[Funland] Con dâu đánh mẹ chồng

Nắng nhạt

Xe điện
Một lần làm tâm lý cho một bạn mới sinh con đầu.Bạn tâm sự mấy lần sém dìm con vô chậu nước vì con khóc nhiều,mới thấy cái stress sau sinh nó ghê thế nào!
Bạn này là loại ác thú đội lốt người chứ xờ chét cái gì. Mà thú cũng chả giết con đâu. Còn trường hợp cô con dâu đánh mẹ là do bị chửi bới, đánh đập chả liên quan đến xờ chét sau sinh. Bà mẹ chồng này vào tay em thì tím mắt còn nhẹ

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nó oánh thì còn đỡ, sợ nhất lúc về già nằm liệt giường , đái ỉa nó để cả ngày không thay cho nằm trong cứt đái. Ăn uống ngày nó cho bữa đói bữa no, có khi còn cho chất độc vào để chết sớm ấy chứ.

1 lớp karatedo mợ ơi, lằng nhằng ta tẩn trước :))
Giờ thì em vẫn đủ sức oánh 10 đứa con dâu ấy. Nhưng sợ sau này mình già yếu thôi lão Mều ạ

Mợ Quýt

Xe hơi
Em chả bênh ai, nhưng ko có lửa thì làm gì có khói. Mà để tới mức nó oánh cho hai mắt như mắt gấu trúc thế kia cũng chả phải dạng mẹ chồng tử tế. Em đọc báo em thấy bảo bà cứ vỗ ngực xưng là mẹ chồng xong ngày ngày rỉa rói chửi bới bố mẹ người ta, chả đứa nào chịu nổi đâu.

Website
www.kenagency.vn
Cụ nào mà bênh hay thông cảm đứa con dâu này thì em cũng đến chịu, còn thằng chồng mà ko tiễn con vợ này thì về già nó hành cho còn nhục. làm thằng đàn ông phải biết cân đối với mọi mối quan hệ trong nhà nhất là vợ và mẹ, khi vợ và mẹ xung khắc mà con vợ cũng ko sai , mẹ thì khó tính thì phải tìm đường ở riêng ngay. xa thơm gần thối. Vợ mà láo với mẹ là ko đc, phải giáo dục ngay, vợ mà táng mẹ thì nó là kẻ thù cmn rồi.Bố mẹ mình mình ko tử tế thì còn tử tế với ai đc nữa.
Chuẩn cụ. Em thấy đa số trong này toàn cổ súy việc con dâu đánh mẹ chồng mới hài. Họ chỉ nhìn thấy cảnh con dâu mới đẻ,bị tậm lý là muốn làm gì cũng được. Việc con dâu mẹ chông mâu thuẫn xưa nay là đều có nhưng việc bất hiếu trong thiên hạ cả xưa và nay là đại kỵ, đó là giới hạn cuối cùng của tình người rồi. Đánh tức là không còn gì để giữ nữa. Vụ này mà một số người còn nghĩ sẽ cho ra ở riêng. Vụ này không rứt đểm cho về ngoại thì thật là trò cười cho thiên hạ muôn đời.

Hại Điện

Xe container
Nhìn mặt bà mẹ chồng cũng không thiện-lành quá đâu.
Nhưng đánh mẹ chồng thì cô con dâu này chắc hết đường sống nếu bà mẹ này có vài cô con gái.
Ngó qua mặt bà mẹ chồng chẳng vừa,
Chuyện khác không bàn
Nhìn mặt mẹ chồng hiền như này sao cô con dâu lỡ lòng nào đánh bà thành ra gấu trúc vậy, láo quá!
Bà già đái trong bô vì để sáng hôm sau hắt nước đái sang nhà hàng xóm (để trừ tà). Cô con dâu phản đối nhiều lần dẫn đến oánh nhau.

Marie Lee

Xe buýt
qua
Bà già đái trong bô vì để sáng hôm sau hắt nước đái sang nhà hàng xóm (để trừ tà). Cô con dâu phản đối nhiều lần dẫn đến oánh nhau.
Em nghĩ chuyện hất bô trừ tà chỉ là giọt nước tràn ly thôi, 2 mẹ con nhà này đã có mâu thuẫn từ trước, trong lúc tranh luận lại xúc phạm đến gia đình cô con dâu nên sự thể mới như vậy. Chẳng may cô con dâu lại là người to khỏe, chứ đổi lại cô con dâu mà gầy yếu thì câu chuyện lại đi theo hướng ngược lại. Chỉ có điều, MC đánh con dâu thì chắc các cụ có lên án cũng không gay gắt như CD đánh MC rồi.
Cơ sự đã đến mức này, nếu cứ cố tranh luận ai sai ai đúng thì chỉ tan cửa nát nhà mà thôi, nếu còn muốn chung sống với nhau thì phải bao dung và tôn trọng 2 bên. Gia đình chứ có phải là tòa an đâu mà suốt ngày phân định đúng sai, thắng thua.

Marie Lee

Xe buýt
Bạn này là loại ác thú đội lốt người chứ xờ chét cái gì. Mà thú cũng chả giết con đâu. Còn trường hợp cô con dâu đánh mẹ là do bị chửi bới, đánh đập chả liên quan đến xờ chét sau sinh. Bà mẹ chồng này vào tay em thì tím mắt còn nhẹ
Stress sau sinh nó kinh khủng lắm bạn ạ , nếu cộng thêm việc những người chung sống cùng không biết và chia sẻ nữa thì rất dễ dẫn đến việc người mẹ có hành động làm tổn thương con và chính bản thân người mẹ. Về bản năng thì đã là mẹ dù là thú hay là người thì đều bảo vệ con, nhưng đấy là với điều kiện đầu tiên phải là ở trạng thái tâm thần bình thường đã.

doctor76

Xe ba gác

j23

Xe container
Lời giải đúng nhất vẫn là muôn thuở: Ở RIÊNG :|

L.C.D

Xe container
Nhất em thế còn gì
Giờ thằng đầu 18 rồi. Cũng ti toe có bạn gái. Chị lo lắng ghê!
Con em thì mới 13, đang bắt đầu ẩm ương và em ức chế lắm luôn. Ko biết đến lúc có bạn gái thì dư lào, còn bây giờ ngày lễ em toàn hỏi cần quà gì cho các bạn gái thân thì để mẹ mua giúp. Chỉ mong nó chọn chơi và chọn yêu bạn gái ngoan ngoan lành lành để mẹ đỡ phải lo lắng, chị nhỉ!

Aline

Xe tải
Nói chung nhà nào cũng chỉ nên có 1 hệ điều hành. Cứ lắm hệ điều hành kiểu gì cũng xung đột. Nên đã lập gia đình là ở riêng, nhà ai người đó làm chủ, tự vận hành. Con giai nếu vẫn ham ở với mẹ thì thôi khỏi lấy vợ cho đỡ rắc rối. Bọn Tây mà đến tuổi trưởng thành không đứa nào chịu ở với bố mẹ, lập gia đình hay không nó cũng dọn đi ở riêng hết. Cuối tuần qua lại thăm hỏi nhau và đỡ đần lúc trái gió trở trời, như thế cho nó văn minh.

Nắng nhạt

Xe điện
Stress sau sinh nó kinh khủng lắm bạn ạ , nếu cộng thêm việc những người chung sống cùng không biết và chia sẻ nữa thì rất dễ dẫn đến việc người mẹ có hành động làm tổn thương con và chính bản thân người mẹ. Về bản năng thì đã là mẹ dù là thú hay là người thì đều bảo vệ con, nhưng đấy là với điều kiện đầu tiên phải là ở trạng thái tâm thần bình thường đã.
Em trải qua rồi em biết. Hoàn cảnh của em còn khó khăn, cô đơn, thiếu thốn mọi bề mợ ạ. Các cụ ngày xưa cũng vậy mà có ai có ý nghĩ làm hại con đâu. Con khóc ra rả cả đêm chỉ biết ôm con nghĩ sao cho con nín khóc thôi dù kiệt sức, dù ban ngày phải đi làm. Những người có ý nghĩ giết con là trong dòng máu đã có mầm mống thú tính, đợi hoàn cảnh thuận lợi mới bộc lộ ra. Bọn giết người cướp của cũng vậy. Chỉ vì nghèo, vì bị bắt quả tang vì nhiều nguyên nhân khác mới ra tay giết người chứ đang bình thường ai giết làm gì

biahoihanoi

Xe lăn
Tóm lại vụ này con dâu không có Đạo. Bà già không có Đức.

Anh túc đen

Xe tải
Em trải qua rồi em biết. Hoàn cảnh của em còn khó khăn, cô đơn, thiếu thốn mọi bề mợ ạ. Các cụ ngày xưa cũng vậy mà có ai có ý nghĩ làm hại con đâu. Con khóc ra rả cả đêm chỉ biết ôm con nghĩ sao cho con nín khóc thôi dù kiệt sức, dù ban ngày phải đi làm. Những người có ý nghĩ giết con là trong dòng máu đã có mầm mống thú tính, đợi hoàn cảnh thuận lợi mới bộc lộ ra. Bọn giết người cướp của cũng vậy. Chỉ vì nghèo, vì bị bắt quả tang vì nhiều nguyên nhân khác mới ra tay giết người chứ đang bình thường ai giết làm gì
Mợ tính thiếu trường hợp tâm thần rồi, trầm cản sau sinh là 1 dạng tâm thần đấy

giocuonmaytroi

Xe hơi
Em trc khi lấy vợ thì ở chung cư. Sau thấy bất tiện nên mua nhà liền kề. Lúc chờ hoàn thiện, vc em ở nhờ nhà vợ (nhà ko ai ở, ông bà cho vợ em). Lúc đó nhiều người khuyên vc em ở nhà đó còn tiền làm vốn. Em ko đồng ý, em thấy mình thoải mái hơn khi ở nhà mình mua. Nhà vợ cứ để đó, sau này cho con cái hay làm gì tùy. Cảm giác ở mà phải nhìn trc ngó sau em ko chịu đc. Em nghĩ vc cụ nên ra ngoài ở, cùng lắm bán cái nhà đó đi, trả tiền cho nhạc phụ
Cũng đúng cũng không ạ, Em có 1 nhà cho thuê.. Bố Mẹ vợ thì cũng có điều kiện nên mua cho bọn Em miếng đất, xây nhà, còn tất tần tật nội thất Em lo, tiền mua đất khi đó cũng có 1 phần nhỏ của Em. Tuy nó không nhiều lắm nhưng đổi gia vàng thì giờ Em có 1 mớ, vì khi đó Em cũng mang vàng đi bán giá đâu có 19 thôi. Em bực bắt Gấu đi thuê nhà, nhưng nó ko nghe nên lục đục lắm rồi.

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Em trc khi lấy vợ thì ở chung cư. Sau thấy bất tiện nên mua nhà liền kề. Lúc chờ hoàn thiện, vc em ở nhờ nhà vợ (nhà ko ai ở, ông bà cho vợ em). Lúc đó nhiều người khuyên vc em ở nhà đó còn tiền làm vốn. Em ko đồng ý, em thấy mình thoải mái hơn khi ở nhà mình mua. Nhà vợ cứ để đó, sau này cho con cái hay làm gì tùy. Cảm giác ở mà phải nhìn trc ngó sau em ko chịu đc. Em nghĩ vc cụ nên ra ngoài ở, cùng lắm bán cái nhà đó đi, trả tiền cho nhạc phụ
Cái khó của Em là Vợ không chịu ở nhà thuê, kể cả về nhà riêng của Em ( Em đang cho thuê). Ở kiểu này bức bối lắm Cụ ạ, mình mà có kế hoạch gì rồi với bạn bè mà bỗng dưng Music xuất hiện là mình nhục hơn con trùng trục. Rồi các Cụ ngoại hay bênh con gái, nó nói láo với mình thì cười đến lúc mình nóng lên thì lại thế nọ, thế kia. Nói chung bình thường gia đình vui vẻ hạnh phúc, cứ Ông/ Bà lên chơi là có chuyện ngay. Cả nhà nó hàn huyên, Em vui vẻ rửa bát mặc dù vừa đi làm về lại cơm nước... Ông Bơ Vơ cho ngay câu: Con làm đàn ông mà lười quá, để nhà mạc nhện đầy, quần áo không tranh thủ mà giặt đi. Nói chung dân tỉnh lẻ sao ý, ra đến nơi muốn đi đâu là gọi Em, mặc dù Em đi đang đi làm, lý do rất đơn giản : để thấy mọi người thấy con rể nó chiều chuộng ( ở cquan thì Sếp chửi ầm lên). Còn nhiều việc lắm nên Em tự nghuyện về nhà Nội ở rồi, ở cùng nhiều lúc cũng bất đồng nhưng là Bố/ Mẹ mình nên cũng thôi hết.

giocuonmaytroi

Xe hơi
Cái khó của Em là Vợ không chịu ở nhà thuê, kể cả về nhà riêng của Em ( Em đang cho thuê). Ở kiểu này bức bối lắm Cụ ạ, mình mà có kế hoạch gì rồi với bạn bè mà bỗng dưng Music xuất hiện là mình nhục hơn con trùng trục. Rồi các Cụ ngoại hay bênh con gái, nó nói láo với mình thì cười đến lúc mình nóng lên thì lại thế nọ, thế kia. Nói chung bình thường gia đình vui vẻ hạnh phúc, cứ Ông/ Bà lên chơi là có chuyện ngay. Cả nhà nó hàn huyên, Em vui vẻ rửa bát mặc dù vừa đi làm về lại cơm nước... Ông Bơ Vơ cho ngay câu: Con làm đàn ông mà lười quá, để nhà mạc nhện đầy, quần áo không tranh thủ mà giặt đi. Nói chung dân tỉnh lẻ sao ý, ra đến nơi muốn đi đâu là gọi Em, mặc dù Em đi đang đi làm, lý do rất đơn giản : để thấy mọi người thấy con rể nó chiều chuộng ( ở cquan thì Sếp chửi ầm lên). Còn nhiều việc lắm nên Em tự nghuyện về nhà Nội ở rồi, ở cùng nhiều lúc cũng bất đồng nhưng là Bố/ Mẹ mình nên cũng thôi hết.
Lẽ ra gặp hoàn cảnh đó cụ phải giải tán ngay. Để tức nước vỡ bờ là rất dở. Còn quan điểm em lúc này nên cứng rắn bảo vệ quan điểm kết hợp với thuyết phục vợ nhẹ nhành.