[Thảo luận] Cụ Lybor đâu rồi, XXX lại bắt sai làn láo ở đường Giải Phóng (khu vực ngã 3, ngã 4)

kqxs_19008001

Xe đạp
Sao cụ không chửi luôn cho xxx một trận, bảo mày bắt tao thế này thì hóa ra xe máy đếch bao giờ được rẽ trái, oto thì đếch rẽ phải được à ? XXX là cứ vin lại rồi thịt ai yếu bóng vía đây mà.

ying_jun

Xe tăng
Đọc văn tả lại câu chuyện của cụ chủ thớt thì em hiểu, nhưng xem thêm hình (cụ đi như chiếc xe màu vàng...) thì lại rối quá...
Bác ơi, nhưng làn thứ 3 khi đậu đèn đỏ thì trên biển là của xe máy. Thế khi xxx nó bảo mình đậu sai làn, sang làn của xe máy thì có cãi được k hả bác? Chỉ cho cháu biết với. Cháu chỉ lăn tăn chỗ đó thôi còn khi bác đi qua ngã 3 là cháu thấy bác đi đúng vào làn của ô tô rồi ạ.
Các cụ mua bằng hết nhìu ko :D

Me^4ba'nh

Xe tăng
[

Có cụ nào đi như xe vàng, sau đó đi như xe đỏ phía bên kia ngã ba như trong hình vẽ cũng hoàn toàn không sai ( vì các cụ đã về đúng làn trước biển phân làn otô xe máy.

Còn đi như xe vàng thì xxx bắt láo như các cụ đã bàn, sau cái biển phân lần otô xe máy thứ nhất có 1 khoảng trống để các cụ chuyển làn theo hướng đi bắt buộc (không phân loại xe - biển số 411) - tất cả các loại xe đều được đi ở tất cả các làn miễn các cụ đi đúng hướng phải đi.

Chỉnh sửa cuối:

Hùng Bu

Xe tải
Bủ mợ. Nhà em ở quê lên tuyền đi đường Giải Phóng vào nội thành. Tình hình dư lày chắc gửi xe bến Nước ngầm đi bộ vầu quá.:((

cuongdt86

Xe tăng
Các cụ mua bằng hết nhìu ko :D
Không phải là cháu mua bằng, k học luật mà không hiểu. Cái điều cháu muốn nói thì có mấy bác ở trên cũng đã giải thích rồi, nó là tình huống nhạy cảm. Ai cứng thì cãi được, mà không cứng thì thua xxx. Cháu xin phép k có ý kiến gì với cái comment k mang tính xây dựng này của bác, nó cũng hơi có mùi Hít le. Nếu bác thông thái thì cháu rất sẵn lòng lắng nghe bác ạ. Kính bác!

cuongdt86

Xe tăng
[

Có cụ nào đi như xe vàng, sau đó đi như xe đỏ phía bên kia ngã ba như trong hình vẽ cũng hoàn toàn không sai ( vì các cụ đã về đúng làn trước biển phân làn otô xe máy.

Còn đi như xe vàng thì xxx bắt láo như các cụ đã bàn, sau cái biển phân lần otô xe máy thứ nhất có 1 khoảng trống để các cụ chuyển làn theo hướng đi bắt buộc (không phân loại xe - biển số 411) - tất cả các loại xe đều được đi ở tất cả các làn miễn các cụ đi đúng hướng phải đi.
Vốt bác! (b)

mensayhonviet

Xe tải
Thời buổi ra đường loạn biển gt. Cụ chủ thớt xem trong 5 nhóm biển báo hiệu (luậtgtđb) làm gì có loại biển này. Chính không ra chính -phụ không ra phụ. Loạn rùi.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Thời buổi ra đường loạn biển gt. Cụ chủ thớt xem trong 5 nhóm biển báo hiệu (luậtgtđb) làm gì có loại biển này. Chính không ra chính -phụ không ra phụ. Loạn rùi.
Cụ ạ, đúng là có nhiều nơi loạn biển, nhưng trường hợp này không loạn 1 tí nào ạ, chỉ là 3x nó bắt láo. Cụ nào không cứng luật và cãi cứng thị bị ạ.

MaiMai

Xe buýt
Theo em thì cụ chủ đã vi phạm vì đi vào làn Xe máy mà.
Các cụ làm ơn giải thích rõ hơn giúp em được không, vì nhà em ở Pháp Vân, ngày nào cũng phải đi về đường này.
(Đừng ném đá mà tội nghiệp em)

TaxiHN

Xe hơi
Các cụ làm ơn giải thích rõ hơn giúp em được không, vì nhà em ở Pháp Vân, ngày nào cũng phải đi về đường này.
Em hỏi lại câu của 1 bác trên này: Cụ mua bằng hết bao nhiêu tiền?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ này lại không chịu đọc cả luật và cả topic cho kỹ, lại vào chém. (funny cụ nhé, không phải em ghét cụ đâu)

mensayhonviet

Xe tải
E ĐANG ĐỨNG TRƯỚC NGÃ BA ĐƯỜNG ( CÁC CỤ NÉM NHẸ TAY ĐỂ E CÒN ĐI ĐÓN CHÁU). TAY CẦM LUẬT GTĐB. XEM CHƯƠNG II /ĐIỀU 9/(4-5) BIỂN BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ . E KHÔNG THẤY CÓ BIỂN NÀO NHƯ (1)/(2) TRONG ẢNH. CÁC CỤ CHỈ ĐƯỜNG CHO E ĐI ĐÓN CHÁU VỚI. HUHU

Chỉnh sửa cuối:

MaiMai

Xe buýt
Em hỏi lại câu của 1 bác trên này: Cụ mua bằng hết bao nhiêu tiền?
Em mua hết gần chục triệu cộng 3 tháng học hành thi cử nghiêm túc (không phải đút một đồng cho thằng c.h.o' nào cả bác ạ)
Thâm niên lái xe cũng chưa chắc thua bác đâu.
Ở đời ít người biết hết được tất cả, và cũng ít người có được cái vẻ tự tin như bác lắm.

Chỉnh sửa cuối:

TaxiHN

Xe hơi
E ĐANG ĐỨNG TRƯỚC NGÃ BA ĐƯỜNG ( CÁC CỤ NÉM NHẸ TAY ĐỂ E CÒN ĐI ĐÓN CHÁU). TAY CẦM LUẬT GTĐB. XEM CHƯƠNG II /ĐIỀU 9/(4-5) BIỂN BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ . E KHÔNG THẤY CÓ BIỂN NÀO NHƯ (1)/(2) TRONG ẢNH. CÁC CỤ CHỈ ĐƯỜNG CHO E ĐI ĐÓN CHÁU VỚI. HUHU
Theo em thì trong trường hợp của cụ, cụ dừng xe lại, chay ra hỏi xxx, biển báo thế nay em đi như nào? Sau đó cứ theo lời xxx mà đi.
Chậm nhưng chắc bác à.

Libor

Xe điện
Chốt lại là cụ TaxiHN đi chuẩn rồi, :P Lúc nãy em cứ nêu ra tình huống củ chuối dư vậy xem các cụ thấy dư nào thôi ạ. Chính xác là CSGT đứng tại chốt này bắt láo quá... khi xe đi đến sát ngã 3 ngã tư thì không còn phân biệt làn xe nào nữa cả, lúc này chỉ phân làn đi thẳng và rẽ về các hướng thôi ạ! Đề nghị cụ nào đi qua đó mờ thấy thì phải làm cái phóng sự phát nhể? Em mờ tiện đường đi qua đây đúng lúc các chú xxx đang công tác tại điểm này mờ bắt em chắc lại to chuyện đơi! Kể có nhà báo nào đi cùng thì hay quá nhể?

xebo

Xe bò ! ©
Em cũng thường xuyên đi đoạn này thường thì đi theo xe xanh ở làn 2, thỉnh thoảng đi ở làn 3 vì cũng nghĩ như cụ chủ thớt là mình đi đúng, mà thực tế là đúng chứ có sai đâu. May chưa bị xxx chén phát nào, tuy nhiên e sẽ đề phòng hơn đi lại cẩn thận không thì dẵm phải mấy "cục mứt thối".

Ngô Đại

Xe tải
Biển 1,2 là biển phân làm các loại phương tiện lưu thông ( có hình vẽ các phương tiện lưu thông ) các phương tiện lưu thông đúng theo làn của mình . Làn trong cùng cho phương tiện xe đạp , tiếp 2 làn cho xe máy, tiếp 2 làn cho ô tô. Biển phân làn ( 411 ) chỉ hướng đi không phân biệt các phương tiện lưu thông ( không có hình vẽ các phương tiện lưu thông ).
Xe vàng lưu thông như trên hình là hoàn toàn đúng . Xe đỏ trở về làn xe ô tô trước khi có biển phân phân làn phương tiện là chính xác .