[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongdt86

Xe tăng
Những điều tốt đẹp nhất rồi sẽ đến với gia đình cụ và cháu bé! Good luck!

a_bờ_cờ

Xe tải
Hik, hôm nay em mới biết tin nhà cụ Namcuif. Chúc cụ cùng gia đình vững vàng để vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé. Em mong điều thần kỳ sẽ tới với cháu Bin và gia đình cụ.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Bin ơi! Lâu quá chẳng có tin gì của Bin cả. Bin sao rồi Bin, hy vọng lớn là Bin có bước tiến triển thật tốt sau lần xạ trị.Ngày nào cũng vào ngóng tin Bin mà tin vẫn im lặng, lo lắm rồi Bin ạ. Cầu mong cả gia đình luôn gặp được sự giúp đỡ và nhưng lời động viên của anh em cả bên HQ và Việt Nam để Bin mau khỏe và trở về VN sớm.
Yêu và thương Bin rất nhiều!

lmao

Xe đạp
Cháu xin phép update với các bác là Bin được ra viện rồi ạ, hiện đang điều trị ngoại trú và mỗi ngày vào viện để chiếu xạ ạ. Mới xạ trị được 4 hôm nên Bin sức khỏe của Bin vẫn tốt ạ (:

Chỉnh sửa cuối:

halele

Xe tải
Mấy hôm ko nhìn thấy hình ảnh cu Bin, nhớ Bin quá :x. Chỗ Bin ngoại trú có lẽ ko có mạng nên ba Nam của cu Bin ko online được phải ko ? Chúc Bin và 2 ba mẹ khỏe nhá. %%-

hairlikesnow191

Đi bộ
Dạo này vào ngóng tin cu Bin suốt mà ko thấy đâu cả ........cu Bin khỏe là mọi người mừng rồi ....cố lên Bin

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thế là hôm nay con đã xạ trị được 4 lần rồi, nhìn bề ngoài thì chưa thấy ảnh hưởng gì lớn, nhưng Mẹ con hơi lo lắng, hôm nay con ăn vào bị nôn ra hai lần, mà nhìn con ăn cũng hơi trệu trạo, hay là ảnh hưởng của xạ trị nhỉ? Tối nay lại thấy Mẹ con khóc, Ba Mẹ biết là căn bệnh của con tuy đang được điều trị rất tốt, nhưng nó cũng vẫn sẽ đè nặng lên nhà mình trong nhiều năm nữa. Vẫn luôn là niềm tin, hy vọng và sự dũng cảm, của con và của cả Ba Mẹ nữa

Con ra viện điều trị ngoại trú, thế là giai đoạn 1, khó khăn nhất đã qua đi, giai đoạn 2 đã bắt đầu, 17 ngày xạ trị, đã qua được 4 ngày, còn 13 ngày nữa, nhưng có lẽ đây là giai đoạn nhẹ nhàng nhất. Ba Mẹ đang cố gắng phục hồi thể lực cho con. Mẹ con đã lên hẳn cho con lịch ăn uống hàng ngày một cách cụ thể, mục tiêu sẽ là duy trì thể lực, vừa để con chịu được đợt điều trị, vừa có sức để phục hồi phần bên trái cơ thể đang bị yếu. Mấy hôm nay Ba tập thể dục cho con, thấy có tiến bộ rõ rệt, tay trái chỉ còn một chút gượng gạo, chân trái vẫn yếu, nhưng đứng vững hơn mấy hôm trước khá nhiều

Thật may mắn cho Ba Mẹ có được một đứa con ngoan, các quy trình điều trị, ăn uống, tập vật lý trị liệu, nhiều khi con không thích, nhưng vẫn tuân thủ một cách tối đa, không phàn nàn, phải nói con đúng là một người đàn ông rồi đấy. Tinh thần con cũng rất tốt, cười đùa suốt, con làm Ba Mẹ vui lắm. Trước hôm ra viện, Ba Mẹ đưa con đi lòng vòng trong viện, chụp mấy cái ảnh kỷ niệm

Bin tồ đọc truyện mà cười như nắc nẻ, đọc mọi lúc, mọi nơi, các bạn lớp 5A6 Nguyễn Siêu nhắn tin cho Bin sẽ gửi thêm nhiều truyện nữa qua

Mẹ chụp cho 2 Ba con

Có lẽ sang đây Bin thích nhất là sữa HQ

Trưa, có một đoàn sinh viên tình nguyện đến, chú SV này rất thích Bin, 2 chú cháu nói chuyện chuyện tíu tít đến hơn 30'. Có đoạn, cháu có thích ở BV này ko? Có ạ. Vì sao? Vì cháo BV ngon, chú SV nghe thấy Bin trả lời mà cười suýt rơi cả khẩu trang :)

Đến chiều, vc cô H chú T lại đến thăm Bin, mua cho Bin món sở trường, cánh gà rán, mỗi tội hơi cay nên Bin chả ăn được mấy, cuối cùng chỉ béo Ba Mẹ với cô chú

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bin chụp trước lúc ra viện

Chụp với các cô y tá mấy kiểu làm kỷ niệm. Khi ra về, mặc dù ko muốn, Ba vẫn phải hẹn các cô, See you in 2 months

Về nhà, video chat với mọi người ở nhà, Bà Ngoại, các bác, dì, rồi các anh chị tíu tít, thấy Bin khỏe mọi người đều mừng, bà Ngoại còn khỏi cả ốm

Cuối cùng, một ngày của Bin hầu hết là ăn uống và tập luyện

Ngày mai, chắc cho Bin lên subway, qua khu trung tâm dạo phố. Chủ Nhật này cả nhà sẽ đến nhà cô H chú T chơi. Từ hôm ra viện, hầu như hôm nào cô chú cũng hỏi thăm. Ngay hôm ra viện, cô N trên OF cũng đến chơi, y tá mang một đống thuốc đến, cả cô N, cả Ba Mẹ cùng với y tá dùng đến cả tiếng Anh, Hàn, body mới gọi là tạm hiểu nhau. Túm lại, khi xuất viện, BV cấp cho đến 7,8 loại thuốc khác nhau, toàn để phòng chống các bệnh thường gặp trong quá trình xạ trị. Sẽ còn mệt mỏi lắm! Cả nhà mình cần phải cố gắng nhiều

Thấy Bin thế này là em mừng lắm rồi!
Cố gắng lên Bin nhé! Chúc cháu mau bình phục ! Chú mong cháu về từng ngày đấy!

ynhi2208

Xe điện
Cụ cho cu Bin đọc Shin-cậu bé bút chì bảo sao không cười như nắc nẻ,đến em đọc đang còn không nhịn cười được nữa là cu Bin :)).
Hàn Quốc với Nhật Bổn là thiên đường của truyện tranh rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
mọi việc tạm thời đã có nhiều tốt đẹp, bin ơi cố lên, chúc cả gia đình cụ nam còn gặp nhiều may mắn hơn nữa

I am me

Xe tải
Thật mừng khi thấy Bin hồi phục nhanh chóng. Bin và bố mẹ cố lên nhé. Cheer!

quocchim

Xe buýt
Tốt quá rồi ạ, nghe tin của cu Bin mà thấy thật sảng khoái và nhẹ nhõm :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x
Em dự là sau đợt này chắc là trình tiếng Eng và Korea của cụ Nam sẽ lên pro đấy ạ :x :x
Chúc cụ Nam và gia đình luôn mạnh khỏe, vui vẻ để vượt qua giai đoạn khó khăn này

cholangnghe

Xe hơi
Chúc kụ và gia đình đi tới cuối tới đường hầm càng sớm càng tốt. "Tia sáng ở cuối đường hầm"

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Bin ơi cố lên nhé! Chúc Bin và gia đình cụ namcuif sức khỏe để tiếp tục chiến đấu :D

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Nhìn ảnh thấy Bin khỏe thế cả nhà OF ai cũng mừng. Nhưng Bin vẫn phải cố gắng ăn nhiều để sức khỏe ngày một khỏe hơn nữa để chiến đấu tiếp với bệnh Bin nhé!
Chúc cả nhà Bin và ba mẹ Bin có sức khỏe dồi dào và nghị lực lớn lao để chiến thắng bệnh!

kiamorningfun

Xe tăng
Mấy hôm nay bác được dự mấy chương trình với Dàn nhạc Giao hưởng Quốc phòng Hàn Quốc, có Bi Rain và nhiều ngôi sao khác.
Trước đây thì thấy chẳng thần tượng lắm mấy chú này, nhưng qua câu chuyện của Bin, bác bỗng thấy họ đáng yêu hơn, gặp Bi Rain bác cũng bất giác hô vang cùng các cháu tuổi teen.
Tiếc là không có điều kiện đủ để kể về trường hợp của Bin cho họ nghe, biết đâu đấy lại thêm nét ý nghĩa trong dịp kỷ niệm 20 năm thiết lập quan hệ ngoại giao này.
Thấy con ra viện với nụ cười bất khuất, bác rất vui. Luôn yêu, theo dõi và chúc con chiến thắng.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Cầu mong mọi điều tốt lành nhất sẽ đến với gia đình cụ. Chúc Bin nhanh khỏe nhé, Ba Mẹ con và rất nhiều người luôn tự hào về con và chúc con mau khỏe đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng