CSGT Hải Dương tăng cường bắt đè vạch liền trên toàn tuyến QL 5

Bopbi_hsgs

Xe container
Vạch liền các cụ đè thì có gì mà phải "cảnh giác" nhỉ? e nghĩ mình sai thì mình phải chấp hành thôi :)
Đúng r, vạch liền mà đè là ko thuộc luật thì đi nộp phạt cho chóng tiến bộ thôi :)

Bopbi_hsgs

Xe container
:D

Thế vạch liền "ngắn" thời răng ợ?
Bgiờ chỉ có vạch nét liền hoặc vạch nét đứt, làm j còn vạch liền ngắn với liền dài nữa hả cụ? Chắc cụ nói vạch số 35 của QC cũ!? :)

Ah, ở thớt bên kia, cụ cứ tiếp tục "ném bia" nhé :D

suzu37

Xe container
Bgiờ chỉ có vạch nét liền hoặc vạch nét đứt, làm j còn vạch liền ngắn với liền dài nữa hả cụ? Chắc cụ nói vạch số 35 của QC cũ!? :)

Ah, ở thớt bên kia, cụ cứ tiếp tục "ném bia" nhé :D
Vạch đứt = Tổng hợp các vạch liền ngắn.

Bác không tin thời mở cửa ngó xuống đường nhá.

drbinh

Xe hơi
Thêm đo nồng độ cồn nữa các cụ nhé,xe nào cũng dừng kể cả taxi,chỗ cây xăng đi từ tp hải dương đến thị trấn Nam Sách qua cầu Hàn hoặc ở Tiền Trung

Tutuchien

Xe tải
Các cụ đi QL 5 lưu ý nhé, CSGT Hải Dương bắt lỗi đè vạch liền ở tất cả các chỗ rẽ cắt ngang đường như: Cẩm Giàng, trạm cân Ba Hàng, đường xuống cầu Lai Vu... [YOUTUBE]http://youtu.be/RXfXF-0FHwI[/YOUTUBE]
Đoạn này qua ngãn Tư Cẩm Giàng, xxx HD ngày nào cũng đứng ( ba bốn năm rồi) biến đây thành trạm kiểm soát "cố định".
Ca này của cụ chủ thì là hãn hữu thôi vì bọn này đã vẫy lại thì nhất định sẽ show cam lên để các cụ mặc cả
Rất nhiều cụ dính chỗ này vì những lỗi ngớ ngẩn. xxx thả ít nhất 2 chim lợn cách đó 2 cầu vượt hướng về Hà Nội
Đi Hà Nội - HP đến đoạn này lưu ý.

cavama

Xe hơi
Thường e thấy đi đoạn Hải Dương là gấn đến các ngã 3, 4 có đèn đỏ là có vạch liền. Cụ nào ít đi hoặc ngại đi sau xe tải thì hay dừng ở làn ngoài cùng.
1. Nếu ở làn ngoài cùng không có xe nào đỗ trước thì các cụ đi thẳng vô tư nêu như không có biển báo phân làn
2. Nếu ở làn ngoài cùng lại có xe rẽ trái. Các cụ thường hay lách phải sang làn giữa thì sẽ đè vạch liền và dinh luốn.
3. Nếu ở làn ngoài cùng mà đứng sau 1 xe rẽ trái. khi có đèn xanh cho rẽ trái thì cụ buộc phải rẽ trái nếu đi thẳng thì ăn tội đèn đỏ nêu dừng lại chờ đèn xanh đi thẳng bị xe rẽ trái sau còi inh ỏi.

Vì thế khi đến các đoạn này nên chủ động sang làn giữa, chịu khó sau xe tải nếu như có thì không vấn đề gì. Nóng vội là gặp xxx ngay.
Quá chuẩn cụ,ở Cẩm Giàng em dính phát lác sang làn đè vạch liền,xxx thịt mất 5lit.

chelsea107

Xe đạp
Website
otobiz.vn
Vạch liền cùng chiều giờ luật mới như nào ý các cụ nhỉ. Em tìm hoài ko thấy

H13

Xe tải
ình hình sáng nay em bị bắn tốc độ đoạn đuờng huyện Tứ Kỳ, Hải Duơng. CSGT huyện tổ chức bắn tốc độ. Đến lúc em hỏi ai là người quyết đinh. Các anh CSGT nói với em. Quyết định này anh không đuợc quyền biết và xem. Như vậy có đúng luật không ạ?
Đuờng cấp huyện bắn tốc độ, em ra xem hình ảnh máy bắn và có tem củ khoai hay sao ý. Nhìn đểu đểu. Em muốn kiện thì phải làm những gì cccm? Em bị 56/50 cách biển nội đô đúng 100m.bắt đốc độ kiểu này các bác tài ức lắm ạ.
Cccm tư vấn em đi nộp 700k hay đi khởi kiện? Mà khởi kiện ntn em cũng tưa biết đi đến đâu để kiện?
Khó rồi vì:
1. Đã ký và công nhận lỗi.
2. Các dữ kiện "tem củ khoai", "trông đểu đểu" không có cơ sở pháp lý vững chắc.
3. Theo qui định mới xxx có quyền ko cho xem quyết định, kế hoạch, lệnh . . .
4. Xin chia buồn và rút KN.

gauhd1986

Xe tăng
Quá chuẩn cụ,ở Cẩm Giàng em dính phát lác sang làn đè vạch liền,xxx thịt mất 5lit.
E cũng đi mấy lần qua đây chưa bị bắt,đang k hỉu vì sao hóa ra hay bắt đè vạch.phải cẩn thận hơn thôi.

nvm087

Xe hơi
cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ, các cụ khác hạn chế để xxx thịt

Talo Talo

Đi bộ
theo e thấy thì cứ có vạch liền mình đi để ý đừng đè là được các cụ a.
còn vạch đứt thì vẫn có thể đè các cụ nhể

anhtho

Xe ngựa
Vạch liền thì ko đè, nhất là trên các con đường tốc độ cao. Nhưng ở đây là nhiều đoạn vạch liền khá ngắn, cộng với đường cũ, nhiều chỗ mờ thì vạch liền ngắn nó trở thành vạch đứt !.
Các cụ lưu đi đi ngược nắng càng khó nhìn: buổi sáng đi từ HN, buổi chiều đi từ HP về thì ngược nắng hoàn toàn. Chính em đã bị dính mà lúc lật cam hành trình ra, thậm chí ko nhìn ra vạch chứ đừng nói đứt hay liền. xxx đứng xuôi nắng (ngược chiều các cụ) để chụp thì khá rõ !

nói tóm lại là các cụ chuẩn bị đi, sẽ tiếp tục đi qua bất kì đoạn đường nào ở Hải Dương thì nên chú ý tốc độ, vạch kẻ đường, xin nhan, vượt đúng luật, Hải Dương biên chế hơi bị nhiều hậu duệ của Vàng( con chó của lão Hạc), khổ nỗi nhà hoàn cảnh nên đi cắn xằng, em về quê thăm ông bà thân sinh ra em, tháng đôi lần thì cũng 1, 2 lần bị bắt đóng góp xây dựng quê hương, hix, nói túm lại là cẩn thận và cảnh giác tột độ ạ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Anh bạn mình dân lái xe du lịch anh ấy kể là khi về nhà thì hay kể với vợ là gọi bọn công an là chó. Nhà thì có cu con 5 tuổi, cháu hay hóng chuyện. Tình cờ 1 hôm hai bố con đi đến ngã từ dừng xe chờ đèn xanh, xe đang mở kính, tự nhiên cháu bé đứng dậy và chỉ tay vào 2 thằng giao thông đứng ở bên đường và gọi ầm lên : Bố ơi, bố ơi con chó kìa =)). Anh ấy bảo ko nhịn được cười với thằng cu, mọi người xung quanh ai cũng nhìn

anhtho

Xe ngựa
Anh bạn mình dân lái xe du lịch anh ấy kể là khi về nhà thì hay kể với vợ là gọi bọn công an là chó. Nhà thì có cu con 5 tuổi, cháu hay hóng chuyện. Tình cờ 1 hôm hai bố con đi đến ngã từ dừng xe chờ đèn xanh, xe đang mở kính, tự nhiên cháu bé đứng dậy và chỉ tay vào 2 thằng giao thông đứng ở bên đường và gọi ầm lên : Bố ơi, bố ơi con chó kìa =)). Anh ấy bảo ko nhịn được cười với thằng cu, mọi người xung quanh ai cũng nhìn
Hình như có gì sai sai !
Không nên tiêm vào đầu con trẻ quá nhiều sạn.

similacvietnam

Xe hơi
Từ đường cao tốc rẽ phải về thành phố HD, các cụ chú ý lại xi nhan trái ngay để chuyển làn. Nhiều lúc các chú rảnh vẫn dừng xe lại,dù chẳng có lỗi gì!!!Nếu hỏi lý do dừng thì lại bảo kiểm tra nồng độ cồn?(kiểm tra bằng thị giác)

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Sai với những người làm CSGT chân chính - cái này giờ có lẽ gần như không còn mấy. Chúng ta nên nhìn nhận bộ mặt thật của xã hội. Còn đúng với những CSGT đầu chó nhưng đội lốt thân người. Còn tại sao họ phải đội lốt, do cơ chế cả thôi, khoán hết cả rồi, không đủ chỉ tiêu do sếp giao thì bị điều chuyển. Đến nghành y tế giờ còn khóan giường bệnh kia. Sở khoán về bệnh viện, giám đốc khoán cho trưởng khoa, không đủ thì bị trừ thi đua, thế nên "nhẹ cũng cho nằm viện"