Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

hoami

Xe tăng
Sao lại bỏ thế cụ, em thấy khu này khá nhiều tiện ích, có công viên nước, phố đi bộ,... Hơn hẳn các khu phân lô bên ngoài.
Đấy là thì tương lai mà cụ, hiện hữu chỉ đc 1 phần rất nhỏ.

bttcars

Xe buýt
Đấy là thì tương lai mà cụ, hiện hữu chỉ đc 1 phần rất nhỏ.
Em thấy CĐT này uy tín nên sẽ thực hiện hết các hạng mục. Đặc biệt tăng vốn lên 40 ngàn tỷ là có tâm huyết biến khu này thành đẳng cấp.

hipi6990

Xe đạp
KN Cam Ranh mới nhấp nhổm chào ra hàng phân khu Para Sol này lại đúng đợt dịch thực hiện Chỉ thị 16/CP cả 2 đầu cầu HN và HCM thì giao dịch kiểu gì hả cụ ? Em không nghĩ người mua cứ ngồi nhà rồi nhận được ba cái quảng cáo lẻ tẻ của mấy bạn sale là xuống cọc đâu. CĐT chắc nó mới nhá tin, test thị trường để xem xét mở bán ngay sau khi hết thực thiện giãn cách theo CT16 cụ ah!
Em cũng được sale chào dự án này suốt, mà không biết thực hư thế nào.
Nghe quảng cáo cũng thấy thích nhưng chưa dám xuống tiền, vì thấy khu này lớn quá, cđt không biết khi nào mới làm xong

nguyenvv.us

Xe hơi
Thông tin ở đâu thế cụ ơi? có đáng tin không ạ. Em thấy dạo này quảng cáo nhiều, giá 5-6t/căn liền kề khá hợp lý nhưng sợ cđt kém uy tín, ko hoàn thiện nổi cả khu. Bãi Dài thì thực sự đẹp.
Đúng đấy cụ nhé. 2 ngày ra hàng bán 400 căn nhưng trước đó đã rumor thông tin ra thị trường gần 1 tháng

lenhaque

Xe tăng
9 tháng đã qua kể từ ngày lập topic này. Em mời các cụ đã có những nhận định trong đây cùng vào tổng kết lại sự chênh lệch giữa dự đoán và thực tế thị trường.
Đối với riêng em thì em thường không dự đoán gì mà bản chất là con người mê đất từ lúc mới lớn, trong nhà thường có rất ít tiền mặt bất kể trong giai đoạn thị trường tốt hay xấu. Và dĩ nhiên, trong cơn dịch vừa qua em vẫn cứ như vậy.
Kính mời các cụ ạh

Grand 2016

Xe tăng
Giá tăng vãi chưởng cả năm 2020. Mọi dự đoán đa phần sai hết.

duchien04x4

Xe hơi
Đầu năm 2022 tình hình thổ cư Hà Nội thế nào hả cccm?

Si_Tran

Xe buýt
9 tháng đã qua kể từ ngày lập topic này. Em mời các cụ đã có những nhận định trong đây cùng vào tổng kết lại sự chênh lệch giữa dự đoán và thực tế thị trường.
Đối với riêng em thì em thường không dự đoán gì mà bản chất là con người mê đất từ lúc mới lớn, trong nhà thường có rất ít tiền mặt bất kể trong giai đoạn thị trường tốt hay xấu. Và dĩ nhiên, trong cơn dịch vừa qua em vẫn cứ như vậy.
Kính mời các cụ ạh
Em để chờ được 1 năm cụ ạ, rồi các cụ khác phán thế nào, nhưng em thấy là nhiều cụ cũng đã ấm như trong sài gòn hiện tại, còn có một số cụ thì vẫn ngồi chém gió như em

Hanh Ha

Xe tăng
Em để chờ được 1 năm cụ ạ, rồi các cụ khác phán thế nào, nhưng em thấy là nhiều cụ cũng đã ấm như trong sài gòn hiện tại, còn có một số cụ thì vẫn ngồi chém gió như em
Em chưa bán lên ko nói là có lãi dc ah. Nhưng tự cảm nhận thì có lãi kha khá so với giữ tiền ah.

chichbong08

Xe buýt
Lúc đầu vào mục BĐS này thấy một số bài hay hay lạ lạ, ra vẻ khách quan, nên em cũng đọc; nhưng sau một thời gian dò kỹ thêm với lại tự quan sát thị trường thì nghiệm ra phần lớn chúng chỉ là nhận định giàu chủ quan hoặc gieo quẻ của các bác chưa đủ tiền mua hoặc đã chót chốt lời - đang chờ vỡ để làm vòng nữa.
Cái hay của các lời phán này là làm cho diễn đàn thêm sinh động, cân bằng với sấm truyền của cánh đầu cơ bơm vá.

Si_Tran

Xe buýt
Lúc đầu vào mục BĐS này thấy một số bài hay hay lạ lạ, ra vẻ khách quan, nên em cũng đọc; nhưng sau một thời gian dò kỹ thêm với lại tự quan sát thị trường thì nghiệm ra phần lớn chúng chỉ là nhận định giàu chủ quan hoặc gieo quẻ của các bác chưa đủ tiền mua hoặc đã chót chốt lời - đang chờ vỡ để làm vòng nữa.
Cái hay của các lời phán này là làm cho diễn đàn thêm sinh động, cân bằng với sấm truyền của cánh đầu cơ bơm vá.
Vẫn hay mà cụ, nhiều bài khách quan nhưng nhiều còm quá em đọc mãi mới ngấm hết :D
Cụ cố gắng đọc thêm nhiều á

lenhaque

Xe tăng
Theo em hiểu thì trong thớt này, nhiều cụ có nhận định khá chủ quan rằng: Qua 4 đợt dịch bệnh vừa rồi phần lớn dân đã kiệt quệ không còn sức mua. Nhận định này đã tỏ ra là thiếu chính xác.
Còn 1 nhận định quan trọng nữa: Phần lớn nợ xấu trong hệ thống là nợ BĐS. Nhận định này cần thêm thời gian để thị trường trả lời bằng kết quả.

Thanhvuóng71

Xe điện
Mới đi thử vòng phía tây HN. Giá đẩy lên kinh.

ruou_nep_40

Xe buýt
Khách đầu tư đang hô hào chuẩn bị tiền để tháng 5 tháng 6 nhào vào dự án Vin Dream Ctity Hưng Yên đấy