[Funland] con dâu cãi nhau với ông cụ

ubisapro

Xe trâu
Nếu chửi thật thì trả về nơi sản xuất gấp.

ubisapro

Xe trâu
Ngày trước bố oánh con (cho roi, cho vọt), giờ con oánh lại cũng chẳng lạ phỏng?

Giải thích thêm một chút. Nếu mẹ chồng nàng dâu chửi nhau, cách xử lý. Gọi bố ra và nói chuyện với bố. Theo bố vợ con hư con nên xử lý thế nào? Bố đưa ra một loạt lý thuyết... Hỏi lại bố, vợ bố hư đấy bố làm mẫu cho con xem.
Tóm lại, hai mụ đàn bà đừng biến mình thành con vịt để ra cái chợ

Ngocanhqn

Xe buýt
Nói chung là nên ở gần chứ ko nên ở chung.

manhcsic

Xe tăng
Ngày trước bố oánh con (cho roi, cho vọt), giờ con oánh lại cũng chẳng lạ phỏng?
Giải thích cho bạn hiểu thêm một chút. Các cụ nói người già và trẻ con bằng nhau đc hiểu nhiều nghĩa. Đơn giản trẻ con lớn nhanh thế nào thì người già già nhanh như vậy. Trẻ con tính thế nào người già giống như vậy... Trẻ con phải dạy, dỗ, phạt. Ứng xử với người già cần thay đổi một chút là dỗ, sai phải bảo, phải phạt. Đừng ngại, tuy nhiên nên tôn trọng và hiểu người già.

ubisapro

Xe trâu
Cái gì cũng có giới hạn của nó thôi. Con thì vẫn mãi luôn là con, có nhiều thứ mà đứa con ko thể nào vượt qua mức giới hạn được. Như trường hợp cụ thớt, nếu đúng chửi thì dù bất cứ lý do gì cũng đuổi. Đơn giản vậy thôi

Giải thích cho bạn hiểu thêm một chút. Các cụ nói người già và trẻ con bằng nhau đc hiểu nhiều nghĩa. Đơn giản trẻ con lớn nhanh thế nào thì người già già nhanh như vậy. Trẻ con tính thế nào người già giống như vậy... Trẻ con phải dạy, dỗ, phạt. Ứng xử với người già cần thay đổi một chút là dỗ, sai phải bảo, phải phạt. Đừng ngại, tuy nhiên nên tôn trọng và hiểu người già.

Qua chuyện nhà chủ thớt cũng thấy đâu đó nhiều hoàn cảnh và sự việc tương tự ở nhiều gia đình phải sống chung 2 -3 thế hệ, sự việc sảy ra là điều bình thường của nhiều gia đình vì khi có ở chung cùng nhau 2-3 thế hệ thì việc va chạm và đỉnh điểm là chuyện nhà chủ thớt, cách khắc phục chỉ có cách là ở riêng nhà ( ăn riêng, ở riêng...) thương vợ con, kính trọng bố mẹ thì phải sống tách ra với ông bà mặc dù việc ở riêng là điều mà OB và 2VC không mong muốn, con cái và các cháu quý trọng ông bà thì cuối tuần đền chơi với ông bà, chứ đã ở chung thì có rất nhiều vấn đề phát sinh, bản thân 2vc yêu tìm hiểu và lấy nhau nhưng khi lấy nhau về còn thấy nhiều điều không hài lòng về nhau, chứ đằng này OB chưa thể hiều hết về Dâu, Rể, chính vì vậy phải có thời gian và khoảng cách nhất định mới hiểu được nhau. quan điểm là luôn coi BMC, BMV là bố mẹ mình nhưng việc ở chung cùng một mái nhà thì lại là vấn đề khác, vì trong sinh hoạt hàng ngày sẽ có nhiều điều phát sinh, trường hợp nhà cụ thớt còn có F1 mà F1 ngoan nghe lời thì không sao chứ hư BM dạy không nghe lời , hoặc BM vừa dạy, mắng, đánh thì OB đã bênh thì F1 càng hư và nhờn hơn.
Chủ Thớt lên sớm giải quyết việc gia đình mình :1. tự xem lại bản thân mình có sai không, có thiếu xót không; 2. Sớm YC gấu về XL ông bà nếu gấu cãi láo; 3. nói chuyện với Ông bà và góp ý để ông bà hiểu và thông cảm. chốt kết thúc câu chuyện để 2VC, OB hòa thuận. sau 1 thời gian tìm đường ra ở bên ngoài. chứ với hoàn cảnh sống hiện tại còn xảy ra nhiều việc tương tự. thân

manhcsic

Xe tăng
Cái gì cũng có giới hạn của nó thôi. Con thì vẫn mãi luôn là con, có nhiều thứ mà đứa con ko thể nào vượt qua mức giới hạn được. Như trường hợp cụ thớt, nếu đúng chửi thì dù bất cứ lý do gì cũng đuổi. Đơn giản vậy thôi
Ứng xử
1. Với trẻ con
2. Với người trưởng thành nên tôn trọng, văn minh. Trước khi đánh vợ gọi điện trước cho bà ngoại, con bà hư sau cuộc điện thoại này là bị đánh + cút.

ubisapro

Xe trâu
Ứng xử
1. Với trẻ con
2. Với người trưởng thành nên tôn trọng, văn minh. Trước khi đánh vợ gọi điện trước cho bà ngoại, con bà hư sau cuộc điện thoại này là bị đánh + cút.
Em văn minh lắm, lấy méo đâu ra oánh vợ. Quan điểm cứ phải rõ ràng, tranh luận với bme chồng thì được nhưng phải trên cơ sở tôn trọng. Láo, chưa kể đến chửi thì cứ xác định trả về địa phương. Ngay gấu nhà e, ngay từ đầu e cũng quán triệt như vậy. Gấu nhà e cũng "cãi" bà nội thường xuyên, nhưng ko bao giờ dám hé 1 câu hỗn. Hé ra thì bây giờ e được tự do rồi.

mikien

Xe buýt
...
2. Sớm YC gấu về XL ông bà nếu gấu cãi láo;
3. nói chuyện với Ông bà và góp ý để ông bà hiểu và thông cảm.
Chốt kết thúc câu chuyện để 2VC, OB hòa thuận. sau 1 thời gian tìm đường ra ở bên ngoài. chứ với hoàn cảnh sống hiện tại còn xảy ra nhiều việc tương tự. thân
Nếu gấu không xin lỗi thì bước tiếp theo phải làm sao?

QUANG1970

Xe lăn
thằng cả nhà em 4 tuổi rưỡi. ngày thường đã lười đi học, nghỉ tết xong ông nhõi càng ko chịu đi, sáng sớm dậy đã nhì nhèo. ở trên phòng đã khóc lóc, mẹ nó bế xuống thì gặp ông ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế. con vợ em nó cũng *** vừa nó chửi lại luôn, em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... sáng đầu năm đi làm mà buồn vãi
Chửi lại là láo rồi :(
Mỗi cây mỗi hoa... Nhưng cụ là đồ bất hiếu. Xin lỗi nếu làm cụ mất vui, cụ có thể sỉ vả lại em nhưng em hứa là không bật.
Cụ thân sinh sống cùng nhà như bảo vệ miễn phí cho cụ, lương tháng không có đồng nào, hàng tháng có khi còn móc tiền mua quà cho f1 của cụ nữa, vậy mà...
Con dâu mà cãi lại BMC là láo rồi, chỉ đc phép tranh luận một cách lễ phép kính trọng.
1/ Cha hay mẹ thì chỉ có một, con vợ thì .................
2/ Người ta không có quyền chon cha mẹ hay anh em nhưng vợ và bạn thì có đấy! Sao không biết dùng quyền của minh nhỉ ???

QUANG1970

Xe lăn
Cụ là đàn ông mà k biết làm thế nào, còn phải lên đây hỏi sự việc đơn giản thế này k sợ các cụ cười vào mặt cho à? Đến đàn bà người ta còn cười cụ chứ chưa nói đàn ông.
Thái độ của Cụ: "em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... " là nguyên nhân dẫn đến sự việc, đầu tiên là ko cứng rắn với Vợ và rồi đến khi có con mà Cụ vẫn không cứng với nó nên thế.

Chuẩn!!! =D>

QUANG1970

Xe lăn
Quá giỏi
Nể phục chủ thớt luôn
Vợ chửi cả cha mình mà cũng nhịn được, chỉ ôm nỗi buồn vào lòng thôi
Phải công nhận chủ thớt đã học được chữ nhẫn
Xin chúc mừng

"Phải công nhận chủ thớt đã học được chữ nhẫn" và trải nghiệm tốt chữ NHỤC! :D

heroesdaubu

Xe điện
Cụ chủ chắc tuổi 9x, thế hệ trẻ giờ quan niệm về xã hội khác lắm

Nếu gấu không xin lỗi thì bước tiếp theo phải làm sao?
Nếu gấu thực sự có cái sai thì gấu phải XL đó mới là người vợ tốt và người con ngoan, còn căng ra thì chỉ con, cháu thiệt chứ BM hay OB cũng không phải là người thiệt thòi như con trẻ, còn để có ích kỷ cho bản thân thì sự việc khó giải quyết được. sự việc có thể là to với một số gia đình nhưng sẽ nhỏ với 1 số người cảm cầu thị và cần sự êm ấm, thực tế trong lúc nóng giận thì con dâu và bố chồng cũng có những lời nói và hành động không được chuẩn mực trước con, cháu. em mong GĐ chủ thớt có cách giải quyết hợp tình và trọn vẹn.

Chỉnh sửa cuối: