[Funland] Còn đâu những cây hài ngày xưa.

doctor76

Xe ba gác
Phim này mà ko phải là Chaplin bị Viện Hàn lâm ghét thì xứng đáng phải ăn mấy Oscar
Đúng rồi cụ, cuộc sống cá nhân và quan điểm chính trị của Chaplin bị nhiều người trong Viện Hàn lâm này không thích, dù ông là thiên tài, các bộ phim đều do ông viết kịch bản, chọn vai, phân cảnh, ông diễn quá xuất sắc trong các phim dài như: Cơn sốt tìm vàng, Đứa trẻ, Tên độc tài cuối cùng...

hangtt

Xe đạp
Giờ mình hay xem Saigon Tếu. Các bạn trẻ diễn cũng khá vui, nhẹ nhàng; ngôn ngữ uyển chuyển, không tục, nên mình cho F1 xem chung để học thêm tiếng Việt.

Seven up

Xe buýt
Hài ngày xưa có Văn Hợi, Xuân Hinh, Trịnh Mai, Văn Hiệp,.....

Dân Tổ

Xe container
Mờ U ạ, toàn diễn viên hài :P

Jamebonds

Xe container
Hài ngày xưa em thực sự thích xem, từ chị Thảo Vy dẫn chương trình Gặp Nhau Cuối Tuần. Đến các danh hài như Công Lý, Tự Long, Xuân Bắc, Quang Tèo, Giang Còi, bác Hiệp trưởng thôn.

Giờ thì đa số các chương trình nhảm nhí, video thì toàn các chủ đề khoe xôi khoe thịt, oánh ghen để câu view.

Em thỉnh thoảng vẫn lên Youtube search lại các video hài cũ ngày xưa xem lại vẫn thấy hay.
mấy ô hài cụ kể ở trên cũng nhảm bỏ xừ. Hài có trí tuệ chút thì phải thế hệ trước, như Trịnh Thịnh, Phạm Bằng, Trịnh Mai

duongqua

Xe container
Gặp nhau cuối tuần từ cuối 9x đến đầu 2000 và cho đến bây giờ bản thân em chỉ thấy mỗi Quang Thắng, Phạm Bằng, bác Hiệp trưởng thôn, 1 phần nào Xuân Bắc và bác hề chèo Quốc Trượng là còn thấy hay và tự nhiên. Chưa diễn nhìn mặt đã thấy cười, mở mồm nói còn cười hơn. Chứ còn lại diễn thì gồng quá, phải có người tung hứng thì mới cười được. Xưa nữa thì có Vân Sơn - Bảo Liêm, sau này lúc đầu có Chí Tài - Hoài Linh còn tạm được.
Giờ xem mấy đứa lên nói luyên tha luyên thuyên mà cũng có người cười được cũng thấy HÀI thật :D

giradeo

Xe tải
Diễn viên hài ngày xưa còn bác Trần Tiến (bố của 3 chị em Lê Vân, Lê Khanh, Lê Vi) đóng film Phút thứ 89.
Em thấy ngày xưa xem hề trong tuồng chèo sâu sắc bao nhiêu thì bây giờ nhảm nhạt bấy nhiêu.