[Funland] Có thằng em vay tiêu dùng ngân hàng..

.Chuối.

Xe tăng
nó cầm hộ khẩu rồi có khi nào bị bọn ngân hàng lấy mất nhà ko các Cụ?
Hộ khẩu thì liên quan gì đến cái nhà mà mất với chả cướp:-o!?! Cụ với obz cứ kê cao gối mà ngủ, thằng nào gọi điện làm phiền cứ chửi chết cm chúng nó đi. Thằng nào ký giấy vay thì thằng đấy chịu trách nhiệm pháp lý. Còn may là thằng em cụ nó mới đi vay của 1 định chế tài chính có pháp nhân đấy, nó mà ra vay anh em XH thì còn nhọc nữa:)).
Quan ngại với trình độ hiểu biết pháp luật của nhân dân Đông Lào vcl:)).

HoangApr

Xe buýt
Các cụ cứ không ký tá gì, mình em cụ ký thì nó chả làm gì được, VP thì hay có công ty đòi nợ đến quấy tý thôi

nchien

Xe hơi
Có 3 cái gạch đầu dòng tặng bác
Đối với gia đình có người thân cờ bạc
Lần đầu báo nợ cứ nói thẳng. Gia đình sẽ trả cho 2 lần. Nên báo lần đầu thì báo cho bằng hết
Lần 1 là gia đình thiện chí trả để cho người thân cơ hội làm lại cuộc đời
Lần 2 trả là sau khi chết để không nợ nần ân oán mà theo cái gọi là luân hồi hay kiếp sau ý. Sẽ ko phải làm trâu làm ngựa trả cho người ta
Sau lần 1 trả nếu báo thêm lần nữa thì làm giấy từ con nhất định 1 xu ko trả mặc kệ mẹ sống chết
Tiền đáng lý phải trả thì để ra để nuôi cháu ăn học

Như vậy gia đình chỉ mất 1 người chứ ko mất đến vài đời ảnh hưởng.

Còn càng trả thì càng tiếp diễn thôi.

Nếu tiếp tục trả thì gia đình kiệt quệ xung đột mệt mỏi. Con cháu ko còn đủ kinh tế để học hành thậm chí tệ nhất là đến chi phí sinh hoạt ăn uống cũng thiếu thốn . như vậy tối thiểu là 3 đời đi tong. Đổi 1 đứa bỏ đi lấy 1 đời tương lai chắc bạn hiểu cái gì nên rồi

Mình cũng sống trong thảm cảnh trả nợ đánh bạc từ 18tuổi đến h cho người thân. Nên mới dám nói vậy . Cái sai của mình hi vọng bạn ko vấp phải

Chúc bạn và gia đình sống cho lý trí lên
Cụ này nói chuẩn quá. Em cũng trong hoàn cảnh như cụ nhưng mãi đến lần thứ 3 em mới làm được như cụ nói. Cái giống này cứ trả nợ đậy thì lại càng phát sinh nợ

cuong1903

Xe tăng
Em có thằng em trai tính hay cờ bạc và tiêu tiền hoang phí.. do bố mẹ nuông chiều từ bé! vừa rồi nó nói lấy hộ khẩu gia đình đi công chứng làm giấy tờ (nó vẫn ở với bố mẹ, lương 11-12tr), nó đem ra ngân hàng vay tín dụng tiêu dùng hình như VP bank hay ngân hàng nào đó.. hôm vừa rồi bọn ngân hàng đến nhà chụp ảnh, bà già em vẫn cho chụp sau rồi nói với em.. em điên tiết quá chửi nó một trận, nó bỏ đi 2 hôm rồi gọi điện ko nghe máy..

Em nghĩ là biết đâu bọn ngân hàng nó đến nhà mà nã ông bà già em như chơi.. em dự định như thế này các Cụ thấy có đúng ko? đợi nó về bảo ông cụ áp tải nó ra ngân hàng huỷ hồ sơ và lấy hộ khẩu công chứng về.. trường hợp bọn ngân hàng ko nghe thì em sẽ nói như thế này các Cụ thấy có đúng ko:

- Nói ông bà Cụ nhà em mới là chủ hộ khẩu, thằng em ko có quyền dùng hộ khẩu này để đi vay..

- thứ 2 là tụi cho vay ko tham khảo ý kiến chủ hộ mà đã cho nó vay

- 3 là trả hộ khẩu về vì ai vay người đó trả ko liên quan đến những người đứng tên trong hộ khẩu, tương lai là sẽ cắt khẩu nó hoặc đường cùng thì viết đơn ko thừa nhận nó là con nữa, ko chịu trách nhiệm với nó. Ai cho nó vay đi mà tìm nó mà đòi..

Theo các cụ em giải quyết như vậy có được ko>? có nguy cơ bị tụi cho vay đến làm phiền ko? có bị nó tranh chấp nhà ko?
Tình huống xấu nhất là Bank nó "bán nợ" cho cty thu hồi nợ...

Hàng Than

Xe tải
nếu nó cờ bạc giờ phải đi vay thì cụ bảo nó ra đường lao đầu vào xe cont chết đi...

nếu nó ko chịu tự lao đầu vào xe thì hôm nào rủ nó ra quốc lộ chạy td buổi sáng, canh có xe cont chạy qua thì xô nó vào bánh xe...

dạng cờ bạc chết nhanh sớm ngày nào hay ngày ấy, đỡ phiền gd...chết nhanh gd chỉ tốn tí tiền ma chay

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
Em chả hiểu cụ lo gì nếu là vay tín chấp tiêu dùng, vì các hồ sơ chỉ để chứng minh khả năng trả nợ, không phải là thế chấp các giấy tờ gốc đấy (muốn thế chấp phải là chủ đứng tên ký và làm hồ sơ cơ)
Với vay tín chấp thì ai vay người đấy chịu, ngân hàng nó không đòi được thì nó có thể gọi điện, đến nhà hỏi, lúc đấy cứ trả lời: lúc nó vay có đến hỏi tôi không mà giờ đến hỏi, tìm nó mà đòi, muốn làm gì thì làm, các loại dọa nạt của nó cứ bỏ qua, ngân hàng cũng không hình sự hóa được các vụ án dân sự đâu, chấm hết.

dogianghg922

Xe máy
Mang sổ đỏ ra vay mới sợ chứ VP cho vay tín chấp qua SHK thì không lo nhé thớt ơi! Ai đứng tên vay người đó chịu. những người khác không liên quan, có điều gia đình sẽ bị gọi điện làm phiền và bị dọa nạt liên tọi đấy, (Chỉ dọa thôi)

Đại dương

Xe tải
Hộ khẩu thì liên quan gì đến cái nhà mà mất với chả cướp:-o!?! Cụ với obz cứ kê cao gối mà ngủ, thằng nào gọi điện làm phiền cứ chửi chết cm chúng nó đi. Thằng nào ký giấy vay thì thằng đấy chịu trách nhiệm pháp lý. Còn may là thằng em cụ nó mới đi vay của 1 định chế tài chính có pháp nhân đấy, nó mà ra vay anh em XH thì còn nhọc nữa:)).
Quan ngại với trình độ hiểu biết pháp luật của nhân dân Đông Lào vcl:)).
Mấy cụ chả chịu đọc cho hết ý em, thôi thì không đọc ý em thì đọc ý cụ CHuối này là chốt hết mọi vấn đề khỏi mất thời gian bàn ra bàn vào nữa nhé.

Riêng câu cuối của cụ đáng để em kính cụ chục ly Vodka nữa . em đã mất thời gian vào đây để bày vẽ/hướng dẫn pháp lý cho nhân dân mà chả ai nghe/đọc/xem cả, em ân hận và tiêc công em quá .

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Bảo nó biến đi đâu đó mấy tháng. Nếu còn coi nó là con là em thì gọi bọn NH đến thương lượng trả tiền gốc, còn lãi thì xin. Nếu không muốn coi nó là con em thì làm đơn từ nó, tụi NH cũng chả làm gì được gia đình cụ.
Ko còn coi là con thì trả tiền bank và đuổi cổ ra khỏi nhà.
Vẫn coi nó là con thì để nó tự trả. Tất nhiên vẫn đuổi cổ!

messi1986

Xe buýt
ít ra nó còn vay tổ chức tài chính, ko đồng ý cho nó vay, nó ra vay bên hỗ trợ tài chính thì mệt đấy

celeron

Xe máy
" thằng" anh..................

vieteuro

Xe container
Kiểu éo gì nó cũng cho số điện thoại của cụ cho bên vp bank
Sau này bên thu hồi nợ làm phiền cụ suốt

ron2012

Xe đạp
Bác bẩu ông bà già tuyên bố Từ con đi, bằng văn bản, có công chứng, có ...., theo quy định.

Thế đã, rồi tính tiếp.
cụ tư vấn như đúng rồi.

Không có quy định pháp luật nào gọi là TỪ CON nhé cụ.

nght667

Xe đạp
nếu chưa giải ngân cụ gọi lên tổng đài của tổ chức tín dụng đấy yêu cầu huỷ hồ sơ này. còn đã giải ngân rồi thì vẫn còn cách để xử lí.