[Funland] Con gái nên ổn định công chức hay làm cty nước ngoài

ok.

Xe tăng
Cháu xin vào phô tùn lờ làm, chỗ ý cũng có yếu tố pho ri gin đấy.....làm đấy rồi chăn thằng Nhật nào rồi về bên kia nấu cơm cho nó là chuẩn nhất.

Vừa được ở G7, vừa có tịch, tháng bét nhè nó cũng đưa cho $1k đi chợ mình bóp vào kiểu gì chả ra được $100....chẳng may mà gặp thằng khá lại tươm ý....cháu có hai tịch thì thoải mái vác tiền về mua căn hộ.

Như thế cháu có chồng này....có tiền này....sang chảnh này....thi thoảng bay về hoành với ba má nữa. ;))

Con bồ của bác xưa nó chỉ làm gái bao trong ý mà bác hướng dẫn nó cũng chăn được một chú đấy, giờ nó đổi vận rồi.....gì chứ xít đờ của các đại gia bds nhìn thấy nó thi thoảng về mua một căn hộ quý hơn vàng, dù chỉ là căn hộ một người ở. ;))

Nếu cháu ưng thì hôm nào bác chỉ cho vài chiêu. :D

Seduxen

Xe điện
Cháu xin vào phô tùn lờ làm, chỗ ý cũng có yếu tố pho ri gin đấy.....làm đấy rồi chăn thằng Nhật nào rồi về bên kia nấu cơm cho nó là chuẩn nhất.

Vừa được ở G7, vừa có tịch, tháng bét nhè nó cũng đưa cho $1k đi chợ mình bóp vào kiểu gì chả ra được $100....chẳng may mà gặp thằng khá lại tươm ý....cháu có hai tịch thì thoải mái vác tiền về mua căn hộ.

Như thế cháu có chồng này....có tiền này....sang chảnh này....thi thoảng bay về hoành với ba má nữa. ;))

Con bồ của bác xưa nó chỉ làm gái bao trong ý mà bác hướng dẫn nó cũng chăn được một chú đấy, giờ nó đổi vận rồi.....gì chứ xít đờ của các đại gia bds nhìn thấy nó thi thoảng về mua một căn hộ quý hơn vàng, dù chỉ là căn hộ một người ở. ;))

Tính chuyện lấy chồng Nhật, về làm ô sin cho nó để chờ nó đưa $1k đi chợ thì chả bõ. Làm ở cty nước ngoài tại VN kiếm $1k/ tháng cũng có khó đâu.

Ldtl99

Xe đạp

Bác cứ đùa cháu ạ. 😊😊 cháu trong sạch lắm chứ ko làm mấy cái đấy. Nhưng cháu nghĩ nhà nào có con gái chắc cũng nghĩ vậy. Kiểu muốn con gái ổn định rồi yên tấm chồng. Nhưng cháu thấy cháu có khả năng bứt được nhưng mà cũng lo về lâu dài.
Điển hình nhà cháu mà bố mẹ lại làm kinh doanh nữa nên lại thích con gái kiểu có ổn định hơn
Cháu mà là con trai mà với sự cố gắng và năng lực cháu có thì cháu ko hỏi mấy câu như này rồi ạ. Cháu cũng lo công việc có điều ko chú trọng sự nghiệp quá đến quên gia đình thôi ạ

Ldtl99

Xe đạp
Nói cứ như đinh đóng cột nhỉ, chắc gì đã ứng tuyển dc vào công ty nước ngoài mà đã tự cho mình cái lựa chọn đấy. Nói chung là ko phải lo về kinh tế thì cứ ra ngoài tự ứng tuyển vào các công ty không phải nhà nước để xã hội nó quăng quật cho 1 thời gian thì mới biết dc mình hợp với cái gì. Nguy hiểm nhất vẫn là an phận sớm thì sau này có biến cố cũng chả biết xử lý thế nào.
Vì cháu chưa tiết lộ ngành cháu làm thôi ạ. Chứ đúng thật là ngành cháu làm nhà nước hay làm ngoài thì đều có thể cả ạ. Nhưng vì nếu thi nhà nước rồi, mất công mất sức mà làm chán mà bỏ ra ngoài thì cháu thấy phí

Lấy nhật để rồi nó éo chịch cho rồi cũng khổ. Khuyên vậy cũng khuyên

mega_fun

Xe điện
PA1: Làm công ty nước ngoài, quan hệ rộng, xã giao các kiểu => chán muốn ổn định, vẫn chạy được vào NN
PA2: Vào NN bị chèn ép các kiểu, cũng ngon và ngoan sếp đưa đi công tác, tiếp khách => sau chán muốn tìm chỗ không gò bó kiểu NN, muốn làm công ty nước ngoài không được do có tuổi, bị chột kiến thức.
Thêm ý kiến cho mợ tham khảo.

Thanhtranbk

Xe buýt
Nếu tiếng Anh tốt và năng động nên tìm cv ở các công ty EU đỡ áp lực và có thời gian rảnh cuối ngày, làm các cty Nhật, Hàn áp lực hơn

Victorpham73

Xe hơi
Nếu giỏi thực sự thì nên vào cty nước ngoài còn cảm thấy còn non về năng lực kém về chuyên môn thì chọn công chức cắp ô

fantasy0178

Xe tăng
Hai trang rồi mà k thấy cụ nào hỏi ảnh nhỉ

NNS

Xe ngựa
Ko có ảnh chân dung và toàn thân thì các cụ Of tư vấn trật lất hết mợ ạ =))

haivina

Xe điện
Có trình độ thì ra ngoài cháu nhé.

Meow

Xe điện
Tính cách mợ như nào quyết định 80%
Em đã nhà nước chuẩn, và cty nước ngoài mấy năm nay nhưng nói thật là ngày nào về ăn cơm cũng nghe các cụ ca bài sao ko quay về ăn cơm nhà nước cho ổn định, sao bay nhảy lắm thế :D

Cty nước ngoài cũng đủ loại vị trí và bơi theo khá oải, nhưng có chỗ để bơi nếu mợ đủ sức.
Cty Nhà nước với đk nhà mợ ngon lành cành đào gần về đích rồi thì cứ đủng đỉnh mà đi.

Em mà quay về tuổi mợ thì em còn đổi món nữa :D

Khả Ngân

Xe hơi
Nhà mình có đứa em họ, lúc ra trường cũng lận đận đi tìm việc, khó khăn quá nên bố mẹ nó mới dốc vét hết tài sản tiết kiệm (gần 300tr- bố mẹ nó công nhân nên cũng chỉ có vậy sau bao năm cố gắng) để tính đưa cho 1 thằng lái xe của 1 vị quan xxx để chạy 1 chân biên chế về huyện (luơng biên chế chắc 4tr thời điểm đó). Lúc đó nhà nó đắn đo suy nghĩ mãi, nó cũng áp lực tâm sự vs mình, bảo mẹ nó khóc mãi nhưng vẫn quyết tâm vì con mà dốc vét hết.
Những tưởng mọi thứ đã ok rồi thì phút cuối nó ko đồng ý chạy biên chế nữa, nó sắp balo và cái đàn trở lại Hà nội (mình nhớ là vì hôm đó trước khi đi nó chụp ảnh facebook). Mình chúc nó vững tin vào những qđ của mình, đó là đầu 2015.
Rồi 1 cơ hội mở đến với nó (nói chung 1 quý nhân phù trợ) cho nó 1 cơ hội việc làm ở 1 doanh nghiệp lớn, nhưng chỉ làm nv quèn. Lâu mình ko gặp lại, nhưng mình đoán = nỗ lực cố gắng của nó, hiện tại sau 5 năm nó đã là Phó quản đốc Nhà máy (thu nhập đâu đó 25tr). Gọi là thành công thì hơi sớm, nhưng ít nhất sự lựa chọn của nó là đúng.
Nhờ không mất khoản tiền gần 300tr kia, mà năm ngoái bố mẹ nó sửa sang đc căn nhà, giờ thành nhà 2 tầng trông đoàng hoàng hơn, thấy bảo năm nay cu cậu lấy vợ.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Tầm này với gia cảnh như bạn khó lo suất công chức, viên chức lắm. Hợp đồng vài bữa nghỉ thì phí thời gian, lúc đó làm lại từ đầu rất khó. Bố mẹ có điều kiện thì dễ thở hơn chút cho bạn thực hiện ước mơ của mình thôi.

Chekmate

Xe điện
Làm nước ngoài đi cháu, tự lập thích hơn, vất vả tí nhưng nên người. Làm nhà nước kiểu bố mẹ cháu tính thì cháu sẽ lãng phí cuộc đời.

dz0r0

Xe điện
Con gì mà không tự chủ kinh tế đều không ổn. Làm gì thì làm, quan trọng là phải nhìn ra sau 5 năm, 10 năm nữa mình sẽ là gì. Thời buổi này đứng yên là tụt lùi, cũng như doanh nghiệp vậy, không tăng trưởng có nghĩa là tụt lùi. Thớt 21 tuổi mà nghĩ nhiều thế chứng tỏ cũng có tý chút lười và mong an nhàn. Nhớ lại thời cháu 21, chỉ mong có việc và được giao càng nhiều việc càng tốt để học hỏi và vươn lên. Giờ tuy không dám nói là thành đạt nhưng cháu tự tin là sẽ không bao giờ phải lo thất nghiệp.

Chekmate

Xe điện
Tầm này bọn trẻ thế giới chúng nó đi khắp nơi, mở rộng hiểu biết, học hỏi văn hoá, giới trẻ VN vẫn định nghe bố mẹ sắp xếp an phận công viên chức nhà nước, nghĩ mà chán.

sonvg

Xe điện
Nên tìm thằng nào sau này có tiền là ngon. Hiện tại thì nên đề phòng con cô vít 19, chọn cái méo j cũng dc.

dz0r0

Xe điện
Tầm này bọn trẻ thế giới chúng nó đi khắp nơi, mở rộng hiểu biết, học hỏi văn hoá, giới trẻ VN vẫn định nghe bố mẹ sắp xếp an phận công viên chức nhà nước, nghĩ mà chán.
Chuẩn cụ, rõ ràng là thớt có ý lười rồi. Nói chung có điều kiện thì cũng không cần phải khổ. Không cần phải chán đâu cụ, đó là luật công bằng, tự điều chỉnh của xã hội.