[Thảo luận] Cụ Lybor đâu rồi, XXX lại bắt sai làn láo ở đường Giải Phóng (khu vực ngã 3, ngã 4)

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Đọc văn tả lại câu chuyện của cụ chủ thớt thì em hiểu, nhưng xem thêm hình (cụ đi như chiếc xe màu vàng...) thì lại rối quá...
Cụ bổ xung thêm kiến thức là biển sau có giá trị và chức năng vô hiệu hóa biển trước đó nếu có nhưng chỉ dẫn giao thông trùng nhau. Nhưng mà em có một thắc mắc cũng liên quan đến biển.
Thắc mắc của em thế này :
Khi các cụ đi cầu thanh trì : Từ HN - HP lúc xuống đường dẫn rẽ trái các cụ sẽ thấy một cái biển đô thị hạn chế tốc độ. Các cụ đi khoảng 30m thì sẽ thấy một cái biển là xóa toàn bộ mọi lệnh cấm. Đi thêm khoảng 3km gần đến chợ Đường Cái thì các cụ sẽ thấy cái biển hết khu vực đông dân cư. Em cũng chưa bao giờ thấy bắn tốc độ ở đoạn đó nhưng nếu bị xxx vịn thì sẽ cái thế nào hả các cụ.

cutit102

Xe tải
Chẳng nhẽ giờ cứ cố tình bắt sai rồi cho đi là xong ạ???? Em nghĩ mấy cái vụ này phải quay clip lại rồi gửi báo đài mới được >"<
Cụ lói chí phải,phải cho bọn chúng một bài học về đạo đức mới được chứ ko thì loạn hết rùi$-)

TaxiHN

Xe hơi
Cụ bổ xung thêm kiến thức là biển sau có giá trị và chức năng vô hiệu hóa biển trước đó nếu có nhưng chỉ dẫn giao thông trùng nhau. Nhưng mà em có một thắc mắc cũng liên quan đến biển.
Thắc mắc của em thế này :
Khi các cụ đi cầu thanh trì : Từ HN - HP lúc xuống đường dẫn rẽ trái các cụ sẽ thấy một cái biển đô thị hạn chế tốc độ. Các cụ đi khoảng 30m thì sẽ thấy một cái biển là xóa toàn bộ mọi lệnh cấm. Đi thêm khoảng 3km gần đến chợ Đường Cái thì các cụ sẽ thấy cái biển hết khu vực đông dân cư. Em cũng chưa bao giờ thấy bắn tốc độ ở đoạn đó nhưng nếu bị xxx vịn thì sẽ cái thế nào hả các cụ.
Cái biển xoá hết với các lanh cấm có tác dụng với các biển cẩm mà thôi ví dụ như trước đó có biển giới hạn tốc độ 40km, hoặc cấm vượt... còn khu vực đông dân cư thì quy định tốc độ tối đa là 50km/h với xe con (đây ko phải biển cấm nhé cụ), do đó cụ vẫn phải tuân thủ tốc độ trong khu dân cư.

butchikim

Xe ba gác
Không biết nếu nhà cụ chủ thớt không gần đó thì dư nào nhỉ... Em dự cụ còn phải cãi nhau thêm lúc nữa

longimi

Xe hơi
hoan hô kụ chủ top. ai mà cũng như kụ cóa pải các chú xxx hết đường kiếm ăn kô :D
Đây là mong muốn của em. Nếu bắt đúng thì theo em chẳng nêu lên làm gì đi sai thì phải chịu nhưng đi đúng mà bị bắt thì cảm giác như vừa bị cướp mặc dù chả đáng gì cụ nhỉ.

longimi

Xe hơi
Mong là có thớt này của cụ chủ mà tránh được cho rất nhiều người đi đường GP tbị vẫy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chính xác , đi mà đúng được thì phải oánh võng ( như xe vàng mô tả trong hình ).
Trưa nay em bật X-Driven lên và lượn đúng như xe Vàng để test!!!
Nhưng mà trời giữa trưa nắng quá các chú chui hết vào cái xe cảnh sát ngồi mà chẳng thèm ý kiến gì!
Để chiều em lại làm vòng nữa rồi về báo kết quả cho các cụ vậy!
Dưng mà nếu các chú ấy có đọc trang này thì sẽ không bắt em vì trước cản trước xe em có cái logo OF!!! Hicz

Godfather77

Xe điện
Trưa nay em bật X-Driven lên và lượn đúng như xe Vàng để test!!!
Nhưng mà trời giữa trưa nắng quá các chú chui hết vào cái xe cảnh sát ngồi mà chẳng thèm ý kiến gì!
Để chiều em lại làm vòng nữa rồi về báo kết quả cho các cụ vậy!
Dưng mà nếu các chú ấy có đọc trang này thì sẽ không bắt em vì trước cản trước xe em có cái logo OF!!! Hicz
Em cũng bắt trước cụ, dán logo OF ở cản bây giờ còn oai hơn chữa A , B , C để kính trước ý chứ các cụ nhẩy

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Thực ra bên GTCC họ phân làn kiểu đấy cũng rất khoa học đấy ạ, mà cũng hợp lý thôi.

Cụ nhìn hình trên nhé
Lý luận như xxx thì nếu cụ đi Xe Motor, xe máy thị cụ không thể rẽ trái vào Giáp Bát vì xe máy đi 2 làn trong cùng mà 2 làn này toàn chỉ đi thẳng.

Còn ở Linh Đàm (xem hình) nếu các cụ đi như xe vàng thì xxx ko phạt nhưng đi theo xe đỏ (đi làn thứ 2) thì xxx thịt cụ.
Tóm lại kiểu gì xxx cũng lý luận được. Do đó mới cần cụ ra tay dẹp loạn.
Đọc đến món này em hiểu luôn ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chuẩn bị làm một vòng đây!
Có cụ nào đi với em không?

Colla09

Xe hơi
Các cụ cứ dựa vào VD: xe máy - nếu buộc phải đi theo biển phân làn thì nó rẽ trái thế nào? -> Hỏi XXX mỗi câu đấy thôi, trả lời được thì -> mình thua, không trả lời được thì mình đi.
:-|Đồng cảm với cụ. Câu hỏi đơn giản như vầy nhưng ứ có câu trả lời chuẩn cho các trường hợp giống y hệt. Thật, theo cách hiểu này của 3x thì 2B không thể từ Kim Mã rẽ trái sang Nguyễn Chí Thanh....
- Củ chuối nằm ở trong đầu đội 3x ở GP, các bác à (vô tình hay hữu ý, chả dám kết luận. Thế mới lại... chuối chứ).
8->Ngày mai được đi thực hiện nghĩa vụ thiêng liêng của công dân, bỗng thấy mình:-?... đang đứng ở ngã 3 đường, y chang ở cái hình các bác đã dẫn.

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
kể cũng khó...đoạn này em cũng thấy nó loằng ngoằng, cứ nghe theo cụ libor chắc là ok ạ :P

yeswrong

Xe buýt
Em cãi giống hệt cụ nhưng xxx nói khác cụ
1. Đấy là ở linh đàm. Ko phải ở đây. ???????????????????????
2. Mũi tên đi thẳng là dành cho xe máy đi thẳng.Và biển đi thẳng đấy là biển phụ???????????????
Chuối ko các cụ? Nói tóm lại lúc đấy em và xxx cãi nhau ko còn theo luật pháp nữa, vì 2 bên cãi nhau rất to. Em có nói là anh theo luật của anh, tôi cũng sẽ có luật của tôi và xxx thách em luật gì cũng chơi. Và em bé mồm hơn, ko có nhân chứng cộng lại ở thế thân cô thế cô nên thua
Cái lợi thế của cụ là nên ghi hình lại thì cụ ko áp dụng nên cụ thua. Nếu cụ ghi hình lại ngay từ đầy thì XX sẽ không có những câu chuối và chuẩn mực hơn khi nói chuyện

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz,

Trưa một lần, chiều một lần em lượn qua đó mà các anh ý không chốt để bắt nữa, toàn ngồi trong ô tô với đứng chơi thôi!

Hay là có mật báo rồi nhỉ???

QuangThanh208

Xe tải
Các cụ cứ dựa vào VD: xe máy - nếu buộc phải đi theo biển phân làn thì nó rẽ trái thế nào? -> Hỏi XXX mỗi câu đấy thôi, trả lời được thì -> mình thua, không trả lời được thì mình đi.
chắc nó bẩu là ra hẳn ngã tư tạt đầu 2 làn xe 4B cho tắc đường để tao có cái việc làm ngồi một chỗ chán rồi.

Libor

Xe điện
Hicz,

Trưa một lần, chiều một lần em lượn qua đó mà các anh ý không chốt để bắt nữa, toàn ngồi trong ô tô với đứng chơi thôi!

Hay là có mật báo rồi nhỉ???
Cụ còn phải hỏi? Tai mắt trên này nhiều lắm...cái vụ đầu đường ĐLTL - KDT mấy anh em làm ở chốt đấy cũng được trên nhắc nhở ngay nên mới thôi đấy ạ, vụ này mà không có mật báo thì em tin là được lên báo thật! :)) :)) Em đố cụ nào bị dính lỗi này ở đây nữa đới? :)) :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ còn phải hỏi? Tai mắt trên này nhiều lắm...cái vụ đầu đường ĐLTL - KDT mấy anh em làm ở chốt đấy cũng được trên nhắc nhở ngay nên mới thôi đấy ạ, vụ này mà không có mật báo thì em tin là được lên báo thật! :)) :)) Em đố cụ nào bị dính lỗi này ở đây nữa đới? :)) :))
Hicz!!!

Mất công em quá!

Trước khi đi em đã cẩn thận lôi hết giấy tờ và máy ảnh ra để sẵn trên ghế phụ để khi bị bắt thì không phải rút chìa khóa làm mất nguồn X-Driven!!!

Ở đó có chỗ vẫn rất khó đi làn 3 vì phải xinhan ngay giữa ngã 3 để về đúng làn nhưng có chỗ GTCC đã tính rồi nên lùi hẳn cái biển phân làn ô tô, xe máy ra cách ngã 3 tầm 200m để ô tô có khoảng cách để về đúng làn!!!

Vấn đề bây giờ là gỡ cho các cụ đã bị phạt!!! Nhưng em dự là khó vì các cụ ấy không còn đủ chứng cớ và không ghi rõ tình huống vào biên bản mất rồi!!!

Tribute

Xe container
Em là em nghi cụ Lý lắm nhá, tai mắt của xxx ấy.:))

photothienvc

Xe tăng
xxx là rượu độc, ofer là người ngoan