[Funland] content kêu ca nhiều quá

quochiep

Xe tăng
Trên đây ít cụ xem mấy cái tiktoker đấy lắm nên cụ than vãn cũng chẳng ai biết và hiểu đâu . Chính bản thân cụ gần đây cũng thấy nó tiêu cực tức là đã trưởng thành hơn rồi đấy , vì mỗi tuổi nó có tâm sinh lý khác đi , mối quan tâm và gu cũng khác .

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]
Vâng giờ bọn làm nội dung toàn bọn ko não, nghĩ gì nói đấy xong viral lên một đám vào a rua theo, cho thế là giỏi là ngầu, ảnh hưởng rất tiêu cực đến thế hệ trẻ
Em thấy toàn content copy bên trung về, kiểu chủ tịch, tổng tài, review đồ ăn. Hoặc xào nấu lại mấy scandal như ngoại tình ... Cái nào càng drama thì càng hot.

theanh212

Xe điện
Đây đấm quan teo nhé !

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tôi 9x năm nay hơn 3 sọi
Ko theo dõi mấy hót tóc tốc như chủ thớt nói
Tôi nghĩ là nên tập trung vào việc của m thì hợp lý hơn
Tôi chỉ xem mấy chương trình kiểu có hội cho ai, sắc tăng VN...
Ui xác tanh còn ảo ma nữa! Đang có vụ Xác Tươi phông bạt kìa kụ

tieunhupha

Xe điện
Đúng rồi đấy em.

Các con giời Gen Z rồi sẽ phải hối hận vì cái tôi thì cao nhưng năng lực không có.

Thiếu sự cố gắng, phấn đấu mà chỉ thích hưởng thụ và chỉ trích.

1 thế hệ làm thuê còn không xong đã và đang hình thành :))
Cái này cũng là chọn lọc tự nhiên thôi cụ, đứa nào năng lực kém, ko gặp may mắn mà còn hổ báo thì bị thải loại cũng được.

ZARG

Xe container
Cái này cũng là chọn lọc tự nhiên thôi cụ, đứa nào năng lực kém, ko gặp may mắn mà còn hổ báo thì bị thải loại cũng được.
Ko ổn cụ ạ. Gen Z đã, đang và sẽ là lực lượng lao động tới đây. Nếu thế hệ đó lởm thì kinh tế phát triển sao được...

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng ko xem hết, nhưng vẫn nán lại 3-5 giây rồi mới vuốt sang video khác, thì cũng đủ nhận ra cảm xúc như cụ nói là đúng. Vô tình em cũng đang xem lại phim ngày xưa, nhưng là phim Việt Nam mình, về nông dân địa chủ, về cải cách ruộng đất, về đi kinh tế mới... thì đúng là thấy đầu óc nhẹ nhõm, cảm xúc tích cực lên chứ ko toxic như bọn làm content kia.

sắt con

Xe điện
Em thấy toàn content copy bên trung về, kiểu chủ tịch, tổng tài, review đồ ăn. Hoặc xào nấu lại mấy scandal như ngoại tình ... Cái nào càng drama thì càng hot.
Công nhận, toàn thứ rẻ tiền, ko hiểu kêu khóc gì

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Còn vụ mô típ tổng tài giả vờ nghèo thử gái... Ahaha quá nhiềp clip

linh.7

Xe buýt
EM ko dùng fb cũng đc 5 6 năm, tuyệt đối ko đụng đến tik tok, duy nhất mỗi zalo, ai mà kêu ca phàn nàn, khoe hay bla bla, em bỏ theo dõi, khi nào cần em ntin thôi

tieunhupha

Xe điện
Ko ổn cụ ạ. Gen Z đã, đang và sẽ là lực lượng lao động tới đây. Nếu thế hệ đó lởm thì kinh tế phát triển sao được...
Thế hệ nào cũng vậy thôi cụ ơi. Nhiều thành phần lởm khởm thì cũng có nhiều cá nhân kiệt xuất chứ bằng nhau hết sao được cụ. Như con nhà có nền tảng thì đứa có sẵn nên phá gia chi tử, đứa thì đi làm cho vui chứ ko quá mê kiếm tiền còn có đứa thì lại dựa vào nền tảng có sẵn để phát triển. Vậy nên trừ cái môi trường lý tưởng ko cần phải làm cũng có ăn uống no đủ thì xã hội sẽ tự vận động, tiến hóa để phát triển thôi cụ.

banchaophoi

Xe tải
Những gì cụ chủ đề cập tới đúng là một vấn đề xã hội đáng báo động, đáng quan tâm đấy ạ. Chúng ta những người có thể là ko trẻ nữa, hoặc trung tuổi trở lên rồi thì ko xem. Nhưng với thời lượng ôm đt lướt fb và ttok của giới trẻ bây giờ thì việc cac cháu tiếp cận với những nội dung kiểu này là nhiều và không thể nói là nó ko tác động đến nhận thức, thái độ sống của các cháu được. Nên đúng là các cháu bây giờ có khả năng chịu đựng, nhẫn nhịn kém.

andyhoang_hn

Xe hơi
Cảm xúc giờ phụ thuộc nhiều vào đề xuất của Tik Tok

Hangvi

Xe tải
Em cũng 9x gần đầu, mà cũng thấy thế giới quan xung quanh mình thay đổi khác quá. Các loại content trên youtube. face, tiktok phần lớn mà em được thuật toán tự động giới thiệu chắc phần nhiều là các content độc hại. Nếu bản thân không muốn tiếp xúc những content độc hại đó thì cần có ý tưởng trước về loại nội dung mình cần tìm, tìm và lọc. Trong khi đó bản thân mình lại chỉ có vài chục phút để giải trí và phần lớn là xem nội dung được giới thiệu sẵn.
Thực trạng hiện nay, 10 ông content creator thì chắc mất 6-7 ông nhảm, độc haị. Sợ nhất là đám cháu chắt ở nhà, hở ra là chúng nó trộm đt xem, trong khi facebook review xem đôi khi nó còn hiện ra cả con dâu với bố chồng, ông thợ nước, anh thợ điện...
Vâng,chúng nó review cả mấy loại hình khiêu **** trên mấy web đó chắc luôn ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bây giờ mxh còn đang cổ vũ su gơ be be đấy các kụ ợ. F1 nhà mình ế như bỡn hoặc lấy phải su gơ be be zải nghệ

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]
Còn vụ mô típ tổng tài giả vờ nghèo thử gái... Ahaha quá nhiềp clip
Content đấy quá nhàm, nổi từ mấy năm trước rồi mà đến giờ vẫn nhan nhản. Thế mà vẫn đầy người xem. Em thấy phi lý thật.

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]
Ở một chiều khác thì vẫn có những nội dung khá hay như:
Dạy nấu ăn
Cuộc sống thôn quê - xem khá nhẹ nhõm
Kênh học tiếng anh

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ở một chiều khác thì vẫn có những nội dung khá hay như:
Dạy nấu ăn
Cuộc sống thôn quê - xem khá nhẹ nhõm
Kênh học tiếng anh
Mặt tích cực thì genZ rất thạo tiếng Anh. Các cháu ở VN so với các cháu du học thì Anh ngữ đều ô sờ kê so với thế hệ trước