Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Meogau

Xe hơi
Nếu lãi 50 củ/ tháng vị chi 600tr/năm. Lãi bds cho là 8-10% thì cụ vay tầm 6 tỉ. Căn biệt thự mà 2016 cụ mua 10 tỉ e nghĩ năm nay bèo nhất cũng x2 đấy ạ.
Vấn đề là có sống đc đến năm nay ko yh cụ ah?? May là bán đc từ khi bắt đầu có Cô thăm... ko giá trị lớn vậy giờ cũng rất khó thoát hàng.. mà hết dòng tiền thì mất trắng với ngân hàng chứ còn ở đấy mà *2 với chả*3. Quan hệ các kiểu con Đà điểu em mới đc quyền tự phát mãi tài sản... chứ nợ gốc lãi quá 6 tháng... ngân hàng nó muốn... nó xiết chết luôn.

tuanvuespn

Xe hơi
Vấn đề là có sống đc đến năm nay ko yh cụ ah?? May là bán đc từ khi bắt đầu có Cô thăm... ko giá trị lớn vậy giờ cũng rất khó thoát hàng.. mà hết dòng tiền thì mất trắng với ngân hàng chứ còn ở đấy mà *2 với chả*3. Quan hệ các kiểu con Đà điểu em mới đc quyền tự phát mãi tài sản... chứ nợ gốc lãi quá 6 tháng... ngân hàng nó muốn... nó xiết chết luôn.
Thế tóm lại cụ vẫn lãi chán đúng k ?

Chym xinh

Xe tăng
Singapore đã lại phải nâng cấp độ chống dịch:
Kể từ 27/9 đến 24/10 mọi người sẽ làm việc ở nhà, những người bắt buộc phải ra ngoài - phải tự xét nghiệm nhanh.
Lây nhiễm hàng ngày tại Singapore đã tăng lên hơn 1.000 trường hợp trong những ngày gần đây.
Bộ trưởng Y tế Ong Ye Kung, cho biết nếu các ca bệnh hàng ngày tiếp tục tăng theo cấp số nhân, nó có thể lên tới 3.200 ca mỗi ngày trong hai tuần tới.
...
Mà Sing nó phủ đủ 2 mũi cho hơn 81% dân số rồi đấy!
Straitstimes đưa tin 3h trước:

Chỉnh sửa cuối:

kimthanh_jsc

Xe tăng
Singapore đã lại phải nâng cấp độ chống dịch:
Kể từ 27/9 đến 24/10 mọi người sẽ phải làm việc ở nhà, những người bắt buộc phải ra ngoài - phải được xét nghiệm PCR.
Lây nhiễm hàng ngày tại Singapore đã tăng lên hơn 1.000 trường hợp trong những ngày gần đây.
Bộ trưởng Y tế Ong Ye Kung, cho biết nếu các ca bệnh hàng ngày tiếp tục tăng theo cấp số nhân, nó có thể lên tới 3.200 ca mỗi ngày trong hai tuần tới.
...
Mà Sing nó phủ đủ 2 mũi cho hơn 81% dân số rồi đấy!
Straitstimes đưa tin 3h trước:
việt nam cũng phải đi những con đường này, ko thể thoát được

bttcars

Xe buýt
KN Paradise lúc em mới đc nghe quảng cáo thì thấy cũng ổn, nhưng sau khi tìm hiểu sâu chút và tham gia buổi giới thiệu online của sàn thì bỏ luôn ko ngó tới. CR muốn sôi động đc thì rất khó, chủ đầu tư LT quan điểm cá nhân em chưa đủ lực cho một đại đô thị gần 800ha.
Sao lại bỏ thế cụ, em thấy khu này khá nhiều tiện ích, có công viên nước, phố đi bộ,... Hơn hẳn các khu phân lô bên ngoài.

Xikar

Xe tăng
em ngu dại nghe theo các cụ trên OF phân tích cao siêu đầy đủ trích dẫn lý thuyết đông tây, cuối cùng lỡ luôn cơ hội, đau hơn hoạn
Trên này nói gì thì làm ngc lại mà, thành công có bao giờ theo tư duy của số đông đâu

hoami

Xe buýt
Sao lại bỏ thế cụ, em thấy khu này khá nhiều tiện ích, có công viên nước, phố đi bộ,... Hơn hẳn các khu phân lô bên ngoài.
Đấy là thì tương lai mà cụ, hiện hữu chỉ đc 1 phần rất nhỏ.

bttcars

Xe buýt
Đấy là thì tương lai mà cụ, hiện hữu chỉ đc 1 phần rất nhỏ.
Em thấy CĐT này uy tín nên sẽ thực hiện hết các hạng mục. Đặc biệt tăng vốn lên 40 ngàn tỷ là có tâm huyết biến khu này thành đẳng cấp.

hipi6990

Đi bộ
KN Cam Ranh mới nhấp nhổm chào ra hàng phân khu Para Sol này lại đúng đợt dịch thực hiện Chỉ thị 16/CP cả 2 đầu cầu HN và HCM thì giao dịch kiểu gì hả cụ ? Em không nghĩ người mua cứ ngồi nhà rồi nhận được ba cái quảng cáo lẻ tẻ của mấy bạn sale là xuống cọc đâu. CĐT chắc nó mới nhá tin, test thị trường để xem xét mở bán ngay sau khi hết thực thiện giãn cách theo CT16 cụ ah!
Em cũng được sale chào dự án này suốt, mà không biết thực hư thế nào.
Nghe quảng cáo cũng thấy thích nhưng chưa dám xuống tiền, vì thấy khu này lớn quá, cđt không biết khi nào mới làm xong

nguyenvv.us

Xe đạp
Thông tin ở đâu thế cụ ơi? có đáng tin không ạ. Em thấy dạo này quảng cáo nhiều, giá 5-6t/căn liền kề khá hợp lý nhưng sợ cđt kém uy tín, ko hoàn thiện nổi cả khu. Bãi Dài thì thực sự đẹp.
Đúng đấy cụ nhé. 2 ngày ra hàng bán 400 căn nhưng trước đó đã rumor thông tin ra thị trường gần 1 tháng