng lượng tích cực và đc rất nhiều người quý mến. Chồng cô ấy vô cùng yêu vợ, gia đình lúc nào cũng dí dỏm hạnh phúc.
Cho nên những gã đàn ông khoái auto chửi để tỏ ra thượng đẳng, vui mồm thì em xỉa lại, ko thì cứ nguẩy đít đi thẳng thôi ah.
Kệ đi mợ.
Có vẻ 2 vợ chồng mợ còn son, chưa con cái gì. Cứ thấy thoải mái là được.
Quan trọng nhất là vụ chịch phải đều, hú hét vang nhà và đổi món liên tục. :D
P/s: Muốn giữ hình ảnh tốt về đàn ông thì mợ vào of ít thôi nhé. ;)

Huyalibaba

Xe buýt
Mợ chủ ko phải áy náy, cho ăn là tốt rồi, còn hơn là cơm ai người ấy ăn mới mệt chứ

trungpham666

Xe tải
Vợ em ngày xưa họ nhà quốc. Em toàn được ăn món luộc. Hê.

TÔN

Xe container
Mỗi người thay đổi đi 1 chút là hài hoà

Lavender168

Xe buýt
Nhà em dễ tính, em nấu gì cũng khen ngon hết, em thấy chưa ngon vẫn khen ngon. Kg dám chê phát nào.
Nhưng mà em thà ăn đơn gian, tối giản, mà ăn ở nhà còn hơn đi ăn hàng. Sao em kg hề thích cảm giác ngồi đợi người ta dọn lên và thường thì thấy kg hợp khẩu vị, mà hàng để ngon miệng hay lắm dầu mỡ em lại càng kg muốn. Em gần như kg thể ăn hàng đc, trừ khi bất đắc dĩ.
Nhà em rảnh thì nấu ăn rất ngon cầu kỳ, nhưng bận thì chỉ cần đúng giờ còn tuỳ nghi phương tiện.
Cái gì cũng có mặt ưu và nhược, nếu bạn nấu ăn ngon thì mất thời gian vào việc nấu nướng và dễ bị béo. Ngược lại thì có nhiều thời gian để làm việc khác hơn, ăn uống đơn giản càng tốt, khẩu vị nhạt nhẽo ít gia vị càng dễ xử, mà vớ vẩn cái khẩu vị ấy lại tốt cho sức khoẻ ấy bạn.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
May mà có con có cái mà ràng buộc. Bếp thì lạnh lẽo ko khác cái nhà trọ. Bữa cơm tối là bữa cơm mọi người quây quần nói chuyện làm tăng sự ấm cúng trong ngôi nhà. Em thấy nhà nào để bếp lạnh loẽ đa phần tán trường.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Lấy được ông chồng dễ tính cũng không chịu. Chả biết đằng nào mà lần.

ruby_eagle

Xe điện
Nhà có điều kiện thì kiểu gì cũng dc. Còn lo ăn từng bữa thì phải nấu thôi.

kevin69

Xe hơi
Các cụ bảo rồi vụng chèo thì khéo chống

Bebon

Xe tăng
Phàm là đàn ông, cứ ông nào ăn uống dễ tính là dễ dãi trong việc chọn vợ/người yêu/bồ. Nó chả liên quan đến xuất thân bần hàn hay giàu có. Mợ chủ cứ thả cho Xã ăn hàng nhiều chắc chắc sẽ có hậu quả sau này.

Belat Missan

Xe điện
Mụ nhà em đã không biết nấu ăn lại còn chẳng chịu đi ăn nhà hàng :T

Dungdonganh

Xe tải

Chả bù e toàn phải nấu cơm cho vk