[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

HoaDong

Xe tăng
chia buồn cùng cụ, cụ mua bitis thì trên lazada có gian hàng chính háng đấy, vào đó mua thì đảm bảo hơn, giá thì như ngoài các cửa hàng,hôm 11/11 thì sẽ sale ,nhưng cũng ko được nhiều so với niêm yết

Giodong2

Xe buýt
chia buồn cùng cụ, cụ mua bitis thì trên lazada có gian hàng chính háng đấy, vào đó mua thì đảm bảo hơn, giá thì như ngoài các cửa hàng,hôm 11/11 thì sẽ sale ,nhưng cũng ko được nhiều so với niêm yết
Đêm hôm chập choạng, sẵn search nó ra thấy mẫu đẹp giá ok em đặt luôn kẻo hết giờ sale.
Nhiều khi gặp shop có chiết khấu tốt hoặc còn đọng hàng tồn nhiều thì giá tốt ấy mợ.
Em mua nhiều chưa bao giờ bị trhop này. Vẫn còn 3 đơn hàng từ lzd + shopee đang đường về mà đợt này ko cho xem hàng trước là em từ chối ko nhận.

Poison

Xe tải
Đêm hôm chập choạng, sẵn search nó ra thấy mẫu đẹp giá ok em đặt luôn kẻo hết giờ sale.
Nhiều khi gặp shop có chiết khấu tốt hoặc còn đọng hàng tồn nhiều thì giá tốt ấy mợ.
Em mua nhiều chưa bao giờ bị trhop này. Vẫn còn 3 đơn hàng từ lzd + shopee đang đường về mà đợt này ko cho xem hàng trước là em từ chối ko nhận.
Chính sách của laz và shopee là k đc xem hàng trước, mợ mua hàng thì nên đọc kĩ hdsd, chứ mợ mua, đòi xem rồi k đc thì k mua, rồi chỉ khổ ng bán thôi. Các đơn hàng lúc nào ng bán xác nhận, lúc nào giao hàng... đều đc cập nhật chính xác, là ng mua thì cũng nên tìm hiểu để m k thiệt thòi và cũng k mang lại thiệt thòi cho ng bán, shipper do mình thiếu hiểu biết.

blackstart1

Xe tải
Mợ chủ thớt post link shop đó lên xem nào. Em mua online nhiều chưa dính kiểu này lần nào

nguyentoan.uct

Xe điện
shop bình thường mua mấy thứ vớ vẩn thôi cụ, còn hàng hịn thì cứ shop mall mà chơi, đã đc xác nhận shop chính hãng. Đặc biệt là cần xem comment, tất nhiên là đọc chắt lọc.

Lò Văn Sò

Xe hơi
Muốn miễn ship thì cụ phải lấy mã đã chứ , ko thì vẫn tính ship như thường nhé ;))
Freeship nhưng chỉ được giảm thôi cụ ơi.
//Thông tin khách hàng, đơn hàng chỉ lazada biết, và được cung cấp cho shop từ lazada, shop làm bậy thì lazada cũng PHẢI có trách nhiệm, không thể nói tôi không liên quan được.

Giodong2

Xe buýt
Chính sách của laz và shopee là k đc xem hàng trước, mợ mua hàng thì nên đọc kĩ hdsd, chứ mợ mua, đòi xem rồi k đc thì k mua, rồi chỉ khổ ng bán thôi.
Người mua cần hàng, người bán đúng hàng... thì khổ gì hả cụ?
Vậy còn đẩy hết thiệt thòi cho người mua là ko phải khổ hay sao?
Bạn nói đúng.... ai cũng đòi hỏi yêu sách cho riêng mình thì ai sẽ là người chịu thiệt thòi! người kinh doanh bán hàng chân chính không ai muốn làm ăn gian rối để ảnh hưởng đến buôn bán làm ăn đâu... còn những người vì cái lợi trước mắt mà làm linh tình thì chắc chỉ đc 1 lần rồi sẽ phải trả giá thôi...
Hiện tại Tiki cho đồng kiểm. Còn như lzd shopee là đang đẩy thiệt thòi về cho người mua chứ ai.
Tụi đã cố ý thì nó hết tạo gian hàng này qua gian hàng khác lừa số lượng ko nhỏ đâu. Ko kiểm soát thì chỉ người ngay chịu chết thôi

Thông tin khách hàng, đơn hàng chỉ lazada biết, và được cung cấp cho shop từ lazada, shop làm bậy thì lazada cũng PHẢI có trách nhiệm, không thể nói tôi không liên quan được.
Chính xác cụ ạ.
Tương tự như vào Ngân hàng gửi tiền làm sổ. Gặp Nhân viên NH làm thủ tục lấy thông tin & tiền rồi lập cái sổ giả cho mình. Giờ té ngửa ra thì NH bảo ko liên quan do Khách hàng ko kiểm tra đầy đủ tiến trình chuẩn của NH thiếu con dấu này nọ. Nhân viên cùng lắm cho đuổi việc. NH vô can. Cụ nghĩ sao?
.

Kyla2002

Xe máy
Tại cụ ko theo dõi đơn hàng sau khi đặt trên app, bài học kinh nghiệm thôi.
Tôi cũng bị cú lừa như vậy và không trách đc. Món hàng của tôi là sim data 4g. đặt khoảng 1 tuần không thấy giao hàng, vào lại đặt lần thứ 2 thì lúc sau có người gọi đt báo sẽ giao hàng ngay bằng đường chuyển phát nhanh viettel. lúc sau có người giao đến vì là sim data nên trả tiền mới đc thử và kích hoạt. xem lại tiến trình giao nhận thì chưa thấy gì.
Vậy thông tin mua bán của mình trên lazzada bị lộ hay vẫn là shop trên lazada lừa mình các cụ nhỉ ?

Toietmoi

Xe điện
Vào đọc thấy nhiều cụ thay vì chửi thằng lừa đảo và yêu cầu Lazada có trách nhiệm liên đới thì lại quay sang chửi nạn nhân. Đúng là thế giới đảo lộn hết mất rồi!

kienbinh

Xe điện
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

Tóm lại thủ đoạn tụi lừa như sau:
- Tạo 1 gian hàng sp đẹp giá tốt cho Khách đặt hàng.
- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
- Lazada phủi tay vì ko qua bên họ. Bên bán thì ò í e. Người mua thì lĩnh đủ.

Ôm cục tức vào người. Chia sẻ với các cụ.

****Theo em, lỗ hổng lazada cần phải có trách nhiệm trong việc bảo vệ Khách hàng của mình. Ít ra các shop cần có khoản tiền cọc cho lzd để tránh trưòng hợp lừa đảo, kiện tụng. Bởi lẽ, thông tin khách hàng nó lấy được từ trên app lazada. Khách ko xem được hàng cũng vì tin tưởng chính sách lazada. Giờ lzd phùi tay bảo Khách hàng tự kiểm tra tự theo dõi thì thả thí Người tiêu dùng quá đỗi.

Địa chỉ nó:
- shop ladamen (trên lzd là SKILL STORE) Sdt: 0355239149
- Đ/c: 22 làng Đại Đồng, huyện Phú Xuyên, Hà Nội.
Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em.
mợ thanh toán bằng tiền mặt nên có kẽ hở, em cứ thanh toán qua ví điện tử cho lazada là yên tâm

tourist678

Xe hơi
Vào đọc thấy nhiều cụ thay vì chửi thằng lừa đảo và yêu cầu Lazada có trách nhiệm liên đới thì lại quay sang chửi nạn nhân. Đúng là thế giới đảo lộn hết mất rồi!
ông chả chịu đọc. đơn hàng mua vẫn còn treo ở laz. ông nhận hàng của ai đó thì tự chịu trách nhiệm. công nghệ 4.0 gặp khách hàng 0.4 thì chịu
p/s tiki nào cho đồng kiểm thế

Lanhleo

Xe đạp
Tôi cũng bị cú lừa như vậy và không trách đc. Món hàng của tôi là sim data 4g. đặt khoảng 1 tuần không thấy giao hàng, vào lại đặt lần thứ 2 thì lúc sau có người gọi đt báo sẽ giao hàng ngay bằng đường chuyển phát nhanh viettel. lúc sau có người giao đến vì là sim data nên trả tiền mới đc thử và kích hoạt. xem lại tiến trình giao nhận thì chưa thấy gì.
Vậy thông tin mua bán của mình trên lazzada bị lộ hay vẫn là shop trên lazada lừa mình các cụ nhỉ ?
Shop trên lazada lừa đấy cụ, chứ thông tin khách hàng ở đâu ra. Y trường hợp chủ top này thôi.

ông chả chịu đọc. đơn hàng mua vẫn còn treo ở laz. ông nhận hàng của ai đó thì tự chịu trách nhiệm. công nghệ 4.0 gặp khách hàng 0.4 thì chịu
Họ nhận hàng y chang thông tin trên lazada nên mới bị lừa. Và góp phần bởi cái chính sách không cho đồng kiểm của lazada.
Tiki đồng kiểm cụ google là ra.

honglong1

Xe điện
Không phải LZD lừa mà shop trên LZD lừa. Đã mua online thì nên lưu ý mua đầu tiên là bán bởi LZD, sau đến LZD mall, cuối cùng mới đến shop lẻ. Khi mua nên để ý trạng thái giao hàng, nếu đã ghi đang giao mà shiper gọi nhận hàng là OK, kể ra không được kiểm thì trả tiền và bóc luôn, không đúng là đổi. Trường hop chưa thấy tình trạng đang giao mà shiper gọi nhận hàng thì khả năng shop lừa là rất cao. Những trường hợp lừa như vậy hay xảy ra với trường hợp thanh toán COD. Cứ tưởng chắc mà không chắc. Còn nói về ngày độc thân e cũng chờ săn con giày chạy bộ 700k từ gian hàng DAS nhưng hết hàng nhanh quá. Nếu mua được thì với giá này cũng ngang bitis mà thôi. Không ham mua 3 giảm 50% của shop này trừ phi thực sự có nhu cầu hoặc gom mua chung nên chả mua được gì ngày đó cả.

DucHoan

Xe tăng
Kinh nghiệm em mua trên đó là ko ham rẻ, trc khi mua đọc hết các comment, và xem shop đã bán bn sp

Toietmoi

Xe điện
Tôi đọc rồi, đó chỉ là do nạn nhân không cập nhật trạng thái đơn hàng thường xuyên mà việc đó thì không phải ai cũng nhăm nhăm smartphone để theo dõi được, chưa kể là khi bận rộn có thể người nhà hoặc đồng nghiệp nhận hộ.
Hơn nữa cái tôi quan tâm là phải bài trừ bọn lừa đảo và Lazada phải có trách nhiệm khắc phục, phòng ngừa kẻ hở đừng để bọn gian thương lợi dùng sàn TMĐT để lừa đảo. Có thể có rất nhiều nạn nhân khác mà họ không biết kêu ai hoặc có khi nhận hàng fake mà không biết là fake.
Với kiểu nạn nhân thì bị chửi sấp mặt, thằng ăn cắp thì nhở nhơ như thế này thì khác gì dung túng cho bọn tội phạm, rồi khi bản thân mình bị lại gào lên chửi chính quyền thế lọ thế chai.

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em mua hôm 11.11 đến hôm nay nhận được hàng gồm 05 món:
1. Giày 03 đôi
2. Áo thể thao 02 chiếc
3. Thương hiệu: 361°
4. Tổng thanh toán: 773.000đ

hoangduc.sbr

Xe container
Tôi đọc rồi, đó chỉ là do nạn nhân không cập nhật trạng thái đơn hàng thường xuyên mà việc đó thì không phải ai cũng nhăm nhăm smartphone để theo dõi được, chưa kể là khi bận rộn có thể người nhà hoặc đồng nghiệp nhận hộ.
Hơn nữa cái tôi quan tâm là phải bài trừ bọn lừa đảo và Lazada phải có trách nhiệm khắc phục, phòng ngừa kẻ hở đừng để bọn gian thương lợi dùng sản TMĐT để lừa đảo. Có thể có rất nhiều nạn nhân khác mà họ không biết kêu ai hoặc có khi nhận hàng fake mà không biết là fake.
Với kiểu người nạn nhân thì bị chửi sấp mặt, thằng ăn cắp thì nhở nhơ như thế này thì khác gì dung túng cho bọn tội phạm, rồi khi bản thân mình bị lại gào lên chửi chính quyền thế lọ thế chai.
Laz, kể cả Shopee ko việc j phải chịu trách nhiệm với những tr/hợp khách hàng ko tự có trách nhiệm với đơn hàng của mình như phần bôi đậm.
Thẳng thừng 1 câu bọn chợ tmđt nó cũng chả cần những kh kiểu như vậy. Bởi tiền dịch vụ xử lý mỗi vụ linh tinh ntn quá mịa tiền lời của nó rồi.

Toietmoi

Xe điện
Laz, kể cả Shopee ko việc j phải chịu trách nhiệm với những tr/hợp khách hàng ko tự có trách nhiệm với đơn hàng của mình như phần bôi đậm.
Thẳng thừng 1 câu bọn chợ tmđt nó cũng chả cần những kh kiểu như vậy. Bởi tiền dịch vụ xử lý mỗi vụ linh tinh ntn quá mịa tiền lời của nó rồi.
Lazada không phải là cái chợ free, họ cho thuê gian hàng để thu phí, bởi vậy bảo họ không có trách nhiệm là vớ vẩn.
Vấn đề không phải tiền để xử lý 1 sự vụ cụ thể này mà sàn TMĐT sẽ mất uy tín, như vậy thiệt hại sẽ rất lớn.
Tôi thì ít dùng Lazada, thường mua trên Tiki dù đắt hơn nhưng hàng hóa đảm bảo chất lượng, nguồn gốc xuất xứ hơn.
Mà cách trả lời của cụ có vẻ giống phong cách buôn bán ngoài Bắc, khách hàng nhỏ đếch thèm quan tâm, thậm chí đuổi thẳng cổ vì "quá mịa tiền lời" :)

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Em mua hôm 11.11 đến hôm nay nhận được hàng gồm 05 món:
1. Giày 03 đôi
2. Áo thể thao 02 chiếc
3. Thương hiệu: 361°
4. Tổng thanh toán: 773.000đ
Em mua nhiều quá đến nỗi chán phải hủy bớt đơn đã đặt đây. Giày này đi còn tốt hơn Bitis mà giá đúng đợt max sale trong năm thì còn rẻ hơn cả giày fake chợ sv.
Cụ mợ nào cá chê với tẩy chay thì cứ mua chỗ # mắc hơn 2-4 lần cho bọn Laz, Shopee chết đói thôi.