[Funland] Con anh, con em, con chúng ta...mà ung não CCCM ạ!

fantasy0178

Xe tăng
Đàn bà xót con là chuyện bình thường nhưng trút giận lên con cụ chủ như vậy là k đc rồi, phải tay e là ăn bánh vả ngay và luôn

Tĩ Tã

Xe hơi
Có cụ, mợ nào rơi vào hoàn cảnh như e ko? Tái hôn sau 3 năm góa vk, v2 hiện tại cũng qua 1 lần đò. f1của e 4 tuổi, f1 của v2 1,5 tuổi . Góp gạo thổi cơm chung lúc đầu cũng xuôi chèo mát mái, chưa có xảy ra xích mích gì. Duy chỉ có bữa hôm qua cho hai f đi dạo quanh nội đô, đi gần cho 2 đứa ngồi sau nên e cũng chủ quan chẳng cài dây an toàn. Lúc đi qua ngã rẽ gặp cụ chạy ẩu e phanh gấp thế là hai đứa giật mk ngã giúi, con chị nhẹ hơn chỉ bầm tý trán, còn thằng e nặng mũi chảy máu. E cho thằng nhỏ vào viện khám kỹ càng và ko sao nhưng về con v2 cứ đay nghiến bù lu bù loa mãi. Nói qua nói về vài câu thành ra khẩu chiến ... cùn lên nói kiểu ko phải con anh, anh ko xót... đá thúng đụng nia, rồi quay qua mắng đánh con chị là ko biết trông e... Nhà cửa cứ loạn cả lên, ngẫm lại có phải e quá vội vàng k CCCM. E xin 1 lời động viên từ CCCM. Xin kính CCCM 1 ly!
1 sự việc nhiều khi ko phản ánh gì nhiều cụ ạ. Có thể lúc ấy thế nhưng sau đó vợ cụ lại thấy hối hận. Nên nhìn vào bản chất đằng sau vợ cụ có phải người tốt ko. Cái đó thì cụ hiểu nhất

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nó đã đánh con gái riêng của cụ 1 lần chắc chắn nó sẽ trút giận nhiều lần nữa, nhất là để va chạm chị em sau này... Và nếu có con chung nữa thì cháu gái còn khổ nữa
Chốt giải tán thôi

toyennha

Xe lăn
Bà 2 ko được đánh con mình. Và cụ càng ko được đánh con mình và con của vợ. Có chuyện gì cứ nói chuyện và tâm sự.
Diễn biến tâm lý của đứa trẻ cực phức tạp. (Cháu 1 năm là nạn nhân của rỗ rá cạp lại) cuối cùng cháu phải bỏ nhà đi.

Mà em cái này là em nói thật lòng. Nếu cụ là tập 2 thấy ổn (tình yêu vợ chồng , lẫn dung hòa con cái) thì ko gì = . Đừng như ba em gà trống nuôi con 4 năm cực tốt. Đến lúc có vợ 2 kiểu như cụ về ở chung chẳng cưới xin gì áp lực nuôi 2 con tu hú bỏ bê con mình. Để con mình bỏ đi về má nó. Đến giờ già rồi cái gì cũng kêu con mình. Trong khi số điện thoại của 2 con tu hú ko có.
Diễn biến tâm lý của trẻ rất phức tạp từ mốc cụ rước thêm người nữa về nhà ở. Mà toàn suy nghĩ kiểu tiêu cực :(( . Và kiểu nói chuyện con giờ: con làm anh rồi, làm chị rồi phải thế này thế nọ. Nào là làm anh khó lắm phải đâu chuyện đùa sẽ gây ức chế cho trẻ . em sn 80 mà giờ em vẫn rất ác cảm với câu. Làm anh khó lắm phải đâu chuyện đùa :D .
Còn nếu cụ thấy đường dài ko ổn thì chia tay. Cụ lấy gái tân cho đỡ phức tạp. Và cho cô ấy có thời gian lấy trai tân khi có thể. Em xin lỗi cụ nếu trong lúc hành văn có ngôn từ gì đó xúc phạm hay làm cụ ko vui. Chỉ là em 1năm trong hoàn cảnh con cụ bây giờ nên em hơi bức xúc và nói hơi nhiều

fundraiser

Xe container
Èo mẹ, trước mặt nó còn dám táng thì sau lưng nghĩa lý gì. Con gái cụ còn mỗi cụ trên đời làm chỗ dựa, giờ phải sống cô đơn. Mất mẹ giờ mất luôn cả bố. Nói hơi phũ chứ cưới vợ kiểu vậy chi cho khổ con, bức xúc thì ra ngoài giải quyết. Con gái thường quý bố. Em thấy thuơng nhâtd con gái cụ. Chưa có con chung thì ko nên tiếp tục

cptu176

Xe điện
Có cụ, mợ nào rơi vào hoàn cảnh như e ko? Tái hôn sau 3 năm góa vk, v2 hiện tại cũng qua 1 lần đò. f1của e 4 tuổi, f1 của v2 1,5 tuổi . Góp gạo thổi cơm chung lúc đầu cũng xuôi chèo mát mái, chưa có xảy ra xích mích gì. Duy chỉ có bữa hôm qua cho hai f đi dạo quanh nội đô, đi gần cho 2 đứa ngồi sau nên e cũng chủ quan chẳng cài dây an toàn. Lúc đi qua ngã rẽ gặp cụ chạy ẩu e phanh gấp thế là hai đứa giật mk ngã giúi, con chị nhẹ hơn chỉ bầm tý trán, còn thằng e nặng mũi chảy máu. E cho thằng nhỏ vào viện khám kỹ càng và ko sao nhưng về con v2 cứ đay nghiến bù lu bù loa mãi. Nói qua nói về vài câu thành ra khẩu chiến ... cùn lên nói kiểu ko phải con anh, anh ko xót... đá thúng đụng nia, rồi quay qua mắng đánh con chị là ko biết trông e... Nhà cửa cứ loạn cả lên, ngẫm lại có phải e quá vội vàng k CCCM. E xin 1 lời động viên từ CCCM. Xin kính CCCM 1 ly!
Điều cơ bản là lúc rổ rá cạp lại cụ ếu tìm hiểu tại sao con V2 cụ nó lại bỏ chồng hoặc bị chồng bỏ...

Em cũng rổ rá cạp lại, con chung, riêng đủ cả 3 đứa, VC em nuôi tất... mà 10 năm nay vẫn ok... nhưng em thời gian giữa tập 1 và tập 2 tầm 5 năm đấy cụ ạ.

Thôi thì đen phải chịu thôi cụ ơi, cụ cứ nhịn và làm gương đi đã, v2 nó không tâm phục khẩu phục thì đành chịu... trong thời gian này cứ coi như góp gạo thổi cơm thôi, đừng có con chung nhá, chứ ko lại khổ con đấy...

Chỉnh sửa cuối:

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
E cũng góa 2 năm rồi đây, e thì chưa nghĩ tới tái hôn, còn quan điểm của e là chỉ con anh, con chúng ta, sau này nếu lấy nói luôn, lấy mình phải yêu con mình ko thì next , chứ đánh con lớn nhà cụ như thế, phải em cho ra khỏi nhà luôn, còn hiện tại e thjk như video này https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1140676242701628&id=258321297603798

vua_luoi

Xe điện
Trẻ con 4 tuổi biết cái ccc gì mà trông em, cụ đánh bỏ mẹ nó đi

pho_mai_la_pho

Xe tải
Khó nhất là lần đầu. Cụ đã qua đc. Các lần tiếp theo dễ mà cụ.
Ko hợp cụ cứ next cho lành

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ca này khó ! Tốt nhất là Chủ thớt nói thẳng quan điểm với v2 . Thông cảm và sửa chữa là được nếu không thì nex luôn cho lành . Nhà cháu chứng kiến có vụ ly hôn ông ngoại dứt khoát bắt con gái trả con cho bên nội với lý do con ông ấy phải đi lấy chồng . Trường hợp thứ hai là ông bạn rổ rá cạp lại v2 cũng có một đứa con riêng là trai ông kia con riêng và con chung đều là gái . Về sau v2 đón con trai lên ở cùng và lấy vợ cho nó . Kết quả là mỗi lần cãi nhau thằng cu con bênh mẹ , cùng mẹ đả cả bố dượng là người tạo dựng cơ nghiệp cho cả hai mẹ con ( Trong khi bạn ấy vẫn làm ra tiền chưa phải phụ thuộc ) Bạn bè anh em thân thiết chẳng biết làm sao chỉ lắc đầu và dần xa lánh bởi lẽ biết nói sao bây giờ ? Thưa các Mợ đang dòm thớt này có thấy đàn ông sung sướng không ạ ?

td lines

Xe điện
Đell được rồi , tây nó gọi là NO GO . Cụ chủ suy nghĩ kỹ hãy có con chung , con lớn nhà cụ em có cảm giác nó sẽ bơ vơ trong ngôi nhà của nó

Rong rêu

Xe điện
Em nghĩ sự việc nó là giọt nước trà ly thôi, những sự việc nhỏ đã được tích tụ lâu ngày nay mới có dịp bộc lộ ra.

Có thể trong đời sống hàng ngày, cụ chủ cũng có những thiên vị nhất định cho con gái và ít quan tâm đến thằng bé, mà chính cụ cũng không đủ tinh tế để nhận ra, vợ cụ thấy được, nhưng mọi thứ chưa đủ nghiêm trọng để nói chuyện, chia sẻ cùng nhau.

Cụ hãy hỏi con gái, con có muốn sống cùng nhà với cô A không, nếu nó nói không thì cũng nên thôi cụ ạ. Rổ rá cạp lại sự bao dung là rất lớn, nó lớn hơn ở một gia đình bình thường rất nhiều. Trong ngôi nhà không có sự bao dung thì sống chung với nhau có ích gì đâu.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Cũng 1 phần do của cụ .Em giả sử cái chuyện đi 4b có mấy con lợn chặn đường thì k cần phanh gấp cứ thể mà phi qua thôi :). Trong cái dở cũng có cái may, là cụ nhìn nhận ra bản chất vợ nó ntn? k sớm thì muộn .Thôi chia tay cho nhẹ đầu nhé .

Northern Wind

Xe máy
Nhà cháu chả động viên chủ thớt đâu, tội con chị thôi, sắp mất bố mặc dù bố sờ sờ ra đấy...

Dangminhquan

Xe điện
Ah,giờ là lúc nó hiện nguyên hình rồi đấy cụ ạ.

maple_leaf

Xe điện
Máy đời bánh đúc có xương, giải tán cmn đi cụ ạ. Con bé mới có 4 tuổi thì biết gi đâu mà bảo không biết trông em. ĐM đáng lẽ vợ cụ nó phải biết và ngồi xuống ghế dưới mà bế con. Gái 4 tuổi phải ngồi trên với cụ chứ. Cụ cũng có phải bỏ mặc con nó đâu mà nó lại nt, rồi nói con nọ con kia. Gặp em em đuổi cmn ra khỏi nhà
Dưới 12 tuổi không được ngồi trên, túi khí nó bung ra thì....

Phuongraudo

Xe hơi
cụ ấy góa vợ màen
đấy là chưa có con chung. Chứ có thêm con chúng ta thì càng mệt mỏi.
----
cụ chủ top để vợ đánh con, đổ lỗi cho con là ko được rồi. Người đáng ăn đòn là cụ, sao lại để con chịu thay?
V2 cụ ngồi rảnh sao k trông còn đổ tại con bé 4 tuổi không trông em, lại còn đánh nó! Hay vợ cụ bận kéo phanh tay?

PCNguyen

Xe tăng
Máy đời bánh đúc có xương, giải tán cmn đi cụ ạ.
Con bé mới có 4 tuổi thì biết gi đâu mà bảo không biết trông em. ĐM đáng lẽ vợ cụ nó phải biết và ngồi xuống ghế dưới mà bế con. Gái 4 tuổi phải ngồi trên với cụ chứ. Cụ cũng có phải bỏ mặc con nó đâu mà nó lại nt, rồi nói con nọ con kia. Gặp em em đuổi cmn ra khỏi nhà
Nhiều cụ đọc còn chẳng kĩ mà cứ đánh giá nhà người ta nhỉ.
Đây là 3 bố con đi với nhau, cụ chủ quá chủ quan không cài dây an toàn trong khi con mới 1.5 và 4 tuổi.
Cháu 1.5 tuổi có thể gặp nguy hiểm bất cứ lúc nào nếu cụ để cháu ngồi sau 1 mình không cài dây như thế. Đây hoàn toàn là lỗi ở cụ và cụ nên thành khẩn nhận lỗi thay vì lời qua tiếng lại với vợ (nếu cụ coi con của vợ như con mình, nếu cụ ko coi thế thì em không nói).
Nếu đổi lại trường hợp con cụ là mới là người bị ngã khi chỉ mới 1.5 tuổi cụ có lo lắng không? Em thì rất quan ngại đấy, con em 10 tuổi chơi đùa rồi bị ngã ở trường mà em đưa đi chụp chiếu, lo lắng suốt không thôi.
Ở đây người coi con riêng là con ghẻ không chỉ coa vợ cụ mà còn là nhiều cụ ofer đã cmt. chấp nhận nhau thì nên yêu thương con của nhau, không yêu được thì đừng lấy nhau làm gì tội bọn trẻ. Đứa trẻ 1.5 tuổi ngã chẳng thấy cụ nào hỏi han, toàn quan tâm cháu 4 tuổi bị tát.
Thỉnh thoảng ko kiềm chế được em cũng đánh con, đánh xong thấy mình sai. Việc vợ cụ tát con cụ hay con riêng 1 cái ko có ý nghĩa là vợ cụ ghét con, chỉ là không kiềm chế được bức xúc. Hành động này chưa nói được gì nhiều.
Gia đình mình, mình là người phải hiểu phải chăm chút nhất. Cụ nên chăm lo gia đình và 2 con của mình hơn, đừng có nghe mấy lão trên này xúi giục.
Người xưa nói rồi, đàn ông ly hôn 1 lần là báu vật, đàn ông ly hôn 2 lần chỉ là cỏ rác.

Chỉnh sửa cuối: