[Funland] Con trẻ muốn nói gì với chúng ta?

giólangthang

Xe điện

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Chính các bậc cha mẹ mới là những kẻ hiếu thắng, ham hố thành tích .... để khoe với FB, khoe với đời...:))

vankhuonthep

Xe tăng
Em xin đính chính một chút ạ. Bé nhà em chỉ có note ở #1 thôi ạ. Còn các cái khác là của các bé khác ạ. Các bé đó với các note của mình mang lại cho em nhiều cảm xúc, nhiều suy
nghĩ nên em lên đây chia sẻ cùng cccm ạ.

Các note này công khai, không để danh tính, nên sau khi suy nghĩ kĩ, em đã mạnh dạn post lên đây, mong đóng góp phần nào và nhận được nhiều góp ý của cccm, để em dạy dỗ các cháu được đúng hướng hơn.

Mới có 2 trang mà em học được nhiều kinh nghiệm quý của cụ pain, cccm khác rồi ạ. :)
Cái này là ở lớp cô cho từng bạn tự viết ra suy nghĩ của mình ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ, các mợ,

Con em, em đẻ ra, nuôi nấng, giáo dưỡng, yêu thương nhất mực. Nhưng mỗi đứa thực sự là mỗi thế giới, đôi khi ta tưởng thế giới đó thuộc về ta (khi nó chưa thuộc về người đàn bà khác :D), ta thuộc làu nó, ta nắm nó trong lòng bàn tay. Nhưng lại... đôi khi... không phải như vậy!

Cccm có hiểu con mình không? Có hay trò chuyện với chúng không? Có biết chúng muốn nói gì với mình không ạ?

Con giai em đây ạ:

:D
Một mình đẻ được sao????
Biết vậy em đíu thèm lấy vợ.

Khem

Xe buýt
Cái này là ở lớp cô cho từng bạn tự viết ra suy nghĩ của mình ạ.
Vâng, với chủ đề: Lời con muốn nói, để công bố trong cuộc họp phụ huynh hôm nay ạ. Những mẩu note đáng yêu đó là công khai, chỉ có thư tay của giai nhà em là gửi riêng cho bố mẹ ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

--Lamborghini--

Xe lăn
Tụi nó nói đúng mà :)

Khem

Xe buýt
Con giai của mợ thớt có cuộc sống thật nghèo nàn và khổ sở vì có bà mẹ là mợ thớt. Ý nó muốn nói vậy chứ chả có gì đặc biệt. Hãy xem nó nghĩ gì: Ơn huệ bố mẹ, thành tích bố mẹ muốn, lên đỉnh núi, chểnh mảng học hành...
Đại khái là cuộc đời của nó đ éo có gì vui, đ éo có gì là bản thân nó, nó đang sống cuộc đời ảo tưởng của mợ thớt. Nó thật là bất hạnh.
Cụ thấy thế thật ạ? :)

oishivn

Xe điện
Vâng ạ, và đây nữa, cái mà chúng ta phải thực sự để tâm:

Cái này làm em đau này, thực sự thì khi mình đánh chỉ là do bất lực và ko hiểu con chứ ko thích thú gì, xót lắm chứ. Tự hứa sẽ kiềm chế :(

Windy Ngọc

Xe buýt
Em kể chuyện liên quan đến việc viết thư gửi Ông già Noel. Giai nhà em cứ vào đến lớp 1 là em giải thích cặn kẽ việc Ông già Noel là Không có thật. Vì vậy khi con học tại 1 Trường tiểu học có tí yếu tố nước ngoài và vẫn giữ truyền thống viết thư cho Ông già Noel thì món quà mà con mong muốn luôn là những gì có thể mua và trao được ở lớp.
Nhưng ở lớp bạn ấy, nhiều bạn vẫn được Bố mẹ và cô giáo "nhồi" vào đầu về việc ngoan sẽ được Ông già Noel tặng quà đúng ý thích và thế mới xảy ra chuyện có cậu bé ước mơ con chó thật mà Bm lại mua quyển truyện. Hôm trao quà Cậu bé đã rất nức nở về việc mình rất ngoan, rất cố gắng mà sao Ông già Noel ko tặng đúng quà. Em nhìn vừa thương vừa buồn cười. Hic