[Thảo luận] CSGT đang bắt cực láo tại ngã từ Hàng Bài - Tràng Tiền

blackpaint

Xe container
Thứ nhất: các cụ quan tâm làm éo gì đến cái hình vẽ ô tô, xe máy ở dưới lòng đường nhỉ? Nó không tồn tại ở bất kỳ văn bản Luật nào cả.
Thứ 2: trong trường hợp kẻ vạch chuẩn, thì cái vạch chả liên quan éo gì đến phân làn theo phương tiện cả, thích đi bên nào thì đi, đừng đè vạch là được. Chuẩn bị rẽ bên nào thì chuyển dần sang làn bên ấy cho đỡ cắt mặt phương tiện khác.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Em đây, cụ nào nhắc em đấy.
Cụ nào bảo có hình thì chụp lên đây, Em ko nhìn thấy.
Còn việc có hình hay ko hình cũng ko thể bắt lỗi sai làn được.

tony1988

Xe máy
e đi qua đấy suốt . may mà chưa bị bắt lỗi lần nào :)

DTK65

Xe tăng
Ngã tư này nổi tiếng từ ngày xưa rồi, em thì tránh ngã tư này từ lâu rồi bất đắc dĩ lắm mới đi qua đây còn không thì thôi ợ..

thanh_hoi

Xe điện
nhà cháu ngày nào cũng đi làm qua đoạn đường này nên xin được xác nhận như sau: đoạn đường này ngắn (chừng 100m gì đó thôi) Có vạch liền ở đầu đường đến giữa quãng đường thì là vạch đứt, có in hình 2b ở làn bên phải, 4b ở làn bên trái, cả đoạn này không có biển phân làn.

Cá nhân cháu thấy chưa hợp lý với cách làm của bên anh # : Nếu chỉ có in hình 2b và 4b trên đường, khi các phương tiện tham gia nhìn thấy các hình đó là rất muộn và không kịp để chuyển làn vì thông thường là phải có biển phân làn khi đó các phương tiện TGGT thấy được từ xa.

về xxx: Dừng phương tiện đi sai làn như trường hợp cụ chủ thớt nói thì không sai, tuy nhiên nên dừng lại nhắc nhở thì tốt hơn, chứ dừng lại mà xử phạt là chưa đủ cơ sở -> mình bật đt, ghi âm ra tranh cãi ngay.:>
Tự nhiên dừng xe mà ko có lỗi thì là sao?
Mà quy tắc giao thông là phải trộn dòng phương tiện khi vào ngã 3, ngã tư. CSGT làm như này là làm ách tắc giao thông. Giống như ở ngã tư Minh Khai - Bạch Mai ngày xưa.

VNM

Xe điện
Em ít đi đoạn này, em vào hóng phát!

tungle3010

Xe đạp
đoạn này bỏ phân cách ĐLT cứng rồi cơ mà ạ
ở dưới lòng đường là vạch liền , bên trái vẽ cái 4b , bên phải vẽ 2b y như đoạn hầm Kim Liên ạ , cháu trộm nghĩ là 4b mình đi sang làn trái , dưng mà như thế mà muốn rẽ sang Tràng Tiền thì phải chạy cắt mặt cả rừng xe 2b chờ đèn đỏ bên làn phải ????
mà cháu thấy là mấy cái hình vẽ 4b với 2b như trẻ con vẽ ý , chưa thấy trong quy chuẩn ??? cụ nào cắt nghĩa dùm cháu với ạ

Lái xe quê

Xe buýt
Hôm nay em có đi ngang qua đây, em thấy lạ là xxx liên tuc dừng xe ô tô đi là vào làn trong cùng đường đường Hàng Bài rẽ phải vào Tràng Tiền. Chỉ trong vòng 15 phút, xxx đã bắt 3-4 xe.
Khi xxx bắt 1 bác biển 34LD thì em chạy lại xem xxx bắt lỗi gì, thấy xxx báo lỗi là đi sai làn và chỉ biển phân làn từ đầu đường Hàng Bài, Phố Huế. Từ ngã tư Hai Bà Trưng đến Tràng Tiền không có biển phân làn cũng như dải phân cách cứng. Em liên bảo, không có biển phân làn, không có vạch kẻ liền các chú bắt người ta là bắt láo và xui bác tài lấy biên bản để Khiếu nại. Chú xxx cứ lảng đi. Sau đó em đi thì thấy bác tài kia cũng được thả nhưng 3-4 bác tài trước đó không may mắn như thế đều bị xxx thịt.
Các cụ đi khu vực này chú ý nhé. Nếu bị bắt thì chiến luôn.
Hôm trước em cũng bị bắt ở đây, . Em rẽ từ HBT sang HB đi vào làn bên phải (Ko đè vạch liền) qua Tràng Tiền XXX bảo em sai làn em mừng quá hỏi luôn biển phân làn đâu? Thế là không mất xèng) Nhưng ở đó có cái hình vẽ xe máy bên phải, oto bên trái. Nếu có thể thì xxx quy vào lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, biển báo, hường dẫn .......gì đó. Vấn đè ở đây là các chú xxx rất tham.

Anhkhoaanh

Xe đạp
Nhà cháu lại cứ tưởng cụ thanhhoi cũng bị xxx tuýt nữa thì quá náo rùi.

A TỦN

Xe tải
E thấy chỗ này ae ofer nói đến nhiều rồi mà. Dù sao cũng nhắc các cụ cẩn thận ợ. Tránh mất tiền oan ảnh hưởng đến sữa F1 :D

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Địa điểm này là chỗ kiếm ăn của XXX, cũng đã từng được 1 Ofer của mình kiện ra toà rồi ạ.. nhưng mà "gà cãi nước sôi" ạ.
Tốt nhất là tránh voiz chả xấu mặt nào..:-s

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Hôm nay em có đi ngang qua đây, em thấy lạ là xxx liên tuc dừng xe ô tô đi là vào làn trong cùng đường đường Hàng Bài rẽ phải vào Tràng Tiền. Chỉ trong vòng 15 phút, xxx đã bắt 3-4 xe.
Khi xxx bắt 1 bác biển 34LD thì em chạy lại xem xxx bắt lỗi gì, thấy xxx báo lỗi là đi sai làn và chỉ biển phân làn từ đầu đường Hàng Bài, Phố Huế. Từ ngã tư Hai Bà Trưng đến Tràng Tiền không có biển phân làn cũng như dải phân cách cứng. Em liên bảo, không có biển phân làn, không có vạch kẻ liền các chú bắt người ta là bắt láo và xui bác tài lấy biên bản để Khiếu nại. Chú xxx cứ lảng đi. Sau đó em đi thì thấy bác tài kia cũng được thả nhưng 3-4 bác tài trước đó không may mắn như thế đều bị xxx thịt.
Các cụ đi khu vực này chú ý nhé. Nếu bị bắt thì chiến luôn.
Cụ thật tốt bụng, tối nào Em chẳng thấy nó vẫy ở đấy với trên Yên Phụ cả dãy như bắn tốc độ ấy, ko hiểu thế lào.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đường này có phân làn nhé! Bắt đầu từ ngã tư ĐCV-pH thẳng xuống Hàng Bài. Trước đây,bên GT đặt cái biển phân làn như thế này:

Nhưng do biển này ko có trong các tài liệu hướng dẫn của luật GTĐB. Đã có rất nhiều trường hợp cãi trắng là biển báo này ko có trong quy định,mấy bố xxx giở ra kiểm tra lại thì đúng là ko có thật. Phản hồi lại cho GT và cuối cùng họ thay bằng cái biển đúng trong luật GTĐB mà ta đã học :

http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T11/image_882.jpg[/IMG
Hiện nay,ở trục đường này có 2 đoạn không có giải phân cách mà chỉ có vạch kẻ liền,đó là đoạn ngã tư Hàm Long -Hàng Bài và đoạn ngã tư Hai bà Trưng - Hàng Bài. Cả hai đoạn này xxx rất hay bắt lỗi,kể cả 2b nhé. Cứ phương tiện nào vi phạm làn của nhau thì đều dính cả. Nhất là 2b cứ gọi là rụng như sung luôn.[/QUOTE]

[quote="trungdung5214, post: 15719774"]nhà cháu ngày nào cũng đi làm qua đoạn đường này nên xin được xác nhận như sau: đoạn đường này ngắn (chừng 100m gì đó thôi) Có vạch liền ở đầu đường đến giữa quãng đường thì là vạch đứt, có in hình 2b ở làn bên phải, 4b ở làn bên trái, cả đoạn này không có biển phân làn.

Cá nhân cháu thấy chưa hợp lý với cách làm của bên anh # : Nếu chỉ có in hình 2b và 4b trên đường, khi các phương tiện tham gia nhìn thấy các hình đó là rất muộn và không kịp để chuyển làn vì thông thường là phải có biển phân làn khi đó các phương tiện TGGT thấy được từ xa.

về xxx: Dừng phương tiện đi sai làn như trường hợp cụ chủ thớt nói thì không sai, tuy nhiên nên dừng lại nhắc nhở thì tốt hơn, chứ dừng lại mà xử phạt là chưa đủ cơ sở -> mình bật đt, ghi âm ra tranh cãi ngay.:>[/QUOTE]

[quote="blackpaint, post: 15720966"]Thứ nhất: các cụ quan tâm làm éo gì đến cái hình vẽ ô tô, xe máy ở dưới lòng đường nhỉ?
Thứ 2: trong trường hợp kẻ vạch chuẩn, thì cái vạch chả liên quan éo gì đến phân làn theo phương tiện cả, thích đi bên nào thì đi, đừng đè vạch là được. Chuẩn bị rẽ bên nào thì chuyển dần sang làn bên ấy cho đỡ cắt mặt phương tiện khác.[/QUOTE]
Kụ là chuẩn nhất, em vote kụ. Nói như các cụ kia thì thằng trẻ con đêm nó ra vẽ cái máy bay trên đường hôm sau thì éo có phương tiện nào được đi vào làn đó à?! Nên cần có biển phân làn treo ở trên cao hoặc ở cột biển báo là vì thế các cụ nhé!
[quote="tungle3010, post: 15724297"]đoạn này bỏ phân cách ĐLT cứng rồi cơ mà ạ
ở dưới lòng đường là vạch liền , bên trái vẽ cái 4b , bên phải vẽ 2b y như đoạn hầm Kim Liên ạ , cháu trộm nghĩ là 4b mình đi sang làn trái , dưng mà như thế mà muốn rẽ sang Tràng Tiền thì phải chạy cắt mặt cả rừng xe 2b chờ đèn đỏ bên làn phải ????
mà cháu thấy là mấy cái hình vẽ 4b với 2b như trẻ con vẽ ý , chưa thấy trong quy chuẩn ??? cụ nào cắt nghĩa dùm cháu với ạ[/QUOTE]

[quote="Lái xe quê, post: 15724445"]Hôm trước em cũng bị bắt ở đây, . Em rẽ từ HBT sang HB đi vào làn bên phải (Ko đè vạch liền) qua Tràng Tiền XXX bảo em sai làn em mừng quá hỏi luôn biển phân làn đâu? Thế là không mất xèng) Nhưng ở đó có cái hình vẽ xe máy bên phải, oto bên trái. Nếu có thể thì xxx quy vào lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, biển báo, hường dẫn .......gì đó. Vấn đè ở đây là các chú xxx rất tham.[/QUOTE]

[quote="Cavoi, post: 15725228"]Cụ thật tốt bụng, tối nào Em chẳng thấy nó vẫy ở đấy với trên Yên Phụ cả dãy như bắn tốc độ ấy, ko hiểu thế lào.[/QUOTE]

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
1- HBT ==> Hàng Bài ko có biển phân làn (cả cao lẫn thấp, trước có giờ ko còn)
2- Lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường mũi tên chỉ hướng ko áp vào trường hợp này
3- Phân làn ở đâu tôi ko cần biết, đến ngã tư HBT, HB ko có biển cắm nhắc lại là hết tác dụng.

Thế nên theo ngu ý của em là ở đây éo có cái gì phân làn hết để mà bắt phân làn.
Rảnh em sẽ vác xe máy ra cho các chú bắt em thử, dạo này buồn quá.

biahoihanoi

Xe lăn
Gặp tài non thì bắt láo chứ gặp em thì em cho nó mất thưởng tết luôn.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
1- HBT ==> Hàng Bài ko có biển phân làn (cả cao lẫn thấp, trước có giờ ko còn)
2- Lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường mũi tên chỉ hướng ko áp vào trường hợp này
3- Phân làn ở đâu tôi ko cần biết, đến ngã tư HBT, HB ko có biển cắm nhắc lại là hết tác dụng.

Thế nên theo ngu ý của em là ở đây éo có cái gì phân làn hết để mà bắt phân làn.
Rảnh em sẽ vác xe máy ra cho các chú bắt em thử, dạo này buồn quá.
Em vưỡn cỡi 2b biển tỉnh, dừng đèn đỏ trên làn trái chờ đèn để rẽ sang Hàng khay mờ có thấy xxx đứng chốt này hỏi han gì đâu?
Chắc nó tập trung vặt ô tô mới ra tiền.

ngoc_latma

Xe tải
Thứ nhất: các cụ quan tâm làm éo gì đến cái hình vẽ ô tô, xe máy ở dưới lòng đường nhỉ? Nó không tồn tại ở bất kỳ văn bản Luật nào cả.
Thứ 2: trong trường hợp kẻ vạch chuẩn, thì cái vạch chả liên quan éo gì đến phân làn theo phương tiện cả, thích đi bên nào thì đi, đừng đè vạch là được. Chuẩn bị rẽ bên nào thì chuyển dần sang làn bên ấy cho đỡ cắt mặt phương tiện khác.
Cụ nói chuẩn cmnr.
Em có quan sát thì đoạn này nét cứng xong gần ngã tư lại nét đứt. Cụ nào đi làn trong rồi thì đến gần ngã tư rẽ cũng được. XXX dừng xe thì bổ sư tố mày, nét đứt đây mày ko nhìn thấy à (e fun tý, vẫn phải thực hiện điều lệnh các cụ nhé)

behard_besuck

Xe tải
đang cố hoàn thành chỉ tiêu đây mà

xstar

Xe tải
em cãi chỗ này rùi mà. cãi cãi cãi mạnh vào. lại thằng Ngọc với thằng Sỹ phỏng