Còn ai dám mua xe của KIA nữa?

100Km/h

Xe buýt
7 tỷ để cứu 1 công ty như Trường Hải sao? vậy mất bao nhiêu tỷ cho tiền thương hiệu?

phuongtv_76

Xe container
Em chả tin chị Cin tích cực, chị đang quay về cái máng rồi thì bảo sao???!!!!

OK!
Tích cực với chị 1 chút~
Giả sử chị là Kia thì chị sẽ làm gì trong trường hợp này????
Chị có sẵn sàng bỏ 7 tỷ ra bù cho TH kô????
Tớ nhất trí, tuy nhiên cụ cũng bỏ kiểu xưng hô chị đi nhé, thế mới fair, còn nếu là Kia tớ làm như sau:
Cũng ko có gì mới cả, chỉ cần làm như honda đã làm với số xe cũng kha khá sau trận lụt bên thái lan đó là: công khai nghiền vụt mấy cái xe này, tớ đảm bảo uy tín của a hải và kia lớn hơn nhiều nhiều con số 8 tỷ kia

Winstorm07

Xe container
Tớ nhất trí, tuy nhiên cụ cũng bỏ kiểu xưng hô chị đi nhé, thế mới fair, còn nếu là Kia tớ làm như sau:
Cũng ko có gì mới cả, chỉ cần làm như honda đã làm với số xe cũng kha khá sau trận lụt bên thái lan đó là: công khai nghiền vụt mấy cái xe này, tớ đảm bảo uy tín của a hải và kia lớn hơn nhiều nhiều con số 8 tỷ kia
Thế tại sao Toi nó kô làm vậy với mớ máy rỉ sét vứt bao năm dưới cảng HP kia nhỉ?
Vấn đề là Chúng ta - những người VN tự tay bóp ái nhau thôi.
Cho nên đừng nói bạn nào hơn bạn nào cả, kể cả Honda ở VN thì cũng vậy :D

kenu97

Xe container
Èo ***, e thấy các bác nói chuyện to tát quá.
Kia VN đau xót lô hàng, bán thanh lý cho 1 ông khác về làm được gì thì làm, Như vậy có gì sai? Honda, toy hay gì cũng thế thôi.
Trong cái mớ xe ấy chủ yếu là xe tải, Quan trọng là cái thằng mua được nó có tái chế sử dụng như thế nào?
Đăng kiểm như thế nào chạ thấy bàn.

phuongtv_76

Xe container
Thế tại sao Toi nó kô làm vậy với mớ máy rỉ sét vứt bao năm dưới cảng HP kia nhỉ?
Vấn đề là Chúng ta - những người VN tự tay bóp ái nhau thôi.
Cho nên đừng nói bạn nào hơn bạn nào cả, kể cả Honda ở VN thì cũng vậy :D
Ae đã bàn luận sôi nổi về vụ của toy rồi, kém ra sao ai cũng hiểu cụ nhể, còn a e bây h bàn luận về vụ giải quyết của a hải, xem cách đó lợi gì hại gì, có lợi cho kh ko,e thấy nhiều cụ phân tích đúng, kh là người chịu thiệt khi số xe này đc các gara trúng thầu rồi mông má bán ra thị trường, khi đó a e trên 4r có lý do cảnh giác khi mua 02 loại xe này

phuongtv_76

Xe container
Kia VN đau xót lô hàng, bán thanh lý cho 1 ông khác về làm được gì thì làm, Như vậy có gì sai? Honda, toy hay gì cũng thế thôi.
Trong cái mớ xe ấy chủ yếu là xe tải, Quan trọng là cái thằng mua được nó có tái chế sử dụng như thế nào?
Theo e hiểu lô hàng này thuộc về hãng bảo hiểm, hãng này bán thanh lý, còn nhiều khả năng các gara trúng thầu mông má bán lại cho kh cuối, còn đăng kiểm thì cụ biết rồi chả bao h chê tiền

Winstorm07

Xe container
Ae đã bàn luận sôi nổi về vụ của toy rồi, kém ra sao ai cũng hiểu cụ nhể, còn a e bây h bàn luận về vụ giải quyết của a hải, xem cách đó lợi gì hại gì, có lợi cho kh ko,e thấy nhiều cụ phân tích đúng, kh là người chịu thiệt khi số xe này đc các gara trúng thầu rồi mông má bán ra thị trường, khi đó a e trên 4r có lý do cảnh giác khi mua 02 loại xe này
Mấu chố vấn đề nó nằm ở chỗ như bác Kenu nói :D chứ kô phụ thuộc vào Kia hay Toi :D
Cái này gọi là "Chuẩn men" :))

CuChuoi12g

Xe điện
xe mà nước biển vào rồi chỉ còn nước vút vào thép thái nguyên thôii

xedieu

Xe cút kít
"+ Nguồn gốc tài sản: Là tài sản của Cty TNHH MTV Vận Tải - Giao Nhận - Phân Phối Ô Tô Chu Lai Trường Hải. Loại xe, số khung, số máy chi tiết được cung cấp trong hồ sơ đấu giá."

Em có list số vin số máy rồi. He he...

khanhwin100

Xe buýt
đấu giá xong mà công bố cái số khung - số máy này lên thông tin đại chúng thì phải các cụ nhêy. để anh em đi mua xe còn chếch choách công khai thì cũng được. chứ không em dự cuối cùng lại có NTD bị lửa thôi.
mà mấy xe này mua đấu giá xong có còn đủ ATKT mà đang kiểm không nhỉ? ai cấp cho đây. có khi lại được xếp vào xe đã qua sử dụng rồi cũng nên.

nangct

Xe tăng
bán xe lỗi ngập nước mà nó đăng bán đấu giá,

xedieu

Xe cút kít
E hoàn toàn phản đối Toy dùng động cơ rỉ sét, nhưng thực ra cái động cơ thì cụ biết, nó không rỉ bên trong. Nhưng so với vụ xe ngập nước biển mà bán vẫn bán ra ngoài thì chỉ là kiến so với voi. Tất nhiên 1 phần cũng do người VN chả có tc gì. Vậy thì cụ cũng đừng ca ngợi H-K nữa nhé, bố láo cả.
H-K:Khó khăn nào cũng vượt qua-kẻ thù nào cũng đánh thắng-xe ngập nước vẫn bán được!
Thắng thế nào được, sau vụ này Kia chắc chắn phá sản! Em thề... :P

DrHuy81

Xe tăng
Động thái này của Kia TH khó chấp nhận quá. Từ nay trở đi các cụ mua xe Kia thì cứ mua xe nhập cho nó lành.

cuongdt86

Xe tăng
Morning của a Hải quả này ế roài, Morning nhập vẫn có chỗ đứng :)

xedieu

Xe cút kít
Sao em vừa hóng thấy bảo cái này là bên bảo hiểm mang ra bán nhỉ?

Isu_zu

Xe container

Winstorm07

Xe container
Thế nên như hôm qua em mới nói. Kia kô thể nào cho TH tiền để hủy cả đống kia đi được cả.
Đây là mua bán đứt đoạn chứ kô phải quan hệ mẹ con nữa rồi.
Kô ông lớn nào đủ sức để có thể bao tiêu toàn bộ như vậy được.

isengineer

Xe buýt
Sau vụ này em về động viên họ hàng, anh em mua toy,hon, mit.. chứ tham xe Hàn rẻ mua nhầm em biết bơi thì bỏ bố :-&
Ôi giời xe nào chẳng biết bơi, Toi, Mít hay Hon ở VN này biết bơi tuốt chẳng cứ xe Hàn.
Cuối cùng thì tranh luận chẳng biết đến đâu, nhưng cứ xe nào đúng mục đích của ta đủ xèng thì ta mua. Các cụ mua xe chẳng lẽ không kiểm tra số khung số máy. BH nó đưa ra bán công khai như thế này, nếu có nơi nào mua về tân trang chẳng lẽ nó lại cạo số VIN đi thay số khác vào??? Có thêm thông tin này anh em mua xe mới hay xe cũ chẳng cảnh giác hơn à.