CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
e nghe nói lốp michelin lắp vào CRV giản đc tupbge đối độ ồn , đi sướng hơn nhưng có nhược điểm là nhanh mòn phải không các cụ? Hãng có hạng mục đôur các lốp zin theo xe lấy mit . Các 1,5tr/ quả . Các cụ thấy có nên đổi không ? lốp theo xe có ưu nhược điểm j câc cụ nhỉ?
Cụ đổi 1,5tr/1 quả thì đổi với em đi, em mua 4 quả MIT lắp cho xe cụ và lấy 4 quả Bris mới của cụ để lắp cho xe em, cụ gửi em 6 củ nhé, em thích dùng Bris hơn :D.

dotuanphong811

Xe tải
e nghe nói lốp michelin lắp vào CRV giản đc tupbge đối độ ồn , đi sướng hơn nhưng có nhược điểm là nhanh mòn phải không các cụ? Hãng có hạng mục đôur các lốp zin theo xe lấy mit . Các 1,5tr/ quả . Các cụ thấy có nên đổi không ? lốp theo xe có ưu nhược điểm j câc cụ nhỉ?
các cụ ơi. Crv đã có cụ nào laeps lốp mechilin chưa ợ? E nghe nói đi đỡ ồn hơn và êm hơn nhiều ! không biết nên đổi các k
khách của em đã thay và thấy tiêu chí đổi các lốp là hoàn toàn chuẩn xác
Em xin tư vấn các cụ thế này ạ, lốp theo xe của CR-V là 225/65R17 Biridgestone hoa D470, thường thì lốp BST cứng hơn so với lốp Michelin ở hầu hết các size, nhưng tâm lí tài xế thường không thích thay đổi, lốp theo xe thế nào thì thay y như thế :)) không sao cả, còn về lốp michelin thì với dòng hoa Latitude Tour này thực sự rất êm ái và giảm ồn đáng kể, vì vậy nếu các bác chưa hài lòng về dàn lốp BST theo xe có thể chuyển sang lắp Mít, cảm ơn các bác :) nếu có vấn đề gì cần tư vấn về lốp xe hay báo giá lốp các bác cứ gọi đến công ty em ạ,, hoặc inbox e cũng được

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin tư vấn các cụ thế này ạ, lốp theo xe của CR-V là 225/65R17 Biridgestone hoa D470, thường thì lốp BST cứng hơn so với lốp Michelin ở hầu hết các size, nhưng tâm lí tài xế thường không thích thay đổi, lốp theo xe thế nào thì thay y như thế :)) không sao cả, còn về lốp michelin thì với dòng hoa Latitude Tour này thực sự rất êm ái và giảm ồn đáng kể, vì vậy nếu các bác chưa hài lòng về dàn lốp BST theo xe có thể chuyển sang lắp Mít, cảm ơn các bác :) nếu có vấn đề gì cần tư vấn về lốp xe hay báo giá lốp các bác cứ gọi đến công ty em ạ,, hoặc inbox e cũng được
Bác mới chỉ nói đến 1 nửa vấn đề, là độ ồn của Mit và Brid, thế còn độ bền, độ nhanh mòn thì sao hả bác?

dotuanphong811

Xe tải
Bác mới chỉ nói đến 1 nửa vấn đề, là độ ồn của Mit và Brid, thế còn độ bền, độ nhanh mòn thì sao hả bác?
Trên mặt lốp nào cũng có thông số về Treadwear, tức là độ mòn của lốp, theo tiêu chuẩn quốc tế rồi, thì hai lốp BST và Michelin đều có thông số Treadwear là 600
thông số naỳ là được kiểm duyệt theo chuẩn quốc tế rồi cụ à, vì vậy nếu điều kiện lí tưởng hai lốp tuổi thọ như nhau, trừ khi có vấn đề về xe thui cụ nhá

tungcb1

Xe máy
Trên mặt lốp nào cũng có thông số về Treadwear, tức là độ mòn của lốp, theo tiêu chuẩn quốc tế rồi, thì hai lốp BST và Michelin đều có thông số Treadwear là 600
thông số naỳ là được kiểm duyệt theo chuẩn quốc tế rồi cụ à, vì vậy nếu điều kiện lí tưởng hai lốp tuổi thọ như nhau, trừ khi có vấn đề về xe thui cụ nhá
xin cảm ơn cụ đã tư vấn. Xin cụ xái giá của 2 loại lốp này đc không ạ? lắp cho CRV . Vì e thấy đổi các 1,5 tr/ quả cho hãng có vẻ hớ quá :(

dotuanphong811

Xe tải
xin cảm ơn cụ đã tư vấn. Xin cụ xái giá của 2 loại lốp này đc không ạ? lắp cho CRV . Vì e thấy đổi các 1,5 tr/ quả cho hãng có vẻ hớ quá :(
vâng không có gì ạ, giá cả em inbox cụ nhé, còn em khuyên cụ nên đi cho hết gia lốp đi, bao h mòn thì mình thay, vì đổi các rất thiệt cho mình, với lại bộ lốp theo xe cũng không phải là thảm họa, hàng ngàn người vẫn đi có sao đâu cụ nhỉ :P

DuyThanhSNG

Xe tăng
vâng không có gì ạ, giá cả em inbox cụ nhé, còn em khuyên cụ nên đi cho hết gia lốp đi, bao h mòn thì mình thay, vì đổi các rất thiệt cho mình, với lại bộ lốp theo xe cũng không phải là thảm họa, hàng ngàn người vẫn đi có sao đâu cụ nhỉ :P
Cụ "tư vấn" chuẩn lúc đầu lại tưởng Cụ "tư véo"

dotuanphong811

Xe tải

copain

Xe tải
dạ có em đã thay lốp michelin trong hãng.
So với lốp nguyên bản theo xe thì em thấy giảm ồn rất đáng kể. Đây là càm nhận của riêng em nhé (em đi crv 2.0).

scud122

Xe tăng
e đang nc crv 2014 bản mới so với bản cũ 2013 co thay đổi gì nhiều k các cụ nhỉ?

HongVanqcic

Xe tải
E đã khắc phục được rồi, phải chọn menu\bluetooth/device trên mà hình rồi search máy Iphone đã bật bluetooth :-bd
E thì đã kết nối và gọi được bằng bờ lu tút nhưng không sử dụng được cái lẫy trả lời trên vô lăng là làm sao nhỉ???

htthuyduong12

Xe tải

Vietanhtran199x

Đi bộ
Xe của em là CRV 2013 khoang lái bị đất cát bắn lên rất bẩn ra honda tây hồ thì nhân viên kêu là do xe thiết kế không có khoang chắn nên bị bắn vây.có bác nào bị nhu em không

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe của em là CRV 2013 khoang lái bị đất cát bắn lên rất bẩn ra honda tây hồ thì nhân viên kêu là do xe thiết kế không có khoang chắn nên bị bắn vây.có bác nào bị nhu em không
Xe nào cũng bị hết.Có che thì đỡ hơn thôi.chủ yếu phải vệ sinh rửa cho sạch thì mới đẹp được

Vietanhtran199x

Đi bộ
Xe nào cũng bị hết.Có che thì đỡ hơn thôi.chủ yếu phải vệ sinh rửa cho sạch thì mới đẹp được
Em chưa thấy xe nào bẩn như thế em đã mua tấm ốp chắn gầm của cụ Fiolvy nhưng vẫn không ăn thua ra bên honda tây hồ nó yêu cầu em tháo ra

cunfun

Xe hơi
Các cụ giúp nhà cháu cái: có ông em đang muốn mua 01 chiếc CRV đời 2010, tầm tiền khoảng trên 800tr. Các cụ nào có hoặc biết giúp nhà cháu nhé. Thanks!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cái lẫy đấy ko nhận cụ ạ, chứ nhận thì nói làm gì cụ. Nhà cháu đã mang qua hãng mà họ cũng chịu cụ ạ.
TRước nhà cháu dùng cái đầu Kovan của hãng lắp cho cũng bị.Sau phải nhờ người vào menu tìm mãi mới thấy phần chỉnh trên vo lăng.CỤ tìm thử xem.

copain

Xe tải
Em chưa thấy xe nào bẩn như thế em đã mua tấm ốp chắn gầm của cụ Fiolvy nhưng vẫn không ăn thua ra bên honda tây hồ nó yêu cầu em tháo ra
Em đang nghiên cứu vụ lắp thêm tấm ốp chắn gầm mà thế này thì chít.
Nó có nói tại sao bắt cụ tháo ra ko ạ?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang nghiên cứu vụ lắp thêm tấm ốp chắn gầm mà thế này thì chít.
Nó có nói tại sao bắt cụ tháo ra ko ạ?
Nó không thích cụ lắp thì nó kêu cụ tháo ra thôi, xe đức như BIM, Mer đều có lót gầm, ngay cả CRV cũng có lót gầm nhưng nó chỉ lắp cho CRV 2013 2.4 thôi, còn 2.0 nó cắt cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng