[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

MotorbikePT

Đi bộ
Bin thật là kiên cường, cố lên cháu nhé để nhanh khỏi còn về với ông bà, và cả cu Bo nữa

halele

Xe tải
Hôm nay Bin có vẻ hơi mệt, hơi có dấu hiệu đi ngoài nữa. Buổi tối trông Bin hơi uể oải, hỏi con có mệt ko? Con có, nó cứ mệt mệt, chả muốn làm gì. Được một lúc lại thấy cu cậu hoạt bát hơn

Hết hôm nay là lần thứ 7 Bin tồ xạ trị rồi, còn 10 lần nữa. Lần nào vào xạ trị cu cậu cũng ngủ một giấc :), mặc dù hôm nay Bin hơi mệt, hơi có dấu hiệu đi ngoài, mấy hôm nay cũng nhìn thấy tóc bắt đầu rụng, nhưng nói chung là cho đến giờ phút này, Bin có phản ứng khá tốt với xạ trị. Sức khỏe vẫn tốt, tập thể dục tiến bộ nhiều, BS bắt đầu cho Bin tập đi rồi, Ba tập cho Bin cũng thấy Bin tiến bộ hàng ngày, Mẹ cũng mừng lắm. Bin tập cực kỳ cố gắng, nhiều lúc mệt đến phát khóc mà vẫn không kêu la một lời nào

Hôm nọ cô H mua cho Bin cái tạ tay, tập mới có hai hôm mà tay trái của Bin vững hẳn lên. Hôm đầu chỉ nâng được hơn 20 cái là hết sức, hôm sau đã nâng được 50 cái rồi

Tập thể dục ngày 3 lần

Tinh thần Bin vẫn tốt, tươi tỉnh, cười suốt ngày

Bộ lego ba mua cho Bin từ nhà mang sang, mấy hôm nay mới bắt đầu chơi được. Quan sát thấy tay trái Bin cũng linh hoạt lắm rồi

Cụ Nam đừng lo lắng quá. Ngày trước, trong thời gian đang xạ trị e cũng bị đi ngoài nhiều lần/ngày. Khi hết xạ trị thì ko còn bị như thế nữa. Còn việc rụng tóc thì vài hôm tóc mọc lại như cũ, nhanh lắm.
Chúc cu Bin nhanh hồi phục sức khỏe nhé %%-. Yêu con nhiều lắm. :x

Tonyvn8x

Xe tải

Ảnh này trông bin thật là ... đẹp rai . Vậy là mọi việc sắp tốt đẹp rồi ^^ Bin chịu khó ăn nhiều để lấy sức cho 10 lần xạ trị nữa nghe!

Con trai em cũng có vấn đề về sức khỏe... vợ chồng em luôn phải sống trong cảm giác thấp thỏm lo lắng nên rất đồng cảm với tâm sự của bác.... Từ hôm biết đến topic này, em mới quyết tâm đăng nhập làm thành viên của OF... Ngày nào em cũng vào để theo dõi tình hình sức khỏe cu Bin... Đọc những dòng tâm sự bác viết, ngắm hình ảnh gia đình bác, lại tiếp thêm cho em nghị lực rất nhiều...

Sáng nay em phải đưa con đi khám, đã lên giây cót tinh thần từ hôm qua mà vẫn thấy lo lắm bác ạ. Đang đợi con ăn sáng xong rồi đi, lại mở máy, vào topic của bác để tinh thần thêm mạnh mẽ hơn...Cảm ơn bác, cảm ơn topic đầy ý nghĩa này....

Fiat1.6

Xe buýt
có câu: có con mới hiểu được lòng cha mẹ/ Cá Chuối đắm đuối vì con. càng ngẫm càng đúng. Chúc Bin nhà cụ mau khỏe. Vạn sự an lành

Chỉnh sửa cuối:

superboy4ever

Xe tải
Chúc cụ vững tâm. Dù sao cụ cũng là chỗ dựa cho cả nhà. Mạnh mẽ lên cụ nhé!

thích là làm

Xe đạp
Mừng quá khi biết sức khỏe của Bin đã tốt lên rất nhiều. Vợ chồng cụ hãy tin vào nhưng điều tốt lành đang chờ gd cụ và cụ Bin ở phía trước

thanggieng

Xe tải
Thương bạn Bin vô cùng, cô đã rơi rất nhiều nước mắt khi đọc hết topic này.

Mong Bin chóng khoẻ, mong mọi sự bình an đến với Bin và gia đình bác chủ topic nhé.

tuyenvh

Xe tải
Get well soon Bin!

Ford_Everest

Xe buýt
Ảnh bị làm sao ý cụ chủ ạ. Em chạ xem được. Bin hôm nay thế nào? Mong con mỗi ngày một khỏe lên, vợ chồng cụ chủ mỗi ngày càng mạnh mẽ:-bd(l)(l)(l)

Chivas07

Xe tăng
Ảnh bị làm sao ý cụ chủ ạ. Em chạ xem được. Bin hôm nay thế nào? Mong con mỗi ngày một khỏe lên, vợ chồng cụ chủ mỗi ngày càng mạnh mẽ:-bd(l)(l)(l)
Photobucket bây h bắt trả tiền mới sử dụng đc, chắc cụ ý chưa biết.

DTK65

Xe tăng
Chia sẻ cùng cụ. Không biết nói gì hơn, chỉ mong những điều tốt đẹp nhất đến với cháu.
Em đồng quan điểm với cụ! Chỉ mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với cháu!

DTK65

Xe tăng
Em có một thông tin mà một người bạn mới cung cấp thấy rất có ích nên post lên đây để các cụ biết, chúng ta cùng chung tay để giúp đỡ các cháu bé có hoàn cảnh khó khăn được giúp đỡ:

"Nếu ai biết có em bé nào có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh tim bẩm sinh, cần mổ miễn phí, đăng ký với Mr.Quang (phóng viên VOV1).sdt 0906334436. Đây là chương trình mổ từ thiện."

Chi Chi

Xe điện
Em mấy hôm không vào nhưng k xem đc ảnh nào của Bin cả? :( bác nam up sang imageshack.us đi ạ, ở đấy k bị bandwitdth bao giờ.

Why_Me

Xe buýt
Chúc Bin mau bình phục nhé. Không phải nhiều cô ở đây mà cả chú cũng không cầm được nước mắt khi đọc thread này. Trước gấu lại đọc trước từ web khác có link sang trang này của OF có về kể sơ lại. Sau khi tìm đọc mới thấy căn bệnh quái ác quá và tình cảm gia đình thật là mãnh liệt và quý giá. Mong mong vạn vạn sự an lành cho gia đình Bin và mọi gia đình trong OF.

Quách Tỉnh

Xe buýt
Anh Nam ơi, cu Bin hôm nay tập được thêm gì rồi thế :)

Songam

Xe hơi
Chúc 2 vợ chồng Namcuif chân cứng đá mềm, Bin tồ mau khỏe trong bàn tay chăm sóc của gia đình và tình yêu thương của các Ofers:(:(:(

HN_Boy

Xe máy
Website
www.otofun.net
Anh Nam khi nào rảnh up vài cái ảnh của ku Bin lên cho mọi người đỡ nhớ Bin anh nhé :) Hàng ngày em vẫn cầu nguyện những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Bin.Con tuyệt vời lắm Bin ạ.God bless him.

Trạng thái
Thớt đang đóng