[Funland] Cụ Hùng này cứng thật.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Làm thế nào để gọi conan đến luôn được các cụ
Cái này cũng dễ thôi cụ.
Đầu tiên là cụ phải ghi được hình ành hoặc tối thiểu âm thanh (âm thanh thì còn nhiều tranh cãi sau này).
Có bằng chứng đã thu tiền trái phép mà ban đầu cụ không đồng ý trả.

Sau khi đủ bằng chứng thì cụ gọi cho 113 thông báo bị trấn lột tiền.
Với thông báo này thì 113 xuống khẩn cấp và XXX phường liên đới cũng ăn đủ hành tỏi.

KeanuR

Xe tăng
Cái này cũng dễ thôi cụ.
Đầu tiên là cụ phải ghi được hình ành hoặc tối thiểu âm thanh (âm thanh thì còn nhiều tranh cãi sau này).
Có bằng chứng đã thu tiền trái phép mà ban đầu cụ không đồng ý trả.

Sau khi đủ bằng chứng thì cụ gọi cho 113 thông báo bị trấn lột tiền.
Với thông báo này thì 113 xuống khẩn cấp và XXX phường liên đới cũng ăn đủ hành tỏi.
Quê em đợt tết năm kia mấy chú thu phí đỗ xe của dân dịp tết cũng ăn đòn nặng nề kịch bản y ntn
kết quả 3 chú đi tò
còn ở thủ đô chả hiểu sao để tràn lan
Ngay phố Trúc Bạch giữa thanh thiên bạch nhật mấy nhà cũng lao ra cắt lốt thu tiền đỗ xe

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Quê em đợt tết năm kia mấy chú thu phí đỗ xe của dân dịp tết cũng ăn đòn nặng nề kịch bản y ntn
kết quả 3 chú đi tò
còn ở thủ đô chả hiểu sao để tràn lan
Ngay phố Trúc Bạch giữa thanh thiên bạch nhật mấy nhà cũng lao ra cắt lốt thu tiền đỗ xe
Cuộc gọi 113 đều được ghi âm và ghi chép nội dung nên XXX không dám sửa nội dung hay xóa.
Gọi điện nói bị thu phí trông giữ ô tô không đúng quy định thì nó bình thường vì XXX coi như vi phạm hành chính, còn nếu là hành vi trấn lột thì là tội hình sự, hai cái này khác hẳn nhau cụ ạ.

langtoilangtoi

Xe điện
Nhưng em đoán dc 1 thời gian thì đâu lại vào đấy thôi nhỉ
E nghĩ ko lâu đâu mà hôm sau hoặc nhanh là ngay sau đó là đâu vào đấy ngay mà. Ai cũng thấy lạ nhưng thấy quen với cái lạ nên lạ cũng thành quen.

HTlangtu

Xe điện
Việc đỗ xe lộn xộn gây mất trật tự, làm cụ ngứa mắt thì cụ alo cho Công an Phường đến mà cẩu xe.
Cụ nhiều tiền đi xe máy xịn, khả năng lại làm ở Sở Giao thông. Vì vậy cụ cổ vũ cho việc anh em đồng nghiệp cắm biển thu tiền vô tội vạ đấy à??
à cụ hiểu nhầm ý e rồi

Ý là nên có 1 cơ quan quản lý việc này, không nên để dân tự phát. Vì sẽ rất lộn xộn thiếu ý thức
Còn muốn để cho hội đen quản lý thì phải sao sát, không thì bọn nó dễ lộng hành quá trớn
Còn nếu để cho đỗ tự do thì chả ai còn có thể đỗ đc xe ở bất cứ chỗ nào trên phố nữa
Vì những chỗ có thể đỗ thì có các xe cứ như trên giời xuống, đỗ cmn kín hết rồi

Như tháng trước e đưa cụ ông qua Việt Đức khám cái tay bên PK dịch vụ, vừa hay đến nơi có 1 xe di chuyển, e đánh vào đó luôn
1 cu chạy ra ngay, "a đỗ lâu không?",
-15' thôi, cho ông vào a ra luôn
- ok, lâu thì a phải sang Hàng Da đấy.
Đảo mắt quanh thấy mấy chú dịch vụ đã leve đi chậm chậm, nếu k có đội quản lý thì chú taxi đó hoặc grap dừng mịa chỗ đấy ngay, đâu đến mình. Lúc sau ra 20k, ok con dê, cũng đc (cũng thừa biết tự phát, khỏi vé vủng gì)
Tất nhiên, cắm biển thu tiền vô tội vạ thì không đc, nhưng có đội quản lý thì cụ có việc gì đi qua chỗ đó cũng còn có chỗ mà đỗ.
Với tình hình thiếu không gian tĩnh cho oto như hiện nay thì phải xem xet cách quản lý phù hợp.
Lý tưởng nhất thì có các cây thu phí tự động, ưu tiên khu vực gần BV, cơ quan công quyền, và với xe biển tỉnh cũng có thể xem xét giảm phí cho họ.
Quan điểm, góc nhìn cá nhân thôi, có thể cũng phiến diện
cụ bỏ quá, chứ e dân đen, k phải làm ở Sở Bộ gì đâu ah! :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Theo diễn biến của clip này thì là có đấu tranh tiêu cực tránh việc "thu hộ".

Anh hùng này Anh ấy nổi đoá, khi người ta chưa biết anh ấy là ai. Sau một loạt clip, công kênh xe lên phường, nói những lời khách sáo

Tương lai gần, cái ngõ này lại tái diễn hiện trạng vì anh ấy chỉ chiến đấu cho cá nhân thôi...
Hôm qua em xem clip thì thấy ông ý cũng nói thẳng luôn là nộp phạt 1 lần coi như xin lỗi. Không thì cứ vài ba bữa ông hùng kia lại đến rồi lại gọi conan ra xử lý mà. Ông ý nói thế nghĩa là biết thừa chúng nó vẫn tồn tại. Mà kể cả có muốn dẹp ông ý cũng ko dẹp đc. Như chung cư chỗ em có bãi xe lên báo lên tivi suốt rồi, đợt nào căng quá thì nó tạm nghỉ, thấy ổn ổn thì lại làm tiếp.

poiuy

Xe cút kít
à cụ hiểu nhầm ý e rồi

Ý là nên có 1 cơ quan quản lý việc này, không nên để dân tự phát. Vì sẽ rất lộn xộn thiếu ý thức
Còn muốn để cho hội đen quản lý thì phải sao sát, không thì bọn nó dễ lộng hành quá trớn
Còn nếu để cho đỗ tự do thì chả ai còn có thể đỗ đc xe ở bất cứ chỗ nào trên phố nữa
Vì những chỗ có thể đỗ thì có các xe cứ như trên giời xuống, đỗ cmn kín hết rồi

Như tháng trước e đưa cụ ông qua Việt Đức khám cái tay bên PK dịch vụ, vừa hay đến nơi có 1 xe di chuyển, e đánh vào đó luôn
1 cu chạy ra ngay, "a đỗ lâu không?",
-15' thôi, cho ông vào a ra luôn
- ok, lâu thì a phải sang Hàng Da đấy.
Đảo mắt quanh thấy mấy chú dịch vụ đã leve đi chậm chậm, nếu k có đội quản lý thì chú taxi đó hoặc grap dừng mịa chỗ đấy ngay, đâu đến mình. Lúc sau ra 20k, ok con dê, cũng đc (cũng thừa biết tự phát, khỏi vé vủng gì)
Tất nhiên, cắm biển thu tiền vô tội vạ thì không đc, nhưng có đội quản lý thì cụ có việc gì đi qua chỗ đó cũng còn có chỗ mà đỗ.
Với tình hình thiếu không gian tĩnh cho oto như hiện nay thì phải xem xet cách quản lý phù hợp.
Lý tưởng nhất thì có các cây thu phí tự động, ưu tiên khu vực gần BV, cơ quan công quyền, và với xe biển tỉnh cũng có thể xem xét giảm phí cho họ.
Quan điểm, góc nhìn cá nhân thôi, có thể cũng phiến diện
cụ bỏ quá, chứ e dân đen, k phải làm ở Sở Bộ gì đâu ah! :D
Nhất trí với cụ. Không những thế cần phải rà soát xem đất công còn chỗ nào chưa sử dụng thì làm thành bãi đỗ xe cho đến khi thực hiện dự án.

muca

Xe tăng
Chẳng qua cũng là dạng tinh tướng vặt "biết bố mày là ai không", có quen biết một chút đứa nọ dọa đứa kia, cũng chỉ là vòng luẩn quẩn dọa nạt nhau thôi, cứng cái éo gì. Éo quen ai mà vẫn dọa được mới gọi là cứng, kiểu như "bố mày éo quen ai cả cũng éo phải đầu gấu giang hồ, nhưng bố thích đỗ đây là bố đỗ mày thích gì", thế mới gọi là kinh. Hoặc như ông gì trên kia bảo chỉ ngồi cười nhạt hôm sau có xxx ra xúc luôn cả bãi xe, chứ còn phải ný nuận qua lại cũng chỉ là hạng tôm tép nhỡ nhỡ thôi =)).
[/QUOTE phải là dẹp luôn bãi xe ấy chứ, và làm luôn các bãi khác ấy chứ...hix, em đang mơ

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Bẩm cccm, như quả clip này e chả biết còm thế nào, nhưng bảo hả dạ thì thực sự e hơi lăn tăn?

Phố chỗ e thì chả có biển cấm dừng đỗ, đen - đỏ họ cũng chả để ý làm gì, thành ra dân cứ mạnh thằng nào thằng đó đỗ, nhiều lúc đỗ cmn thành 2 xe song song, 1 xe nào to to chút đi qua, lại bấm còi, (họ cũng giữ ý không dám bấm inh ỏi), nhưng phải 1 lúc mới có 1 ông lò dò ra đánh so le cho ngta qua
Rồi thời gian sau mấy ông taxi ở méo đâu cũng ra đó đỗ nghỉ
Thành ra xôm tụ, chỉ vui đáo để với mấy bà bán nước chè, còn dân và các cháu học sinh đi lại thì kmm
Nhiều lúc lại mong có mấy ae ao hồ rảnh rỗi ra nhận việc, rồi thu 10k 1 xe thì có khi lại trật tự
(song thấy bảo thu thế chả bõ...) ;;) ;;) ;;)
Lại vướng cái là, mấy ae này đc cái nhiệt tình nhưng nhiệt độ trong máu nó cao hơn người bthuong, không rõ có chỗ dựa ntn, song chỉ đc vài buổi đầu, xử lý méo biết mềm mỏng, nên sau lại phải đi hót cũng mệt. :D
Nhưng để tự do, thì dân đen bọn e méo có đường đi với mấy bác có xe nhưng còn đang đi mua ý thức

HN thì đất trật, xe đông, giờ có ông ở đâu phi đến đỗ luôn 1 chỗ ngon, thì phải tự hỏi là tại sao chỗ ngon thế mà bọn khác mắt nó để đâu? sao không đỗ? lại nhường mình?
Kiểu như 1 số B.Viện mà giá đỗ xe rẻ quá, thì dân xung quanh mang cmn xe vào đó gửi hết, thì các cụ tỉnh về biết đỗ ở đâu?
K cổ vũ kiểu làm ăn XHĐ, nhưng sau chắc cq quản lý cũng nên có các cột thu phí kiểu bên bển, hoặc cái app gì đó, rồi phân khu, kẻ vạch...giá cả trông xe vừa phải, hợp lý thì tình trạng bát nháo mới đỡ đc.
Haizz, để anh em xã hội đen đứng ra thu phí thì họ tự làm, tự chịu. Chứ để nhà nước đứng ra thu phí thì không những không nộp được đồng nào vào ngân sách mà còn phải bù lỗ 1 năm 8 tỷ nữa CCCM ạ. Anh em xã hội đen chịu đứng ra làm mà không đòi ngân sách bù lỗ thêm là quý lắm rồi:

fuxe

Xe container

ubisapro

Xe trâu
Em cũng vậy. Vứt xe đấy k có thằng trông thì dễ mất gương lắm :))
E ngại nhất cái bọn thu tiền luôn mấy chỗ tự phát dịp lễ, hội. Thường lúc ra chả thấy ma nào quanh đó trông … xe mình. Mà mất gương cũng tìm ai ăn vạ được? :))

nowhereland

Xe điện
nó nhìn ng nh xe đấy cụ ạ.
E không biết mặt cụ ý, nhưng cụ ấy ngồi trong mẹc bọn nó cũng biết là ng có tiền, mà ng có tiền thì có quan hệ. Chứ phải con xe cỏ nó lại tìm bố ngay từ đầu rồi chứ đợ đấy nó nói qua lại như vậy.
Nói chung cũng chỉ như giải khát thôi, uống hết rồi thì lại khát thôi.
Thế phải vào face comment bảo ông ấy đi xe cỏ thôi, đi xe sang đếch tin xem có đổi xe cỏ không.

nowhereland

Xe điện
Thế chắc cụ không biết đến cụ Hùng này rồi. Có số má ở Lạng Sơn đấy ạ
Ông này có phải cách đây dăm bảy năm đập 2 chú conan phường ô chợ Dừa lỗi bắt xe ông ấy đỗ trên vỉa hè không nhỉ?

silver1

Xe điện
Chú cỏ úa vẻ ko muốn dính vào, cụ chủ rất chuẩn mực và dắn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Các cụ yên tâm, HN quy hoạch 1620 bãi đỗ xe, hiện đã có 57 bãi 😂
Như vậy đến thế kỷ sau sẽ có chỗ gửi xe đúng quy hoạch 😇
nhắc lại nhớ

hiepchiken82

Xe tăng
Chú trông xe đấy còn lịch sự và hòa nhã chán, gặp mấy ô hổ báo thì bác nảy ko đôi co đc thế này đâu, biết là bác đúng nhưng nó đấm bác trc là bác thiệt trc đã, việc j thì có chính quyền xử lý, bây h đâu phải thời đại thế thiên hành đạo.

vim732000

Xe buýt
Có cụ nào ở gần chếch thử phát xem mấy nay bãi xe có còn hoạt động không?

khiemds

Xe tải