[Funland] Con anh, con em, con chúng ta...mà ung não CCCM ạ!

duachuot123

Xe điện
E đọc hết các comment và vote là nhanh chóng bỏ.

Cũng chưa có đứa con chung nào, chẳng qua ai về nhà nấy, sẽ đỡ phức tạp nặng đầu hơn khi có đứa con chung.

Sẽ phát sinh thêm nhiều tình huống ung thủ nếu tiếp tục dây dưa, dây nhợ phiền toái quá dẫn đến nghĩ nhiều rồi bế tắc. Mà cuộc sống tội j mua dây buộc mình nặng đầu. Đời còn nhiều ng tốt.

PCNguyen

Xe tăng
Cụ quá sai rồi, cho trẻ đi mà ko cài dây an toàn là cụ quá chủ quan, coi thường tình mạng

Cụ xem cái này đi, may là f1 nhà cụ còn nhẹ đấy
https://vnexpress.net/oto-xe-may/dieu-gi-xay-ra-khi-tre-em-ngoi-oto-khong-dung-cach-3573538.html
Mãi em mới thấy có cụ quan tâm đến 2 đứa nhỏ, lỗi to đùng của cụ chủ thì không ai thấy.
Rồi chưa gì đã xúi người ta bỏ nhau, em đến ạ :)

Troy Nguyen

Xe máy
Trong TH này chỉ biết khuyên cụ nên Nhẫn và Nhịn bởi vì….
1- khi nóng giận con người ta sẽ bất cần , nhất là đã từng li hôn vì ai cũng sẽ cho mình Đúng.
2- Chỉ cần cụ nghĩ tới con và mong con có 1 cs bình yên để rồi phát triển bình thường nhu bao đưa tre khác: có Mẹ, có em và có Bố

Đàn ông nên biết nói lời Xin lỗi vợ và thay vì chán nản đi café hay bia rượu với bạn bè để giải khuây thì cụ cứ làm tròn trách nhiệm nhu mọi ngày.Khi vụ việc nguôi ngoai 2 VC nói chuyện nhẹ nhàng thay vì giữ trong long - sẽ ko khác gì quả bom nổ chậm cho lần sau chỉ chờ nổ.
Tôi tin con Tim sẽ vui trở lại thôi.

April_

Xe điện
Em thấy các cụ toàn hô Bỏ, bên wtt cũng toàn các mợ động tí hô Bỏ.
Bỏ thì dễ cụ ạ, cái gì đập vỡ đi chẳng dễ, nhưng xây lại, gìn giữ thì luôn khó.

Trước hết lỗi sai là của cụ, cụ ko cẩn thận với cả 2 cháu bé, mà hơn hết với con mình cẩn thận 1 thì với con người khác phải cẩn thận 10. Với con nhà hàng xóm, trông nó 1 tí còn phải cẩn thận gấp mấy lần trông con nhà mình.

Vợ cụ có xót con cũng là lẽ rất thường tình của đàn bà. Ví dụ cả 2 đứa là con chung của 2 người, thì vợ cụ cũng xót đứa nhỏ mà mắng đứa lớn không biết trông em.

Em quan sát các trường hợp xung quanh em đều là vậy, con khóc thì mẹ xót, lúc đau xót thì người ta ko nghĩ được gì cả, muốn trách mắng người còn lại để họ cũng cảm thấy đau lòng như mình. Trách chồng ko trông con, đánh đứa lớn vì ko biết trông em. Nhưng người đời lại ko thông cảm cho tâm lý đấy của ng vợ/ chồng khi đánh mắng con riêng của người khác. Vì cho rằng đấy ko phải là con của họ. Mình đánh con mình được nhưng người khác thì ko được, dù là cô giáo dạy nó hay là người sống cùng mình.

Cụ đã làm tập 2 rồi thì mọi chuyện xảy ra trong cuộc sống gia đình cũng cần quan sát với thái độ bao dung và dùng nhiều thời gian hơn.

Trong cuộc sống gia đình có rất nhiều điều nhỏ nhặt mà nếu người ta chỉ nhìn bằng con mắt ích kỷ của mình thì sao mà xây dựng cuộc sống chung với nhau được. Người ngoài hô bỏ rất nhanh vì đó có phải gia đình của họ đâu :D.

Đôi dép này

Xe máy
Từ nay về sau bà mẹ cũng sợ phải đưa ông bố này trông con. Trẻ nhỏ như thế không có sự cẩn thận trông nom bất cứ lúc nào cũng có thể xảy ra chuyện. Nó ngồi không một chỗ trong nhà còn ngã được huống hồ trên ô tô nhất là đi đường thành phố đông đúc. Cụ nên dằn bớt cái sỹ cái tức xuống, vợ chồng chia sẻ thành thật với nhau, còn giữ tâm ý "vợ 2", f1 mình, f1 vợ thì khó gây dựng hạnh phúc lắm cụ ạ.
Bố này nói chí phải
Nhiều cụ đọc còn chẳng kĩ mà cứ đánh giá nhà người ta nhỉ.
Đây là 3 bố con đi với nhau, cụ chủ quá chủ quan không cài dây an toàn trong khi con mới 1.5 và 4 tuổi.
Cháu 1.5 tuổi có thể gặp nguy hiểm bất cứ lúc nào nếu cụ để cháu ngồi sau 1 mình không cài dây như thế. Đây hoàn toàn là lỗi ở cụ và cụ nên thành khẩn nhận lỗi thay vì lời qua tiếng lại với vợ (nếu cụ coi con của vợ như con mình, nếu cụ ko coi thế thì em không nói).
Nếu đổi lại trường hợp con cụ là mới là người bị ngã khi chỉ mới 1.5 tuổi cụ có lo lắng không? Em thì rất quan ngại đấy, con em 10 tuổi chơi đùa rồi bị ngã ở trường mà em đưa đi chụp chiếu, lo lắng suốt không thôi.
Ở đây người coi con riêng là con ghẻ không chỉ coa vợ cụ mà còn là nhiều cụ ofer đã cmt. chấp nhận nhau thì nên yêu thương con của nhau, không yêu được thì đừng lấy nhau làm gì tội bọn trẻ. Đứa trẻ 1.5 tuổi ngã chẳng thấy cụ nào hỏi han, toàn quan tâm cháu 4 tuổi bị tát.
Thỉnh thoảng ko kiềm chế được em cũng đánh con, đánh xong thấy mình sai. Việc vợ cụ tát con cụ hay con riêng 1 cái ko có ý nghĩa là vợ cụ ghét con, chỉ là không kiềm chế được bức xúc. Hành động này chưa nói được gì nhiều.
Gia đình mình, mình là người phải hiểu phải chăm chút nhất. Cụ nên chăm lo gia đình và 2 con của mình hơn, đừng có nghe mấy lão trên này xúi giục.
Người xưa nói rồi, đàn ông ly hôn 1 lần là báu vật, đàn ông ly hôn 2 lần chỉ là cỏ rác.

Hulk

Xe tăng
Thương con bé nhà cụ vì nó phải chịu cảnh mẹ ghẻ con chồng. Nếu là con trai còn đỡ. Con gái thì thương lắm. Em mà như cụ là em ở một mình nuôi con cho gái nó thèm kkk.

duachuot123

Xe điện
Thương con bé nhà cụ vì nó phải chịu cảnh mẹ ghẻ con chồng. Nếu là con trai còn đỡ. Con gái thì thương lắm. Em mà như cụ là em ở một mình nuôi con cho gái nó thèm kkk.
Ông e cũng như cụ chủ, vợ mất để lại con gái 8 tuổi là cô Hai e. Sau ông lấy vợ 2 bà còn con gái nhé, ko có con riêng, ông e cũng rất cứng tay, nhưng cuối cùng cũng ko tránh khỏi mẹ ghẻ con chồng.

Về sau tài sản bà ki cóp cho mấy đứa con sau , cô hai ko đc gì cả.

Một ng nữa ông chú họ e, có 2 con gái với vợ trc, đi tập kết lấy thêm bà 2, bà này có 2 con riêng, thêm 2 con chung. Ông cán bộ được cấp cái nhà 2 mặt tiền đường giảng võ, ko biết tỉ tê thế nào sang tên cho 2 đứa con riêng. Sau này ông mất 4 ng con đẻ của ông ko đc cái gì.

Cụ phải thật cứng tay, rạch ròi từ đầu con cụ mới ko bị mẹ kế hiếp đáp.

Mà đời có phần có số , con cụ đã thiệt thòi mất mẹ sau này có khi được bù đắp gặp được ng tốt và may mắn.

Xebuythn

Xe tải
cụ lên đây khuyên thì 90% cụ bảo ly hôn, đường ai nấy đi, còn e ở cái 10% khuyên cụ nên bình tĩnh. Lúc nóng giận thì ko ai làm chủ dc hành động lời nói
Đợi khi mợ bình tĩnh, cụ bình tĩnh rồi nói chuyện đầu cuối
Hai lần chứ ko phải 1 lần mà vội với vàng
Kết luận f1 ko sao e nghĩ cũng là 1 may mắn
Theo e nếu còn duy trì e nghĩ cụ nên sắm ghế ôtô riêng cho nó ngồi
Thoải mái lại an toàn, mk cũng chả phải lo lắng gì
như e đây ngay từ lúc f1 nhà e 3 tháng e đã phải mua cái ghế Joie cho nó ngồi rồi
Luyện từ bé cho con, như f1 nhà cụ hơn 1 tuổi, lên xe ngó ngoáy giờ mới luyện ngồi riêng đã là muộn rồi đấy ;;)
Cháu cũng đồng ý với cụ này. Cụ nên bình tĩnh đợi lúc phù hợp khuyên bảo v2 . Đàn bà vốn nông nổi của đau xót con nên bù lu loa giận cụ đánh con như thế thôi. Nếu trời thương cụ sẽ vượt qua được kiếp nạn này và đi đến bến bờ hạnh phúc.

Xebuythn

Xe tải
Cháu cũng đồng ý với cụ này. Cụ nên bình tĩnh đợi lúc phù hợp khuyên bảo v2 . Đàn bà vốn nông nổi của đau xót con nên bù lu loa giận cụ đánh con như thế thôi. Nếu trời thương cụ sẽ vượt qua được kiếp nạn này và đi đến bến bờ hạnh phúc.
Nếu việc cứ lặp đi lại thì cụ biết phải làm gì rồi ...

Tàn Xynh

Xe điện
Đây là 3 bố con đi với nhau, cụ chủ quá chủ quan không cài dây an toàn trong khi con mới 1.5 và 4 tuổi.
Cháu 1.5 tuổi có thể gặp nguy hiểm bất cứ lúc nào nếu cụ để cháu ngồi sau 1 mình không cài dây như thế. Đây hoàn toàn là lỗi ở cụ và cụ nên thành khẩn nhận lỗi thay vì lời qua tiếng lại với vợ (nếu cụ coi con của vợ như con mình, nếu cụ ko coi thế thì em không nói).
Nếu đổi lại trường hợp con cụ là mới là người bị ngã khi chỉ mới 1.5 tuổi cụ có lo lắng không? Em thì rất quan ngại đấy, con em 10 tuổi chơi đùa rồi bị ngã ở trường mà em đưa đi chụp chiếu, lo lắng suốt không thôi.
Ở đây người coi con riêng là con ghẻ không chỉ coa vợ cụ mà còn là nhiều cụ ofer đã cmt. chấp nhận nhau thì nên yêu thương con của nhau, không yêu được thì đừng lấy nhau làm gì tội bọn trẻ. Đứa trẻ 1.5 tuổi ngã chẳng thấy cụ nào hỏi han, toàn quan tâm cháu 4 tuổi bị tát.
Thỉnh thoảng ko kiềm chế được em cũng đánh con, đánh xong thấy mình sai. Việc vợ cụ tát con cụ hay con riêng 1 cái ko có ý nghĩa là vợ cụ ghét con, chỉ là không kiềm chế được bức xúc. Hành động này chưa nói được gì nhiều.
Gia đình mình, mình là người phải hiểu phải chăm chút nhất. Cụ nên chăm lo gia đình và 2 con của mình hơn, đừng có nghe mấy lão trên này xúi giục.
Người xưa nói rồi, đàn ông ly hôn 1 lần là báu vật, đàn ông ly hôn 2 lần chỉ là cỏ rác.
Em cũng đồng ý với mợ , nhiều khi nóng lên cũng còn đánh con, măngs nó. Xong rồi lại hôid hận nghĩ nó còn bé có biết gì đâu. Huống hồ gì lúc thấy thằng cu nó bị chảy máu mũi, có thể trong lúc nóng giận vk cụ ko kiềm chế đc thôi. Cụ phải xem từ ngày cưới, hàng ngày vk cụ đối xử với bố con cụ thế nào, có chăm sóc quan tâm con riêng của cụ hay ko. Một người mà tâm họ ác cụ sống cùng em tin là cụ nhận ra được.

huyyy

Xe buýt
Em mới đi bê cháp cho ông chú 50 tuổi lấy vợ 2 , goá vợ 6 năm rồi, 2 f1 đều trên 18 tuổi .

thichxeoto

Xe điện
Con anh, con em, con chúng mình nghĩ đã thấy ung thủ rồi.

tại vợ cụ hành xử kém thôi, lúc nào ngồi lại góp ý cụ ah

fundraiser

Xe container
Em thấy các cụ toàn hô Bỏ, bên wtt cũng toàn các mợ động tí hô Bỏ.
Bỏ thì dễ cụ ạ, cái gì đập vỡ đi chẳng dễ, nhưng xây lại, gìn giữ thì luôn khó.

Trước hết lỗi sai là của cụ, cụ ko cẩn thận với cả 2 cháu bé, mà hơn hết với con mình cẩn thận 1 thì với con người khác phải cẩn thận 10. Với con nhà hàng xóm, trông nó 1 tí còn phải cẩn thận gấp mấy lần trông con nhà mình.

Vợ cụ có xót con cũng là lẽ rất thường tình của đàn bà. Ví dụ cả 2 đứa là con chung của 2 người, thì vợ cụ cũng xót đứa nhỏ mà mắng đứa lớn không biết trông em.

Em quan sát các trường hợp xung quanh em đều là vậy, con khóc thì mẹ xót, lúc đau xót thì người ta ko nghĩ được gì cả, muốn trách mắng người còn lại để họ cũng cảm thấy đau lòng như mình. Trách chồng ko trông con, đánh đứa lớn vì ko biết trông em. Nhưng người đời lại ko thông cảm cho tâm lý đấy của ng vợ/ chồng khi đánh mắng con riêng của người khác. Vì cho rằng đấy ko phải là con của họ. Mình đánh con mình được nhưng người khác thì ko được, dù là cô giáo dạy nó hay là người sống cùng mình.

Cụ đã làm tập 2 rồi thì mọi chuyện xảy ra trong cuộc sống gia đình cũng cần quan sát với thái độ bao dung và dùng nhiều thời gian hơn.

Trong cuộc sống gia đình có rất nhiều điều nhỏ nhặt mà nếu người ta chỉ nhìn bằng con mắt ích kỷ của mình thì sao mà xây dựng cuộc sống chung với nhau được. Người ngoài hô bỏ rất nhanh vì đó có phải gia đình của họ đâu :D.
Vấn đề lỗi của ông chủ thớt nhưng v2 ông ấy lôi con riêng của chồng ra tẩn, lại ngay trước mặt chồng. Có nghĩa chắc chắn về sau nó sẽ luôn là đứa phải chịu đòn nếu sau này vợ chồng ông chủ thớt cãi nhau. Cũng ko bênh chủ thớt vì biết đâu chính ông ấy có thể áp dụng tương tự với đứa con trai của vợ. Cái chuyện bạo hành trẻ con do bố dượng, mẹ ghẻ xảy ra nhan nhản đâu đó trong xã hội. Nó sẽ gây tổn thương rất lớn cho đứa trẻ về sau này. Đó là điều mọi ngươid lo lắng suy nghĩ.

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ mới là người đọc không kỹ lại đi nói người khác. Thứ nhất chủ thớt góa vợ chứ không phải ly hôn. Thứ 2 cụ trách ko ai hỏi han em bé 1,5 tuổi có sao không thì chủ thớt đã nói rõ là mang em bé đó tới bv chụp chiếu kỹ càng. Em bé đó được cả hai người lớn chăm lo như vậy rồi còn gì phải bàn nữa? Còn bé 4 tuổi kia cũng bị bầm ở trán nhưng không được đưa đi khám, mà vết thương ở trán gần não mới là quan trọng nhỡ đâu có gì chấn thương ở bên trong thì sao?... Nếu em là cô vợ kia nhất định sẽ đưa bé lớn đi chụp. Sự việc xảy ra cả 2 bé đều bị thương và tâm lý có sự hoảng loạn mà ông chồng chỉ quan tâm tới bé nhỏ đã đáng trách, còn để cho chị vợ đánh bé thật không chấp nhận nổi. Đừng đổ cho xót con mất khôn. Nhiều người bị đi tù hay bị tử hình cũng vì vài giây phút mất khôn đấy. Còm của cụ ra vẻ hiểu biết được nhiều người like nhưng thực sự nó rất vô tình và không thấu đáo. Về vấn đề liên quan tới trẻ em lúc nào cũng phải cẩn thận và khách quan cụ nhé

jany

Xe tăng
nói chung người đáng ăn đòn là cụ chủ top. Còn chuyện vợ cụ ấy coi trọng con đẻ hơn con riêng của chồng là chuyện đương nhiên. Kể cả chuyện cô ấy lôi con bé ra đánh cũng là bình thường luôn, vì kể cả con bé là con ruột thì thường những vụ như thế này, đứa lớn bao giờ cũng bị mắng hoặc ăn đòn vì tội ko trông em.
Vấn đề là ở cụ chủ top thay vì đứng ra nhận lỗi của m thì lại đứng nhìn con bị đánh rồi lên mạng tố vợ. Nếu lúc đó cụ nhảy ra bảo: anh sai, anh đáng đánh, em đánh anh đi; rồi quay sang con nhỏ bảo: bố xin lỗi con, tại bố ko cẩn thận; thì hẳn là chẳng có chuyện gì to tát.
Vợ cụ đánh con lớn là vợ cụ sai, nhưng cái sai đó xuất phát từ cụ chủ.
người lớn cả rồi, khi m làm sai thì hãy chịu trách nhiệm, đừng đổ lỗi hay dùng lỗi sai của người khác để lấp liếm cái sai của m.

trunghd_08

Xe tải
Chờ lúc cả 2 bình tĩnh lại rồi phân tích xem vk cụ có nhận thức đc theo cách đúng đắn thực sự ko, để đảm bảo sẽ ko còn tái diễn trong tương lai. Có thể ko đc như con đẻ nhưng lương tri của mỗi ng đều có, chỉ cần cư xử theo đúng lẽ phải là cũng ok rồi

happyhn

Xe lăn
Có cụ, mợ nào rơi vào hoàn cảnh như e ko? Tái hôn sau 3 năm góa vk, v2 hiện tại cũng qua 1 lần đò. f1của e 4 tuổi, f1 của v2 1,5 tuổi . Góp gạo thổi cơm chung lúc đầu cũng xuôi chèo mát mái, chưa có xảy ra xích mích gì. Duy chỉ có bữa hôm qua cho hai f đi dạo quanh nội đô, đi gần cho 2 đứa ngồi sau nên e cũng chủ quan chẳng cài dây an toàn. Lúc đi qua ngã rẽ gặp cụ chạy ẩu e phanh gấp thế là hai đứa giật mk ngã giúi, con chị nhẹ hơn chỉ bầm tý trán, còn thằng e nặng mũi chảy máu. E cho thằng nhỏ vào viện khám kỹ càng và ko sao nhưng về con v2 cứ đay nghiến bù lu bù loa mãi. Nói qua nói về vài câu thành ra khẩu chiến ... cùn lên nói kiểu ko phải con anh, anh ko xót... đá thúng đụng nia, rồi quay qua mắng đánh con chị là ko biết trông e... Nhà cửa cứ loạn cả lên, ngẫm lại có phải e quá vội vàng k CCCM. E xin 1 lời động viên từ CCCM. Xin kính CCCM 1 ly!
Có lần đầu sẽ có lần 2. Khuyên cụ chân thành là dải cmn tán khẩn chương. Đ éo nói nhiều. Lần sau cụ có vá thì vá quả chưa có con í. Mà chỉ cần hiền, đ éo cần kiếm tiền. Bởi vì hoàn cảnh của cụ chỉ có duy nhất 1 cách lựa chọn đó cho êm ấm cửa nhà. Kiếm 1 người nhẹ nhàng, mỏng mày hay hạt 0 được thì cố gắng kiếm lấy đối tượng thật thà chút (éo lo nó hại con mình, để tâm trí mờ kiếm tiền)

bachanhpm

Xe tăng
Phụ nữ hay hành xử kiểu ấy, vk em thì em ghét nhất là cái kiểu hay hỏi thế ck yêu Bo (bé 1) hơn hay Sẻ (bé 2) hơn, rồi vk thấy bà nội chiều Bo hơn Sẻ, rồi thì thi thoảng lại hỏi thằng lớn thế Bo yêu bố hay yêu mẹ hơn, rồi thì v.v... Ghét cái kiểu đấy thế chứ. Sao phụ nữ hay thích so sánh nhỉ.
Một bà mẹ so sánh thì khổ cho tới đời cháu chưa hết.

Ms.Bui

Xe buýt
Chắc mợ ấy sót con nên hành động hơi nông nổi, cụ nhắc nhở nhẹ nhàng xem thái độ có thay đổi ko. Cụ cũng nên quan tâm tới con gái mình hơn, em từng lớn lên trong hoàn cảnh giống như bé nên em rất hiểu sự thiệt thòi.