Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có nhiều người giàu lên thật. Vào ck, tiền ảo, đất, vàng... Mà ra đúng lúc thì tài sản tăng lên nhiều. Nhưng số đông xã hội là kém đi. Tỷ lệ thì trên 90% là kém đi nhiều rồi chứ ko phải tươi sáng đâu cụ :)
Xã hội nào dù trong bất cứ hoàn cảnh nào ngay cả trong thời khắc khó khăn nhất kể cả chiến tranh loạn lạc thì vẫn có người kiếm tiền tốt và giầu lên. Nhưng đó là trường hợp cá biệt, là ngoại lệ.

Cái chúng ta đang tranh luận là tình hình chung, mặt bằng chung đại đa số nhưng cụ ấy vẫn nói đến trường hợp số ít, cá biệt và gắn mệ cho thêm cái từ “nhiều người …”. Nói thế khác mệ gì giờ đang phong tỏa chả ai ra khỏi nhà, nhưng em có mấy thằng bạn tối qua trúng đề, ăn bóng trận MU kiếm bộn :))

Hanh Ha

Xe tăng
Cụ ấy cũng bảo nguồn cung tăng, còn xu hướng giảm mà
Và kết quả đến thời điểm hiện tại nó vẫn tăng thật. Còn các cụ bảo vỡ từ tận những năm 2018 mà chưa thấy nó vỡ đâu. Trước có cụ Hưng Phúc cũng hay nói về vỡ và cuối cùng lại phải đi mua giá cao.

Longtime No See

Xe tải
Mod nên cấm bớt các nick ảo mới lập mò vào mục này cho nó đỡ loãng
co ông e cảm giác phải đến 10 nick tung hứng bơm vá đến mệt voi mấy thằng cò đang cố ngáp
Thôi cụ thông cảm cho người đu đỉnh đi cụ ;))
Có nhiều người giàu lên thật. Vào ck, tiền ảo, đất, vàng... Mà ra đúng lúc thì tài sản tăng lên nhiều. Nhưng số đông xã hội là kém đi. Tỷ lệ thì trên 90% là kém đi nhiều rồi chứ ko phải tươi sáng đâu cụ :)
Để đạt được thành công, giàu lên mạnh mẽ trong khủng hoảng thì người ta cũng từng phải vấp ngã và nằm trong số 90% cụ liệt kê, kinh nghiệm quá khứ và không ngừng đặt câu hỏi + tìm câu trả lời cho từng case đầu tư: vì sao mình thua lỗ? Vì sao mình lãi đậm? Khi ấy cụ sẽ chủ động với thời cuộc.
Nhưng quan trọng cụ phải trường vốn để ngã còn đứng dậy đc nhé, chứ lại all in rồi cả đòn bẩy ngã 1 phát là sấp mặt ko gượng nổi lại thành hộ nghèo thì thôi khỏi học hỏi :))

tobe11

Xe tăng
Thôi cụ thông cảm cho người đu đỉnh đi cụ ;))
Để đạt được thành công, giàu lên mạnh mẽ trong khủng hoảng thì người ta cũng từng phải vấp ngã và nằm trong số 90% cụ liệt kê, kinh nghiệm quá khứ và không ngừng đặt câu hỏi + tìm câu trả lời cho từng case đầu tư: vì sao mình thua lỗ? Vì sao mình lãi đậm? Khi ấy cụ sẽ chủ động với thời cuộc.
Nhưng quan trọng cụ phải trường vốn để ngã còn đứng dậy đc nhé, chứ lại all in rồi cả đòn bẩy ngã 1 phát là sấp mặt ko gượng nổi lại thành hộ nghèo thì thôi khỏi học hỏi :))
À em bàn luận với cụ gì bên trên thôi cụ. Vì cụ ấy nói là nhiều người giàu lên chứ nghèo đi mấy đâu.

Còn em là hạt cát trong xã hội thôi, giờ cứ lo mà ổn định cuộc sống đã haha.

Lên đây học hỏi, tìm thông tin nhưng nhiều cái ảo quá :))

thangsu

Xe buýt
Các tỉnh thành bds hot nhất đều bị giãn cách, còn các tỉnh lẻ thì cũng toàn dân tp về mua đánh sóng, giờ còn bán được cho ai mà thoát hàng
Quê em đấu đất gần như người địa phương không tham gia hoặc không đủ tiền đấu.

Justforfuntoo

Xe container
Quê em đấu đất gần như người địa phương không tham gia hoặc không đủ tiền đấu.
Toàn dân hà nội hoặc đi làm ăn ở hà nội về đấu chứ quê làm gì có tiền
Mà nhà nào cũng bạt ngàn đất rồi, con cái thì ra thủ đô định cư rồi, mua thêm để ai ở? Mua với mục đích lướt lát, trao cục than nóng cho người khác thôi
Các cụ cứ để ý các khu đấu giá, nhu cầu ở thực rất ít

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

blackbery1205

Xe máy
Còn nhiều đại gia găm tiền. Quan trọng giá hợp lý thôi

Sonduong.BMV

Xe container
Thật à cụ. Em thấy có mấy cụ trên này rao bán khách sạn 50 tỷ rồi hạ xuống 3 mấy. Có cụ rao cái chung cư mini gì đó mười mấy tỷ. Các cụ đó có phải nhiều tiền ko mà phải bán những bds đẻ ra tiền như vậy.

Nói thật là kinh tế khó khăn chứ các cụ cứ đẻ với ái nghe nó hài lắm. 🤪
Kinh tế khó khăn chung nhưng không phải tất cả đều đi xuống. Chứng khoán vẫn nhiều người thắng lắm cụ ạ.

knedi1

Xe tăng
Toàn dân hà nội hoặc đi làm ăn ở hà nội về đấu chứ quê làm gì có tiền
Mà nhà nào cũng bạt ngàn đất rồi, con cái thì ra thủ đô định cư rồi, mua thêm để ai ở? Mua với mục đích lướt lát, trao cục than nóng cho người khác thôi
Các cụ cứ để ý các khu đấu giá, nhu cầu ở thực rất ít
Em thấy mấy lần em đấu giá đất đều có quy định phải XD trong vòng một năm mà chả bao giờ thấy thực hiện cả. Cơ quan quản lý nhà nước cũng chả có động thái gì. Nó mà cứ làm đúng thì đất đấu giá lại giảm ngay ý mà.

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy mấy lần em đấu giá đất đều có quy định phải XD trong vòng một năm mà chả bao giờ thấy thực hiện cả. Cơ quan quản lý nhà nước cũng chả có động thái gì. Nó mà cứ làm đúng thì đất đấu giá lại giảm ngay ý mà.
Làm đúng thì ai mua nữa cụ, lấy tiền đâu ra cho ns :))

macan silverwing

Xe tải
Cụ đừng đùa với dân chơi CK. Cụ có biết vụ bán gây down giá từ 1420đ về gần 1200đ toàn nhà đầu tư cá nhân đấy ạ. Quỹ ngoại và tự doanh không đỡ nổi. Tất nhiên số tiền đó không là gì so với giá trị của tt bđs. Nhưng CK nó là 1 kênh đầu tư tương đối linh hoạt. Nên có hiểu biết cũng vẫn kiếm tiền bình thường. Về cơ bản thiếu kiến thức thì phải trả tiền Ngu thôi,việc này nó đúng ở tất cả mọi mô hình kinh doanh. Hàng ngày tt giao dịch cỡ 1 tỷ$ thì không còn là nhỏ đâu. Rất nhiều cty đang sống nhờ vào ttck đấy
Sợ nhỉ! Vụ down giá từ 1420 xuống 1240 là do nhà đầu tư cá nhân cơ đấy? Tức là đám cá con úp bô lên đầu cá mập? Cụ cho hỏi làm thế nào mà đám cá con lại có thể đồng thuận cùng lúc vậy nhỉ? Họ liên lạc với nhau qua Zalo với Facebook để đánh xuống hử cụ?

Nói trắng ra thị trường chứng khoán bây giờ là sòng bạc không hơn không kém. Các chỉ số chứng khoán là các con số nhấp nháy vô nghĩa không còn có chút gì phản ánh nền kinh tế hay các công ty niêm yết mà nó đại diện nữa.

Thị trường chứng khoán chỉ còn là nơi để bọn cá mập thao túng, bọn cá con có nơi sát phạt nhau trong lúc thất nghiệp, bị phong tỏa do dịch bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

mạnh qunag

Xe đạp
Em chỉ ưu tiên $ và tiền gửi VND, còn vàng ở xứ ta nên bỏ qua, muôn vàn kiểu xà xẻo tiền của người mua vàng từ chênh lệch giá mua bán, bị áp đặt công cụ hành chính khi giá tăng, khi bán lại mất công soi vỉ bọc có cũ nát không để trừ giá người bán. Và quan trọng nhất là e ko thích tích trữ tài sản có giá trị để cất két trong nhà, cứ giao dịch tài khoản Ngân hàng hạn mức cao, an toàn mà lại nhanh + được mấy e xinh tươi Ngân hàng chăm sóc, chúc mừng sinh nhật mình còn sớm hơn cả người thân :D
em cũng không giám mua vàng vì sợ để ở nhà bị chộm lấy mất là phá sản

thangsu

Xe buýt
Sợ nhỉ! Vụ down giá từ 1420 xuống 1240 là do nhà đầu tư cá nhân cơ đấy? Tức là đám cá con úp bô lên đầu cá mập? Cụ cho hỏi làm thế nào mà đám cá con lại có thể đồng thuận cùng lúc vậy nhỉ? Họ liên lạc với nhau qua Zalo với Facebook để đánh xuống hử cụ?

Nói trắng ra thị trường chứng khoán bây giờ là sòng bạc không hơn không kém. Các chỉ số chứng khoán là các con số nhấp nháy vô nghĩa không còn có chút gì phản ánh nền kinh tế hay các công ty niêm yết mà nó đại diện nữa.

Thị trường chứng khoán chỉ còn là nơi để bọn cá mập thao túng, bọn cá con có nơi sát phạt nhau trong lúc thất nghiệp, bị phong tỏa do dịch bệnh.
Theo ngu ý cá nhân em: ck với bđs bây giờ là kênh của nhà nước thu hút vốn nhàn rỗi của dân bù vào ngân sách đang cạn kiệt do dịch bệnh.

Trần Đoành.

Xe container
Sợ nhất mớ lý thuyết với lập luận của mấy ông cò với đầu cơ ngắn hạn đưa ra:
1/ Dịch dã hoành hành: Dân - Doanh chả làm ăn được gì vì ngăn sông cấm chợ ===> có tiền mà chả biết làm gì ===> Mua nhà đất ===> BĐS tăng.
2/ Lãi suất tăng: Vay vốn LS cao thế làm gì cho lại ===> Lại mua đất, BĐS lại tăng phi mã.
3/ Lãi suất giảm: Dân gửi tiền lãi suất bèo bọt quá ===> Lại rút tiền mua đất, BĐS lại cháy khét, tăng bốc đầu.
4/ Lạm phát: Tiền mất giá ===> Phải mua ngay BĐS, là kênh an toàn nhất ===> Đưa giá BĐS nên tầm cao mới.
5/ Chứng thối, vàng bạc: Tăng thì bảo ảo quá rồi chuyển qua BĐS thôi; xuống thấp thì tung tin là do dân buôn chứng thối và vàng đang âm thầm thoát hàng để chuyển sang BĐS ===> Tóm lại kiểu gì BĐS cũng tăng.

Còn BĐS thì sao ? Chỗ méo nào cũng bảo sắp xây sân bay, khu công nghiệp, trung tâm thương mại, nghỉ dưỡng, rồi cầu đường, cơ sở hạ tầng này lọ như đúng rồi nhưng bao giờ làm, bao giờ xong, bao giờ có thì méo biết. Nói chung bánh vẽ thì thôi rồi lượm ơi, rồi chỗ méo nào cũng vị trí kim cương với đắc địa. Rồi còn mang cả phong cảnh thiên nhiên núi rừng với biển cả về trong lòng thủ đô, sở hữu tầm nhìn triệu $, … Nói chúng tiềm năng x2, x3. Hỏi ở đâu thì nó đưa mình cách tính khoảng cách của thời nguyên thủy là thay vì 5-7 con dao quăng, giờ nó bảo cách 30-45-60 phút chạy xe nhưng méo biết là xe đạp hay xe đua CT1 :)):)):))
Thế gọi là bọn cò mõm nhôm :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhất mớ lý thuyết với lập luận của mấy ông cò với đầu cơ ngắn hạn đưa ra:
1/ Dịch dã hoành hành: Dân - Doanh chả làm ăn được gì vì ngăn sông cấm chợ ===> có tiền mà chả biết làm gì ===> Mua nhà đất ===> BĐS tăng.
2/ Lãi suất tăng: Vay vốn LS cao thế làm gì cho lại ===> Lại mua đất, BĐS lại tăng phi mã.
3/ Lãi suất giảm: Dân gửi tiền lãi suất bèo bọt quá ===> Lại rút tiền mua đất, BĐS lại cháy khét, tăng bốc đầu.
4/ Lạm phát: Tiền mất giá ===> Phải mua ngay BĐS, là kênh an toàn nhất ===> Đưa giá BĐS nên tầm cao mới.
5/ Chứng thối, vàng bạc: Tăng thì bảo ảo quá rồi chuyển qua BĐS thôi; xuống thấp thì tung tin là do dân buôn chứng thối và vàng đang âm thầm thoát hàng để chuyển sang BĐS ===> Tóm lại kiểu gì BĐS cũng tăng.

Còn BĐS thì sao ? Chỗ méo nào cũng bảo sắp xây sân bay, khu công nghiệp, trung tâm thương mại, nghỉ dưỡng, rồi cầu đường, cơ sở hạ tầng này lọ như đúng rồi nhưng bao giờ làm, bao giờ xong, bao giờ có thì méo biết. Nói chung bánh vẽ thì thôi rồi lượm ơi, rồi chỗ méo nào cũng vị trí kim cương với đắc địa. Rồi còn mang cả phong cảnh thiên nhiên núi rừng với biển cả về trong lòng thủ đô, sở hữu tầm nhìn triệu $, … Nói chúng tiềm năng x2, x3. Hỏi ở đâu thì nó đưa mình cách tính khoảng cách của thời nguyên thủy là thay vì 5-7 con dao quăng, giờ nó bảo cách 30-45-60 phút chạy xe nhưng méo biết là xe đạp hay xe đua CT1 :)):)):))
E cứ nhớ mãi quả kothevicothe trá hinh thg bú đụ lấy hoàng mai làm trung tâm hn để bán mảnh thường tín,xong ai vào chê là chửi rồi bắn ra 1 lô 1 lốc phân tích tích phân hoa hết cả mắt :))
Cuối cùng lòi ra ông bán đất của bố vợ để xin ra ở riêng ,nhưng bán mãi ko đc =))