[Funland] Con anh, con em, con chúng ta...mà ung não CCCM ạ!

Vũ Điệp

Xe điện
Vợ con chung còn chả tránh đc nữa là con anh con tôi. Thôi thì phải đối diện với nó cụ thớt ạ!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

trungdung83

Xe hơi
Cụ quá nhu nhược, sự việc có thế mà cũng để nó bù lu bù loa...rồi đánh cả con chị, người lớn cãi nhau chỉ khổ, tụi nhỏ. Chuyện chả có gì, thằng nhỏ cũng ko sao. Đây cũng mà bài học cho cụ và nhiều cụ khác, chở trẻ con trên xe nên cẩn thận. Nhỏ thì phải có địu, lớn tý phải cho cái đai, nhiều tiền thì múc Combi, Aprica, sao phải ung não hả cụ.

dvhung243

Xe điện
Thôi , mẹ xót con cũng là chuyện thường tình trên đời , cụ chấp làm gì cho mệt người

Cuối tuần rồi , tạ lỗi với chị nhà đi cụ , tối mai làm lành , xx 1 nháy xong ngủ rồi 2h dậy xem C1

Altis 2011

Xe điện
sau sự việc e cũng có nghĩ sắm cái ghế ngồi ôtô cho nó tuy nhiên chưa kịp bàn gì nó đã bù lu bù loa lên thế, thành ra ko thèm nói
Bình tĩnh trao đổi Cụ ah. Chỉ tiếc là vợ cụ nó hơi nóng tính. trẻ con sao nó đã biết xử lý như người lớn mà đem đánh nó, nhất là 1 đứa con gái thiếu vắng hơi mẹ sớm.

Có sao đâu

Xe buýt
Có cụ, mợ nào rơi vào hoàn cảnh như e ko? Tái hôn sau 3 năm góa vk, v2 hiện tại cũng qua 1 lần đò. f1của e 4 tuổi, f1 của v2 1,5 tuổi . Góp gạo thổi cơm chung lúc đầu cũng xuôi chèo mát mái, chưa có xảy ra xích mích gì. Duy chỉ có bữa hôm qua cho hai f đi dạo quanh nội đô, đi gần cho 2 đứa ngồi sau nên e cũng chủ quan chẳng cài dây an toàn. Lúc đi qua ngã rẽ gặp cụ chạy ẩu e phanh gấp thế là hai đứa giật mk ngã giúi, con chị nhẹ hơn chỉ bầm tý trán, còn thằng e nặng mũi chảy máu. E cho thằng nhỏ vào viện khám kỹ càng và ko sao nhưng về con v2 cứ đay nghiến bù lu bù loa mãi. Nói qua nói về vài câu thành ra khẩu chiến ... cùn lên nói kiểu ko phải con anh, anh ko xót... đá thúng đụng nia, rồi quay qua mắng đánh con chị là ko biết trông e... Nhà cửa cứ loạn cả lên, ngẫm lại có phải e quá vội vàng k CCCM. E xin 1 lời động viên từ CCCM. Xin kính CCCM 1 ly!
Cụ chỉ cần nhỏ nhẹ thôi: Đã ở với nhau là con chung, bu mày có thích từ nay phân biệt con anh con tôi hay ko?

Halomua

Xe tải
Chủ thớt nói là góa vợ 3 năm rồi mà bác.

@ chủ thớt: Em thương cho bé gái quá, con gái vốn nhạy cảm và yếu đuối.
Mụ vợ 2 nhà bác không có lòng trắc ẩn, bác không rắn tay với mụ được thì con bé con mất tuổi thơ, mất tình thương của người cha (vì mụ đã có những suy nghĩ nhỏ mọn thế thì sau này sẽ tìm cách chia rẽ tình cảm cha con bác dần dần).

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho f1 ngồi ghế joiebaby này sớm thế, e thấy bảo ngối sớm thế dễ ảnh hưởng đến cột sống đấy. thường phải khi biết ngồi, hoặc tháng thứ 8 trở ra mà nhề
Ảnh hưởng gì đâu cụ, i-Gemm Signature Noir này thực ra nó vừa là nôi vừa là ghế mà cụ. có ngả 45độ, đai cài 5 điểm lớp đệm mềm mại bao phủ vai và khóa an toàn, lên xe thi dễ dàng thắt chặt dây , e thấy bé thoải mái chả khóc lóc gì, cứ đặt vào đi là ngủ đánh thức mới dậy ;;);;);;);;);;)

hungkienpham

Xe điện
Mịa phải em em vả cho sưng mõm lên, éo ai muốn phanh gấp? Quá láo nó nói thế chứng tỏ nó mới là đứa phân biệt con chồng con vợ.

Website
www.kenagency.vn
Con chị nó có lỗi méo gì mà oánh nó, Đứa nhớn có 4 tuổi thì mỗi lần vào ô tô là cụ tống tập 2 xuống ngồi cùng chúng nó mới phải. Cụ nên lập lại trật tự keo hỏng cả. Em ko vote li hôn.

pham minh

Xe container
Phụ nữ hay hành xử kiểu ấy, vk em thì em ghét nhất là cái kiểu hay hỏi thế ck yêu Bo (bé 1) hơn hay Sẻ (bé 2) hơn, rồi vk thấy bà nội chiều Bo hơn Sẻ, rồi thì thi thoảng lại hỏi thằng lớn thế Bo yêu bố hay yêu mẹ hơn,
rồi thì v.v... Ghét cái kiểu đấy thế chứ. Sao phụ nữ hay thích so sánh nhỉ.
Cái giống đàn bà nó thế:D:D:D
Bởi vậy các cụ xưa có câu: con hư tại mẹ

Pumzen

Xe ba gác
Mới chỉ có " con em, con anh" chưa có "con chúng ta" nhỉ? Cụ chủ thêm đê rồi sẽ thấy khác ngay. :))

Casanova3399

Xe tải
Lên xe thế này có phải phê ko cụ :) :) …sao cụ lại bất cẩn thế. Đây là lỗi của cụ, xin lỗi mợ 1 câu, nói sau cẩn thận là lại ngon ngay. Như chưa hề có cuộc chia ly

_Mới lái_

Xe tải
Cụ cũng có lỗi mà, mình bất cẩn mới nên cơ sự. F1 nhà cụ và V2 đều là báu vật, khi ly hôn bất chấp tất cả để dành quyền nuôi dậy. Mợ ấy thấy con bị thế thì mất bình tĩnh cũng dễ hiểu. Cho qua đi rồi lựa lúc mà nói chuyện để 2 vc hiểu nhau hơn.

Dân Tổ

Xe container
Trường hợp của cụ giống trường hợp ông cùng cơ quan cũ em nhưng vợ đầu ly dị xong bỏ đi nước ngoài, lấy chồng Tây rồi định cư luôn bên đấy, con gái chung từ lúc 3t để lại VN, cũng không quan tâm gì. Ông này cả cơ quan thương và quý vì hiền tính và cảm thông hoàn cảnh có vợ đầu quá đáng như vậy, ông ấy ở vậy nuôi con gái từ năm cháu 3t đến giờ là 5 năm rồi, cháu 8t và cũng rất ngoan. Cách đây 2 năm, cũng được chị em nào giới thiệu thế là gặp 1 bà nữa sn 87 cũng đã có 1 con gái 6t, cũng li dị chồng. Chả biết thế nào mà 2 ông bà đến chung kết nhanh vãi. :D Sau có 2 tháng quen nhau, đã thấy báo cơ quan, anh em bạn bè là tổ chức cưới.

Ban đầu ai cũng mừng, dù vẫn có người nói là nhanh, có người xấu mồm thì bảo là cả 2 anh chị chắc mót quá rồi :)), thôi cứ mừng cho đã. Đám cưới đám hỏi xong được đúng 1 năm thì lại ly thân :|, lý do cũng chỉ vì to tiếng với nhau cũng lại đem con anh con tôi ra. Nói chung không sớm thì muộn cũng có những vấn đề mâu thuẫn trong tâm lý cụ ạ.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đél tin đâu, ông bốc phét ạ.

Warren Bocphet

Xe hơi
Trường hợp của cụ giống trường hợp ông cùng cơ quan cũ em nhưng vợ đầu ly dị xong bỏ đi nước ngoài, lấy chồng Tây rồi định cư luôn bên đấy, con gái chung từ lúc 3t để lại VN, cũng không quan tâm gì. Ông này cả cơ quan thương và quý vì hiền tính và cảm thông hoàn cảnh có vợ đầu quá đáng như vậy, ông ấy ở vậy nuôi con gái từ năm cháu 3t đến giờ là 5 năm rồi, cháu 8t và cũng rất ngoan. Cách đây 2 năm, cũng được chị em nào giới thiệu thế là gặp 1 bà nữa sn 87 cũng đã có 1 con gái 6t, cũng li dị chồng. Chả biết thế nào mà 2 ông bà đến chung kết nhanh vãi. :D Sau có 2 tháng quen nhau, đã thấy báo cơ quan, anh em bạn bè là tổ chức cưới.

Ban đầu ai cũng mừng, dù vẫn có người nói là nhanh, có người xấu mồm thì bảo là cả 2 anh chị chắc mót quá rồi :)), thôi cứ mừng cho đã. Đám cưới đám hỏi xong được đúng 1 năm thì lại ly thân :|, lý do cũng chỉ vì to tiếng với nhau cũng lại đem con anh con tôi ra. Nói chung không sớm thì muộn cũng có những vấn đề mâu thuẫn trong tâm lý cụ ạ.
đâu ai biết được chữ ngờ

FptTelecom

Xe máy
cụ cho f1 ngồi ghế joiebaby này sớm thế, e thấy bảo ngối sớm thế dễ ảnh hưởng đến cột sống đấy. thường phải khi biết ngồi, hoặc tháng thứ 8 trở ra mà nhề
Phải cho ngồi ghế trẻ em trên cho ôtô. Ảnh hưởng cột sống, chùn sương cái gì nếu biết ngồi đúng cách và đúng loại ghế thì chả sao cả. Mấy loại ghế ngồ cho trẻ trên ôtô mua của vài củ là ít, nó tk ra mà thế thì ai dám mua hả cụ.

Nhưng phải mua đúng loại ghế phù hợp với độ tuổi. Thường ghế Joie cỡ đó là ghế hơi ngã ra sau nhưng không thể nào là loại phẳng lì được, nếu dùng loại phẳng lì thì khi xe thắng lại là bé sẽ bị bay tới theo quán tính.

Và cho tới khi 4 tuổi (khuyến cáo thông thường là 3 tuổi) thì phải ngồi hướng nhìn ra sau chứ không được ngồi theo hướng nhìn ra trước. Đây là an toàn cho xương cổ của bé, lí do là tỉ lệ giữa đầu và cổ của e bé (đầu to cổ nhỏ) lớn hơn so với người lớn, khi có va chạm thì cổ không chịu nổi quán tính từ đầu, có thể dẫn tới chấn thương cột sống và thần kinh ở cổ. Cái chuyện ghế cho trẻ em đầy ra trên sách báo, Internet với Google mà giờ còn có người suy nghĩ như cụ thì e đúng bó tay.

Menhim1601

Xe container
Hazz, đúng là nan giải. Con anh, con tôi, con chúng ta, không khéo cư xử là nát bét hết luôn :(
PS: cụ chủ nên bình tĩnh nói chuyện lại với vk đi ạ, như thế là không được