[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thương Bin quá! Cầu mong sao cho mọi điều sẽ tốt đẹp hơn với Bin! Đọc bài của cụ mà em cầm lòng ko nổi. Em cũng có 2 F1, F1 nhà em đợt vừa rồi mới chỉ có tiêm vì bị viêm phế quản phổi mà em còn đau hết cả lòng. Bin cố lên nhé!

thu lan

Xe điện
Đọc những dòng tin của Bin mà cô buồn quá..! :( Nhưng cứ nhớ lại mấy ngày gặp con ở nhà là cô luôn tin trong mình rằng con sẽ chiến thắng. Sự lạc quan của con ko có gì đánh đổi được. Chính con đã làm cho bác huongnhanvan tự tin và lạc quan hơn nhiều. Và trong cô luôn tin sức mạnh của con nhiều hơn nữa. Thương và yêu con nhiều lắm! :-s Hai bác cháu hãy cố lên và luôn giữ vững tinh thần nhé! Mọi chuyện rồi sẽ qua thôi..

Likita

Xe hơi
Bin lại phải nhập viện, viêm phổi. Tuy nhiên, viêm phổi lại không quá phải lo ngại, mà v/đ là ở lượng bạch cầu của Bin quá thấp. Hôm nay xét nghiệm chỉ còn có 40, trong khi mới thứ 3 vừa rồi là 850. Tối thiểu một người bình thường phải là 4000, coi như Bin còn có 1/100 bạch cầu, kinh khủng thật. Vẫn biết là hóa trị là mệt mỏi, nhưng không ngờ cuộc chiến đấu này lại khốc liệt và vất vả đến vậy

Thương Bin lắm, chiều vào khám thì cứ lẩm nhẩm mong sao không bị viêm phổi để khỏi phải nằm viện. Đến lúc nhập viện thì mắt lại rơm rớm, Ba ơi, con hết bị untrong não lại bị đến viêm phổi. Nhìn con mà Ba tứa cả nước mắt, phải quay vội đi, giá mà Ba chịu đựng bệnh tật thay được cho con. Ba Mẹ với mọi người luôn bên con, con đừng lo, các BS bên này cũng tốt lắm, họ sẽ chữa cho con khỏi bệnh thôi, con cũng cần phải cố gắng nhiều lên, vượt qua tất cả nhé, con là một chú bé dũng cảm nhất mà Ba Mẹ được biết đấy
Thương BIN quá, cố lên con nhé !

wildcat74

Xe điện
Em biết 1 cậu có con bị u não giống như cu Bin, sau chữa bằng thuốc của 1 ông BS việt kiều bên Mẽo về- đỡ lắm, bây giờ thằng cu lại đi học lớp 2 rồi. Nếu cần cụ liên lạc em g thiệu gặp nó xem thế nào!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Mệt mỏi quá, bạch cầu của Bin vẫn tụt, bây giờ còn có 20/4000. Tin tốt là viêm phổi có giảm, tin xấu là lại bị thêm đi ngoài. BS giải thích là kháng sinh nhiều quá, vi khuẩn trong ruột rủ nhau toi đời hết, nên tiêu hóa không tốt. Nguy cơ lớn nhất vẫn là bạch cầu thấp nên dễ nhiễm bệnh, may là ở khu cách ly nên cũng hạn chế nhiều. Nguy cơ thứ 2 là tiểu cầu cũng quá thấp, nếu chẳng may bị chảy máu sẽ rất khó để cầm máu. Nguy cơ thứ 3 là Bin ăn uống vẫn kém, lại hay bị nôn, mà nhất là uống sữa vào ko thể tiêu hóa được, sau tiếng rưỡi nôn ra vẫn còn nguyên

Hôm nay BS phải truyền đạm cho Bin, nhưng truyền rất chậm, chắc là sợ bị sốc. Ngày mai lại đi chụp CT, chụp cái này nhiều quá thì cũng chả tốt lành gì, nhưng biết làm sao được. Bin khá mệt, được cái là vẫn vui tươi, ngồi đọc ngấu nghiến Tây Du Ký, hôm nay đọc cho Bin mấy mẩu truyện cười mà Bin cười sằng sặc, tý nôn ra ngoài, may mà kìm lại được. Lần sau chả dại

AquariusW

Xe buýt
Mệt mỏi quá, bạch cầu của Bin vẫn tụt, bây giờ còn có 20/4000. Tin tốt là viêm phổi có giảm, tin xấu là lại bị thêm đi ngoài. BS giải thích là kháng sinh nhiều quá, vi khuẩn trong ruột rủ nhau toi đời hết, nên tiêu hóa không tốt. Nguy cơ lớn nhất vẫn là bạch cầu thấp nên dễ nhiễm bệnh, may là ở khu cách ly nên cũng hạn chế nhiều. Nguy cơ thứ 2 là tiểu cầu cũng quá thấp, nếu chẳng may bị chảy máu sẽ rất khó để cầm máu. Nguy cơ thứ 3 là Bin ăn uống vẫn kém, lại hay bị nôn, mà nhất là uống sữa vào ko thể tiêu hóa được, sau tiếng rưỡi nôn ra vẫn còn nguyên

Hôm nay BS phải truyền đạm cho Bin, nhưng truyền rất chậm, chắc là sợ bị sốc. Ngày mai lại đi chụp CT, chụp cái này nhiều quá thì cũng chả tốt lành gì, nhưng biết làm sao được. Bin khá mệt, được cái là vẫn vui tươi, ngồi đọc ngấu nghiến Tây Du Ký, hôm nay đọc cho Bin mấy mẩu truyện cười mà Bin cười sằng sặc, tý nôn ra ngoài, may mà kìm lại được. Lần sau chả dại
Em xin chia xẻ nỗi lo lắng của cụ, mong cụ vững tay chèo, mong Bin vượt qua được những ngày khó khăn này...

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ

Bác ơi! Chuyện đi tiêu chảy cũng là một trong những phản ứng phụ của hóa chất Bác ạ. Tội quá mà sao bạch cầu của Bin giảm khiếp thế nhỉ! Không biết còn nguyên nhân nào khác nữa không. Việc ăn uống của Bin theo em thì phải mấy hôm sau khi phản ứng phụ hết thì ăn uống mới lại ăn được bác ạ. Em mấy ngày sau khi truyền về mỗi lần cho thực phẩm vào miệng có cảm giác mình đang ăn món bột giấy nghiền không vị không có cảm giác là miệng đang có thực phẩm trong miệng.
Thương Bin quá nhưng cũng may là Bin không đau nhức xương. Bác cho Bin ăn ít một vậy tránh tình trạng ăn vào rồi nôn ra sạch thì trong dạ dày vẫn không có gì để bù vào chỗ bị hóa chất tiêu diệt.
Cố lên Bin ơi! Phía trước còn rất nhiều khó khăn nhưng chắc chắn chàng trai dũng cảm của ba, mẹ sẽ vượt qua một cách dũng mãnh nhất.
Thương và yêu Bin rất nhiều.
Bác đang chuẩn bị cho thứ 4 tiến hành đợt truyền thứ 2 đây Bin ạ. Vừa lo, vừa sợ phải chịu đựng cái phản ứng hóa chất của cơ thể.

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Đọc những dòng updates của bố Nam thấy xót xa và thương Bin quá! Đọc nhật ký online của bố Nam từ những ngày đầu tiên đến giờ, cô cũng trải qua nhiều cung bậc cảm xúc từ thương cảm, xúc động tới hi vọng, mừng vui, lo lắng...
Cô cầu mong may mắn sẽ đến với Bin và cả gia đình, mong Bin luôn đủ dũng cảm, nghị lực để vượt qua chính mình và chiến thắng bệnh tật, mong bố mẹ Bin luôn vững tin và "never give up" vì còn rất nhiều người luôn dõi theo, luôn sẵn sàng chia sẻ và ủng hộ anh chị...
We'll stand by you!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Bin ơ! Hôm nay Bác lại nhập viện để truyền hóa chất đợt 2 đây Bin ạ. Chưa biết thể nào nhưng tự nhiên Bác cũn thấy sợ cái món này quá. Đã thế điều kiện y tế ở VN mình nó cũng gây ức chế và khó khăn cho những người bệnh như Bác cháu mình. Nhưng Bác đang hô to khẩu hiệu hãy cố gắng lên đừng chùn bước. Nhưng mà cứ nghĩ đến cái món phản ứng sau khi truyền thật sự Bác sợ quá.
Không biết phổi của Bi hôm nay thế nào rồi Bác thấy lo lo cho Bin. Bạch cầu của Bin có khá hơn không Bin? Bác hôm qua kiểm tra lại thì thấy sau khi đã ăn lại được thì bạch cầu cũng cải thiện đáng kể. Bác hiện dã đủ số Bạch cầu để truyền đợt 2 này rồi nhưng vẫn chưa cao chỉ nhỉnh hơn điều kiện tối thiểu tí tẹo thôi nhưng hy vọng là sau đây có kinh nghiệm về chuyện này thì sẽ đỡ hơn lần 1.
Yêu và thương Bin rất rất nhiều.
Cố lên Bin yêu nhé!

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Bin ơ! Hôm nay Bác lại nhập viện để truyền hóa chất đợt 2 đây Bin ạ. Chưa biết thể nào nhưng tự nhiên Bác cũn thấy sợ cái món này quá. Đã thế điều kiện y tế ở VN mình nó cũng gây ức chế và khó khăn cho những người bệnh như Bác cháu mình. Nhưng Bác đang hô to khẩu hiệu hãy cố gắng lên đừng chùn bước. Nhưng mà cứ nghĩ đến cái món phản ứng sau khi truyền thật sự Bác sợ quá.
Không biết phổi của Bi hôm nay thế nào rồi Bác thấy lo lo cho Bin. Bạch cầu của Bin có khá hơn không Bin? Bác hôm qua kiểm tra lại thì thấy sau khi đã ăn lại được thì bạch cầu cũng cải thiện đáng kể. Bác hiện dã đủ số Bạch cầu để truyền đợt 2 này rồi nhưng vẫn chưa cao chỉ nhỉnh hơn điều kiện tối thiểu tí tẹo thôi nhưng hy vọng là sau đây có kinh nghiệm về chuyện này thì sẽ đỡ hơn lần 1.
Cố lên Bin yêu nhé!
Từ trước tới giờ trên OF này, cháo chỉ nghĩ là Bin phải truyền hoá chất. Khi đọc những dòng chia sẽ, động viên Bin của cụ Huongnhanvan thấy ngỡ ngàng và cảm động quá! Bữa gặp cụ Huongnhanvan ở buổi offline dán banner và logo OF, thấy cụ khoẻ mạnh, vui vẻ là thế, ai ngờ đâu!!!! Hai bác cháu hãy lạc quan lên nghe.
Từ trước tới nay, luôn có những phép màu đó, hai bác cháu nhé.
Nguyện chúc cả cụ Huongnhanvan và cu Bin gặp nhiều thuận lợi trong việc điều trị sớm hồi phục!

mondeo1186

Xe tăng
Cố lên Bin yêu nhé!
Cố gắng lên chị nhé, chúc hai cô cháu đạt kết quả điều trị tốt

MAN2012

Đi bộ
11-06-2012 01:35 #1915
wildcat74
Xe buýt

Biển sốOF-22272Mua xe ngàyOct 2008Số km812 Động cơ OF2495692 mã lực

Em biết 1 cậu có con bị u não giống như cu Bin, sau chữa bằng thuốc của 1 ông BS việt kiều bên Mẽo về- đỡ lắm, bây giờ thằng cu lại đi học lớp 2 rồi. Nếu cần cụ liên lạc em g thiệu gặp nó xem thế nào!​

Tamtay - Chắn Online!

Bác cứ nói luôn đi cho nó vuông!

OF vì cộng đồng
Cố lên Bin yêu nhé!
Giờ này chắc bác truyền xong rồi. Hóa chất đúng là kinh khủng, bào mòn cơ thể bệnh nhân lẫn tinh thần một cách ghê gớm. Nhưng mà cũng chả có cách nào cả, chấp nhận thử thách thôi. Bác vẫn phải cố uống nhiều nước vào để thải độc, kiểu gì cũng bị bệt xề lệt mất vài ngày. Cu Bin hôm nay thấy có chiều hướng khá lên, bạch cầu tăng từ 30 lên 80, nhưng vẫn quá xa so với mức tối thiểu là 4000, ko biết đến 25 này có kịp hồi phục để làm đợt 2 ko nữa? Viêm phổi thì vẫn còn, nhưng cũng giảm nhiều rồi

Cũng may là Bin chữa bệnh bên này, chứ như đ/k ở nhà thì với bạch cầu =0 thì cũng ko biết điều gì xảy ra nữa. Em cho Bin đi khám BS bắt nhập viện ngay lập tức, vào khu cách ly vô trùng tối đa để tránh nhiễm bệnh, rồi các loại thuốc kháng sinh tống vào liên miên, họ theo dõi luôn cả một ngày uống bao nhiêu nước, ăn bao nhiêu cháo, đi tiểu nhiều hay ít, đi ngoài mấy lần, đo huyết áp, nhịp tim, mạch, nhiệt độ mỗi giờ một lần, ngày nào cũng chụp X quang, BS vào khám 3 lần/ngày, phải nói là nhà có lo lắng nhưng vẫn yên tâm, tin tưởng 100/100 vào bệnh viện

Ko biết bác truyền hóa chất mấy ngày, nhưng Bin bị truyền 3 ngày liền, cũng biết là Bin bị liều cao, nhưng có vẻ cao gấp 3 lần bình thường

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Giờ này chắc bác truyền xong rồi. Hóa chất đúng là kinh khủng, bào mòn cơ thể bệnh nhân lẫn tinh thần một cách ghê gớm. Nhưng mà cũng chả có cách nào cả, chấp nhận thử thách thôi. Bác vẫn phải cố uống nhiều nước vào để thải độc, kiểu gì cũng bị bệt xề lệt mất vài ngày. Cu Bin hôm nay thấy có chiều hướng khá lên, bạch cầu tăng từ 30 lên 80, nhưng vẫn quá xa so với mức tối thiểu là 4000, ko biết đến 25 này có kịp hồi phục để làm đợt 2 ko nữa? Viêm phổi thì vẫn còn, nhưng cũng giảm nhiều rồi

Cũng may là Bin chữa bệnh bên này, chứ như đ/k ở nhà thì với bạch cầu =0 thì cũng ko biết điều gì xảy ra nữa. Em cho Bin đi khám BS bắt nhập viện ngay lập tức, vào khu cách ly vô trùng tối đa để tránh nhiễm bệnh, rồi các loại thuốc kháng sinh tống vào liên miên, họ theo dõi luôn cả một ngày uống bao nhiêu nước, ăn bao nhiêu cháo, đi tiểu nhiều hay ít, đi ngoài mấy lần, đo huyết áp, nhịp tim, mạch, nhiệt độ mỗi giờ một lần, ngày nào cũng chụp X quang, BS vào khám 3 lần/ngày, phải nói là nhà có lo lắng nhưng vẫn yên tâm, tin tưởng 100/100 vào bệnh viện

Ko biết bác truyền hóa chất mấy ngày, nhưng Bin bị truyền 3 ngày liền, cũng biết là Bin bị liều cao, nhưng có vẻ cao gấp 3 lần bình thường
Ức chế với bệnh viện VN vô cùng Bác ạ. 13/6 em vào nhập viện theo giấy hẹn vào đến nơi nhận được câu trả lời "cứ về đi mai 14/6 nhịn ăn đến lấy máu xét nghiệm và nộp tiền thuốc chênh lệch so với BHYT, sau đó sẽ truyền thuốc bổ rồi về. Sáng thứ sáu 15/6 sáng sớm vào sẽ truyền hóa chất một ngày rồi lại về sáng thứ 7 vào lại truyền nốt chai giải độc gan kêt thúc đợt 2. Ức chế ở đây là thấy thái độ Y tá, BS rất hay ở chỗ họ coi mình như kẻ đi ăn xin hỏi không nói và nếu có trả lời là nhnững câu khó nghe hoặc quát mắng vô cớ với mình thì họ có quyền nói và mình chỉ có quyền nghe và chấp hành không giải thích không trả lời mọi thắc mắc. Sáng nay em vào làm mọi thủ tục và các xét nghiệm, mai em mới bắt đầu truyền hóa chất chính thức Bác ạ. Trong lòng đầy ức chế và lo lắng.
Thôi cũng đành phải cố mà nhịn để xong việc của mình.
Chúc cho Bi nhanh phục hồi đẻ đủ sức truyền đợt 2 cho đúng hạn.
Yêu và thương Bin rất nhiều, cố gắng lên Bin nhé!

OF vì cộng đồng
Thế mới buồn, vào BV bây giờ sợ nhất thái độ vô cảm, nhiều lúc tự hỏi, đây là những người y bác sỹ "cao quý", là những người sẽ chữa bệnh cho mình hay người thân ư? Đôi khi chỉ cần nụ cười là áp lực bệnh tật giảm đi rất nhiều, thế mà vào BV chữa bệnh toàn là tâm trạng lo lắng, khúm núm, quan trọng nhất là mất lòng tin

Cố lên bác nhé. Hôm qua phòng Bin cũng có thêm một bệnh nhân nhí nhập viện, cô bé khoảng 5 tuổi, đầu trọc lốc nhưng dễ thương lắm, người Kazacstan, có thêm mẹ với bà đi cùng. thấy nói sang đây từ tháng 10 năm ngoái, lần này phải vào truyền hóa chất liều cao. Đúng là trẻ con vô tư, chơi đùa nghịch ngợm vui lắm. Trẻ con còn vậy, người lớn mình phải cứng rắn lên nữa, mình là người lớn cơ mà, hì hì

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Thế mới buồn, vào BV bây giờ sợ nhất thái độ vô cảm, nhiều lúc tự hỏi, đây là những người y bác sỹ "cao quý", là những người sẽ chữa bệnh cho mình hay người thân ư? Đôi khi chỉ cần nụ cười là áp lực bệnh tật giảm đi rất nhiều, thế mà vào BV chữa bệnh toàn là tâm trạng lo lắng, khúm núm, quan trọng nhất là mất lòng tin

Cố lên bác nhé. Hôm qua phòng Bin cũng có thêm một bệnh nhân nhí nhập viện, cô bé khoảng 5 tuổi, đầu trọc lốc nhưng dễ thương lắm, người Kazacstan, có thêm mẹ với bà đi cùng. thấy nói sang đây từ tháng 10 năm ngoái, lần này phải vào truyền hóa chất liều cao. Đúng là trẻ con vô tư, chơi đùa nghịch ngợm vui lắm. Trẻ con còn vậy, người lớn mình phải cứng rắn lên nữa, mình là người lớn cơ mà, hì hì
Sáng nay họ bắt em có mặt từ 6h sáng để lấy máu xét nghiệm. Sau đó chơi đến 10h đợi mĩa không thấy truyền gì hỏi sao mãi không thấy truyền gì thì được trả lời em quên mất chị chưa nộp tiền. Nghe mà tức đến tận cổ. Nộp tiền xong về truyền hai chai thuốc bổ đến hết đầu giờ chiều mới xong đợi mãi không thấy ý kiến gì lại phải ra hỏi thì được trả lời truền xong rồi thì về đi sáng mai vào sớm để truyền hóa chất. Hỏi mấy giờ can có mặt thì được trả lời thì cứ sáng sớm chẳng biết mấy giờ là sáng sớm nữa nghe mà phát điên luôn.
Bác ơi! Em nghe thấy nói ở bên đó có một loại thuốc bổ rất tốt cho truyền hóa chất nó khôi phục sức khỏe nhanh lắm thuốc được sản xuất tại Mỹ. Em đang đi tìm tên thuốc để mua Bác ạ, giá một liều cho một lần truyền ở VN là hơn 30.000.000đ nghe thấy cũng sót ruột nhưng có lẽ em cũng thấy cần thiết thì phải mua thôi chứ mỗi lần truyền về cảm giác như người chết rồi thế này em sợ quá.
Tình hình của Bin chắc tốt hơn rồi chứ ạ? Bạch cầu có khá hơn không ạ? Sáng nay em xét nghiệm máu thấy BS nói bạch cầu của em được trên 4000 nên đủ điều kiện truyền đợt 2. Sáng mai là ngày em phải chiến đấu với hóa chất lần thứ 2. Hy vọng là không bị bẹp giường sau khi truyền như lần 1, cứ nghĩ đến là em đã thấy sợ vô cùng.
Chúc Bin mau lấy lại được số bạch cầu đã bị hóa chất lấy đi.
Bin hãy cố lên nhé!
Yêu và thương Bin thật nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

OF vì cộng đồng
Sáng nay BS vào thăm bệnh, nói là cu Bin hôm nay có thể được xuất viện. Hôm qua bạch cầu của Bin tăng từ 80 lên đến 400, đến hôm nay là 1200. Viêm phổi cũng đã được kiểm soát tốt, đỡ ho hơn hẳn. Bin ăn uống cũng khá hơn nhiều, chỉ có điều Bin bị mấy vết loét do nhiệt trong mồm nên hơi khó ăn, dù sao thì cũng đã bắt đầu tiến trình hồi phục

Mới chạy hóa chất lần đầu mà đã thế này, không hiểu là còn đến tận 6 lần nữa thì sẽ thế nào? Lần cuối lại còn là liều cao gấp 4 lần ... Đúng là như nhiều người nói, bệnh nhân điều trị bệnh này luôn phải có một tinh thần thép và lòng lạc quan lớn lao mới có thể vượt qua được liệu trình điều trị

Hôm qua nghe được tin vui, chú T cô H (cô chú đã mời gia đình mình đến ở) báo tin, cô H không bị tái phát di căn, mừng quá. Căn bệnh này đúng là một con quái vật, ko tha một ai cả :(

Ko biết tình hình bác Huongnhanvan thế nào rồi? Chắc chắn là lại mất 1 tuần vật vã khổ sở. Mong mọi người ở nhà qua lại chăm sóc bác thường xuyên, để bác có thêm động lực chiến đấu với căn bệnh này

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Chúc mừng 2 bác và cu Bin nhé, Bin đúng là 1 chàng trai dũng cảm, rồi mọi điều tốt lành sẽ đến với Bin.

Trạng thái
Thớt đang đóng