[Funland] Cô Tiên năm 2000

Trạng thái
Thớt đang đóng

RongPhuongBac

Xe điện
1000% Thủy Tiên không ăn chặn.
Nhưng mập mờ, lươn lẹo, thiếu minh bạch là có, 2 năm rõ 10!
Để làm màu, lấy tiếng, là ta có bỏ những 3,7 tỷ tiền túi! trong khi thực thế không hề có chuyện đó!

Chỉ cần minh bạch được khoản tiền phát cho Lệ Thủy và Hải Lăng đã có thể dôi ra số tiên rât lớn chả cần đến Tiên phải bỏ tiền túi để balance các khoản chi!

23 tỷ được cho là xây nhà chống lũ và xây cầu nữa. Tiền Tiên vẫn quản, thực tế xây hết bao nhiêu Tiết quyết và Tiên Biết chứ chính quyền có được cầm tiền đâu. Chắc gì xây đã hết 23 tỷ mà Tiên đã phải lo bỏ tiền túi để bù?

Tháng trước Minh Hà Lý Hải cũng giúp xây 1 cầu dân sinh khá vững chắc , đủ cao hơn đỉnh lũ vừa rồi. Hết có 200tr.

Đây cầu dân sinh ở Thanh Chương Tiên nói hết khoảng 1,5 tỷ. Thực tế chưa biết hết bao nhiêu, và hết bao nhiêu chỉ Tiên biết!
Chuẩn cụ. Cái mập mờ mình biết trời biết đất biết nhưng thiên hạ không thể biết nó mới thú vị làm sao :D.

noname_star

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ có vẻ cay cú nhỉ. Về mặt nguyên tắc, số tiền này là của riêng, em Tiên em ấy thích cho ai thì cho. Chỉ những người gửi tiền vô em Tiên có chăng thắc mắc gì thì thắc mắc. Cc vô can thắc mắc làm gì. Mà kể cả những người gửi thì cũng là tin mà gửi. Chả phải giao dịch gì hết. Nên có thể nói 1 khi tiền vào tk em ấy là tiền của em ấy.

Quan điểm các nhân em, em ấy cho được càng nhiều càng tốt.

PS: nhiều cụ soi mói vụ giấy tờ 1 cách phi lý. Chả có cơ sở gì hết. Em Tiên thấy thế ok tức là ok. Những người gửi tiền thấy thế ok, tức là ok. Và nếu những lần sau vẫn cứ vài trăm tỉ nữa thì càng ok. Các cụ có ý kiến cứ soạn văn bản đúng văn phong và gửi phường/xã.

Chỉnh sửa cuối:

Chưa Có Dép

Xe điện
Không cần phải ký nhận vì như thế sẽ mất nhiều thòi gian vì hàng nghìn hộ!

Chỉ cần một việc rất đơn giản: Ngày này tổng kết thực phát bao nhiêu tiền? Ví dụ ngày 29 tháng 10 tổng phát bao nhiêu hộ ở Lệ thủy, hêt bao nhiêu tiền?
Mà không chịu làm dù chỉ mất vài phút. Là sao nếu không phải có ý đồ mập mờ thiếu minh bạch ngay từ đầu?

Danh mục muốn được gọi là chuẩn chỉ thì người nhận phải ký nhận mới là chuẩn chỉ. Nếu danh mục không được ký nhận do số người nhận hỗ trợ quá đông, thì phải căn cứ vào kiểm kê thực tế tiền trước khi phát và sau khi phát, giống như đợt 3 (mặc dù đợt 3 vẫn thiêu sót là không ký nhận kiểm tiền thực tế sau phát). Hoặc ít ra danh mục do từng xã xác nhận , Hoặc căn cứ vào clip thực tế.

Ở Lệ Thủy và Hải Lăng không hề có danh mục ký nhận, cũng không có kiểm kê tiền thực tế trước phát sau phát. Lấy đâu ra danh mục chuẩn chỉ?
Căn cứ theo các clip và tổng kết từ chính FB tiên Vinh thì chỉ khoảng 19k hộ trong cả 2 đợt ở Quảng Trị và 13k hộ ở Lệ Thủy. Lấy đâu ra con số ẢO 21k hộ ở Quảng Trị và 18k hộ ở Lệ Thủy>?
Cụ yên tâm, Tiên có cả một ekip, rồi sẽ có giấy tờ đầy đủ để chứng minh, dễ ẹc ah :))

RongPhuongBac

Xe điện
Các cụ cứ bới móc thêm nhiều nữa vào, chửi to nữa lên chửi cho vợ chồng nhà TT và tất cả những ai có tâm tính tốt sau này nhìn vào mà bỏ luôn ý đinh đi làm từ thiện luôn.

Cuối cùng thiệt nhất là các bà con vùng khó khăn mà thôi. Ngồi 1 góc mà chửi mà phán xét thì thì rất đơn giản ai cũng làm đc kể cả đứa trẻ
Ai có tâm tính tốt như MC Quyền Linh thì ai dám chửi hả cụ. Sao họ chỉ nhằm vào TT và PA mà không nhằm vào Quyền Linh hay Lý Hải thì tất phải có nguyên do.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi các cụ, giờ dân như em, tin vào tổ chức từ thiện nào khác ngoài Thủy Tiên ?

vấn đề là ở chỗ đấy. 1 câu hỏi rất đơn giản từ 1 người lương thiện. Ít nhất là em thấy chưa từng thấy trong lịch sử VN, dân được phát tiền mặt nhiều như thế, trực tiếp luôn, có cq, video,...

Chưa Có Dép

Xe điện
Cho em hỏi các cụ, giờ dân như em, tin vào tổ chức từ thiện nào khác ngoài Thủy Tiên ?

vấn đề là ở chỗ đấy. 1 câu hỏi rất đơn giản từ 1 người lương thiện.
Em thấy phổ biến bây giờ kêu gọi và đi từ thiện theo hội nhóm là chính mà
Tổng số tiền từ thiện theo hội nhóm riêng lẻ vừa rồi không thống kê đc nhưng em dự là khá lớn đấy;

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Cổ nhân TQ có câu người dân coi cái ăn là Trời, ai cho họ thì họ tin thôi, còn cứ nói văn vẻ, bố láo bố toét thì họ gật đấy nhưng họ ko tin. Vấn đề là thế. Mấy ông trên này nói cũng rất hay, nhưng có mấy ai tin, chả nhẽ đi tin 1 kẻ đi công kích 1 nhà từ thiện ? Nhà từ thiện nó còn công kích, bới móc huống chi là người thường.

Cụ Hồ Chí Minh đâu có phát biểu lê thê, đi đâu cụ cũng mang thuốc lá, kẹo, ...tặng người ta, chứ đâu bắt người ta đội nắng nghe mình nói bao giờ.

Bọn Mĩ, Úc, cho tới Tàu,...nó muốn ai nghe, nó đâu phải đi nói, mà phải đi ban phát tiền của, người ta mới nghe, ko còn khướt.

Không oán không thù, tử tội hay tù nhân người ta còn không công kích, đằng này ban ngày ban mặt đi công kích 1 nhà từ thiện, không oán thù, là có vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net

Dân kiểm toán khóc thét khi nhìn bảng sao kê hơn 177 tỉ của c tronng 1 mặt giấy a4 :(

1 bước đi cực dở đi vào lòng đất của a chồng chị

Chỉnh sửa cuối:

HVC

Xe buýt
Em chỉ thấy lạ 1 điều: Đám báo chí nó "đánh" các cơ quan nhà nước trong việc thực hiện cứu trợ và từ thiện. Các cơ quan làm tốt thì không sao, nhưng nhỡ may có phốt nhỏ là ngay lập tức dư luận và báo chí làm như tế sống người ta. Nhờ truyên thông mà người dân quay lưng với hệ thống cứu trợ chuyên nghiệp của nhà nước (ở mức sâu xa thì việc tách nhân dân ra khỏi chính quyền, làm cho họ đối kháng chính quyền chính là mục tiêu của đám *********.)
Trong khi, hệ thống chính quyền có luật, có nhân sự, phương tiện, có quy trình, có các cấp giám sát và có sự giám sát của nhân dân. Tóm lại, hệ thống chính quyền có mọi phương tiện và nhân lực để thực hiện tốt nhất công tác cứu trợ thì bị xã hội "tẩy chay". Và 1 bộ phận xã hội đặt niềm tin vào 1 cá nhân không chuyên nghiệp hỉ vì "ghét đám chính quyền".
=)) =)) =))
Đơn giản vì mỗi lần dân tiếp xúc với chính quyền thì không còn lòng tin nữa rồi. Chỉ muốn nói những từ cửa quyền và hách dịch !

tôi yêu ô tô

Xe container

vấn đề là ở chỗ đấy. 1 câu hỏi rất đơn giản từ 1 người lương thiện. Ít nhất là em thấy chưa từng thấy trong lịch sử VN, dân được phát tiền mặt nhiều như thế, trực tiếp luôn, có cq, video,...
Phát tiền mặt là cách cứu trợ cần kíp nhưng ko nên phổ biến và kéo dài. Đưa cho họ cái cần thay vì con cá sẽ giúp họ dc nhiều hơn. Nhưng bản chất dân chỉ thích nhìn thấy cái trước mắt, thích tiền nên dân Sô-bích nó mới chơi kiểu này!

vandatAT

Xe container
Ít nhất có bạn ấy $ đến nhanh và đúng đối tượng hơn nhiều.

ntdmep

Xe đạp
cán bộ mà còn ký ẩu vậy thì sao trách dân dc. Mình ko làm đc như vậy nên mình im, kaka.

24AnTrạch

Xe buýt
cụ cứ nói nghe đáng sợ ghê ấy.
Sau vụ MC PA bị chửi cho to đầu. thì hàng năm các nghệ sỹ và người nổi tiếng vẫn hô hào từ thiện, có thấy ai sợ quá ko dám làm như cụ nói đâu
đúng có rất nhiều người có tâm vẫn đi làm từ thiện như Phi Nhung, Hoài Linh, Quyền linh, Xuân Bắc,Tự Long, Thái Thùy Linh đấy là những người em để ý trên mạng xã hội vì thế e biết, còn vô số những người khác nữa họ cũng đi làm từ thiện mà em ko biết.

họ vẫn làm nhưng chắc chắn ko dám làm với quy mô to như thế đâu, làm nhỏ dễ quản lý hơn đỡ thị phi hơn.

như bọn em hàng năm cũng đi làm việc thiện nhưng khả năng có hạn, bọn em cũng chỉ làm đc với quy mô nhỏ nhiều nhất là 2 ngày, bình thường chỉ là sáng đi chiều về.
với khả năng có hạn nhóm của bọn e cũng chỉ trao đc số phần quà rất nhỏ , chuyến đi nhiều nhất cũng chỉ đc vài trăm phần quà giá trị quy đổi ra chỉ đc có 100k mà thôi :(
và chọn ra khoảng 20 chục cháu có hoàn cảnh khó khăn đặc biệt tặng thêm mỗi cháu 500k.
khi đến e thấy số tiền mình mang đến chả đáng là bao so với khó khăn ở nơi đấy mà các e đang phải gánh chịu, nhiều khi muốn giúp hơn mà ko thể.

Cartoner

Xe điện
Đơn giản vì mỗi lần dân tiếp xúc với chính quyền thì không còn lòng tin nữa rồi. Chỉ muốn nói những từ cửa quyền và hách dịch !
Cụ tiếp xúc hay nghe người ta nói?
Em tiếp xúc với chính quyền thường xuyên, có thấy cửa quyền và hách dịch đâu? Hay cụ muốn cán bộ là đấy tớ của nhân dân, gặp cụ phải thưa bẩm rồi cúc cung phục vụ riêng cụ?

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Phát tiền mặt là cách cứu trợ cần kíp nhưng ko nên phổ biến và kéo dài. Đưa cho họ cái cần thay vì con cá sẽ giúp họ dc nhiều hơn. Nhưng bản chất dân chỉ thích nhìn thấy cái trước mắt, thích tiền nên dân Sô-bích nó mới chơi kiểu này!
E đã nói rồi mà cụ

cụ, em hay funer hay dân thì tin cái gì thật...chứ ai tin mấy lời nói phét.

24AnTrạch

Xe buýt
ý cụ là nếu như không có cô ca sĩ miền tây ấy dân vùng lũ vùng khó khăn chết hết? Kinh thế cơ hả cụ? Nước ta từ trước đến nay vẫn có truyền thống lá lành đùm lá rách, trải qua bao thăng trầm lịch sử điều đó đã được khẳng định rồi! Nạn lụt nạn đói từ cổ chí kim đều có các mạnh thường quân, các nhà hảo tâm, thậm chí các lá cũng rách nhưng ít hơn họ cover cả, chỉ khác là thời đó chưa có FB để gào lên như em miền Tây này thôi. Cụ có thấy xã hội khủng hoảng lòng tin đến mức độ lao vào ủng hộ qua em Tiên, thằng Phan Anh vài trăm tỏi là hay không? Con bé ấy tôi cứ tạm cho là nó có tâm thật nhưng k đủ để thành quyền hành theo kiểu có ông nào mất nhiều nó cầm tiền các cụ hỗ trợ cho đánh xoẹt vài lít, nó là thánh nhân à mà quyền lực thế? :)) Của người phúc ta như thế tôi cho con mẹ vài tỉ 1 lúc cho oách, tiền mình lol đâu mà tiếc :)) Suy cho cùng nó chỉ hơn các mẹ các chị gói bánh ở cái FB nhiều follow thôi :)) Đấy là tôi đang xét ở tấm lòng nó thật! Còn không thật thì... :)) Mà việc qua những turn này giá dự event với status nó lên thì đã được người trong nghành xác nhận rồi, thế nhẽ lại k có tư lợi, hay cụ nào lại cho rằng nó dùng cái tiền kênh lên đó đi từ thiện tiếp? :)) Nói tóm lại tôi cũng k công kích cá nhân gì quá mức nhưng nâng tầm “bà Tiên bà bụt” là del được, nó vừa thậm xưng vừa thể hiện cả 1 cái xã hội mất niềm tin trầm trọng!
ko em ko nói gì cả, e chỉ bảo các cụ chửi to vào cho nó im luôn bớt ho he luôn.
còn cái vụ ko làm từ thiện nữa thì chồng TT nói đâu phải e, mà đúng TT ko làm từ thiện nữa thì e thấy cũng thiệt cho bà con những ai hên đc nhận tiền vậy thôi.
e nói ngắn gon thế mà cụ biên ra dài thế =)) =)) =))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
ko em ko nói gì cả, e chỉ bảo các cụ chửi to vào cho nó im luôn bớt ho he luôn.
còn cái vụ ko làm từ thiện nữa thì chồng TT nói đâu phải e, mà đúng TT ko làm từ thiện nữa thì e thấy cũng thiệt cho bà con những ai hên đc nhận tiền vậy thôi.
e nói ngắn gon thế mà cụ biên ra dài thế =)) =)) =))
vãi cả chồng TT. thích cả cặp Beck - Vic VN là quyền của cụ nhưng k có nghĩa là những người k thích là có vấn đề gì cụ nhé! Mà k thích cá nhân và cách làm khác với việc không ủng hộ từ thiện cụ nhé! Biên ngắn hơn hy vọng cụ hiểu! :)

Chỉnh sửa cuối:

vnptvinaphone

Xe buýt
Em thì em thấy mấy năm gần đây người ta cứ lo là tỷ lệ nam giới ngày càng cao so với nữ giới, lo Việt Nam vài năm nữa phải nhập khẩu cô dâu này kia, đúng thật lo hão.
Nói khiêm tốn thì Việt Nam ta đàn bà chiếm ít nhất 75% dân số, việc cần lo giờ là sản xuất dầu ăn đủ đáp ứng nhu cầu xã hội

Trạng thái
Thớt đang đóng