[Funland] Có tiền tỷ nhưng vợ chồng tôi vẫn ở nhà thuê chứ không mua nhà

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

echfacoc

Xe hơi
Mạn phép hỏi các cụ, giờ trong bối cảnh Covid như này thì có 3 tỷ tiền mặt nhàn rỗi thì có nên gửi tiết kiệm trong 1-3 năm (đợi hết Covid) hay là đầu tư mảnh đất chờ tăng giá (có thể của các cụ chủ đất cần cắt lỗ) để rồi khi đó cũng chịu thảm cảnh chung của thị trường BĐS đang đóng băng ạ? Chân thành được lắng nghe lời khuyên từ các cụ. Thanks

mmxhung

Xe điện
Mạn phép hỏi các cụ, giờ trong bối cảnh Covid như này thì có 3 tỷ tiền mặt nhàn rỗi thì có nên gửi tiết kiệm trong 1-3 năm (đợi hết Covid) hay là đầu tư mảnh đất chờ tăng giá (có thể của các cụ chủ đất cần cắt lỗ) để rồi khi đó cũng chịu thảm cảnh chung của thị trường BĐS đang đóng băng ạ? Chân thành được lắng nghe lời khuyên từ các cụ. Thanks
Nếu cụ cảm thấy mình có thể kiếm ra được 3tỷ trong vòng 10 năm nữa thì mua đất, còn không thì gửi tk cho lành.

Và bất chấp Covid, giá nhà gồm cả đất nền lẫn chung cư vẫn đang tăng. Nếu đi thuê nhà vẫn sẽ mãi mãi thuê nhà :(

Mss AN TÂM

Xe điện

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Có gì đó sai sai...

pisces_hn

Xe container
Có 3 tỏi ở thành phố thì cũng mới cơ bản thoát nghèo nên phải tính toán là đúng. Nhân vật trong truyện này nên tiếp tục thuê nhà vì có rất nhiều cụ mua nhà để không, mua cho nó thích hoặc đầu tư nên chưa dùng đến.

xegiacmo2

Xe tải
Có 3 tỷ tiền mặt thì gửi tk làm gì với cái lãi này , ls ngân hàng đang rẻ thực tế ai có nhu cầu mua nhà để ở giai đoạn này cũng ổn

bút hêt mực

Xe tăng
Nếu cụ cảm thấy mình có thể kiếm ra được 3tỷ trong vòng 10 năm nữa thì mua đất, còn không thì gửi tk cho lành.
10 năm gửi ngân hàng lãi nó cũng thành gấp đôi số tiền đấy, nhưng ưu điểm là cần tiền phát có ngay.

Ngố Tầu

Xe hơi
E thấy làm như thế là quá đúng đắn. 3 tỷ đấy E để kinh doanh lấy tiền trả tiền thuê nhà chung cư và thừa ra ối

pisces_hn

Xe container
Cụ nhầm. Mấy ông mà luôn so đo tính toán việc mua xe và đi taxi cái nào tiết kiệm tiền hơn chẳng biết thừa những cái cụ nói. thế nên khi trời mưa to họ nghĩ gọi xe chắc chẳng có đâu nên thôi vác 2b ra đi cho nhanh, trời nắng quá chắc xe không đón đâu nên thôi lấy 2b ra đi cho nhanh, tắc thế này cước có mà gấp 3 ngu gì mà đi, lấy 2b ra đi cho rẻ. thế nên với những người như thế thì không mua xe họ tiết kiệm được rất, rất nhiều, vì mặc dù là so đi taxi rẻ hơn sở hữu xe, nhưng cũng chẳng mấy khi họ đi taxi :D. Thực tế thì cũng chẳng chê trách gì vì nó là cách sống của mỗi người, luôn luôn có hai trường phái, một là làm để tích lũy, họ luôn luôn so sánh để làm sao tích lũy được nhiều nhất có thể, nên những cái mà họ gọi là tiêu sản thì không bao giờ họ mua. còn một trường phải thì luôn nghĩ làm ra để mà tiêu, nên sản gì thì cũng kệ, miễn sướng bản thân và gia đình trước đã.
Em nghĩ sống cũng nên chỉ tiêu. Tích lũy ở một mức độ nào đấy phòng trừ rủi RO là rất tốt và đấy là truyền thống truyền qua nhiều thế hệ. Nhưng ví như có cái xe chở con cái lúc nắng mưa gọi Grab nó tăng giá, gọi taxi thì nửa tiếng không có khổ lắm, em trải qua nhiều hôm rét cả nhà đứng rét vẫy mãi k được cái xe. 2 nữa là đi đâu nó không ngại chứ đi một mình có công việc đi vài chục cây gọi taxi thì ngại tốn mà đi xe máy thì về dạc cmn người. Mùa đông mặc cái áo khoác đi xe máy 1 ngày về là ám mùi đến ngày thứ 3 là nó khét phải thay chứ đi oto quần áo nó chả có mùi gì áo khoác mặc cả tuần cũng được mới biết mình đầy đoạ cái phổi, và da mặt ghê thế nào.

echfacoc

Xe hơi
Có 3 tỷ tiền mặt thì gửi tk làm gì với cái lãi này , ls ngân hàng đang rẻ thực tế ai có nhu cầu mua nhà để ở giai đoạn này cũng ổn
Theo cụ khuyên là ko nên gửi tiết kiệm vì lãi suất thấp. Vậy nếu đầu tư miếng đất thời Covid này thì cũng đâu khá khẩm hơn đâu, cụ nhỉ, cũng rơi vào tình cảnh nằm im, thoi thóp 😪

xegiacmo2

Xe tải
Theo cụ khuyên là ko nên gửi tiết kiệm vì lãi suất thấp. Vậy nếu đầu tư miếng đất thời Covid này thì cũng đâu khá khẩm hơn đâu, cụ nhỉ, cũng rơi vào tình cảnh nằm im, thoi thóp 😪
Gửi tk ăn ls thì có mỗi ls , mua miếng đất có cửa lên giá ăn của cục . Có bị dí súng vào đầu bắt mua đâu mà kêu nằm im thoi thóp

Tony_Le

Xe container
Tùy chỗ, tùy nơi. Em thấy trong mùa Covid mọi giao dịch vẫn bình thường, chỗ mình muốn mua giá vẫn tăng đều do không đủ xèng.

provtc

Xe container
Các cụ cứ phải ngẫm xem có chuẩn không nhé, VN bằng 1 tỉnh thằng tàu, mà dân số thì sắp 100 triệu rồi, giờ ko mua đất thì đợi đến bao giờ, rồi đất lại đắt như hồng koong thượng hải lúc đó mua lại muộn

ambitious442

Xe tải
Em lại thấy bài báo rất đúng. Trong thời gian 10 năm rồi ở HN đất ngõ hầu hết không tăng. Chung cư càng ko tăng.

redcode

Xe điện
Em nghĩ sống cũng nên chỉ tiêu. Tích lũy ở một mức độ nào đấy phòng trừ rủi RO là rất tốt và đấy là truyền thống truyền qua nhiều thế hệ. Nhưng ví như có cái xe chở con cái lúc nắng mưa gọi Grab nó tăng giá, gọi taxi thì nửa tiếng không có khổ lắm, em trải qua nhiều hôm rét cả nhà đứng rét vẫy mãi k được cái xe. 2 nữa là đi đâu nó không ngại chứ đi một mình có công việc đi vài chục cây gọi taxi thì ngại tốn mà đi xe máy thì về dạc cmn người. Mùa đông mặc cái áo khoác đi xe máy 1 ngày về là ám mùi đến ngày thứ 3 là nó khét phải thay chứ đi oto quần áo nó chả có mùi gì áo khoác mặc cả tuần cũng được mới biết mình đầy đoạ cái phổi, và da mặt ghê thế nào.
Chuẩn cụ. Rồi mải làm, lo tích lũy đến lúc có tuổi lại mang tiền vào bệnh viện đưa bác sĩ hết. Trường hợp này em gặp nhiều.