Công tắc lấy gió ngoài của Mondeo

phinm

Xe tăng
Chào các cụ đi Mondeo, cho em hỏi câu cực ngu vì em bối rối quá không biết tại sao nữa. Con vợ mon của em dạo này tự nhiên có mứt chuột ở trong xe mới nẫu hết cả ruột các cụ ợ. Thỉnh thoảng ra bãi lấy xe lại thấy trên thảm để chân 1 di sản. Em không hiểu nó vào đường nào nữa, đang nghi nó qua đường lấy gió ngoài. Cụ nào chỉ cho em biết là công tắc lấy gió ngoài mà sáng thì là mình đang mở ra hay đóng cửa gió ngoài vào ợ.

nolove3274

Xe hơi
Dạ thưa bác em xin đính chính lại đấy là công tắc lấy gió trong ạ.Nếu mà đèn đó sáng thì tức là bác đang lấy gió trong ạ.Mà em nghĩ chuột nó ko vào theo đường gió đc đâu,bác kiểm tra lại sàn xe và chỗ gần capo dưới hộp đựng đồ nhé !

mr hung

Xe hơi
không có luồi chuột nào có thể chui vao bằng đường ấy đâu bác ạ bác cần thì pm cho em em tặng bác cuốn hướng dấn sử dụng miễn phí.

phinm

Xe tăng
Các bác chỉ thêm cho em tí ánh sáng cuối đường hầm đi với ạ em hoang mang quá. Không hiểu làm sao nó lại có thể vào trong xe được cơ chứ.

dngduc

Xe điện
Em dự là con chuột đó vào qua hầm máy rồi chui qua những kẽ nhỏ ở lối vào của hệ thống điều khiển, ống lạnh... Mấy bác thợ nhà mình hay gián tiếp gây ra các khe hở này :102:

phinm

Xe tăng
Theo các cụ thì em có nên làm quả bảo dưỡng hệ thống điều hòa rồi nhân tiện kiểm tra luôn xem có cái lỗ hổng nào không nhỉ. Hôm trước em có xem thì thấy bảo dưỡng điều hòa hầu như thợ phải tháo toàn bộ phía mặt taplo