[RFC] Công tác chuẩn bị cho Rainforest

offroad

Xe buýt
@anh cua: không nên cao quá anh ạ, xe cần nhất sự ổn định vì chạy dài ngày, tời sẽ dùng rất nhiều đấy !!!

@gaz: đã email về việc ship xe đi ML rồi đấy, tàu chạy thứ 3 hàng tuần !!

hoangminhtnvn

Xe điện
em thấy giống một cuộc thi bơi hơn, thế nên có lẻ chỉ cần mang một con cano đi là đủ

EZdong

Xe điện
Các cụ nhà mình pờ rồ quá! Chúc các cụ thành công!!

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
hehe
update cho anh Hùng offroad yên tâm ngã nhé.Theo em biết cả em và anh chưa có vinh dự nằm trong chiếc xe lộn ngửa, phen này ta phải thử 1 phát

Phía sau chưa xong,nhưng mÀ cũng nhiều sắt như trước

monster_bd

Xe tải
nhìn thô quá bac Gaz oi.........cac khớp nói nhin như trạm cấp nước....hoi thất vọng ve ve bề ngoai :((

hienty

Xe tăng
@ bác Gay, ộp rốt: các bác có luyện môn ngã e hiến cái Samurai để các bác luyện.

Gay: Bộ khung chống ngã bỏ ngay các cút nước nhé, cái này rất dễ vỡ, Ống thì được rồi nhưng nếu thay toàn bộ bằng ống thép áp lực thì tốt hơn.

Cút thay ngay bằng cút thép dùng cho các hệ ống áp lực (cút thép ko có ren dùng hàn trực tiếp với ống). Thay ngay nhé cút ren này ko đảm bảo đâu.

Bình X-Five

Xe container
Gay: Bộ khung chống ngã bỏ ngay các cút nước nhé, cái này rất dễ vỡ, Ống thì được rồi nhưng nếu thay toàn bộ bằng ống thép áp lực thì tốt hơn.

Cút thay ngay bằng cút thép dùng cho các hệ ống áp lực (cút thép ko có ren dùng hàn trực tiếp với ống). Thay ngay nhé cút ren này ko đảm bảo đâu.
Riêng về ống với cút thì phải nghe ông này roài :)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
chuẩn đấy
kg đùa với khung chống lật được
em tiến hành sửa ngay đây~:>

Tacoma

Xe tải
Hôm thứ 2 đi qua còn thấy 1 xe xích lô chở ống nước mà hôm nay đã thấy thế này.

@ gaz69: hôm nào đi qua đấy em ngó thì bác đừng đuổi em nhé

saigonvw

Xe tăng
Chẳng có tí mỹ thuật nào cả - làm lại đê
- Ống nuớc chỉ được cái nặng thôi - chịu lực kém nhiều so với loại ống thép - A có nhiều ống thép áp lực của Nhật nhưng gửi ra thì một tiền gà 3 tiền thóc

Haiau

Xe tăng

Vu Son

Xe tăng
Em đã mua 200kg ống thép đen loại ống áp lực dày 5mm đang hàn lại rồi các bác đừng mắng gay nữa nhé (Gay khóc cả trưa dỗ mãi mới ăn tạm 2 đĩa mỳ sào)

Drinker

Xe hơi
@ Tổng công trình sư Gaz:
Em thấy các xe tham dự họ đều có cái "ngỏng" ở đầu tời nhanh, lúc đầu nghĩ là để xếp dây tời nhưng xem đoạn video sau em thấy hình như họ có công tắc để cuốn hết dây thì tự động tắt tời (bác chú ý phút 1:01 nhé). Nếu đúng thì ở phần thi tính thời gian cũng tiết kiệm được ít giây, bác chú ý cả cái chỗ vứt neo tời nữa, vứt như thằng trong video mà không cẩn thận ngồi lên thì hỏng hết hàng.
[youtube]xccCPrw2cVU[/youtube]

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
***....nhiều lúc có ông phán 1 câu là cả đám chạy cong hết cả đuôi.
Hồi 3h gỡ hết dàn giáo ống nước

Sắt mới đen xì được bác sĩ Cua thuê người chở đến

Tẩn luôn

gần xong phần cơ bản lúc 18h thì em đi họp với hội offroad Lào

mai hy vọng xong khung, 5 thợ vs 1 xe từ 8-18h nói chung cũng nhanh khiếp

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Update tình hình để anh em chuẩn bị:
Danh sách service team đến giờ này chốt như sau :
1-Xe : Cheerokee
SgVw-Vulcan4x4-tanobi-BlackLAC-KAR
Đội hình dự bị như sau:
trong trường hợp offroad đau bụng, em sẽ lên Driver, Vulcan4x4 thay thế vị trí Co-Driver của em.
trong trường hợp offroad đau bụng + Vulcan4x4 bị đau răng, BlackLAC làm Driver,em làm Co-Driver.
Trường hợp Gaz69 đau c him, Vulcan thay thế gaz69
Vậy các bác tính đường mà tập luyện đi nhé.

Vấn đề hậu cần do đại úy Phạm Diên,người đã lăn lộn trong quân ngũ đảm trách.Với sự giúp đỡ nhiệt tình của nhiếp ảnh gia kiêm đạo diễn hình ảnh Tanobi, em tin chắc 1 ngày sẽ ăn đủ 3 bữa với các món ăn khác nhau.( trưa mì xào thì tối mì gà nhé anh Diên).
Trách nhiệm đè nặng lên vai 2 bác này từ tủ thuốc gia đình ( chống cảm cúm, đau bụng, đau răng,bao cao su...)đến nồi quân dụng , bếp dã chiến, dao chặt cây.
BlackLAC đảm nhiệm vai trò chính trị viên tiểu đoàn, có nhiệm vụ đàn ca sáo nhị cho anh em lúc nào cũng phấn khởi và nhiệt tình làm việc.
Hải KAR đảm nhiệm trọng trách đưa hình ảnh và video RFC đến với tất cả thành viên OF cũng như nhân dân Việt Nam. E hy vọng sang năm đi Mường Tè thì trẻ con cũng biết OF đưa quân sang Malai:-@ Ngoài ra Hải KAR có thể đóng vai trò nhân vật giải trí cho các bác tham gia chương trình xa nhà lâu ngày ,nhớ vợ..............
Đội adventure tourer gồm các thành phần cộm cán như NAKIO,giangtroc,Vũ Đỗ hiếu.... di chuyển trên xe BTC và ăn ngủ cùng anh em.Các bác này khẩn trương liên lạc với Thắng XO để chốt lại quân số, vào gà ( $) và nhận nhiệm vụ rõ ràng.

Trước mắt đề nghị đại Úy lên danh sách vận dụng cần thiết cho cuộc chiến sinh tồn 14 ngày giữa rừng nguyên sinh. AE góp ý bổ sung xong chia nhau mua\m/

Chỉnh sửa cuối: