[Funland] Con gái lớn sớm quá.

Chi moon

Xe buýt
Thằng con nhà e sn 2001 mà đã có ng yêu dắt về nhà chơi từ cách đây 5 năm rồi.
Năm nay trc khi covid đợt 2, nhà e đi dl, nó mang cả con ng yêu hiện tại đi cùng. Con bé kia rất hồn nhiên dặn e: đặt phòng thì vc e 1 phòng, 2 đứa nó 1 phòng riêng 😂
Nghe mà hốt hoảng nhưng cũng đành đặt riêng phòng cho chúng nó thôi.
con gái e năm nay lên lớp 6 thì vụng thối, chả biết gì cả. Nhưng 2 vc cungx k dám lơ là, cũng để ý kĩ lắm.
Nhiều khi nhìn bọn trẻ con học cuối c2, cấp 3 ở trong khu nhà e. Các cháu đứa nào cũng cao ráo, trắng trẻo, mặc quần siêu ngắn, áo crop top hở eo. Đến e còn k nhịn đc, toàn ngắm chúng nó rồi ngồi tiếc nuối tuổi trẻ của mình nữa là cánh đàn ông :)

whisky47

Xe máy
Em đang ở Canada và có làm về công việc tư vấn giáo dục, công việc của em là đại diện tuyển sinh cho một hệ thống trường của một thành phố học sinh từ cấp 1 đến cấp 3 nên em cũng được training ít nhiều về các hành vi ứng xử đối với học sinh của nhà trường cũng như phụ huynh. Trước hết em nói rằng hành vi của cháu gái là hoàn toàn bình thường ở thời đại này cũng như lứa tuổi, và gia đình rất nên có sự ứng xử phù hợp để vừa giải quyết được vấn đề vừa không gây ảnh hưởng tiêu cực tới tâm sinh lý của cháu gái sau này.

Chuyện có người yêu: Các cháu gái nữ tuổi 12-13 có thể phát sinh dậy thì, tùy cơ địa từng cháu có thể dậy thì sớm hay muộn. Quá trình dậy thì ngoài việc phát triển về mặt thể xác thì tinh thần cũng thay đổi, nhưng ở giai đoạn này chuyện yêu đương "cảm tính" không có ý nghĩa quá lớn, mà chỉ mang ý nghĩa về sự tò mò về thân thể của nhau chứ chưa phải là khát khao yêu đương hay quan hệ tình dục như ở người lớn. Do đó mà ở nước ngoài trẻ em được giáo dục giới tính từ rất sớm, các cháu gái sẽ biết được kinh nguyệt là gì, tại sao bộ phận sinh dục của nam nữ sẽ có những thay đổi khi bắt đầu dậy thì, quan hệ tình dục không an toàn sẽ dẫn đến cái gì, và hậu quả ra sao.

Tuyệt đối ko nên có các hành vi kỳ thị hay xúc phạm các cháu, điều này sẽ cực kỳ tai hại khi các cháu cảm thấy mình đã lỡ phạm vào tội lỗi khủng khiếp "như cách người lớn đã suy nghĩ" và có thể có những hành vi vô cùng tiêu cực với bản thân, nhẹ thì bị trầm cảm, tự kỷ, ảnh hưởng về mặt thể xác, tinh thần, nặng thì có thể dẫn đến xung đột hay sang chấn về tâm lý, thậm chí có thể tự tử.

Trong trường hợp này cần coi đây là một chuyện hết sức bình thường, mà thực tế nó là rất bình thường thật, chỉ là những đứa trẻ vô tình học được ở người lớn cái gì đó thôi chứ bản thân chúng không tự gây ra chuyện gì kinh khủng cả, chúng ta hãy nhìn nhận chúng chỉ là những đứa trẻ mà thôi và điều cần phải làm là đối xử đúng với lứa tuổi của chúng, đó là tất cả những gì em hiểu và cảm nhận được của cách giáo dục bên này. Nhẹ nhàng, tôn trọng và cầu thị là cách phải làm, cha mẹ hay giáo viên ở Canada đều muốn là những người bạn gần gũi nhất với con cái mình. Khi con hươu mất phương hướng, hãy nhẹ nhàng chỉ lối cho nó đi, đừng gào thét, kết tội khiến con hươu mất phương hướng sẽ càng mất phương hướng thôi.

Chuyện học sinh cấp 2 bên Canada có tình cảm với bạn trai là cơm bữa, chuyện học sinh cấp 3 bên Canada quan hệ tình dục với bạn trai là rất bình thường. Cô bé của chúng ta có thể chỉ là hơi "lớn" hơn tuổi bình thường của cô bé một chút xíu thôi, xin đừng lo lắng quá và mong gia đình mợ sẽ có cách giải quyết phù hợp. Chúc cả nhà vui vẻ ạ.
Em hoàn toàn đồng ý với cụ.

Panamera 4S

Xe tải
Sờ mát phông, in tờ nét... sài từ hồi lớp 4, lớp 5 thì bảo sao lớp 6, lớp 7 không lớn? :))

Mệ, em hồi lớp 6,7 đã biết sang nhà hàng xóm xem trộm phim con heo rồi, lớp 8 thì thủ dâm ngày 2 lần...Cách đây mấy chục năm rồi đấy, công cụ hỗ trợ chỉ là mấy cuốn tạp trí in hình người mẫu áo tắm bikini, ôm vào nhà xí vừa ngồi vừa sóc thôi, thiếu thốn vô cùng :)) Trách sao được bọn trẻ bây giờ
E ngày nhỏ y như cụ,thiếu thốn nó thế :))

huongdo03

Xe tăng
Ôi dồi yêu đương lành mạnh cảm mến nắm tay nắm chân đã tốt. Em chỉ sợ gặp phải mấy đứa bệnh hoạn ý ạ. Em vẫn dặn con em là mẹ ko cấm chat chít, nhg chỉ chat chít kết bạn với ng mà mình biết mình có quen thôi. Ng lạ add là phải xoá đi ngay, vì biết đâu cái đứa mình tưởng chỉ same same mình thôi mà hoá ra lại đầu 2 thứ tóc. Xin lỗi các cụ mợ, em suy nghĩ hơi bệnh hoạn tý nhg em thực sự rất sợ, con em cũng gái lớp 8.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết em gặp may đến khi nào nữa, gái lớn 14 tuổi, thiếu nữ, rất hiểu biết, thông minh.

Cụ thể là. Mấy thằng con trai định bao ăn trưa. Còn nói không lệ thuộc, và từ chối...

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dồi yêu đương lành mạnh cảm mến nắm tay nắm chân đã tốt. Em chỉ sợ gặp phải mấy đứa bệnh hoạn ý ạ. Em vẫn dặn con em là mẹ ko cấm chat chít, nhg chỉ chat chít kết bạn với ng mà mình biết mình có quen thôi. Ng lạ add là phải xoá đi ngay, vì biết đâu cái đứa mình tưởng chỉ same same mình thôi mà hoá ra lại đầu 2 thứ tóc. Xin lỗi các cụ mợ, em suy nghĩ hơi bệnh hoạn tý nhg em thực sự rất sợ, con em cũng gái lớp 8.
Nhà này cũng gái lớp Tám.

Cũng sợ bọn bệnh

114hangbong

Xe cút kít
Cái này e khó Chị Bông ạ
Trước đi học, mình nhầm râu ông nọ cắm cằm bà kia, bị thầy giáo nguýt cho: hai tính chất đó không bao giờ đi cùng nhau, giống như kiểu vừa xinh lại vừa ngoan ý. Giờ lại muốn vừa sống đầy đủ vừa con cái ngoan như hồi bao cấp. :(

Dangminhquan

Xe điện
Với xh hiện nay thì chả nói trước đc :T trường C1 thằng ku nhà em có 1 bé gái nhìn mà em phải giật mình, thân hình phát triển = đúng con gấu 1m55 nhà em :)) Lớp 1 chúng nó đã tranh nhau bạn gái thằng nào cmnr, nghe kể mà cười ra nước mắt
Tầm lớp 5 thì em còn tin chúng nó thích nhau chứ lớp 2 thì đã biết gì.Con em mới vào lớp 1 đây, suốt ngày chỉ đòi chơi điện tử,gặp gái thì có chải chuốt nhưng chưa thấy quýnh cả lên. :))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Con trai tôi, hồi lớp 8-9, đã thích 1 bạn cùng lớp và được 1 bạn khác thích.
Trời mà biết chúng nó "thích nhau" dưới hình thức gì.

Giờ nó lớn hơn rồi, tình hình đại loại vẫn thế.
Trên máy của nó, nhiều trang web sex chả kém gì các cụ trên ô phăn.

Đành phải "đào tạo" thôi bác, một cách thẳng thắn, vì mình không cấm được.

PS: Tôi thừa nhận là với 1 boy, dễ hơn với 1 girl nhiều.
Lớp 8 em đã yêu ngon 1 bạn gái cùng lớp nhé. Nên chuyện bọn trẻ lớp 8,9 thích nhau đối với em ko có gì lạ. Lớp 10 thì đã thấy chuyện yêu nhau quá bt, thằng nào cũng có luôn. Thậm chí có thằng ko muốn yêu mà còn có đứa nó xin chết. Kakaka.

dz0r0

Xe điện
Nhắc em lại thấy bức xúc...lớp 9,bế giảng xing đi liên hoan...con bạn cùng lớp bú cô ca,xong bú thêm cốc bia vi sinh nó ôm em,đè ngửa em ra...đù má...dãy mãi mới thoát làm em sợ hết hồn đi tắm,với rửa mặt,xúc miệng mấy lần vẫn ghê...
Cháu nghe có mùi hối tiếc đâu đây. Cháu rất đồng cảm với cụ ;))

Năm lớp 9 cháu được gái nắm tay mà đần thối ra, có dám làm gì đâu! Sau lên lớp 10 nghĩ lại lại thấy tiếc nhưng quá muộn rồi ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lớp 8 em đã yêu ngon 1 bạn gái cùng lớp nhé. Nên chuyện bọn trẻ lớp 8,9 thích nhau đối với em ko có gì lạ. Lớp 10 thì đã thấy chuyện yêu nhau quá bt, thằng nào cũng có luôn. Thậm chí có thằng ko muốn yêu mà còn có đứa nó xin chết. Kakaka.
Chúc mừng bác được iêu xớm.

Tôi không lạ khi tụi nó yêu đương sớm, lo về hậu quả nhiều hơn, kể cả khi đấy là 1 boy.

VladimirP

Xe tải
Vào đọc thớt này tự dưng em nhớ chuyện cách đây mấy chục năm, hồi em học lớp 6, có 1 bạn gái cùng lớp đang giờ học, tự nhiên xin cô về nhà... Giờ ra chơi, một thằng bạn trong lớp nói với hội con trai: Con đó bị hành k..., phải chạy về nhà đấy... Chúng mày ko thấy nó lấy cặp che che đằng sau à... Em lần đầu nghe tới hành k..., lúc ấy còn chưa biết nó là cái gì... :D :D :D

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh dấu học hỏi kinh nghiệm, căng thật sự

refineman79bqt

Xe tải

Parejo_10

Xe điện
Cũng có thể mất tất zư lày ợ !

Đôi chết trẻ 24 tuổi này nếu vì lý do yêu đương mà nhảy 35 tầng thì là bọn bất hiếu đẻ đau hết cả hàng họ mà giờ kết quả ntn. Não lòng thật.