[Funland] Có vẻ như đất lại đang sốt phải không các cụ?

anphudong

Xe buýt
Ờ, ở Thành phố lớn thật dễ sống, chỉ cần có căn nhà cho thuê vài chục tr/tháng là đủ ấm rồi.

eterniti

Xe buýt
Ờ, ở Thành phố lớn thật dễ sống, chỉ cần có căn nhà cho thuê vài chục tr/tháng là đủ ấm rồi.
thế nên mới cần đời mình tích lũy để đời con nó có cái nhà cho thuê đấy cụ, nếu mình đủ giỏi thì đời này múc luôn

anphudong

Xe buýt
thế nên mới cần đời mình tích lũy để đời con nó có cái nhà cho thuê đấy cụ, nếu mình đủ giỏi thì đời này múc luôn
Nó còn do duyên số nữa cụ, em thấy có người mò cua bắt ốc lớn lên đi làm lương ba cọc ba đồng vài triệu một tháng giờ cũng múc được mấy cái rồi :D Còn nhiều vị tài giỏi có khi cuối đời chỉ có mỗi căn hộ nho nhỏ chui ra chui vào thôi á!

eterniti

Xe buýt
Nó còn do duyên số nữa cụ, em thấy có người mò cua bắt ốc lớn lên đi làm lương ba cọc ba đồng vài triệu một tháng giờ cũng múc được mấy cái rồi :D Còn nhiều vị tài giỏi có khi cuối đời chỉ có mỗi căn hộ nho nhỏ chui ra chui vào thôi á!
đang nói đa số mà cụ, nói như cụ thì xã hội đi mò cua hết cần gì đi học

leenamtuankorea

Xe tăng
về hưu chỉ cần thế này thôi
Vâng nhà cháu được các cụ để lại cho 600m2. Mấy năm trc nhà nhà thi nhau bán cho các cụ đại gia HN. Lúc đó giá còn thấp nhưng với người nông dân đã là đc giá. Cháu can mãi ô cụ mới không bán. Cũng định vài năm nữa lên làm cái nhà nghỉ già. Được cái gần Hà Nội, Trung tâm Hà Đông 13km, giáp quốc lộ 6 luôn.

knedi1

Xe tăng
Vâng nhà cháu được các cụ để lại cho 600m2. Mấy năm trc nhà nhà thi nhau bán cho các cụ đại gia HN. Lúc đó giá còn thấp nhưng với người nông dân đã là đc giá. Cháu can mãi ô cụ mới không bán. Cũng định vài năm nữa lên làm cái nhà nghỉ già. Được cái gần Hà Nội, Trung tâm Hà Đông 13km, giáp quốc lộ 6 luôn.
Cụ chụp ảnh quán cafe mà?

leenamtuankorea

Xe tăng
Cụ chụp ảnh quán cafe mà?
Vâng quán đó nằm trên khu đồi trong đó có cả phần đất nhà cháu đó cụ. Đồi đó rất rộng sở hữu của nhiều nhiều nhà đất thổ cư từ xưa ạ. Giờ mấy quán trên này đang là điểm hot checking như Đà Lạt ở quá gần Hà Nội. Chiều đến tối cụ lên thì oder đợi 30p ạ. Nhất là cuối tuần.
Còn cả địa điểm camping và cái resort nghỉ dưỡng Rùa House cũng khá nổi tiếng trên đỉnh đồi ạ.

agrimeco

Xe lăn
Vâng quán đó nằm trên khu đồi trong đó có cả phần đất nhà cháu đó cụ. Đồi đó rất rộng sở hữu của nhiều nhiều nhà đất thổ cư từ xưa ạ. Giờ mấy quán trên này đang là điểm hot checking như Đà Lạt ở quá gần Hà Nội. Chiều đến tối cụ lên thì oder đợi 30p ạ. Nhất là cuối tuần.
Còn cả địa điểm camping và cái resort nghỉ dưỡng Rùa House cũng khá nổi tiếng trên đỉnh đồi ạ.
Đồi gì thế cụ, thỉnh thoảng em cũng hay đi dã ngoại nướng thịt mà ko biết chỗ này :D

tung1311 .

Xe điện
Tầm 1 tuần trở lại đây cháu thấy các khu phân lô ngoại thành lúc nào xúm xụm người đến mua bán chỉ trỏ, giao dịch.
Ở ngoại thành thì cuối tuần thấy các mợ xồn xồn đi săn mua đất nhiều. Các ace môi giới lại có nhiều việc. Sáng nay nay thấy người quen dẫn bà ở nội thành vào tìm mua đất khu nhà cháu ở ngoại thành. Cháu hỏi: Sao lại tìm mua đất tầm này? Bà bảo: Lãi ngân hàng hơn 3%. Có dư tí thì mua đất để cho yên tâm, nhau mấy người vào mua chứ để tiền mặt lại mất giá.

Có vẻ cháu thấy bầu không khí lại sắp như năm nào người người nhà nhà bỏ làm đi săm tìm buôn bán đất để dành làm của, để chốt lời.
Khó mà đưa ra nhận xét gì được khi mà đó là sự lựa chọn tốt nhất khi mà kinh tế khó khăn sản xuất, kinh doanh đầy nguy hiểm. Bank thì lãi thấp.

Cháu mà có tiền giờ cháu cũng mua đất ạ. Mỗi tội cháu đang chạy ăn từng bữa. Huhu
Cụ thể là các khu vực nào thế cụ?

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giá đất đợt này lên dựng đứng lên, hàng xóm nhà e bán căn cuối hẻm 6 tỏi mà mấy hôm cứ nườm nượp người ra vào, sáng nay hỏi bay rồi

Fanta20

Xe hơi
Không biết các cụ nhận xét đất chưa ấm có phải là nhận xét cảm tính hay không. Còn em thì thấy nó có ấm cục bộ đó, giao dịch tăng lên và giá giao dịch cũng tăng lên, ko những ở Hà nội cụ thể khu nhà em đã có nhiều giao dịch với mức giá cao và cậu em trong Đăk Mil - Tây Nguyên cũng đã thoát hàng được 1 lô. Vậy nên ấm hay chưa ấm nó mang tính cục bộ và cá nhân em đánh giá đợt này chỉ sốt cục bộ nho nhỏ mang tính ngắn hạn thôi.
Trong Tây Nguyên cũng đang sóng à cụ? Người nhà em trước cũng mua trong đó mà lâu quá không nhúc nhích. Để nhắc mới được.

DaiGiaPMH

Xe hơi
Đất vành đai 3 tphcm tăng 30% trong đầu năm nay

FC Juventus

Xe buýt
Tăng dc mấy đồng hả cụ? 7 tr lên nổi 8tr không?
Tiền mất giá, ok. Vậy ngày xưa 7tr chi phí 5tr, ngày nay tăng lương 8tr thì chi phí 7tr. Còn thiệt hơn.

Vậy lấy gì mà giá thuê đòi tăng mạnh? :)
Lương cán bộ công chức sắp tới tăng 30% nhưng thời gian qua được phụ cấp 25% nên thực tăng có 5% thôi cụ nhé.

Bossman

Xe hơi
Đâu đâu cũng sốt đất, trong khi tình hình kinh doanh sản xuất còn vô cùng khó khăn

leenamtuankorea

Xe tăng
Cụ thể là các khu vực nào thế cụ?
Cụ thể là ở HN cháu được chứng kiến ạ. Đất các xã thuộc quanh dự án vành đai 4 đi qua, gần đường vành đai đang thi công. Ngay cả khu vực ven đô khác cũng tăng ạ. Chung cư Hà Nội thì đang lên chóng mặt.