[Thảo luận] Có phải em đã bị 2 chú ấy "làm xiếc"???

GAT

Xe điện
Cám ơn các bác chia sẻ(l), mắt em sáng lên chút rồi(c)...:41:
- Chả phải em nhiều xiền, mà là vì trong ví có nhõn 1 tờ 500, 1 tờ 100 (thì đã nộp phí chụp 50 rồi) nên đưa luôn thôi ợ. Mà như em đã nói, lúc đấy tuy có nghi nghi, nhưng em vẫn không muốn tin là bị loè. Với lại, nếu là thật thì 500 chả đủ làm lành cái bàn chân người ta...
Vậy là, từ nay, em và các bác OFers nhà ta cứ phải "nêu cao tinh thần cảnh giác" thôi:69:...
Bác cứ yên tâm, bọn này sẽ có ngày gãy chân thật bác ợ.(b)

hnt09

Xe đạp
Bác bị 2 thằng nó lòe rồi .Chưa biết xe bác là xe gì nhưng 1 bánh mà nghiến vào bàn chân thì chỉ có bẹp zí .
500k coi như mua bài học bác ạ .
e

Học phí đường đời... hẻm nên tiếc bác ơi.

Ô tô xe máy

Xe hơi
Híc.. bác bị chúngnó lừa rồi bác ạ . Nhưng cũng phải vote cho bác 1 phát cảm ơn bác đã cảnh báo anh em 1 hình thức ăn vạ mới.
Nhưng bác thương người kiểu đó là bọn nó lại tiếp tục "phát huy" đấy bác ơi :(

spiderman

Xe tăng
Về tình thì bác đã thể hiện một hành động không thể tốt hơn. Còn nếu phải em, kể cả có chèn qua chân thì cũng đừng hòng đòi hỏi gì thêm. Nhứt là bét, em chiều hết cái bọn ăn vạ !

series3

Xe tăng
Xe bác có logo OF không, nếu có thì từ mai anh em ra đường cẩn thận không 2 thằng đó nó bảo nhau xe của cái hội chữ thập đỏ gì mà có cái logo Otofun màu cam dán đít là dễ kiếm lắm, mà em hỏi khí không phải chứ có nghiến lên chân nó hay không bác không biết à? em nghĩ là phải biết chứ nhỉ, hoặc ít ra là cũng cảm thấy chứ nhỉ (h)

NoWD

Xe tải
Hóa ra em bị ăn vạ 1 lần, ngay chỗ hồ Giảng Võ, ko phải 2 thằng mà là 1 thằng 1 con.
Bình thường thì em cũng sẽ hỏi han rõ đầu đuôi, có điều hôm ấy em có việc khó chịu, nên khi dừng xe nó phóng lên bảo "ông vừa đè lên chân tôi rồi", thì em quay ra bảo "đm., đè ở chỗ nào?". Thấy thế con ngồi đằng sau vội bảo thằng kia "thôi, ko sao đâu, đi đi thôi".
Hơ, nay mới biết là có cái trò mèo này.

Colla09

Xe hơi
Về tình thì bác đã thể hiện một hành động không thể tốt hơn. Còn nếu phải em, kể cả có chèn qua chân thì cũng đừng hòng đòi hỏi gì thêm. Nhứt là bét, em chiều hết cái bọn ăn vạ !
...dưng mờ bác ợ, lúc đấy em đâu có nghĩ đấy là bọn ăn vạ... Khổ thế, mình hành động theo bản năng(l) thì phải, vì thấy thương xót cái chân bị mình vô tình làm đau:'(...
Lần sau... em sẽ nhớ lời dặn của các bác để có lý trí*-) hơn, để "tỉnh táo tàu"(h)... Cảm ơn các bác(l) đã cho em nhiều điều bổ ích!

Colla09

Xe hơi
Xe bác có logo OF không, nếu có thì từ mai anh em ra đường cẩn thận không 2 thằng đó nó bảo nhau xe của cái hội chữ thập đỏ gì mà có cái logo Otofun màu cam dán đít là dễ kiếm lắm, mà em hỏi khí không phải chứ có nghiến lên chân nó hay không bác không biết à? em nghĩ là phải biết chứ nhỉ, hoặc ít ra là cũng cảm thấy chứ nhỉ (h)
- Em là lính mới, chưa có logo OF ợ. May quá, thế là vụ này chưa gây tổn hại cho AE OF... Hôm nào em sẽ qua 87 xin các bác 1 cái. Các bác để dành cho em nhé.
- Đúng là em không cảm nhận thấy xe chèn qua cái gì. Em đi qua cổng nhà em, chỉ chèn qua cái gờ cao 2cm mà còn cảm thấy rất rõ ràng... Chỉ có điều là do em chưa bị va chạm bao giờ (em mới lái được vài tháng) nên thiếu kinh nghiệm xử lý. Thấy người ta kêu rên thì quên hết cả, chỉ chú ý đến việc chữa chạy thôi...

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em gặp trường hợp cũng tương tự nhưng em lại cố tình chẹt vào chân nó vì nó láo quá.
Đoạn vòng qua bùng binh đi vào đường Lăng, tối hôm đó thì đường đông mà lại có thằng ranh chắc đang là sinh viên (nhưng có vẻ chán đời) cứ nghênh ngang giữa đường. Em bấm còi nó ko tránh, quay mặt lại hất hàm với em. Em tiếp tục bấm còi và chờ mấy phút, nó vẫn ko tránh (nó đi bộ). Em ko nhịn nổi nữa, dí ga nhẹ cho nó 1 phát vào đầu gối. Cu cậu hơi đau lùi lùi lại vài bước nhưng vẫn láo, chỉ vào em và hơi đứng dịch ra 1 chút. Em biết gặp thằng hâm (có thể bị bồ đá) và em đành cho nó tỉnh ngộ, lăn luôn qua chân, cu cậu kêu trời kêu đất rồi đập tay vào cửa. Em kệ phi luôn.
Tưởng chán sống, ai dè vẫn sợ chết. Nó hâm gặp em còn hâm hơn. Cũng hơi bực mình.

Còn em gặp trường hợp như bác chắc em xuống xe dẫm cho nó mấy phát nữa vào chân để kiểm chứng. Còn lâu lấy đc tiền em. Nếu có thật thì là nó sai, vì mình đỗ trước cơ mà.

Quickie

Xe buýt
...dưng mờ bác ợ, lúc đấy em đâu có nghĩ đấy là bọn ăn vạ... Khổ thế, mình hành động theo bản năng(l) thì phải, vì thấy thương xót cái chân bị mình vô tình làm đau:'(...
Lần sau... em sẽ nhớ lời dặn của các bác để có lý trí*-) hơn, để "tỉnh táo tàu"(h)... Cảm ơn các bác(l) đã cho em nhiều điều bổ ích!
Lần sau, lần sau có khi bị thật lại bị bác táng thêm cho một trận nữa thì khổ lắm, thôi bác ạ, ở đời có lắm loại người mà, chả biết thế nào đâu :^)

lucent

Xe buýt

jack_derida2000

Xe tăng
Em đã gặp vụ này rồi , mấy thằng chó ko bị sao nhưng vẫn đòi 100k đến lúc sau đưa tiền rồi lại phị lên đòi tiền do hỏng ?? giày em bực mình lôi tuýp lốp ra thế là nó té mất , em cũng té luôn ko công an đến thì bỏ mẹ

2fast2fear

Xe tăng
thôi của đi thay người bác ạ. Nếu mà đúng là bác chẹt lên chân ng ta thật thì bác cũng ko fai ân hận mà ng ta sẽ nhớ bác, mà mình làm phúc thì cũng sẽ gặp phúc. Còn nếu bọn nó "vĩnh" thì nó cũng sẽ gặp quả báo có ngày bị xe buýt hay container nó chẹt nát chân. Cứ thấy mình thanh thản là được bác ạ.

Em thích chúng nó bị nát chym ợ :D

Vietkid

Xe điện
Cám ơn các bác chia sẻ(l), mắt em sáng lên chút rồi(c)...:41:
- Chả phải em nhiều xiền, mà là vì trong ví có nhõn 1 tờ 500, 1 tờ 100 (thì đã nộp phí chụp 50 rồi) nên đưa luôn thôi ợ. Mà như em đã nói, lúc đấy tuy có nghi nghi, nhưng em vẫn không muốn tin là bị loè. Với lại, nếu là thật thì 500 chả đủ làm lành cái bàn chân người ta...
Vậy là, từ nay, em và các bác OFers nhà ta cứ phải "nêu cao tinh thần cảnh giác" thôi:69:...
Em cũng bị quả hệt bác, ở ngã tư Hai Bà Trưng và Ngô quyền, chúng nó cũng lằng nhằng định bắt em đưa đi viện, mắng cho một trận vì chẳng có lý do gì xe đang đỗ mà các ông nhét chân vào bánh, nhưng cuối cùng em cũng đưa 200K để cho nó đi bệnh viện :6:

dungqt

Xe hơi
Bực mình, topic vừa tươi nguyên thì nhà em dính ... không phải em mà là gấu. T7 vừa rồi gấu mẹ chở gấu bà và gấu con đi chơi đến ngã tư Deawoo thì dính. Gấu nhà em không phải tay vừa nhưng có người già và trẻ con đi cùng nên cuối cùng cũng phải xì ra 300. Bực nhất là chúng nó còn có một thằng cò mồi đi xe máy qua, giả vờ đứng lại xem rồi phát bơm vá lung tung cả. Em về nghe kể lại mà sôi hết cả tiết...hà nội bây giờ nhiều cách kiếm (mất) tiền thật.

nhbinhdbp

Xe tải
em gặp trường hợp cũng tương tự nhưng em lại cố tình chẹt vào chân nó vì nó láo quá.
đoạn vòng qua bùng binh đi vào đường lăng, tối hôm đó thì đường đông mà lại có thằng ranh chắc đang là sinh viên (nhưng có vẻ chán đời) cứ nghênh ngang giữa đường. Em bấm còi nó ko tránh, quay mặt lại hất hàm với em. Em tiếp tục bấm còi và chờ mấy phút, nó vẫn ko tránh (nó đi bộ). Em ko nhịn nổi nữa, dí ga nhẹ cho nó 1 phát vào đầu gối. Cu cậu hơi đau lùi lùi lại vài bước nhưng vẫn láo, chỉ vào em và hơi đứng dịch ra 1 chút. Em biết gặp thằng hâm (có thể bị bồ đá) và em đành cho nó tỉnh ngộ, lăn luôn qua chân, cu cậu kêu trời kêu đất rồi đập tay vào cửa. Em kệ phi luôn.
Tưởng chán sống, ai dè vẫn sợ chết. Nó hâm gặp em còn hâm hơn. Cũng hơi bực mình.

Còn em gặp trường hợp như bác chắc em xuống xe dẫm cho nó mấy phát nữa vào chân để kiểm chứng. Còn lâu lấy đc tiền em. Nếu có thật thì là nó sai, vì mình đỗ trước cơ mà.
:)):)):)):21::21::21:

buloonggi

Xe điện
Chuyện của em mới hay nài.....

Em đi hai bánh... dừng đèn đỏ... một nàng cũng đi 2b lượn lượn lách lách lên... chẹt nghiến vào chân em... em vừa quay sang, chưa kịp nói câu gì thì nàng thỏ thẻ... chân gì mà dài thế............... em lê tê phê mất mấy giây, mắt chữ A, mồm chữ O ứ nói được câu nào... đến khi hết phê thì nàng đã phi đi đâu mất roài :)) :)).... các cụ thấy em hiền không :))