[Funland] con dâu cãi nhau với ông cụ

otothanglong

Xe điện
giấu diếm làm gì ạ.. em thấy cứ đưa lên cũng được, ai biết em là ai, biết đâu đây chỉ là câu chuyện em dựng lên chém gió thì sao?

nhiều khi mình lại rút được bài học kinh nghiệm j đó cho bản thân, em còn trẻ mà cụ, mà chắc chắn qua các còm em cũng phần nào được thông não r` cụ
Nếu còn trẻ tốt nhất nên ra ở riêng, đỡ đụng chạm các thế hệ trong cuộc sống chung đụng, còn đưa lên thật giả tuỳ cụ.

manhcsic

Xe tăng
Vâng ông chuẩn! Ông giỏi, nhưng phải cái đọc nhanh quá!
Với tôi, bất kỳ ai chửi vợ tôi là không được. Ngược lại cấm tuyệt đối vợ chửi các bậc sinh thành. Còn bất kỳ ai có thể chửi thoải mái, họ tốt với mình mình tốt lại, chửi mình mình chửi lại. Vợ tôi xấu, hư, hỏng... Miễn là tôi yêu, tôi thấy hài lòng là OK. Tôi lấy vợ, là vợ tôi chứ không phải vợ người khác, miễn là tôi hài lòng. Nhớ lại ngày xưa đưa bạn gái giới thiệu.
1. Ông cậu góp ý vợ gò má cao... Tôi cười, tôi thích chân dài nhiều nước chứ không quan tâm đến gò má.
2. Da khô khó có con. Mịa sắp đẻ rồi cưới còn phải sợ ... Vô sinh
3. Nhà nó phức tạp... Tôi thử bằng cách bạn gái sống có tự lập không, dám bước chân ra khỏi nhà theo tôi không.
...
Muốn gia đình yên ổn, hai bên nội ngoại ít ý kiến nên giữ quan điểm là ít mồm, ít ý kiến. Chuyện nhà tôi tôi tự xử lý. Để người khác xen vào chuyện nhà mình, chứng tỏ mình chưa trưởng thành, chưa phải là đàn ông, chưa phải là trụ cột....

Chỉnh sửa cuối:

Cống Ngầm

Xe buýt
E thì dính đến mẹ chồng nàng dâu.đến là mệt

Marie Lee

Xe buýt
Nghĩ mà đau đầu chuyện nuôi dạy F1 trong gia đình nhiều thế hệ. Chuyện có thật ở nhà em, em phạt thằng ku đứng góc nhà nó gào ầm lên ăn vạ. Bà nội xông vào bênh với dỗ, em cho nó mấy cái tét hằn cả mông. Phải đến khi em tuyên bố bà con bênh cháu thì con còn đánh tiếp cho nát mông ra thì bà mới chịu thôi.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
kỵ nhất việc tranh luận dạy dỗ trước mặt con trẻ, h chúng nó rất khôn! cả ô cụ và vợ cụ đều có lỗi!

manhcsic

Xe tăng
E thì dính đến mẹ chồng nàng dâu.đến là mệt
Bố: Vợ mày nói xấu vợ tao
Con: Vợ bố mắng vợ con
Mẹ: Vợ mày láo, vụng
Bố: Con dại cái mang
Con: khóc mếu máo, vợ bố tốt bố sướng, vợ von xấu con đến là mệt. Bố nghe xong ôm con trai và khóc luôn. Tao cũng chả sướng gì đâu.

Vn-Index

Xe tải
Quan điểm "mứt lộn đầu" có tí tiền bố đánh mẹ, vợ đánh chồng, duy trì truyền thống này gọi là vô phúc, vô học.
Ở đời nó thế đấy cụ ạ, làm thằng đàn ông mà k làm ra tiền thì đã chịu nhục rồi. Hiếm có thằng nào kiếm được tiền mà để vợ nó chửi bố mẹ mình. Cụ cứ thử ăn bám vợ 1 thời gian xem vợ nó chưa chửi thì cũng đay nghiến cho mà không ngửa mặt lên nổi

manhcsic

Xe tăng
Ở đời nó thế đấy cụ ạ, làm thằng đàn ông mà k làm ra tiền thì đã chịu nhục rồi. Hiếm có thằng nào kiếm được tiền mà để vợ nó chửi bố mẹ mình. Cụ cứ thử ăn bám vợ 1 thời gian xem vợ nó chưa chửi thì cũng đay nghiến cho mà không ngửa mặt lên nổi
Việc đầu tiên chưa làm được đừng nghĩ đến việc thứ 2, thứ 3... Và những điều xa vời hơn "Nhu cầu được tôn trọng, được thể hiện" việc đầu tiên là kiếm tiền. Không có tiền phải chấp nhận ăn bám bố, mẹ, ăn bám vợ.
Để được sự tôn trọng, hay trụ cột gia đình
Đàn ông kiếm được tiền là điều kiện cần, điều kiện cần nằm ở chữ khác.

manhcsic

Xe tăng
Có còm của cụ chủ rồi đây ạ.
Đúng là nhà có việc thì không nên đưa lên Ọp hỏi :(
Xanh: vợ chỉ tranh luận gay gắt, cụ chủ thớt cũng đã nói bố m bảo thủ, và cụ ấy chỉ nói chuyện đc với bố 1-2 câu lại cãi nhau.
Đỏ: cụ chủ thớt đổ lỗi cho bố và vợ mình, giải quyết bằng cách uống rượu say không về nhà, nhắn tin chửi vợ, không thèm nói chuyện với bố đẻ.
Hiện tại: mong các cụ mợ tiếp tục khuyên, còn "việc nhà em em kệ mẹ hết"!!!
Đỏ: Cụ nên nhìn nhận ra lỗi là ở mình, dừng đổ lỗi. Vợ cụ ôm con bỏ về ngoại chắc gì đã do dỗi bố cụ như cụ nói, em cho có khi là dỗi cụ, uống say không về nhà, chửi vợ (chả biết cụ chửi thế nào!!! - chắc đọc còm trên ọp điên máu ).

Lỗi do cụ ngày thường vẫn cãi tay đôi với bố, bố cụ lại bảo thủ, chính tỏ cũng hay điều khiển, xen vào việc nhà cụ.
Sống chung, muốn ấm êm nhà cửa thì chuyện giải quyết mâu thuẫn phải là con đẻ.
Cụ là người phải ra mặt nếu không thống nhất cách giáo dục con. Bản thân cụ không có cái bản lĩnh ấy, cũng chả có bản lĩnh ra sống riêng. Cụ xem mấy cụ khác: chồng đặt ra nguyên tắc, và là người đứng ra giải quyết, vợ chỉ việc lùi lại phía sau. Đây cụ cái gì cũng không muốn làm, chỉ ngồi đó đổ lỗi,thế là không ổn.
Theo văn hoá Việt để giải quyết mâu thuẫn tóm gọn
1. Chuyện nhà nội chồng xử lý
2. Chuyện nhà ngoại vợ xử lý
3. Chuyện trong nhà VC tự xử lý

manhcsic

Xe tăng
Nó bố láo phải vả đã! Nam nữ bình đẳng ở đâu éo biết, nhưng trong nhà bố mày là chủ! Láo phải vả, đấy là nếp nhà bố!
Méo mẹ, còn lằng nhằng gửi về nơi sx chỉnh sửa tiếp.
Mà cũng phải góp ý vs ông cụ, việc nuôi dạy con là của bố mẹ, ông cụ cứ góp nhời kiểu ấy vừa hại cháu lại ồn ào trong gia đình.
Cậu mang quan điểm này dạy con và hỏi nó xem nó nói gì
1. Sau này vợ con láo con làm gì? Nó sẽ trả lời đánh gãy tay, tuột răng...
2. Vậy vợ bố láo bố phải làm gì? 99% trẻ con sẽ nói kệ thôi.
Tư duy của bạn chỉ bằng đứa trẻ 5 tuổi là vì vậy.

xe mất phanh

Xe container
Cậu mang quan điểm này dạy con và hỏi nó xem nó nói gì
1. Sau này vợ con láo con làm gì? Nó sẽ trả lời đánh gãy tay, tuột răng...
2. Vậy vợ bố láo bố phải làm gì? 99% trẻ con sẽ nói kệ thôi.
Tư duy của bạn chỉ bằng đứa trẻ 5 tuổi là vì vậy.
Cảm ơn bạn nhé. Éo ai rảnh rỗi đi hỏi tuổi của nhau bâyh nữa.

sondaicajqk

Xe tăng
Phải em thì tung 1 chưởng “lục mạch thần kiếm” dính cmn vào tường luôn.

sondaicajqk

Xe tăng
Chính xác, ngày xưa chắc bố cậu cũng làm vậy. Đạp vào tường, đá vêu mồm nhỉ?
Ý cụ là như nào. Mỗi nhà 1 quan điểm. Bme đẻ em thì em cấm con dâu chửi lại,có thể nêu quan điểm ý kiến thoải mái nhưng hỗn là méo có đc.

manhcsic

Xe tăng
Ý cụ là như nào. Mỗi nhà 1 quan điểm. Bme đẻ em thì em cấm con dâu chửi lại,có thể nêu quan điểm ý kiến thoải mái nhưng hỗn là méo có đc.
Quan điểm của bạn: Người lớn, bố mẹ được quyền sai, được quyền chửi và cấm con cái vặc lại.
Quan điểm của tôi: Ai sai phải chịu trách nhiệm, bme đẻ chửi con dâu thì nhận lại chửi tôi coi là bình thường, kệ tự ông bà giải quyết.
Ps. Tôi dạy con cũng vậy, tự lập và tự xử lý mâu thuẫn. Đứa nào đánh, đánh lại, chửi chửi lại. Nếu thấy không đánh không chửi được thì phải chọn bạn mà chơi, chạy đi nơi khác cho an toàn...

manhcsic

Xe tăng
Giải thích thêm một chút. Nếu mẹ chồng nàng dâu chửi nhau, cách xử lý. Gọi bố ra và nói chuyện với bố. Theo bố vợ con hư con nên xử lý thế nào? Bố đưa ra một loạt lý thuyết... Hỏi lại bố, vợ bố hư đấy bố làm mẫu cho con xem.
Tóm lại, hai mụ đàn bà đừng biến mình thành con vịt để ra cái chợ