[Funland] Cơn khát vợ lan rộng khắp châu Á

kienvinh

Tháo bánh
Đây là cách nói thiếu khoa học. Nó tối nghĩa và sai cơ bản về tư duy logic

Khi gái ít đi trai nhiều lên thì ngay cả số lượng những ông dễ cũng sẽ giảm đi, số ông khó sẽ đông lên chứ ko có chuyện thời nào cũng thế

Giờ tiêu chuẩn "dễ" chỉ cần nhà xe, sau này nhà xe cũng chưa đạt mà để dễ phải biệt thự, du thuyền. Nhà xe cũng phải đấu đá mửa mật ra mới có cửa, chú nào ngoại hình ko sáng, chịch yếu, tính xấu thậm chí còn ế luôn.
Tôi chơi cái game online này vài năm rồi, hồi trước có trên 100 nghìn người chơi, mình vào top 1%-2% khá dễ dàng. Tức là xếp thứ 1000-2000 không cần phải vật vã lắm.

Nay trò này chỉ còn khoảng 20 nghìn người chơi, trình mình thì vẫn thế nhưng chật vật không thể vào nổi top 5% tức là xếp thứ 1000.

Về mặt toán học thì khá là dễ hiểu. Ngoài ra, sự cạnh tranh của 1000 người chơi giỏi nhất game này nay là rất khắc nghiệt, căng hơn xưa nhiều.

khanhnguyen09

Xe container
Chửa chắc nha cụ.
Dân mình khoái Tây & Hàn, Đài, Nhật hơn.
Nên tàu có tràn sang chưa chắc đã lấy được vợ.
Thực ra lấy chồng TQ ngon hơn mấy ông kia, chỉ được cái mác thôi.

SPL

Xe container

Iso 2021

Xe máy
Ăn thua gì so với OF. Tỷ lệ Cụ/Mợ trên 100/1

King Neptune

Xe tải
nghiệm ra nhà chỉ cần 1 trai và nhiều con gái là sướng nhất.
2 trai trở lên là bắt đầu cạnh tranh, mỗi thằng p lo cho 1 miếng đất.
Gái nhiều ít cạnh tranh, chị em gái lại hay thương nhau, bắt thằng rể nó làm cho mình. ông bà ngoại hưởng lợi nhất khi về già có nhiều con gái chăm sóc.
Thằng con trai chỉ đứng ra cho đẹp đội hình và đợi thừa kế nhà.
mô hình này chuẩn nhà con bạn em. Giờ 2 ông bà già nhà nó nhàn hạ.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại ở Việt nam từ thế hệ 2000 trở đi đã bắt đầu chứng kiến việc trai nhiều hơn gái quá nhiều.
Các em gái 2k hiện giờ rất thực dụng và đòi hỏi
Các em trai 2k đang phải chịu áp lực cạnh tranh lớn

Hồi xưa thế hệ 7x, 8x của các cụ ofer trên này, trai đui què sứt mẻ thế nào cũng lấy được vợ thì bây giờ thế hệ 2k đã ko còn mùa xuân ấy.
Ở thành phố nếu các em trai 2k ko có nhà có xe rất khó kiếm được bạn gái.

Ngày hội hẹn hò" đã được tổ chức ở huyện Bi Châu, thành phố Từ Châu, tỉnh Giang Tô, miền đông Trung Quốc. Khoảng 100 người đàn ông tụ tập tại một bãi đất trống dưới chân cầu để 5 cô gái lựa chọn.
  • Từ việc 100 nam tranh 5 nữ, chuyện khát vợ ở Trung Quốc ngày càng nghiêm trọng - Ảnh 1.

100 nam tranh giành… 5 nữ
    Quang cảnh "Ngày hội hẹn hò" ở Bi Châu (Trung Quốc) vào mùng 5 Tết, khi 100 thanh niên đứng chen chúc chờ 5 cô gái lần lượt "xem mắt"

Những ngày qua, câu chuyện 100 thanh niên xếp hàng chen chúc để chờ chỉ 5 cô gái "xem mắt" tại một ngôi làng ở Trung Quốc đã thu hút sự quan tâm của truyền thông nước này và quốc tế. Câu chuyện này phần nào nói lên cơn "khát vợ" tại Trung Quốc.
Xin chúc mừng 95 chàng trai đã thắng cuộc!

tieunhupha

Xe điện
H công nghệ hiện đại, dễ dàng giúp chọn giới tính sinh con. Xh e ko biết chứ nhà e có e 1 trai 1 gái, chị cả 2 trai, chị thứ 2 1 trai. A e họ hàng, bạn bè số lượng con trai gần gấp 2 con gái.
Lớp f1.1 nhà e có 28 cháu. Trai 21, gái 7.
Lớp f1.2 nhà e có 41 cháu. Trai 28, gái 13.
Cụ nào có số liệu thống kê trai gái từng năm sinh từ 2005 trở lại đây ko ạ?
Xóm em đội thanh niên ngày xưa chơi chung chỉ có anh em nhà em và 2 đứa nữa 1 trai 1 gái, 1 anh 2 gái còn lại 6-7 thằng 2 trai, 1 thằng 1 trai cụ ạ. Nhìn đội lâu nhâu toàn đực rựa chơi với nhau giống hệt bọn em ngày trước mà phát hãi.:))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cá biệt ở nhà cũ có cặp ở với nhau như vk ck. Kinh hơn là dị mắt như vậy mà vẫn ở cùng bố mẹ... Các cụ ở đây mà mong cháu để bế bồng cứ mơ dài đi nhé vì bọn trẻ phần đa sống theo cảm xúc. Nghĩa vụ chúng bỏ qua 1 bên...
Các cụ thích đẻ thì đi mà đẻ chứ, con các cụ không có nghĩa vụ đẻ cho các cụ.

Bryan Adams

Xe hơi
nước mình đâu có cấm đoán như Trung Quốc mà tỉ lệ nam giới vẫn đông thế nhỉ

Tình cờ

Xe buýt
đến lúc con gái cụ đi lấy ck hết, giao thừa tết nhất chỉ có 2 ô bà già mới biết cụ ạ
à nói thế thôi chứ e ko phân biệt trai gái, dù vẫn thích ít nhất 1 thằng ku :D
Tết nhất bây giờ con gái ko để bố mẹ mình ăn tết 1 mình đâu cụ nhé. Chắc nông thôn phong kiến đành chịu chứ bạn bè em nhà con gái hết thì thu xếp luôn có nhà này nhà kia, cho các cháu về... Các rể bgio nhiều ng cũng văn minh rồi cụ ạ. Nhà em đây năm nào lão anh húng lên đi chơi hoặc về nhà vợ lão ý ngày tết là em lại cho con em về ăn tết ob ngoại hoặc mùng 1 đã chạy về. Cái tư tưởng chỉ sợ gái đi lấy chồng này nọ nó bắt đầu xưa cũ rồi. Đùa gặp nhiều thằng chồng phân biệt tết biếu bố mẹ đẻ 5, 7 củ, chỉ mừng tuổi bố mẹ vợ 500, 1 triệu mà muốn đập vào mặt. Loại đàn ông ti tiện, gia trưởng, hãm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Tết nhất bây giờ con gái ko để bố mẹ mình ăn tết 1 mình đâu cụ nhé. Chắc nông thôn phong kiến đành chịu chứ bạn bè em nhà con gái hết thì thu xếp luôn có nhà này nhà kia, cho các cháu về... Các rể bgio nhiều ng cũng văn minh rồi cụ ạ. Nhà em đây năm nào lão anh húng lên đi chơi hoặc về nhà vợ lão ý ngày tết là em lại cho con em về ăn tết ob ngoại hoặc mùng 1 đã chạy về. Cái tư tưởng chỉ sợ gái đi lấy chồng này nọ nó bắt đầu xưa cũ rồi. Đùa gặp nhiều thằng chồng phân biệt tết biếu bố mẹ đẻ 5, 7 củ, chỉ mừng tuổi bố mẹ vợ 500, 1 triệu mà muốn đập vào mặt. Loại đàn ông ti tiện, gia trưởng, hãm.
Giờ phần đa đều như mợ nói, người ta không kiểu quá khắt khe. Nhưng cũng một số gia đình có hoàn cảnh đặc biệt, nên con dâu cũng khó ăn tết ở nhà bố mẹ để tromg những ngày hương khói tổ tiên, nếu đấy là con dâu trưởng.
Muốn xã hội dần văn minh thì nhiều thứ cổ rồi nên dần giản lược đi, chứ không một sớm một chiều đc

Tình cờ

Xe buýt
với giá nhà đất hiện tại thì cụ nghĩ con cái nào cũng ở riêng đc à :)
Em mạn phép hầu cụ còm này nữa, đó là thế hệ hiện tại phải đến 90% ở riêng. Chưa đủ mua thì thuê. Các bà mẹ chồng bây giờ cũng khá tỉnh rồi, hiểu rằng ở chung khó mà bền và ko hề hợp lý. Chưa kể làm ô sin ko công mà vẫn bị soi là mẹ chồng khó tính. Dâu giờ nó soi ngược mc đấy.
Giờ phần đa đều như mợ nói, người ta không kiểu quá khắt khe. Nhưng cũng một số gia đình có hoàn cảnh đặc biệt, nên con dâu cũng khó ăn tết ở nhà bố mẹ để tromg những ngày hương khói tổ tiên, nếu đấy là con dâu trưởng.
Muốn xã hội dần văn minh thì nhiều thứ cổ rồi nên dần giản lược đi, chứ không một sớm một chiều đc
Vâng em nghĩ linh hoạt chứ ko cứng nhắc. Cái chính là thái độ của vc với 2 bên nội ngoại thôi. Vd nhà nào toàn con gái thì các cặp vc nên tính toán để các cụ vui, nhà nào đông con cháu rồi thì thoáng ra, giữ riệt con dâu mấy ngày tết làm gì, mà giữ sao đc. Em dâu trưởng đây nhưng vì từ mùng 2 có các cô các bác gái về nên từ mùng 2 hoặc em về ngoại hoặc em đi du lịch. Đến thế hệ con mình nữa em tin nhiều thứ sẽ khác hơn nữa, nữ mạnh mẽ độc lập hơn, nam ga lăng và thoáng tính hơn, bớt gia trưởng. Nhiều bạn bè em hiện nay dạy con trai phải nói là văn minh, rất lạc quan về thế hệ sau!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em mạn phép hầu cụ còm này nữa, đó là thế hệ hiện tại phải đến 90% ở riêng. Chưa đủ mua thì thuê. Các bà mẹ chồng bây giờ cũng khá tỉnh rồi, hiểu rằng ở chung khó mà bền và ko hề hợp lý. Chưa kể làm ô sin ko công mà vẫn bị soi là mẹ chồng khó tính. Dâu giờ nó soi ngược mc đấy.

Vâng em nghĩ linh hoạt chứ ko cứng nhắc. Cái chính là thái độ của vc với 2 bên nội ngoại thôi. Vd nhà nào toàn con gái thì các cặp vc nên tính toán để các cụ vui, nhà nào đông con cháu rồi thì thoáng ra, giữ riệt con dâu mấy ngày tết làm gì, mà giữ sao đc. Em dâu trưởng đây nhưng vì từ mùng 2 có các cô các bác gái về nên từ mùng 2 hoặc em về ngoại hoặc em đi du lịch. Đến thế hệ con mình nữa em tin nhiều thứ sẽ khác hơn nữa, nữ mạnh mẽ độc lập hơn, nam ga lăng và thoáng tính hơn, bớt gia trưởng. Nhiều bạn bè em hiện nay dạy con trai phải nói là văn minh, rất lạc quan về thế hệ sau!
Em thì em bảo gấu Tết giao thừa lên ngoại, nhà em cũng làm con gà cúng giao thừa, nhưng em toàn tự làm được, nó cũng đơn giản, nhưng gấu vẫn ngại kiểu sợ bố mẹ chồng suy nghĩ, chứ bố mẹ em cũng thoải mái.
Năm nào em cũng cho 2 nhóc lên ông bà ngoại đón gjao thừa cho ông bà đỡ tủi, vì nhà 2 cô con gái.

Tình cờ

Xe buýt
Em thì em bảo gấu Tết giao thừa lên ngoại, nhà em cũng làm con gà cúng giao thừa, nhưng em toàn tự làm được, nó cũng đơn giản, nhưng gấu vẫn ngại kiểu sợ bố mẹ chồng suy nghĩ, chứ bố mẹ em cũng thoải mái.
Năm nào em cũng cho 2 nhóc lên ông bà ngoại đón gjao thừa cho ông bà đỡ tủi, vì nhà 2 cô con gái.
Cụ làm thế là chuẩn rồi. Chỉ cần cho 2 cháu lên là không khí khác hẳn, cái chính các cụ ko bị suy nghĩ tủi thân này nọ. Bm đẻ em có năm mùng 1 trở đi là ko có ai vì con giai về ngoại, con gái trên nhà ck nhưng các cụ vui phơi phới vì tâm lý thoải mái mà, biết giai gái dâu rể đều có tâm với bố mẹ 2 bên.

Ericson

Xe máy
May em đã kiếm được vợ :D