[VHGT] CSGT bị em mắng cho tức sùi bọt mép vì tội bắt láo

tratida

Xe container
thà rẽ trái còn hơn là chen chen chuyển làn vào làn trái, lại ăn cái chém vạch. không sai thì cứ đi thôi. ông nào muốn đi thẳng thì cũng chòi ra làn phải rồi. em từ LVL rẽ trái khuất duy tiến toàn đứng ở làn bên cạnh, cho đỡ tắc đường phía sau. nhìn chung là đèn cùng giờ em nghĩ đi thế nào ko bị cấm đều được.

Sent from my iPad using Forum Runner

DODuySon

Xe tăng
Em thì ghét cả cụ chủ thớt lẫn xxx. Cụ chủ thớt thì giao thông theo cái thói ích kỷ, chỉ biết được việc của mình mà lấn làn của dòng phương tiện bên kia ngã tư rẽ phải. Còn xxx thì quá dốt nhưng thèm tiền vô độ. Đáng lẽ nên phân tích cho cụ chủ thớt về cách đi của cụ gây ra những bất tiện cho những người xung quanh thì tốt hơn là nhăm nhe đòi phạt.
Cụ chạ hiệu gì T.hợp này. Lúc nào cụ đi qua đó thì mới hiểu cụ chủ thớt đi như vâỵ là đúng và hợp lý. K hợp lý thì nó đã vẽ mũi tên rồi, thực tế giao thông ở đây mà vẽ mũi tên phân làn thì làn rẽ trái tắc suốt trong khi làn đi thẳng lại thoáng quá. @ Cụ chủ thớt : Con cái chúng mình mai sau học hành nêu nổng, k nghe nời cha mẹ ....tống quách nó vào ngành CSGT cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Vote cụ, riêng lỗi lập chốt 1 mình đã đủ đk k đc phép "hành nghề" giồi.

quanduc

Xe buýt
Em thì ghét cả cụ chủ thớt lẫn xxx. Cụ chủ thớt thì giao thông theo cái thói ích kỷ, chỉ biết được việc của mình mà lấn làn của dòng phương tiện bên kia ngã tư rẽ phải. Còn xxx thì quá dốt nhưng thèm tiền vô độ. Đáng lẽ nên phân tích cho cụ chủ thớt về cách đi của cụ gây ra những bất tiện cho những người xung quanh thì tốt hơn là nhăm nhe đòi phạt.
Em chạy mới hơn 3 năm và hơn 3,5 vạn km, nguyên tắc LX của em khi ra đường là nhường nhịn nhau để không gây tắc đường và xảy ra tai nạn cho mình và người khác và đây cũng là lần đầu tiên em bị xxx tuýt còi. Em khẳng định với cụ đi như em sẽ không làm cản trở bất kỳ ai trừ trường hợp có cụ nào đi thẳng nhưng đỗ vào làn bên trái vì ngã tư này rất rộng. khi em bảo xxx ra và chỉ cho xem làn em đi không hề có mũi tên nào chỉ hướng đi vậy căn cứ nào xxx bảo em là đó chỉ đc đi thẳng?
Chỗ đó giờ tan tầm ngày thường rất đông, em nghĩ nhiệm vụ của chú xxx này là đứng giữa ngã tư để điều tiết giao thông nhưng chắc đói quá nên chui vào gần nhà chờ xe buýt để rình kiếm xèng.

boytocxu

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ, quả bọt mép của XXX phản ánh đúng tính cách chung của XXX bây giờ :))

DreamLiner

Xe tải
Phải cụ mà có clip nữa thì chả còn gì bằng

Furious

Xe điện
Đáng lẽ ra chú xxx kia nên mang theo cái camera hoặc máy ảnh, ghi lại những cái vô lý hoặc thiếu sót về biển báo, vạch kẻ, luồng, làn v.v.. rồi kiến nghị với lũ GTCC làm cho hợp lý, thuận tiện để đỡ mất thời gian của người tham gia giao thông. Đằng này nó lại hay mò mẫm đi hạnh họe kiểu vớ vẩn để kiếm chác.

lắc lư

Xe tải
Vote cụ. Tối về em mới xem được. :)

Cruze51A16652

Xe đạp
Hôm nay là một ngày đen đủi với em, cả ngày rong ruổi mà chẳng giải quyết được việc gì mà toàn gặp chuyện bực mình.
Về đến ngã 3 Hoàng Đạo Thúy và Lê Văn Lương em thấy làn bên trái xe xếp hàng dài nên em đi vào làn bên phải chẳng có ai (chỗ này phía đường HĐT chỉ có 01 vạch liền phân đôi chiều đường, trên đường không có mũi tên nào cả) bật xi nhan, qua vạch liền là em từ từ rẽ trái ra Lê Văn Lương, đến gần bến xe Buýt 01 XXX đứng cạnh 1 bồ câu trắng ra chỉ gậy vào phía em, thế mà em lại cứ tưởng là bắt cụ nào vượt đèn đỏ.
Nhưng không, đến gần thì gậy chỉ thẳng vào trán em, em trong đầu em lướt qua các lỗi dây an toàn, xi nhan...đèn nhưng mọi thứ đều đủ cả. Em quan sát, xi nhan và rẽ phải vào lề đường, vẫn để nổ máy mở cửa xuống xe:
xxx Chào anh
em: vâng chào anh, có việc gì?
xxx: anh đi sai làn đường, mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: anh cho tôi đỗ lùi xe ra phía sau một chút để không lấn đường vào phần dành cho xe buýt ( Lúc bắt em dừng theo vị trí xxx chỉ thì lấn vào phần đường của xe buýt vào bến), em cho xe lùi 10m ra khỏi phần đường của xe buýt, tắt máy xuống xe cầm theo con S2. (em nhìn quanh chỉ thấy mỗi xxx đang bắt em, chắc là bồ câu lạc)
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi đi sai làn đường?
xxx: Anh đi vào phần đường chỉ được phép đi thẳng
em: lấy điện thoại ra bật chế độ quay để tác nghiệp
xxx: anh quay thoải mái nhưng anh phải xin phép và phải được sự đồng ý của tôi trước khi quay
em: anh nhầm, anh đại diện cho cơ quan chức năng, tôi là 1 công dân tôi có quyền giám sát các anh, kể cả hôm nay tôi là người ngoài cuộc.
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Không có chuyện đó khi anh không chứng minh được lỗi của tôi
xxx: Tôi là CSGT tôi có quyền cầu anh cho kiểm tra GT,
em: Này nhé, theo TT65 mới nhất, kể cả TT27 tôi thấy chẳng có lý do nào tôi phải xuất trình GT cho anh trừ khi anh chứng minh tôi phạm lỗi hoặc KTra HC, theo chuyên đề...
xxx: anh cứ cho ktra GT, nếu đầy đủ và tôi không chứng minh được lỗi của anh thì tôi sẽ để anh đi và tôi sẽ xin lỗi anh.
em: Không có chuyện đó đâu nhé, mời anh sang kia chỉ lỗi cho tôi ( sang đó mọi người đều dừng đèn đỏ làm khán giả càng vui hehe)
xxx: OK,
sang đến đầu đường HDT.
xxx: đây nhé, đây là vạch liền phân đối đường, phần đường anh đi chỉ dành cho xe đi thẳng, anh muốn rẽ trái anh phải đi sát vào giải phân cách.
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi làn đó chỉ được đi thẳng??? thế có được rẽ phải không?
xxx: anh được rẽ phải
em: thế này nhé, khi không có CSGT điều khiển tôi tham gia giao thông theo luật GTDB, hệ thống biển báo, biển cấm, vạch kẻ đường, đèn tín hiệu...Tôi hỏi anh theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi...chỗ nào cấm tôi rẽ trái ở làn đó?
xxx: anh không thể nói cùn thế được, làn đó chỉ dành cho xe đi thẳng
em: máu bốc lên đầu. Này nhé, ông đừng tưởng là CSGT mặc bộ quần áo vào là ra đường thích làm gì thì làm, tôi nói cho ông biết, đây đi đúng luật chẳng sợ bố con thằng nào cả, chẳng thằng nào có quyền kt giấy tờ cả(đèn đang đỏ rất đông người có cơ hội quan sát chú xxx tức cứ gào lên là em phạm lỗi, 2 bên mét là 2 cục bọt bằng đầu đũa trông bẩn không thể tả được). em bỏ về chỗ đỗ xe,
xxx: lẽo đẽo đi cùng, ra giữa ngã tư vẫn còn lèo bèo gì em chẳng nghe rõ chỉ nghe thấy cùng là đàn ông phải đàng hoàng, tôi mà bắt láo thì xe cán gì đó
em: Thích chết thì ra kia mà đâm đầu vào ô tô đi đừng làm mất thời gian của tôi.
xxx: Về đến chỗ xe của em lại nói, anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Chui vào xe lấy giấy tờ, GT đây đủ cả chẳng thiếu gì nhưng không cho kiểm tra đấy.
xxx: anh cứ đưa đây tôi kiểm tra, nếu đủ tôi nhắc nhở và cho anh đi
em: KHÔNG BAO GIỜ
2 Bác xe ôm cạnh đó xúm vào, người ta là công an đã nói thế rồi anh cứ cho kiểm tra rồi người ta cho đi tôi làm chứng cho
em: Xin lỗi bác (ông xe ôm chắc cũng ngoài 55) Bác thích xem thì đứng sang bên cạnh, Bác chưa hiểu luật để tôi nói cho bác biết theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi tôi chẳng sai, nó cậy là CSGT dừng xe bừa bãi làm mất thời gian của dân.
Bác xe ôm: anh ấy là CA đã nói thế thì cứ cho kiểm tra, nếu đầy đủ GT thì anh ý cho đi
em: Xin lỗi bác, em ra khỏi cửa chẳng tin thằng nào cả, đôi khi CSGT với thằng cướp chẳng khác gì nhau đâu, chỉ khác mỗi bộ quần áo. Những ông CSGT bắt láo, làm tiền như kiểu này đang làm xấu hình ảnh người CA trong con mắt nhân dân đấy.
xxx: Đứng bên chắc tức lắm, 2 cục bọt vẫn còn 2 bên mép.
Bác xe ôm chẳng nói gì nữa.
xxx: Thôi trường hợp này tôi không thèm chấp,
em: cười khẩy, còn non và xanh lắm. đây đi đường luôn tuân thủ luật giao thông, nếu có vô tình phạm vào lỗi nào đó cũng nộp kho bạc chứ éo có chuyện 50-50
đâu nhé
em: định lên xe xxx lại lầu bầu là đi kiểu đó có ngày...em không nghe rõ
em: lại quay ra chỉ tay thẳng mặt, ông nói gì nói lại nghe coi, rủa tôi đi đường tai nạn hả?
xxx: tôi chẳng nói ai cả
em: cười khẩy lên xe giông thẳng.
Thế là mất toi 15p của em.

P/S: đoạn clip chỉ quay đến đoạn em đọc tên, số hiệu của nó, lúc cãi nhau vô tình chạm vào nút tạm dừng nên đoạn sau chẳng quay được. Em cũng chưa biết post lên thế nào nên report bằng mồm cho các cụ. mai nghiên cứu cách post lên hầu các kụ.
mLfS76KsM
Em phải học tập Bác để chiến đấu.

Sgdc

Xe máy
Cụ giống bà chị làm công ty em, U55 cải tơi tả với xxx luôn, xong lên xe đi 1 mạch!:-bd

ccdcskv

Xe buýt
Nếu có Clip nữa thì em sẽ bầu cụ là Idol 2013 đấy. Vodka

petitjean

Xe hơi
Về lý cụ không sai; tuy nhiên đi kiểu của cụ là một trong những nguyên nhân thường xuyên gây tắc đường ở cái ngã tw này. E không thể vote cho cụ được. Mong cụ hay vì mọi người tham gia giao thông sao cho hợp tình hợp lý hơn. E thường ngày qua cái ngã tư này và vẫn luôn đứng sát làn bên trái để rẽ trái và vô cùng cảm thấy khó chịu khi có những cụ muốn nhanh, té vào làn cạnh đó rẽ cắt đầu hương ngược lại, thế là lại đứng nhìn nhau ở giữa đường! Chán. E nhớ là đã từng lập thớt về cái ngã tư này cách đây khoảng gần 2 năm rồi.

Hôm nay là một ngày đen đủi với em, cả ngày rong ruổi mà chẳng giải quyết được việc gì mà toàn gặp chuyện bực mình.
Về đến ngã 3 Hoàng Đạo Thúy và Lê Văn Lương em thấy làn bên trái xe xếp hàng dài nên em đi vào làn bên phải chẳng có ai (chỗ này phía đường HĐT chỉ có 01 vạch liền phân đôi chiều đường, trên đường không có mũi tên nào cả) bật xi nhan, qua vạch liền là em từ từ rẽ trái ra Lê Văn Lương, đến gần bến xe Buýt 01 XXX đứng cạnh 1 bồ câu trắng ra chỉ gậy vào phía em, thế mà em lại cứ tưởng là bắt cụ nào vượt đèn đỏ.
Nhưng không, đến gần thì gậy chỉ thẳng vào trán em, em trong đầu em lướt qua các lỗi dây an toàn, xi nhan...đèn nhưng mọi thứ đều đủ cả. Em quan sát, xi nhan và rẽ phải vào lề đường, vẫn để nổ máy mở cửa xuống xe:
xxx Chào anh
em: vâng chào anh, có việc gì?
xxx: anh đi sai làn đường, mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: anh cho tôi đỗ lùi xe ra phía sau một chút để không lấn đường vào phần dành cho xe buýt ( Lúc bắt em dừng theo vị trí xxx chỉ thì lấn vào phần đường của xe buýt vào bến), em cho xe lùi 10m ra khỏi phần đường của xe buýt, tắt máy xuống xe cầm theo con S2. (em nhìn quanh chỉ thấy mỗi xxx đang bắt em, chắc là bồ câu lạc)
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi đi sai làn đường?
xxx: Anh đi vào phần đường chỉ được phép đi thẳng
em: lấy điện thoại ra bật chế độ quay để tác nghiệp
xxx: anh quay thoải mái nhưng anh phải xin phép và phải được sự đồng ý của tôi trước khi quay
em: anh nhầm, anh đại diện cho cơ quan chức năng, tôi là 1 công dân tôi có quyền giám sát các anh, kể cả hôm nay tôi là người ngoài cuộc.
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Không có chuyện đó khi anh không chứng minh được lỗi của tôi
xxx: Tôi là CSGT tôi có quyền cầu anh cho kiểm tra GT,
em: Này nhé, theo TT65 mới nhất, kể cả TT27 tôi thấy chẳng có lý do nào tôi phải xuất trình GT cho anh trừ khi anh chứng minh tôi phạm lỗi hoặc KTra HC, theo chuyên đề...
xxx: anh cứ cho ktra GT, nếu đầy đủ và tôi không chứng minh được lỗi của anh thì tôi sẽ để anh đi và tôi sẽ xin lỗi anh.
em: Không có chuyện đó đâu nhé, mời anh sang kia chỉ lỗi cho tôi ( sang đó mọi người đều dừng đèn đỏ làm khán giả càng vui hehe)
xxx: OK,
sang đến đầu đường HDT.
xxx: đây nhé, đây là vạch liền phân đối đường, phần đường anh đi chỉ dành cho xe đi thẳng, anh muốn rẽ trái anh phải đi sát vào giải phân cách.
em: anh căn cứ vào đâu mà bảo tôi làn đó chỉ được đi thẳng??? thế có được rẽ phải không?
xxx: anh được rẽ phải
em: thế này nhé, khi không có CSGT điều khiển tôi tham gia giao thông theo luật GTDB, hệ thống biển báo, biển cấm, vạch kẻ đường, đèn tín hiệu...Tôi hỏi anh theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi...chỗ nào cấm tôi rẽ trái ở làn đó?
xxx: anh không thể nói cùn thế được, làn đó chỉ dành cho xe đi thẳng
em: máu bốc lên đầu. Này nhé, ông đừng tưởng là CSGT mặc bộ quần áo vào là ra đường thích làm gì thì làm, tôi nói cho ông biết, đây đi đúng luật chẳng sợ bố con thằng nào cả, chẳng thằng nào có quyền kt giấy tờ cả(đèn đang đỏ rất đông người có cơ hội quan sát chú xxx tức cứ gào lên là em phạm lỗi, 2 bên mét là 2 cục bọt bằng đầu đũa trông bẩn không thể tả được). em bỏ về chỗ đỗ xe,
xxx: lẽo đẽo đi cùng, ra giữa ngã tư vẫn còn lèo bèo gì em chẳng nghe rõ chỉ nghe thấy cùng là đàn ông phải đàng hoàng, tôi mà bắt láo thì xe cán gì đó
em: Thích chết thì ra kia mà đâm đầu vào ô tô đi đừng làm mất thời gian của tôi.
xxx: Về đến chỗ xe của em lại nói, anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Chui vào xe lấy giấy tờ, GT đây đủ cả chẳng thiếu gì nhưng không cho kiểm tra đấy.
xxx: anh cứ đưa đây tôi kiểm tra, nếu đủ tôi nhắc nhở và cho anh đi
em: KHÔNG BAO GIỜ
2 Bác xe ôm cạnh đó xúm vào, người ta là công an đã nói thế rồi anh cứ cho kiểm tra rồi người ta cho đi tôi làm chứng cho
em: Xin lỗi bác (ông xe ôm chắc cũng ngoài 55) Bác thích xem thì đứng sang bên cạnh, Bác chưa hiểu luật để tôi nói cho bác biết theo đèn báo hiệu, vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng đi tôi chẳng sai, nó cậy là CSGT dừng xe bừa bãi làm mất thời gian của dân.
Bác xe ôm: anh ấy là CA đã nói thế thì cứ cho kiểm tra, nếu đầy đủ GT thì anh ý cho đi
em: Xin lỗi bác, em ra khỏi cửa chẳng tin thằng nào cả, đôi khi CSGT với thằng cướp chẳng khác gì nhau đâu, chỉ khác mỗi bộ quần áo. Những ông CSGT bắt láo, làm tiền như kiểu này đang làm xấu hình ảnh người CA trong con mắt nhân dân đấy.
xxx: Đứng bên chắc tức lắm, 2 cục bọt vẫn còn 2 bên mép.
Bác xe ôm chẳng nói gì nữa.
xxx: Thôi trường hợp này tôi không thèm chấp,
em: cười khẩy, còn non và xanh lắm. đây đi đường luôn tuân thủ luật giao thông, nếu có vô tình phạm vào lỗi nào đó cũng nộp kho bạc chứ éo có chuyện 50-50
đâu nhé
em: định lên xe xxx lại lầu bầu là đi kiểu đó có ngày...em không nghe rõ
em: lại quay ra chỉ tay thẳng mặt, ông nói gì nói lại nghe coi, rủa tôi đi đường tai nạn hả?
xxx: tôi chẳng nói ai cả
em: cười khẩy lên xe giông thẳng.
Thế là mất toi 15p của em.

P/S: đoạn clip chỉ quay đến đoạn em đọc tên, số hiệu của nó, lúc cãi nhau vô tình chạm vào nút tạm dừng nên đoạn sau chẳng quay được. Em cũng chưa biết post lên thế nào nên report bằng mồm cho các cụ. mai nghiên cứu cách post lên hầu các kụ.
mLfS76KsM

tùng bách

Xe máy
cụ chủ gấu quá. hehe. nhưg phỉ rắn thế mới đc.

binhtom

Xe tải
Cụ cứng quá. Vote cụ