[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

kvboto

Xe container
Chung cư em ở, ngày nào đi vào cũng dí súng vào trán đo nhiệt độ, ra vào bắt buộc sát khuẩn tay, đeo khẩu trang,chưa biết nơi nào là an toàn nhất đâu cụ ạ
Em nghĩ là văn minh và an toàn hơn hẳn nhà ngõ, thổ cư đông đúc, lụp xụp,...

kvboto

Xe container
Chung cư em ở, ngày nào đi vào cũng dí súng vào trán đo nhiệt độ, ra vào bắt buộc sát khuẩn tay, đeo khẩu trang,chưa biết nơi nào là an toàn nhất đâu cụ ạ

zuytan

Xe hơi
khu minh khai đang làm dg mạnh thế mà vẫn toang hả cụ?

zuytan

Xe hơi
Em có nhờ đội môi giới mà cụ, phí 1% luôn đó cụ ạ, nhưng vẫn chả có ma nào xem :(
1% của bao tỏi hả cụ? cò nó báo nhà em nó cắt 200 củ thẳng luôn nếu bán dc (nhà ~5,5 tỏi)

thanhyk

Xe máy
Không ham. Cách nhà em 1km có con đường Bành Văn Trân kẹt xe chật chội vì gần vài trường. Trước không văn minh nên chẳng đo nhiệt sát khuẩn, chiều nay văn minh nên rào chắn barie chặn xe đo nhiệt sát khuẩn. Không ham văn minh!

Dreamliners

Xe tải
Em đang có bộ Video full rất nhiều khóa học về đầu tư Coin , chứng khoán ,forex , bất động sản.... từ cơ bản đến nâng cao trước mua trên unica hơn chục triệu về học , giờ học xong rồi cụ nào thích học ko em share cho
Có mất phí ko cụ? Nếu miễn phí thì cho em xin.

O Muong Te

Xe điện
Vấn đề cốt lõi ở chỗ: Thời điểm cụ bán bđs nêu trên(2011) giá đất quá ảo, bởi nhiều lí do: tiền mất giá, điều hành k tế vĩ mô kém, 1 số người có lợi nhuận khủng từ C khoán đổ xô chuyển sang đt bđs, ít ngành nghề phát triển nên dân tình chỉ còn cách mua bđs -> dẫn đến giá bđs Ảo
Bây giờ có thể đang dịch bệnh, nhưng nó chỉ là ngắn hạn, điều hành nền kinh tế chính trị của VN và thế giới cũng khác thời điểm cụ bán đc bđs, riêng vn ít nhiều minh bạch, hiệu quả, mang tính bền vững lâu dài => nhà đầu tư và nguoi bán bđs ít nhiều không bị ngáo giá như thời điểm đó.
Giá trị bđs thời điểm này ở HN nhà đầu tư và người bán cũng đang đc định giá sát với giá trị nó mang lại, ko có chuyện ngáo giá như thời điểm cụ bán ra. Vậy nên có tiền thì đầu tư đúng vị trí tiền năng bđs thì sẽ thể có lãi hơn NH.
Cụ giải thích dù dài dòng nhưng vẫn không làm rõ đc một số vấn đề. Thực tế là giá BĐS hiện tại vượt quá khả năng của cầu thực nên chắc chắn sẽ hạ nhiệt, chuyện CoV nó chỉ đẩy tiến trình diễn ra sớm hơn thôi. Giá BĐS nhiều nơi tăng gấp nhiều lần tăng trưởng kinh tế và thu nhập nên giờ ảo khác gì 2011 đâu. Nếu có cầu thực thì mấy khu Gele, Đô Nghĩa, Lideco nó không tối um như giờ.

Hieumedia

Xe tải
Cụ giải thích dù dài dòng nhưng vẫn không làm rõ đc một số vấn đề. Thực tế là giá BĐS hiện tại vượt quá khả năng của cầu thực nên chắc chắn sẽ hạ nhiệt, chuyện CoV nó chỉ đẩy tiến trình diễn ra sớm hơn thôi. Giá BĐS nhiều nơi tăng gấp nhiều lần tăng trưởng kinh tế và thu nhập nên giờ ảo khác gì 2011 đâu. Nếu có cầu thực thì mấy khu Gele, Đô Nghĩa, Lideco nó không tối um như giờ.
Nói gì cũng phải có dẫn chứng chứ cụ, cụ không rõ vấn đề gì?
Về Gele: nhà cháu khách quan mà nói, trong cuối năm nay cụ sẽ thấy nó hồi sinh thế nào nhờ hưởng hạ tầng và hiệu ứng từ Vin Tây - Đại Mỗ( hiện tại thì nó đã có nhộn nhịp rồi) -> Gle giá cao => giá tri bđs thấp hay cao là do nhà đầu tư, thị trường định giá, lên quan đến sức khỏe nền k tế, lãi suất, nguồn cung, hạ tầng.
Giá bđs HN năm 2011 nhiều nơi cũng chỉ bằng thời điểm 2019 thôi cụ, những nơi tăng cao trong năm 2020 là có sự đột phá về hạ tầng và tiện ích(VD: Gle).
vậy nên ko thể nói là Ảo đc.

kvboto

Xe container
Nói gì cũng phải có dẫn chứng chứ cụ, cụ không rõ vấn đề gì?
Về Gele: nhà cháu khách quan mà nói, trong cuối năm nay cụ sẽ thấy nó hồi sinh thế nào nhờ hưởng hạ tầng và hiệu ứng từ Vin Tây - Đại Mỗ( hiện tại thì nó đã có nhộn nhịp rồi) -> Gle giá cao => giá tri bđs thấp hay cao là do nhà đầu tư, thị trường định giá, lên quan đến sức khỏe nền k tế, lãi suất, nguồn cung, hạ tầng.
Giá bđs HN năm 2011 nhiều nơi cũng chỉ bằng thời điểm 2019 thôi cụ, những nơi tăng cao là có sự đột phá về hạ tầng và tiện ích(VD: Gle).
vậy nên ko thể nói là Ảo đc.
Em cứ tưởng,

Cụ mợ nào đánh giá không ngon, chê giá cao hoặc không có đủ tiền mua, rảnh rỗi ế việc, buồn rầu,... vì ít tiền thì mới lên diễn đàn comment dạo chứ nhỉ

Cụ mợ nào đánh giá ngon ăn, đủ tiền, thừa tiền mua, thấy hợp, thấy thích, thấy nhiều tiềm năng đầu tư lãi to, giàu nhanh,... thì cứ âm thầm mà mua, mua nhanh, mua vội, rủ cả anh em bạn bè, gia đình mua... kẻo người khác mua mất, lên diễn đàn rao làm gì, mất cơ hội như chơi (như hồi 2007-2011 ấy, tin ra bán là xếp hàng, bốc thăm để được mua) chứ nhỉ.

Sao mà lại phải,... chả hiểu,... có ai ăn thóc thay cơm không ạ,...

Justforfuntoo

Xe container
Cụ số hưởng rồi, Nhà ngõ 2 xe máy tránh nhau mà bán được 100tr/m từ cách đây 10 năm,... giờ ngõ xe máy tránh nhau có khi may còn được 60-70tr ý, 10 năm ăn lãi đều, tiền túi tăng gấp đôi,... giữ nhà đất đó đến giờ thì có 1/3 giá trị của 8 tỷ ấy + cho thuê được 1 tỷ/10 năm nữa, tổng chắc được = 3,8 tỷ nhỉ.

Đúng là số hưởng.
Cái thời đấy đất hà nội đâu đâu cũng lên, toàn trăm củ/m, giờ vẫn giá đấy hoặc rẻ hơn với đất ô tô không vào được
Còn ô tô vào được chả tăng được so bank, nhà bố mẹ em ô tô đỗ cửa, quận trung tâm nên em cũng nắm được sơ sơ giá
10 năm trước nhà mặt phố của em giá 10 cây vàng/m, giờ vẫn 10 cây, tính ra lỗ so gửi bank, được cái có dòng tiền đều đặn với bán đi thì khó mua lại được thôi

Jiren198

Xe điện
Cái thời đấy đất hà nội đâu đâu cũng lên, toàn trăm củ/m, giờ vẫn giá đấy hoặc rẻ hơn với đất ô tô không vào được
Còn ô tô vào được chả tăng được so bank, nhà bố mẹ em ô tô đỗ cửa, quận trung tâm nên em cũng nắm được sơ sơ giá
10 năm trước nhà mặt phố của em giá 10 cây vàng/m, giờ vẫn 10 cây, tính ra lỗ so gửi bank, được cái có dòng tiền đều đặn với bán đi thì khó mua lại được thôi
Nhà nội thành chỉ ở với kinh doanh thôi, chứ may năm nay chả tăng mấy, có tăng thì tăng mấy vùng mới thui các cụ...cùng số tiền đấy đầu tư các vùng mới thì ăn đậm rồi, vì có thay đổi hạ tầng giá mới lên, e nghĩ là ngoài phố cổ Ko nói , đầu tư thì giá đất lên đc 100 tr /m coi như dung hình, xác định để ở, đặc biệt các hình thái liền kề đang hót hít

NAC16

Xe tải
Tiền thì không có bỏ vào mồm, kinh doanh phá sản ==>>giá thuê bđs giảm==>>bđs giảm mạnh cụ nhé. Đặc biệt dân đầu cơ vay tiền bank để mua bđs thì sắp nhảy lầu cả loạt.
Em nói đây là thực tế cụ nhé, em đang rao 2 mảnh đất, 1 mảnh ở quận Long Biên, 1 mảnh phố Mai Động, đều ô tô vào được nhà, 1 tháng nay chả ai đi xem cả, mặc dù em đã giảm giá mấy trăm triệu rồi, nghĩ mà chán :(
Cụ bán rẻ em mua mảnh Mai Động

Justforfuntoo

Xe container
Nhà nội thành chỉ ở với kinh doanh thôi, chứ may năm nay chả tăng mấy, có tăng thì tăng mấy vùng mới thui các cụ...cùng số tiền đấy đầu tư các vùng mới thì ăn đậm rồi, vì có thay đổi hạ tầng giá mới lên, e nghĩ là ngoài phố cổ Ko nói , đầu tư thì giá đất lên đc 100 tr /m coi như dung hình, xác định để ở, đặc biệt các hình thái liền kề đang hót hít
Thì cái gì cũng có đỉnh của nó, chứ các bố sale cứ ra rả mua đất kiểu gì cũng ăn, người đẻ được đất không đẻ được, nghe nó buồn cười :))

Hieumedia

Xe tải
Em cứ tưởng,

Cụ mợ nào đánh giá không ngon, chê giá cao hoặc không có đủ tiền mua, rảnh rỗi ế việc, buồn rầu,... vì ít tiền thì mới lên diễn đàn comment dạo chứ nhỉ

Cụ mợ nào đánh giá ngon ăn, đủ tiền, thừa tiền mua, thấy hợp, thấy thích, thấy nhiều tiềm năng đầu tư lãi to, giàu nhanh,... thì cứ âm thầm mà mua, mua nhanh, mua vội, rủ cả anh em bạn bè, gia đình mua... kẻo người khác mua mất, lên diễn đàn rao làm gì, mất cơ hội như chơi (như hồi 2007-2011 ấy, tin ra bán là xếp hàng, bốc thăm để được mua) chứ nhỉ.

Sao mà lại phải,... chả hiểu,... có ai ăn thóc thay cơm không ạ,...
Cái thời 2007-2011 như cụ nói khác xa giờ lắm. Nhiều cụ bây giờ nhờ diễn đàn này cũng là 1 kênh để tham khảo và kiếm tiền từ đây.
Cũng là người thường với nhau, diễn đàn là nơi để trao đổi các quan điểm thôi.
Còn vấn đề lên đây comment dạo không liên quan đến có tiền hay ko cụ nhé. Chả ai đi khoe mình đang tìm mua và mua đc những bđs gì ở đây. Và khoe khoang trên này cũng ko ai tin.

Chỉnh sửa cuối:

toyfriend

Xe buýt
Em đang có bộ Video full rất nhiều khóa học về đầu tư Coin , chứng khoán ,forex , bất động sản.... từ cơ bản đến nâng cao trước mua trên unica hơn chục triệu về học , giờ học xong rồi cụ nào thích học ko em share cho
Cụ share em nhé, em cảm ơn cụ

xe lôi

Xe tăng
Cụ cho em xin với a,e cám ơn.

thanhyk

Xe máy
Đọc xong cũng không biết bây giờ mua được chưa, mua nơi nào. Thôi thì quyết định mua vào thời điểm nơi nào mới ngóc đầu lên thì mua vậy.

dinhhunghd

Xe buýt
Em tìm mua khu Vân canh, Nam Cường mấy tuần nay mà thấy giá cao hơn hẳn so với tầm này năm ngoài: Như An phú của Nam cường trước 8 tỉ căn 200m giờ 164m giá gần 10 tỉ. Vân canh LK trước 4 tỉ giờ toàn trên 5,8 tỉ.
Các có cụ nào bán rẻ 2 khu này không ạ.
Bong bóng vỡ khi nó nở cực đại nhé. Bđs đổ giống như Domino, hiện thì bđs nghỉ dưỡng, kinh doanh đều đã vỡ mặt, chu kỳ 10 năm cũng đã đến. Cụ nào tỉnh thì đẩy đi.