[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungpham666

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ ạ. Một giọt máu là ngàn giọt thương mà./.

hieuorbis

Xe buýt
Em theo dõi từ đầu câu chuyện đã tưởng mọi việc tốt rồi nhưng nghe cụ XO thông báo mà sao thấy buồn tan nát. Em cũng nuôi con nhỏ và cũng có thời điểm gặp những khó khăn, thách thức như vậy nên cảm thấy buồn không tả xiết.

Cầu mong cho cháu Bin mọi việc tốt đẹp. Bằng nghị lực phi thường để cháu vượt quá lúc khó khăn như thế này.

Chúa sẽ phù hộ con Bin ơi

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
cụ chủ phải có lòng tin. làm nhiều điều tốt phúc đức. ắt có phúc báo.

bimbim1976

Xe điện
Lâu em cũng ko vào xem, đọc 1 mạch thấy xót xa quá.
Chỉ mong có phép màu đến với cháu. Anh chị phải thật vững tâm và giữ gìn sức khỏe để cùng cháu vượt qua khó khăn này.

U_OAT

Xe điện
Cám ơn Cha Mẹ Ku Tin, thực sự là nghị lực của bé Tin rất lớn, mới có mấy tháng tuổi mà đã vượt qua hai ca đại phẫu nguy hiểm đến vậy. Đúng là trẻ em luôn được các thiên thần giúp đỡ. Hai bác đã cho em thêm được niềm tin và hy vọng rất lớn, ku Tin đã là một kỳ tích rồi. Từ lúc biết Bin bị bệnh, đầu tiên là sự tuyệt vọng, sau đó là niềm hy vọng nhỏ nhoi. Cho đến tận bây giờ, em ko dám kỳ vọng gì nhiều, chỉ biết ngày nào tốt ngày đấy. Hôm nay mừng vì con khỏe hơn, mừng vì con ăn được nhiều hơn, mừng vì con vui vẻ, tươi tắn hơn.

Nghĩ lại thời gian vừa qua, quả thật là cũng không biết hai vợ chồng đã vượt qua bằng cách nào. Nhớ lại hôm đi khám, em ngồi ôm con ở gốc cây chờ kết quả, mà lúc đó tâm trạng rối bời, nhìn mọi người qua lại như những chiếc bóng, trong lòng thì chỉ toàn một nỗi tức giận, tại sao lại bắt thằng bé chịu khổ thế này, tại sao lại giáng một nỗi đau xuống gia đình mình, tại sao lại không cho mình chịu đựng thay cho con, mình có chết ngay để cho con được sống cũng không cần một giây suy nghĩ. Hai bác chờ đợi bé Tin trong phòng mổ 8h chắc chắn cũng là quãng thời gian dưới địa ngục, hai vợ chồng em cũng vậy. Vợ thì ngồi im niệm Phật, em thì một lúc lại ra cửa phòng mổ, chắp tay hướng vào trong, cầu xin con cố gắng vượt qua đỉnh núi lớn này, xin con thêm một cơ hội để Ba Mẹ được chăm sóc cho con, để cả gia đình được sống yên vui, hạnh phúc. Sau này, đến lúc chăm Bin thì lại thương vợ. Cưới nhau được hơn chục năm, vợ em hết phải chăm ông Nội Bin ốm, sau lại chăm bà Nội Bin, cũng bị ung thư, ra vào viện như cơm bữa. Yên ổn được vài năm, nghĩ bụng cuộc sống cũng chả mong gì hơn, đi làm kiếm được đồng tiền, cũng chả giàu, nhưng đủ ăn, đủ nuôi con, hai thằng cu thì ngoan ngoãn, cuộc sống viên mãn, thế mà đùng một cái. Sạt nghiệp ư, chắc chắn rồi, nhưng với sức khỏe của con cái, tiền là cái gì đâu, quan trọng chỉ là được ở bên nhau

Các bác OF ơi, có lẽ là trải qua những gì như nhà em hay bé Tin phải chịu đựng, em mới thấy là, đôi khi, mình vì miếng cơm manh áo, cuộc sống hàng ngày nó cuốn mình đi mà sao nhãng gia đình. Em có một tâm sự với các bác. Tiền thì phải kiếm, thậm chí là kiếm thật nhiều, nhưng đừng kiếm bằng mọi giá. Nó không mang lại hạnh phúc, nhưng nó đảm bảo an toàn cho cuộc sống. Trên tất cả, các bác hãy giành thời gian cho gia đình, nhất là cho con cái. Hãy chơi với con, dạy cho con, cho con được hưởng tình yêu trọn vẹn nhất, cha mẹ hãy là người bạn thân thiết nhất của con mình

Hôm đầu tiên sau mổ vào thăm Bin, Bin nhìn thấy Ba Mẹ vào thì nước mắt ứa ra, lúc đó em đã thì thầm với Bin, con cố gắng lên, con đừng sợ, Ba Mẹ luôn bên con, Ba Mẹ hứa là sẽ yêu con nhiều hơn nữa, Ba Mẹ hứa là sẽ không bao giờ mắng con một lời, sẽ không bao giờ đánh con thêm một roi nào nữa. Em tin tưởng là sau khi vượt qua thử thách, Bin sẽ hiểu đc tình cha mẹ, Bin được cả cộng đồng chia sẻ, Bin sẽ hiểu được giá trị của cuộc sống, tình thương yêu là mới là điều căn bản nhất, Bin sẽ thành người mà không cần phải đánh mắng hay roi vọt

Cám ơn các bác, cám ơn bé Tin cùng cha mẹ. Đã lâu em không viết dòng nào, cũng chỉ vì tinh thần xuống quá thấp. Nhưng bé Tin đã cho em thêm hy vọng
Đọc xong mà ứa nước mắt.
Xin cầu chúc cho Bin mau vượt qua bệnh tật, cầu chúc gia đình bác Nam tai qua nạn khỏi

city_102

Xe buýt
Mong cụ và gia đình có nhiều sức khỏe để cùng với cháu vượt qua lúc khó khăn.bách bệnh tiêu tán vạn bệnh tiêu trừ.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Mấy hôm nay không có tin gì mới của Bin, nếu có thể được mong cụ chia sẻ với anh em để những bộn bề, lo toan của cụ và gia đình được anh em OF chia sẻ với tất cả tấm lòng.. tiếp tục cầu nguyện cho Bin ...

cdv

Xe buýt
Em chưa có con, nhưng em hiểu tâm tư của cụ, chúc cụ và gia đình tiếp tục chiến đấu & chiến thắng căn bệnh quái ác của cháu

Darknight

Xe tải
cầu chúc cu Bin mau khỏi bệnh! Thương bé quá!

trongdaind

Xe tải
Cho em góp một lời cầu chúc đến Bin, chúc Bin và gia đình vượt qua đc kiếp nạn này

linhtnpt

Xe đạp
cầu cho bé sớm khỏi bệnh ! cố gắng lên !

mackmyta

Xe tăng
chỉ còn biết tin vào số phận ...cụ ơi đừng tuyêt vọng...còn nc là con tát

macchesster

Xe máy
Nam mô a di đà phật. Mong mọi điều bình an sẽ đến với cháu và gia đình.

Minhnd

Xe điện
Cụ chủ và em bé kiên cường nên nhé. Chúc mọi điều tốt đẹp đến với em bé!

xuho

Xe tải
Cụ chủ cố lên nhé! Cầu mong Bin chóng khỏi bệnh.

Trạng thái
Thớt đang đóng