[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietbac9

Xe đạp
mong gia đình cụ vượt qua được thời gian khó khăn này

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm sinh nhật OF nghe tin dữ, không dám vào đọc. Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới bạn và gia đình, mong bạn chóng vượt qua giai đoạn khó khăn này.

thanhxuancntt

Đi bộ
Theo dõi suốt chặng đường giờ lại phải nghe tin buồn. Thật thất vọng. Gia đình đã cố hết sức rồi, cố gắng đứng dậy .Bin an nghỉ thanh thản

Leila

Xe buýt
Mỗi lần đọc theard này là lại rơi nước mắt:((.

Xin lỗi cu Bin cô đã ko kịp đến để gặp Con. Ở một nơi rất xa cô tin là Con vẫn đang cảm nhận được tình cảm ấm áp mà các Cô Chú OFers dành cho mình. RIP con trai nhé. Con là Cậu bé ngoan. Con sẽ luôn ở trong trái tim mọi OFers. Yêu con!

khanhtb

Xe điện
em xin gửi lời chia buồn tới gia đình

Nguyencuong86

Xe tải
Mong sao phép màu đến với gia đình cụ chủ

gl1600

Xe điện
Xin chia buồn cùng gia đình bác Namcuif...

lehaduong

Đi bộ
Tạm biệt em, em trai. Em đã sống một cuộc đời thật đúng nghĩa. Tất cả mọi người sẽ luôn nhớ đến em.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Đã rất nhiều tháng nay Ba mới lại vào đây, và đây sẽ là những lời cuối Ba muốn tâm sự với con ở đây. Hơn 1 năm, con đã chiến đấu cùng Ba Mẹ với tất cả tình thương yêu của mọi người. Mình đã không vượt qua được số mệnh, đến hôm nay đã là cúng tuần thứ 2 cho con. Nhưng quan trọng là con đã chiến đấu và không đầu hàng cho đến tận hơi thở cuối cùng. Ba sang được với con khi con đã hôn mê, thế nhưng khi Ba Mẹ gọi con Ba thấy môi con hơi động đậy, có lẽ là con vẫn biết Ba Mẹ luôn bên cạnh con. Con ra đi vì con đã hết duyên số trần gian, đã đến lúc con về với Đức Phật rồi

Mất con nhưng Ba Mẹ không oán trách ông Trời, cuộc đời này công bằng lắm, ông Trời lấy mất của Ba Mẹ những gì quí giá nhất, nhưng con lại chính là món quà quí giá nhất của Ba Mẹ mà ông Trời ban cho, mặc dù chỉ có 12 năm ngắn ngủi, nhưng đó cũng sẽ là quãng thời gian hạnh phúc nhất của gia đình mình. Con như là một sứ giả của Đức Phật phái xuống, để cho mọi người biết là cuộc đời này luôn có tình yêu chứ không chỉ là những bon chen, kèn cựa. Con đã khơi gợi được tình yêu của rất nhiều người, của cả những người chưa bao giờ gặp mặt. Có chú trên OF đã nói với Ba là con chính là người đã làm cho mọi người gần nhau hơn và yêu thương nhau hơn. Trước di ảnh của con, Mẹ con cũng đã hứa là cuộc đời này Ba Mẹ sẽ cố gắng trả ơn cuộc đời, sẽ cố gắng quan tâm và chia sẻ với những người kém may mắn. Chắc chắn là vậy

Dr.Han là một người Thầy Thuốc với đầy đủ ý nghĩa nhất, trước hôm về VN, Ba Mẹ đã đến chào ông. Ông nói là con đã xuất hiện trong giấc mơ của ông. Con nói với ông là giờ đây con rất thanh thản và hạnh phúc, con chỉ lo lắng cho mọi người thôi. Ông cũng nói là ông cũng đã an ủi con để con yên tâm ra đi. Tất cả các cô y tá cũng đã khóc khi Ba Mẹ lên chào tạm biệt, con đúng là một chú bé rất đặc biệt, Ba tin là mọi người sẽ luôn nhớ con

Cuối cùng, Ba Mẹ chỉ muốn nói với con một điều, con hãy thanh thản về với Đức Phật, Người cũng như là Ba Mẹ của con, Người sẽ nâng bước bước con đi, yêu thương con, quan tâm săn sóc con. Con giờ đây đã là một chú bé hạnh phúc, không còn bệnh tật, không còn đau đớn. Yên tâm con nhé

Hơn một năm vừa qua, biết nói sao cho hết tất cả những yêu thương, chia sẻ của mọi người. Xin cảm ơn OF, cảm ơn tất cả các cô chú và các bác OFer. Qua OF, gia đình cũng xin gửi lời cảm ơn đến các y bác sỹ bệnh viện Severance Hàn Quốc, đặc biệt là Dr.Han, Dr.Kim, các cô y tá khoa nhi, Dr.Su. Cũng xin cảm ơn ngài Đại sứ và ngài Tổng lãnh sự ĐSQ Hàn Quốc tại VN và toàn thể nhân viên, đã ưu tiên đặc biệt khi 2 lần cấp visa trong ngày cho gia đình. Xin cảm ơn tất cả

kentdju

Xe điện
Em thực sự xúc động khi đọc cmt của cụ, một lần nữa xin được chia buồn với cụ và gia đình.

Em rơi nước mắt khi đọc những dòng của cụ chủ...
"Mất con nhưng Ba Mẹ không oán trách ông Trời, cuộc đời này công bằng lắm, ông Trời lấy mất của Ba Mẹ những gì quí giá nhất, nhưng con lại chính là món quà quí giá nhất của Ba Mẹ mà ông Trời ban cho, mặc dù chỉ có 12 năm ngắn ngủi, nhưng đó cũng sẽ là quãng thời gian hạnh phúc nhất của gia đình mình. Con như là một sứ giả của Đức Phật phái xuống, để cho mọi người biết là cuộc đời này luôn có tình yêu chứ không chỉ là những bon chen, kèn cựa. Con đã khơi gợi được tình yêu của rất nhiều người, của cả những người chưa bao giờ gặp mặt. Có chú trên OF đã nói với Ba là con chính là người đã làm cho mọi người gần nhau hơn và yêu thương nhau hơn. Trước di ảnh của con, Mẹ con cũng đã hứa là cuộc đời này Ba Mẹ sẽ cố gắng trả ơn cuộc đời, sẽ cố gắng quan tâm và chia sẻ với những người kém may mắn. Chắc chắn là vậy".

33A-7777

Xe tải
Cuộc chia ly nào cũng đẫm nước mắt, nhất là chia ly mà ko có ngày gặp lại. Thương con và mong con bình yên nơi chín suối, mong con sớm được siêu thoát, để sống một cuộc sống đúng như con mong muốn!

speed266

Xe điện
Rất xúc động với những lời viết của cụ chủ...xin chia buồn cùng gia đình...

Xe để sửa

Xe hơi
Xin chia buồn với Gia đình cụ.
Mong cụ và Gia đình vượt qua nỗi đau để hướng tới những điều tốt đẹp của tương lai.

Trạng thái
Thớt đang đóng