[Funland] Có nhất thiết phải học trường điểm, trường chuyên không

taiadau

Xe điện
E thì ngược lại, sẽ dạy cho con e cách thích nghi vs mọi môi trg chứ ko cho làm gà công nghiệp :))
Vậy cụ cứ day con cụ để ko phải là gà CN điều đó tốt, còn em nghĩ đa phần các bạn học chuyên khác chắc chắn ko phải gà CN rồi :)

Lelong1411

Xe tăng
Theo e k phải câu chuyện có nhất thiết hay ko mà là có được hay ko.Con cccm giỏi, giỏi vượt trội thì nên vào chuyên chọn.Vì đó là nơi để các cháu rèn luyện với những người bạn cùng "IQ" và thầy cô giỏi.Ngược lại nếu chỉ kha khá tầm tầm thì nên cho vào đúng môi trường của nó chứ đừng cố quá.Còn câu chuyện trường chuyên lớp chọn luôn luôn cần thiết.Còn có mấy cụ với cái tư tưởng đội học dốt toàn làm lãnh đạo vs giám đốc đi thuê thằng học giỏi.E đề nghị các cụ ấy xem profile của các tỷ phú Việt Nam và thế giới 😂

TorienT

Xe container
Đọc để đấy chứ nghĩ làm gì cho đau đầu.
Hồi học ĐH em có dạy gia sư cho 1 em gái lớp 8 nhà ở đường Trương Định, nhà mặt đường bán hàng gì đó. Bạn này kém đến nỗi bị nhà trường cho ra học bổ túc (nhưng danh nghĩa vẫn là gia đình xin chuyển), lúc em bắt đầu dạy thì bạn ấy cộng trừ nhân chia còn lẫn lộn hết cả. Em dạy thời gian đầu cũng chán vì nhận thức bạn ấy kém quá nhưng mẹ bạn ấy vật nài giữ lại vì bảo bao nhiêu gia sư rồi, chỉ hợp mỗi em. Em cũng thương nên kiên trì dạy nửa năm thì lên được trung bình khá rồi tiếp tục lên học lực khá ở trường bổ túc, nhớ lúc bài kiểm tra được 8 hay 8,5 điểm toán (sách giáo khoa) cả mẹ cả con mừng như trúng số. Hết kỳ 1 lớp 9 thì em đi thực tập nên phải nghỉ, hồi đó không có món dạy online như giờ nên đành chịu. Như em gái hồi em dạy mà qua tay nhà báo thêm mắm dặm muối thì lại thành câu chuyện hấp dẫn :D
Chẳng cần bổ túc đâu mợ. Năm rồi e ngó qua mà có nhiều cháu lớp 9 ở trường công mà còn chưa thạo bảng cửu chương với đọc thông viết thạo. Quận nội thành nhé. Các cháu đấy lên cấp 3 thì khổ cả cháu cả giáo viên thôi.

transg1997

Xe hơi
Khu nhà em, hồi xưa mấy đứa em lớp 7 lớp 8 nhờ em giải hộ bài tập, y F1 nhà em bây giờ, hỏi bài mà vẫn ăn uống, nghe nhạc, chán chả buồn nói. Giờ chúng nó cũng 1 ck 2 con 3 tầng 4 bánh, mà hình như lều báo gì dấy :D
Vài trường hợp thì không nói lên tổng thể đâu. Tổng thể thì phải cứ nhìn trên số tổng thôi.

BMW X10

Xe điện
Chẳng cần bổ túc đâu mợ. Năm rồi e ngó qua mà có nhiều cháu lớp 9 ở trường công mà còn chưa thạo bảng cửu chương với đọc thông viết thạo. Quận nội thành nhé. Các cháu đấy lên cấp 3 thì khổ cả cháu cả giáo viên thôi.
Bác đùa à?
Bảng cửu chương và Lớp 9 á?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Vài trường hợp thì không nói lên tổng thể đâu. Tổng thể thì phải cứ nhìn trên số tổng thôi.
Vầng cụ. Ý em thì học hay làm việc gì cũng thế. Giỏi dốt em chưa nói, nhưng phải tập trung.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cho con vào chuyên đơn giản là vì bố mẹ dốt hoặc ko có tgian dạy :))

Cấp 1 cấp 2 e đc bà bu dạy, học ít nhưng học đến đâu nhớ chắc tới tận giờ. Đèo mẹ cấp 3 học ams thì méo nhớ tí kiến thức gì, may ko có tí kthuc đại học ko thì có lẽ giờ là vô cmn học :))

Mà sau khi hết học thì mới hiểu ra vde ko phải học cho nhiều, mà là biết học và sử dụng cái đã học.
Học thế học nữa cũng chỉ cờ bạc với đi lang thang câu cá. :))

Binbi

Xe điện
Cho con vào chuyên đơn giản là vì bố mẹ dốt hoặc ko có tgian dạy :))

Cấp 1 cấp 2 e đc bà bu dạy, học ít nhưng học đến đâu nhớ chắc tới tận giờ. Đèo mẹ cấp 3 học ams thì méo nhớ tí kiến thức gì, may ko có tí kthuc đại học ko thì có lẽ giờ là vô cmn học :))

Mà sau khi hết học thì mới hiểu ra vde ko phải học cho nhiều, mà là biết học và sử dụng cái đã học.
Cụ có thể cho em xin tên thầy hoặc cô giáo dạy văn của cụ ở trường Ams không ạ :D

thichrauxanh

Xe điện
Cụ có thể cho em xin tên thầy hoặc cô giáo dạy văn của cụ ở trường Ams không ạ :D
Ko thể, mang tiếng nói xấu thầy cô chết cụ ơi =)) Lúc quay lại trường thầy đến gần còn dả vờ buộc dây giầy để khỏi phải chào luôn cơ :)) hs ams bố láo bỏ mợ.

lang thang48

Xe buýt
Đọc bài báo này lại nhớ vụ trà dư tửu hậu cách đây mấy hôm, nhân chuyện đỗ công lập của con mấy người bạn. Ông bạn mình bảo "tao xưa học bổ túc văn hóa, vợ thì học tt giáo dục thường xuyên, rổ rá cạp lại. Đẻ ra 2 đứa con còn tệ hơn, đi du học từ năm lớp 9 nên đến cái bằng cấp 3 cũng không có".

À, nhà nó đang ở Vin Riverside, đi LX570 super sport, 2 vk ck 2 công ty riêng. Đứa lớn thì mới xong thạc sĩ kinh tế ở Mỹ sắp kéo về VN làm cty của bố. Còn đứa thứ 2 vừa vào ĐH thiết kế thời trang ở Anh theo đam mê.

Tại chức là ok nhất.

poiuy

Xe cút kít
Nhiều người quanh tôi con học chuyên vào NN, du học thì cũng lại quay về chui vào NN cụ nhé
Cụ lấy chuyện “nhiều người” ra thì chịu rồi, hoàn toàn cảm tính. Cụ đã so sánh với số người làm ở nước ngoài hay cty nước ngoài xem bên nào nhiều hơn chưa?

poiuy

Xe cút kít
Chính vì tránh cái bọn hư hỏng kia nên kiến thức XH kém, khả năng chịu áp lực kém, nên nhiều trường hợp tự tử vì áp lực học hành đấy cụ!
Bao nhiêu % HS trường chuyên tự tử vậy cụ? Không chuyên bao nhiêu %?

Húp sụp sụp

Xe điện
Phản đối hội nhà giào xúc phạm con em nhà nghèo học giỏi =))
Phản đối hội giả vờ giào chê "chùm nho còn xanh" nữa

Su Đình

Xe tăng
Vào thớt này thấy nhiều cmt hằn học thật, toàn nghe nói với nhìn xung quanh mà phán như chân lý.

noname1981

Xe tải
He he con e có suất bển rồi cần gì nựa cụ ơi :))

E chỉ thương các cháu nhà mềnh, học cho tai ù mắt cận mà 99% ko sử dụng đc. Bố mẹ thì tốn tiền vô tội vạ cho bọn thợ dạy.
Thì để có suất ở bển các cháu phải vất rồi. Thiên dư có bao giờ là dễ đâu với giùn.