Có thật Altis giữ giá (so với Kia Forte) sau 2 năm??

usastyle

Xe tải
Dạ, chắc được ưu tiên chi đó ạ.
Cụ chủ thớt làm bảng tính này mà so sánh AT với matis thì thấy AT còn mất giá nhanh hơn nữa ( vì khoản tiền chênh => x lãi suất TK 10%):77::77:
Bác nói chuẩn khỏi chỉnh.

linhle

Xe máy
Em ít xiền nên Em thấy cái nào cũng ngon cả, thằng đói nó ăn cơm rau thấy ngon miệng còn hơn thằng giàu ngồi ăn đặc sản mà sợ mang bệnh. Mua để hưởng cái sướng chứ ai mua để tính cái mất, đời biết thế nào mà lần. Em có thằng Bạn mua Z4 suốt ngày bị chê ngu đấy và: sao không mua cái này, sao không mua cái nọ? xe ** gì như lỗ mũi lại thấp lè tè, sau này bán ** ai mua. FT hoặc Altis mà ngon tuyệt đối thì các loại khác bán cho khỉ à??? Mạo muội mấy dòng, các Bác đừng "hoa cà hoa cải" nhé! Tội nghiệp thằng Em.

oto9fun

Xe tải
ai cũng quan tâm đến "lỗ" nhỉ... :)) đầu tư cho quả "lỗ" = mấy lần cái xe

belancer

Xe buýt
Đuổi sát cơ rồi à, bây giờ Huyndai+kia đâu đó = 1/3 TOY.
Chưa kể đến bọn bè lũ Nhật lùn khác, Honda, Nissan, Mazda, mitsu, subaru, suzuki ... bọn Nhật lùn còn lâu mới chết, sau suy thoái là chu kỳ kình doanh mới, nhìn sự hồi sinh ở Mỹ thì biết.

5 năm quá xa để tính, ngày xe nhập mới đẻ có ai dám nghĩ nó vượt mặt Mỹ đâu.
Bây giờ xe Hàn sắp đuổi sát *** Nhật rồi.

pntechcons

Xe tải
Tóm lại, chả cụ nào đưa ra những dẫn chứng hay số liệu thuyết phục để nói rằng Altis giữ giá hay đỡ lỗ hơn FT sau 2 năm.

raklei

Xe điện
Tóm lại, chả cụ nào đưa ra những dẫn chứng hay số liệu thuyết phục để nói rằng Altis giữ giá hay đỡ lỗ hơn FT sau 2 năm.
Nếu trước bạ 6% thì tiền trước bạ của Forte phải là 34tr chứ không phải 20tr.
CỤ thích nói chuyện số má với khoa học thì đúp về lớp 3 học lại cộng trừ nhân chia cho rành đi đã chưa muộn đâu.
Nói chung nhiều đồng chí dốt bỏ *** ra cứ bầy đặt chuyện to tát làm gì :)) :))

pntechcons

Xe tải
Ơ ơ..bại não à? hay H1N1? hay dở hơi?
cụ có biết là xe nhập nó có barem tính thuế khác với xe LD không?. nó đâu căn cứ vào giá salon bán mà tính thuế?
sao chưa gì mà nhảy xổ vào chửi em kinh thế?

belancer

Xe buýt
Cụ có con số nhưng con số của cụ rất chủ quan và buồn cười, tại sao altis là 12%, forte là 15%, cơ sở thống kê ở đâu đấy cụ? Tốt nhất là cụ ra thị trường tìm hiểu, hoặc hỏi cái cụ hôm nọ mở thớt bức xúc vì altis giữ giá ấy.

TOY về chất lượng có thể còn phải bàn, còn về giữ giá thì nó gần như là hàng top, đâu chỉ VN.
Theo kết quả điều tra của Kelly blue book vừa công bố mới toanh thì về mức độ giữ giá ở Mẽo thì:

2010 Best Resale Value Awards

Best Brand: Toyota
This may be the first time Toyota has won our Best Resale Value Award for best brand, but you can be sure they've been a contender every year. Quality, dependability and reliability are key reasons the Toyota Camry is the best-selling car in the country - and why the Toyota Corolla is the best-selling car in the history of the world - and a proven formula for strong resale values. As the country reprioritizes financially, it's not surprising to see continued success for a brand that's built a strong reputation as a smart buy. For those careful with their hard-earned dollars, Toyota makes some of the most appealing vehicles - new and used - on the road.

Best Luxury Brand: Lexus

Nguồn:
http://www.kbb.com/car-awards/best-resale-value-awards/best-car-brand

pntechcons

Xe tải
Các cụ đi Toy có vẻ cay mà đọc không kỹ hay sao nhẩy? :)):)):))
Trong bảng tính của tôi là ngay cả trường hợp sau khi đi 2 năm bán lại Altis lỗ 10%, Forte lỗ 15% thì tính kỹ Altis vẫn lỗ nặng mà. :)):))

TOY về chất lượng có thể còn phải bàn, còn về giữ giá thì nó gần như là hàng top, đâu chỉ VN. ---> cụ hỏi các bác đi Land Cruise hay Prado xem giữ giá thế nào nhá :'(:'(

belancer

Xe buýt
1- em never đi TOY
2- đọc mấy cái số của cụ buồn cười, tại sao TOY là 10% mà không phải là 5%, tại sao Forte 15% mà không phải hơn.... , và mất giá đó là theo mấy năm...cảm tính vãi. Nếu nói tiền VND thì nhiều người đi altis còn lãi đấy.
3-land hả prado hả, mất giá đo theo % chứ không ai đo theo giá trị tuyệt đối. Tiền to thì lỗ nhiều là cái chắc rồi.

Mua xe thích xe gì thì cứ mua cho nó nhẹ đầu đi, sao phải so bì chuyện giữ giá làm gì cụ? Giữ giá chỉ là 1 trong cả tỉ tiêu chí mua xe. Cụ nghĩ cái thớt của cụ cỏ thể hốt được vài ông chuyển từ altis sang forte à? Let it be!

Các cụ đi Toy có vẻ cay mà đọc không kỹ hay sao nhẩy? :)):)):))
Trong bảng tính của tôi là ngay cả trường hợp sau khi đi 2 năm bán lại Altis lỗ 10%, Forte lỗ 15% thì tính kỹ Altis vẫn lỗ nặng mà. :)):))

TOY về chất lượng có thể còn phải bàn, còn về giữ giá thì nó gần như là hàng top, đâu chỉ VN. ---> cụ hỏi các bác đi Land Cruise hay Prado xem giữ giá thế nào nhá :'(:'(

pntechcons

Xe tải
Hô hô.....bí quách, chuyển qua lý sự cùn. :)):)):)):))
đọc kỹ đề bài rồi phán nhé :)):)) tính từ thời điểm tháng 12.09 nhé :)):)) khổ cho các cụ đang lạy lục, lót tay cho nó 50, 60 củ, hỉ hả mang con altis về tháng 12/09 tưởng là giữ giá, đọc mấy con số của em chắc vãi hết linh hồn
Toy lỗ 10% là em nhẹ tay đấy, cũng có thể là 20-30%, tương lai chả ai nói được gì cả đâu.
nếu thì quá khứ thì matịt mới lãi đậm, hỉu ko cụ :)):))
em ** phải là sâu bán Forte, chỉ tức cười cho các cụ ko đưa ra nổi 1 bài phân tích theo con số, vào cãi cùn :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
Sợ ghê, nói chuyện tương lai cứ như đúng rồi. Gia Cát Dự gặp cụ chắc cũng tam vái đi giật lùi. :77::77::77:
Đã ở thì tương lai thì những con số chẳng có ý nghĩa gì nữa. Xem 3 năm nữa forte và altis 30V bán giá bao nhiêu rồi hãy nói, đừng lấy mấy con số tự nghĩ ra để chứng minh 1 điều chưa xảy ra. Xe bán sau 3 tháng tốc độ mất giá khác với xe bán sau 3, 5 năm,... càng để lâu thì kết quả nghiêng về con nào tự cụ nghĩ ra. Lời khuyên cho cụ là đang đi con gì thì tự sướng đi, xe cụ mới ra nửa năm thôi, đừng phán. Em cũng :77: cụ ở đây. (y)

Hô hô.....bí quách, chuyển qua lý sự cùn. :)):)):)):))
đọc kỹ đề bài rồi phán nhé :)):)) tính từ thời điểm tháng 12.09 nhé :)):)) khổ cho các cụ đang lạy lục, lót tay cho nó 50, 60 củ, hỉ hả mang con altis về tháng 12/09 tưởng là giữ giá, đọc mấy con số của em chắc vãi hết linh hồn
Toy lỗ 10% là em nhẹ tay đấy, cũng có thể là 20-30%, tương lai chả ai nói được gì cả đâu.
nếu thì quá khứ thì matịt mới lãi đậm, hỉu ko cụ :)):))
em ** phải là sâu bán Forte, chỉ tức cười cho các cụ ko đưa ra nổi 1 bài phân tích theo con số, vào cãi cùn :77::77::77:

scb360

Xe tăng
cụ chủ thớt ý đem ra so sánh là đúng, tuy chỉ có một số chỗ dùng từ nên các cụ chưa hiểu. Cụ nói rõ hơn, Tổng vốn đầu tư ban đầu vào 2 con xe là bao nhiêu(gồm mua xe, lót tay, thêm option....), tuy nhiên phần thêm option 10tr cho KF là không hợp lệ, vì chi phí thêm option phải là Altis mới đúng. Sau đó cụ trừ đi tiền lãi gửi NH từ phần tiền chênh lệch do mua KF rẻ hơn altis.
Nếu tính kỹ hơn nữa, thì chắc chắn là KF vẫn lợi hơn altis đấy các cụ ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm qua ngồi uống bia ở 1B Bắc Sơn, ông viện trưởng người quen khoe vừa bác cái Zace GL của Viện được 420 Tr. Ông ấy nói so với tiền Việt thì lãi so với lúc mua (cách đây 2 năm), nhưng so với tiền USD thì hơi lỗ (hồi mua mất 400 Tr.)!

warchild243

Xe hơi
Em hầu các cụ bảng tính luôn cho dễ nhìn
Tính thời điêm mua xe trong tháng 12 nhé! Và bán lại xe sau 2 năm sử dụng.
Hậu mãi coi như không cần tới , vì xe mới 100% sau 2 năm hầu như chả phải đụng chạm vào làm gì.

Ngay cả trong trường hợp này, em rộng rãi cứ cho Altis bán lại lỗ 10% , Forte lỗ 15% (khá khó !!) thì thực tế, các cụ mua Altis vẫn lỗ nặng so với mua Forte ít tiền hơn , đi chả kém, option thoải mái. Mời các cụ xem, và phản biện bằng con số nhé !!!

Em thì em chỉ có ý kiển nhỏ thế này thôi. Topic này bàn về chuyện bác kia muốn chứng mình 1 điều là chưa chắc toy đã giữ giá bằng forte. Vì vậy các bác chỉ cần phản biện là toy giữ giá = hoặc hơn forte thui chứ đừng vì mình đi forte hay toy mà ủng hộ cho xe của mình.
Em thì em có ý kiển thế này. Theo em chuyện xe nào giữ giá hơn không phải cách như cụ techcon tính dựa trên những con số. Ít nhất nó còn phụ thuộc vào trượt giá (tỷ giá $-VND), tâm lý người tiêu dùng và chiến lược kinh doanh của hãng.
Ngoài ra, chất lượng xe Toy, có thể nhiều người nói không đáng so với giá tiền người ta bỏ ra, nhưng có một thực tế là máy móc của Toy đã được kiểm chứng và chưa cụ nào nói máy xe toy lởm cả. Chỉ có do xe liên doanh trong nước bị cắt các option để giảm giá nên nó mới bị các cụ chê vậy. Còn xe forte mới ra, chưa có ai kiểm chứng được. Xe mới mua đi xe nào máy móc chả ngon, xe chả ngon. Nhưng biết đâu đc 4-5 năm nữa máy của forte sẽ như thế nào? Vì vậy, em thấy cái số 12% và 15% cụ đưa ra là quá chủ quan. Nếu là em, em để luôn toy lỗ 20%, forte lỗ 15% sau đó em ngồi tự sướng là à, mình mua xe forte là chuẩn rồi, giữ giá hơn toy rồi.
Em có một ý kiến thế này. Cụ lấy một em của daewoo hoặc kia sản xuất khoảng năm 2004 so với toy (có thể là vios), sau đó cụ ngồi tính toán như cụ tính với lỗ cho toy là 12%, em kia là 15%. Và hiện tại bây giờ, cụ tính thực tế 2 em đó bán như thế nào có lẽ chính xác hơn ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Em có một ý kiến thế này. Cụ lấy một em của daewoo hoặc kia sản xuất khoảng năm 2004 so với toy (có thể là vios), sau đó cụ ngồi tính toán như cụ tính với lỗ cho toy là 12%, em kia là 15%. Và hiện tại bây giờ, cụ tính thực tế 2 em đó bán như thế nào có lẽ chính xác hơn ạ.
Đấy là tính toán, còn các bác kia là dự đoán!
Em thì nghĩ không cần mang bút giấy ra làm gì, cứ đứng đầu phố xem mấy cái taxi với kiểu chạy xe người khác như phá sẽ thấy ngay cái nào có thể "giữ giá" cho mấy dòng xe cỏ, còn mấy dòn gxe khá hơn chút thì từ miền Trung trở vào họ cũng đã làm taxi, chờ 1 hay 2 năm nữa là biết ngay thôi!!

demen2003

Xe tăng
Cụ quá ấu trĩ 2 dòng xe trên toàn cơ quan mua dùng là chính, tiền công tính gì đễn lỗ lãi, kiểu gì đi cũ chẳng thanh lý??? Mà nếu tư nhân mua dùng cũng đều dạng đi đường trường, đồi núi, thử hỏi chạy xe lên Mèo Vạc, Mù Căng Chải ...thì đi xe nào khoái hả cụ chủ thớt?

coolpix8700

Xe ngựa
Mà nếu tư nhân mua dùng cũng đều dạng đi đường trường, đồi núi, thử hỏi chạy xe lên Mèo Vạc, Mù Căng Chải ...thì đi xe nào khoái hả cụ chủ thớt?
Bác đã đi cái SF AT lên đấy chưa?
Còn Toy MT em lên nhiều rồi.

demen2003

Xe tăng
Bác đã đi cái SF AT lên đấy chưa?
Còn Toy MT em lên nhiều rồi.
Cụ ơi tôi chẳng thấy cơ quan nào mua SF AT để đi công tác miền núi cả? Nói thật với cụ chứ tôi đi nhiều cả lái lẫn ngồi sau, mặc dù là tay lái nghiệp dư thôi nhưng ngồi mấy dòng Toy tôi vẫn thấy an tâm hơn.