[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Thằng đàn ông sử dụng vũ lực với phụ nữ trong bất kể hoàn cảnh nào đều là thằng tồi, tồi tệ hơn nữa là nó đánh vợ trước mặt đứa trẻ bé bỏng. Đứa bé sẽ bị tổn thương tinh thần, khổ thân cháu bé.
Cái lúc môi ấp má kề sao mà tình cảm, sao mà nhẹ nhàng đến thế, chả bù cho những lúc thế này.
Thương cho cô em gái kia, đến 4 đời chồng rồi mà vẫn lận đận. Cầu mong cho em về bến bình yên.
Em phục cụ.....................................trình thả thính.

Tuấn VTB

Xe tải
Đây là chồng cũ mà các cụ, không biết cô này đã lấy chồng thứ 5 chưa?
Ngoài đời thì cũng ngứa mặt lắm cơ. Xem clip thấy thằng ck cũ "chuyển trạng thái " rất nhanh, chắc diễn viên kia đã có lời thoại rất kích động

Lucifer2306

Xe tăng
Vai diễn vận vào đời thực luôn ak các cụ :D Có lẽ quốc hội phải ra luật cấm vợ bạo hành chồng bằng lời nói, ko đến lúc ăn đấm lại bảo tự nhiên vô cớ :D

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

maximax903

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh.
Mà cũng chịu những ông chồng trước, 2-3 đời chồng mà vẫn đâm đầu vào. Không biết con sò của mợ này có gì đặc biệt nhỉ?
Nó đan xen giữa skill trên sân gôn 2m2 & các skills khác mà zai tân thì hám... À mà thôi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết 1 ông lấy phải con vợ cũng kiẻu gái giang hồ , có 1 đứa con rồi. Vợ dỗ ngọt thế nào mà lại bán nhà đang ở đi rồi tren danh nghĩa vợ đóng ghóp 1 tí đi mua cái nhà mới mà lại để mỗi vợ đứng tên. 3 năm sau thì vợ nó biết ông này cục tính nó cố tình dẫn trai về nhà để ông này lao vào đánh đấm. Camera nó ghi lại hết . Vợ làm đơn kiện ra tòa giải tán . Thế là ông này tay trắng ko mảnh đất cắm dùi. Nói chung đờn bà bây giờ cũng không vừa đâu ạ ! Nên mọi người cũng đừng nên trách đàn ông đánh vợ khi mà chưa biết rõ nguyên nhân
Trách làm gì ạ, báo CA cho nó đi tù chứ lị ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
em chưa từng động tay với bất kì phụ nữ nào nhưng vẫn cảm thấy điều cụ nói bên trên là lí thuyết suông, biết đâu những lời con kia nó nói độc địa hoặc đụng chạm quá đến mức k thể kiềm chế nổi? Trước mặt con k được ra tay mà lại được quyền buông lời cay độc, mất dạy? Nói chung là chúng ta k biết thì chả bênh bên nào hết nhưng về cơ bản là có lửa mới có khói
"Độc địa", "động chạm quá mức là thế nào"? Có được xem là gây nguy hiểm và được chế tài bởi pháp luật như việc đánh người không?
Đánh một người không có khả năng đánh lại là hay, là đúng, là nên, là vì có lý do chính đáng?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Dù có vì lí do gì đi chăng nữa thì đàn ông sức dài vai rộng đánh phụ nữ là hèn.
Còn chị ấy có bao nhiêu đời chồng cũng chẳng vấn đề gì cả, cưới hỏi đàng hoàng k ảnh hưởng đến ai, pháp luật cho phép. Kết hôn vì hạnh phúc, li hôn cũng thế mà nhỉ.
Xin phép nhắc lại, đánh phụ nữ là HÈN. Gửi anh chồng và các thể loại bênh “phải có gì đó thì ngta mới đánh” nhé.
Kha khá cụ ofer còn suy nghĩ mọi rợ trong thớt lắm cụ ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đồng quan điểm với cụ, em giống cụ là gái thì chưa oánh ai lần nào nhưng không may gặp phải con vk nó láo toét với bố mẹ mình thì không đập nó mới là thằng đần ông hèn. Đần bà mà lấy đến 4 thằng chồng rồi mà chưa chịu dừng lại thì tiềm tàng nhiều mối nguy hiểm cho những thằng đần ông khác lắm.
Đàn ông hèn là loại dùng bạo lực để giải quyết vấn đề trong gia đình :-bd

congagia2016

Xe tăng
đọc các comment mà buồn, tạo sao cứ phải dìm bằng các ngôn từ xúc phạm nhân phẩm đời tư, với nạn nhân là một phụ nữ bị đánh, trước mặt con 4 tuổi.
Để chứng tỏ là nhiều thông tin hay phận nữ đáng lép vậy?
Có thằng đàn ông nào dám cắm hương thề độc: chưa từng chơi gái, bồ bịch, quan hệ ngoài luồng không? không có đàn ông hư đốn sao có đàn bà lăng loàn,
Nếu đổi là em, con gái hay người nhà bị đánh thế thì thế nào?
Dạ, có em đây cụ. Em đã có gia đình, em yêu vợ em, em chưa comment dìm hay xúc phạm nhân phẩm của cô Yến trong này, và em dám cắm hương thề độc: "từ ngày lấy vợ, em chưa từng lừa dối, phản bội vợ em, em ko gái gú, bồ bịch, quan hệ ngoài luồng gì hết, khi lấy vợ chỉ biết vợ thôi". Rồi đấy ạ, em thề độc rồi đấy cụ.

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Đấy, mợ ấy mà lấy 5 thật thì những người như bọn em lại mất đi 1 cơ hội rồi, thời buổi đã khó khăn thì chứ :D
Các mợ lập thành hội để kiện cô xuyến vì tội cướp mất cơ hội của các chị em chưa chồng.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
"Độc địa", "động chạm quá mức là thế nào"? Có được xem là gây nguy hiểm và được chế tài bởi pháp luật như việc đánh người không?
Đánh một người không có khả năng đánh lại là hay, là đúng, là nên, là vì có lý do chính đáng?
tôi đang ví dụ thế vì chúng ta k biết sự thật! Tát con vợ 1 cái có được xem là nguy hiểm không? Có biết chắc nó không có khae năng đánh lại không? Chửi thâm độc 1 người k có khả năng chửi lại vì chậm mồm miệng là hay? Pháp luật cũng có quy định về xúc phạm nhân phẩm người khác?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lý thuyết xuông thôi :))

Em ví dụ cụ ra đường, gặp con "phụ nữ" nó có va chạm gì với cụ, nó réo bố mẹ cụ lên chửi, cụ có cho nó cái tát để tắt tiếng không?

Có con mẹ mìn nào đấy định bắt bế con cụ đi, cụ có táng cho nó sấp mặt không?

Không đánh, đấy là nguyên tắc cư xử khi "là bạn". Còn khi là "kẻ thù" thì đàn ông có súng dùng súng, có tay dùng tay. Chứ lại đứng lắp bắp lấy cái lý do quân tử rởm ra để nó đạp mình xuống đất giẫm lên mấy cái mà không làm gì thì mới là hèn.

Kẻ thù thì không có giới tính. :D
Cụ tổ lái sang người lạ và đối tượng tội phạm :))
Thớt nói về bạo lực trong gia đình cơ mà

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đới, mấy lão như vậy các em nại chê "điêu như chóa", =)) Cơ mà "đôi khi" các lão lành tính lúc quen thì các em không biết, đến khi cưới về, gặp một số vấn đề, bùng nổ luôn :))
Nó là sự thật. Xóm em mấy thằng cười cươi găoj ai cũng nhẹ nhàng vợ mắt tím bầm. Mấy thằng chửi như hát ngày nào cũng thấy chạy đi mua hành mua tỏi về xào rau:))

Lucifer2306

Xe tăng
Cụ ơi bên Pháp và một số nước EU con vợ mắng miếc chồng nó quy vào tội bạo hành bằng lời nói đấy, gây tổn thương tinh thần thằng chồng ko kém gì chồng đấm vợ đâu. Trên tàu điện mà nhìn vào bộ phận nhạy cảm nó chứng minh dc thì quy vào tội quấy rối nhé. Luật Việt Nam còn hở lắm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
tôi đang ví dụ thế vì chúng ta k biết sự thật! Tát con vợ 1 cái có được xem là nguy hiểm không? Có biết chắc nó không có khae năng đánh lại không? Chửi thâm độc 1 người k có khả năng chửi lại vì chậm mồm miệng là hay? Pháp luật cũng có quy định về xúc phạm nhân phẩm người khác?
Em và cụ cùng nói hết nhẽ rồi, let's agree to disagree and move on :-bd

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi bên Pháp và một số nước EU con vợ mắng miếc chồng nó quy vào tội bạo hành bằng lời nói đấy, gây tổn thương tinh thần thằng chồng ko kém gì chồng đấm vợ đâu. Trên tàu điện mà nhìn vào bộ phận nhạy cảm nó chứng minh dc thì quy vào tội quấy rối nhé. Luật Việt Nam còn hở lắm.

Cụ quote cái link cho ofer mở mang đầu óc về phạm trù và chủ đề mắng nhiếc bên Pháp xem nào?