[Thảo luận] Cscđ ạ!

HoangTung_auto

Xe hơi
Kính thưa các cụ, cháu gặp một tình huống rất bức xúc.
Chả là hôm qua, cháu đi về tối tầm khoảng 10h ở Lò Đúc. Đang đi ngon trớn, chạy với tốc độ 30km/h vì lạnh ạ, 2 anh cơ động chạy lên tạt đầu chỉ cạp nong vào mặt cháu (mặt cháu non mà, với cả mặc đồng phục cấp 3), hỏi cho xem giấy tờ và kiểm tra cốp, cháu rất đàng hoàng cho xem giấy tờ đầy đủ và mở cốp cho xem (thực ra xe cháu wave anpha, cốp bé xíu), các bác ý soi cháu từ đầu đến cuối, giấy tờ đầy đủ, gương lược đầy đủ, cháu hỏi đi đc chưa ạ thì một anh vòng ra phía trước đá vào lốp xe cháu bảo non, lỗi để lốp xe non là 150k, anh kia hí hửng lôi biên bản ra ghi chép vì đang cầm giấy tờ của cháu, cháu ngớ người không hiểu chuyện gì xảy ra. sau đó là máu dồn lên não, cháu mới có cuộc đối thoại sau đây:
E: Hai anh xem lại chứ em làm gì thấy có luật nào nói về lốp xe non đâu ah.
CĐ: anh chắc chắn có, chú về học lại luật nhé.
E: Anh trích dẫn ra để em biết, với cả ghi rõ vào biên bản là lỗi lốp xe non, đừng ghi chung chung biên bản không có giá trị pháp lý đâu.
CĐ: Pháp lý hay không nộp phạt đi đã.
lúc ấy là cháu tức lắm rồi, cháu bảo cháu ko có tiền, cần thiết giữ xe thì về công an phường gần nhất, các anh ghi rõ đơn vị công tác vào biên bản, em mà tìm ko có luật nào như thế, em sẽ lên tận cơ quan gặp chỉ huy.
thế là 2 anh cơ động nhìn cháu, soi tiếp, cháu là cháu vẫn cứng, rồi anh đang lập biên bản trả cháu giấy tờ và cho cháu đi
Các cụ cho cháu hỏi là có luật nào qui định về bị phạt do để lốp non ko ah?:-/ cháu đi 2B
Nếu chuyện này là thật thì........buồn cười quá cơ=))=))=))

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Nó cứ vịn lí do nọ kia, cụ cứ cứng là OK.

cun01

Xe container
Cụ gặp chóa roài nhưng may mà cụ đã tiêm phòng vote cụ

Khanluado

Xe đạp
Khốn nạn hết sức!
Mừng cho cụ ăn nói trôi chảy, trong mềm có cứng - trong cứng có mềm.

hungbm

Xe điện
Lốp non vì k có xéng, còn lốp căng thì dễ nổ. Túm lại anh kiếm xéng nên mới dừng xe chú lại nhá.

thule6

Xe điện
Cụ gặp chóa roài nhưng may mà cụ đã tiêm phòng vote cụ
he he em thích câu của cụ :D (b)
@cụ Lucky: tại em mặc áo đồng phục C3, mấy anh ý nghĩ là bé này chưa có GPLX nên tuýt em lại. đầu tiên em cũng định xùy money đấy, nhưng mà với lỗi ko chấp nhận được nên em cãi cho bằng đc. :D
Xùy là xùy thế nào làm đến nơi đến chốn, sai thì ra kho bạc, đúng thì to còi cho bà con dân phố ra rồi ghi âm, quay phim chụp choạch, mà khi bà con dân phố xúm lại thì thể nào chẳng có mấy cái di động chĩa vào ngay, nên kinh nghiệm cho các cụ khi có gì bức xúc thì cứ gào to lên nhưng đừng nói tục chửi bậy cho bà con khối phố ra hóng, nếu sắm đc cái ghi âm thì càng hay, chiến đến cùng
vodka cụ chủ nhỏ (b)

Okane

Xe container
Đáng nhẽ phải xưng cháu a Quick ngay và khẩn trương chứ lại :D

quangdai179

Đi bộ
Phải vậy mới được ! Trong SG này thì ít CS nào đòi ăn bẩn như vậy ! Mình cũng chạy 2B, có 1 lần vừa không bảo hiểm - không bằng lái mà chỉ cần đút túi mấy anh ấy 250k là đi.

anchibui

Xe điện
Bác cgur thớt bịa hay sao ý.
Léo có thèng xxx ngu như ch.ó thế!

caisua

Xe lăn
nồi canh của xxx giờ là nồi sâu

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chủ xe mặc áo đồng phục cấp 3, các anh ấy sờ nắn khám xét rồi kết luận là...lốp non là đúng rồi còn cãi gì nữa ...he he

cupidangel3112

Xe tải
Bác cgur thớt bịa hay sao ý.
Léo có thèng xxx ngu như ch.ó thế!
em bịa cụ làm gì, thế em mới bức xúc. chứ các anh ý cứ cho em đi thì chả nói. với cả hôm đấy lạnh nữa, đôi co xong cứng hết cả hàm. :D

yummy99

Xe đạp
Mình thì sợ cảnh sát, nhìn thấy CS đã sợ rồi #:-smặc dù là luôn chuẩn bị tư thế chiến đấu , cái lý với các chú >:P nhưng sợ phận gái 1 mình không chiến đấu nổi :^o

ngonamtri

Xe tăng
Chắc 2 chú cscđ đấy đói thôi, đang định kiếm bữa ăn đêm mà không được

tantt

Xe hơi
Không cứng là nó cắn ngay, kẻ cả CSGT cũng vậy.

Có lần em đang đi về ngoại thành, đi 4 bánh ạ, đường thì hơi bé mà cái thằng xe bò nó cứ đi nghênh ngang giữa đường, bấm còi mãi nó ko tránh cho ức quá em dùng tốc lực của 4 xi lanh thẳng hàng vượt nó đến choét 1 cái. Tưởng ko có vấn đề gì, ai dè đi được thêm 500m nữa thì gặp 1 anh CA vẫy vào. Kiểm tra đủ thứ ko sao cả, giấy tờ xe pháo đầy đủ, dây an toàn cũng đeo đủ hết. Em mới hỏi "Em bị lỗi gì ạ, nếu ko có gì cho em đi". Các anh ấy trả lời gọn lỏn "Cậu vượt ko xi nhan".

Em lạ quá mới hỏi lại "nãy giờ em vượt mỗi cái xe bò, đường thì vạch đứt, thế hóa ra vượt xe bò em cũng phải xi nhan hả anh?"
"Tất nhiên rồi, phương tiện giao thông nào chả phải xi nhan"
Thấy hơi có lí, em cười hì hì "Anh bắt lỗi thế thì chết bọn lái xe chúng em, làm gì có nhiều tiền đâu ạ" (xuống cấp làm lái xe xem nó có tha ko)
Không ngờ các anh ấy trả lời thẳng luôn "Nếu ko bắt lỗi thế bọn anh đứng đây làm gì cho mất thời gian ra"
Biết điều em đành lấy 200k ra biếu các anh ấy uống nước rồi đi.

Đến giờ em vẫn phân vân xem là vượt xe bò có phải xi nhan ko? Các cụ giúp với

nc_online

Xe hơi
Chắc trời mưa ko có áo mưa mặc cũng bắt nhể.... ;))

HUNGSMUN

Xe container
Lốp non không bị phạt mà chỉ có Non gan mới bị chúng nó phạt thôi.
Nếu sự việc đúng như lời kể thì viện vệ sinh dịch tễ cần bắt tay vào cuộc ngay, c.hó dại dạo này xuất hiện trên phố và có hành vi cắn càn...

Why_Me

Xe buýt
Thấy mặc áo đồng phục cấp 3 thì chắc nghĩ là gặp Gà rồi nhưng ngờ đâu lại là Gà Chọi.
Đúng là phải giáo dục thêm cho những xxx này đừng có mặc cái bộ đồng phục đấy vào rồi ăn đi ăn bẩn. Bọn này đúng là Gà Què.